Ông chủ Amazon và vụ ly dị đắt giá nhất lịch sử

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 302 Bài viết

• 1,843 Được cảm ơn

Báo Mỹ tiết lộ tin nhắn của Jeff Bezos gửi cho tình nhân

CEO của Amazon được cho là đã gửi đến người tình loạt tin nhắn nhạy cảm và những bức ảnh khiêu gợi.
    Tỷ phú giàu nhất thế giới bị tố cáo ngoại tình / Trump chúc tỷ phú Amazon may mắn sau khi ly hôn
    Tỷ phú Jeff Bezos và vợ cũ MacKenzie Bezos. Ảnh: Reuters

Tỷ phú Jeff Bezos và vợ cũ MacKenzie Bezos. Ảnh: Reuters

National Enquirer hôm 10/1 tiết lộ những tin nhắn được cho là do Jeff Bezos gửi đến "người tình ngôi sao truyền hình bí mật" Lauren Sanchez từ tháng 4 năm ngoái, 9 tháng trước khi tỷ phú này tuyên bố ly hôn với vợ.

Những tin nhắn của Bezos có nội dung như "Anh yêu em, cô gái sôi động", "Anh muốn ôm em thật chặt. Anh muốn hôi lên môi em. Anh yêu em".

Bezos thậm chí bị tố cáo đã gửi cho Sanchez những bức ảnh selfie nhạy cảm đến mức tờ báo trên cho hay chúng "quá lộ liễu" nên không thể đăng tải.

Vợ chồng Bezos là bạn thân với Sanchez và chồng bà, Patrick Whitesell, quản lý của nhiều ngôi sao Hollywood, khoảng 10 năm nay. Bezos và Sanchez được cho là bí mật hẹn hò từ 8 tháng trước, sau khi nữ MC nổi tiếng ly hôn chồng.
    Lauren Sanchez, người tình tin đồn của Jeff Bezos. Ảnh: AP

Lauren Sanchez, người tình tin đồn của Jeff Bezos. Ảnh: AP

National Enquirer tuyên bố đã theo dõi hai người qua 5 bang và 64.000 km, bám theo máy bay riêng, những chiếc limousine sang trọng, các chuyến trực thăng, những cuộc đi bộ lãng mạn của họ, những lần nghỉ ở khách sạn 5 sao, những bữa tối thân mật và những cuộc hẹn hò bí mật.

Tờ báo chuyên săn lùng đời tư của người nổi tiếng sẽ đăng tải toàn bộ câu chuyện về Bezos và Sanchez trong số ra hôm nay. David Pecker, chủ tịch công ty sở hữu báo, là đồng minh lâu năm của Tổng thống Trump, người có hiềm khích với Bezos.

Sanchez, 49 tuổi, từng là người dẫn dắt nhiều chương trình nổi tiếng, xuất hiện trong nhiều phim điện ảnh và seri truyền hình. Bà cũng đứng đầu một công ty chuyên quay các cảnh phim từ trên không. Lần gần nhất Sanchez xuất hiện cạnh Bezos là tại bữa tiệc Golden Globes của Amazon hôm 6/1.
    Sanchez được nhìn thấy bên cạnh Bezos là tại bữa tiệc Golden Globes của Amazon hôm 6/1.

Sanchez được nhìn thấy bên cạnh Bezos tại bữa tiệc Golden Globes của Amazon hôm 6/1 ở California. Ảnh: New York Times

Bezos và vợ cũ MacKenzie gặp nhau năm 1992, đính hôn chỉ sau vài tháng hẹn hò và có 4 con. Họ thành lập Amazon vào năm 1994, ban đầu chỉ là một hiệu sách trực tuyến ngay trong gara của Bezos và MacKenzie giữ vai trò kế toán.

Họ cho biết sau khi ly hôn sẽ xem nhau như bạn bè. MacKenzie có thể trở thành phụ nữ giàu nhất thế giới nếu được chia một nửa khối tài sản gần 140 tỷ USD. Hai người có nhà ở 5 thành phố của Mỹ với tổng giá trị lên tới 165 triệu USD và được cho là sở hữu nhiều đất đai nhất nước này.

https://vnexpress.net/the-gioi/bao-my-tiet-lo-tin-nhan-cua-jeff-bezos-gui-cho-tinh-nhan-3866779.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 302 Bài viết

• 1,843 Được cảm ơn

Cả thế giới đang xôn xao vì vụ này mà vào thấy các mẹ nhà mình tự dưng im hơi lặng tiếng nhỉ?
    Amazon may mà ở bên Mỹ nhở, chứ ở Việt Nam thì sớm muộn cũng đóng cửa vì bị các mẹ tẩy chay
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 502 Bài viết

• 2,286 Được cảm ơn

tình yêu từng đẹp như mơ. Haiz, bởi đàn ông cuối cùng cũng không thắng nổi bản năng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của conmeotromthit
    • 1,517 Bài viết

• 3,609 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Nghe nói Trump ghét ông này, ông này mua tờ WP nói xấu Trump
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Ông này là minh chứng cho câu "Trẻ không chơi, già đổ đốn."

May all beings be happy and may peace prevail in the world.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,838 Bài viết

• 4,284 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    bà vợ cũng được chia 50% tài sản mà, có gì đâu mà phải xoắn
    vả lại giữ thể xác của ổng bên mình làm gì khi tâm trí ổng đã thuộc về 1ng đàn bà khác.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,075 Bài viết

• 28,200 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_con_xinh Xem bài viết
    Cả thế giới đang xôn xao vì vụ này mà vào thấy các mẹ nhà mình tự dưng im hơi lặng tiếng nhỉ?
    Amazon may mà ở bên Mỹ nhở, chứ ở Việt Nam thì sớm muộn cũng đóng cửa vì bị các mẹ tẩy chay
    Diệt giặc trong nhà còn chưa hết nên giặc bên ngoài kệ mẹ ló.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 692 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Khẩu vị bác này mặn thật. Bà bồ cũng dừ rồi sinh năm 1969 50 tuổi rồi chứ ko phải gái trẻ. Đã thế lại có 2 đời chồng và đã trải qua 3 lần sinh nở rồi. Thế mới thấy phụ nữ phương tây có giá. ở Việt Nam mà 50 tuổi xong 3 đứa con thì chắc dù có xinh đẹp cỡ nào cũng bị gọi là gái xề hết đát)
    • 692 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Đọc tin về bà bồ cũng rất thú vị. Cao 1m60, nặng 54kg nhưng săn chắc, đậm đà, ngực to, chắc hợp gu bác jeff. Bà này cũng giỏi cũng có công ty riêng.
    Đại gia tây với đại gia việt nam khác nhau thật. Đại gia việt nam tài sản chưa được 1 góc tỷ usd nhưng đã cặp là chỉ cặp thôi, hiếm ai bỏ vợ. Và cặp cũng chỉ thik cặp dạng gái trẻ, có danh hiệu nghe sang sang hoa hậu người mẫu đã, đẹp giỏi hay ko ko quan trọng. và thường phải là gái tân chưa chồng con gì. Chủ yếu để giải quyết sinh lý và show up thể hiện
    Đại gia tây thì đã yêu là sống thật với lòng mình, quyết ly dị dù mất hàng chục tỷ usd để đổi lấy sự tự do và thoải mái. Cặp thì cặp gái già, chồng con đề huề hay cũng ko xinh đẹp lắm cũng được nhưng mặn mà, giỏi giang, sâu sắc, hợp tâm hồn tính cách..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,838 Bài viết

• 4,284 Được cảm ơn

Em xin bonus vai tam anh cua Tieu Tam
    ke-thu-3-chen-vao-giua-cuoc-hon-nhan-25-nam-cua-ty-phu-giau-nhat-the-gioi-vua-ly-di-vo-la-ai-4-1547194928-485-width660height776
    ke-thu-3-chen-vao-hon-nhan-cua-ty-phu-giau-nhat-the-gioi-vua-ly-di-vo-la-ai-5-1547195287-138-width660height991
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 753 Bài viết

• 5,140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thudoll88 Xem bài viết
    Đọc tin về bà bồ cũng rất thú vị. Cao 1m60, nặng 54kg nhưng săn chắc, đậm đà, ngực to, chắc hợp gu bác jeff. Bà này cũng giỏi cũng có công ty riêng. Đại gia tây với đại gia việt nam khác nhau thật. Đại gia việt nam tài sản chưa được 1 góc tỷ usd nhưng đã cặp là chỉ cặp thôi, hiếm ai bỏ vợ. Và cặp cũng chỉ thik cặp dạng gái trẻ, có danh hiệu nghe sang sang hoa hậu người mẫu đã, đẹp giỏi hay ko ko quan trọng. và thường phải là gái tân chưa chồng con gì. Chủ yếu để giải quyết sinh lý và show up thể hiệnĐại gia tây thì đã yêu là sống thật với lòng mình, quyết ly dị dù mất hàng chục tỷ usd để đổi lấy sự tự do và thoải mái. Cặp thì cặp gái già, chồng con đề huề hay cũng ko xinh đẹp lắm cũng được nhưng mặn mà, giỏi giang, sâu sắc, hợp tâm hồn tính cách..
    Chưa chắc à, đừng nâng tầm tây vội. Có khi cũng cặp đủ loại gái rồi, nhưng xui xui vụ này bị bà vợ phát hiện. Còn chuyện có sẵn lòng bỏ mấy chục tỉ đô mua tự do ko thì chưa chắc. Có khi bà vợ nắm hết chứng có rồi mới đòi chia tay, ông này đành ngậm hột thị. Mà có khi cũng chả được chia 50% đâu. Hạ hồi phân giải. Ngoại tình mà chị nâng tầm ngôn lù vãi
    • 1,688 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Chẳng biết ông bà này tuổi gì, nhưng tử vi 2019 bảo: Những người tuổi mão nên kết hợp với đối ngẫu tuổi Dậu, vì có câu: Mèo mả gà đồng.
    Nam Phương thầm nhớ đất Phương Nam

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thudoll88 Xem bài viết
    Khẩu vị bác này mặn thật. Bà bồ cũng dừ rồi sinh năm 1969 50 tuổi rồi chứ ko phải gái trẻ. Đã thế lại có 2 đời chồng và đã trải qua 3 lần sinh nở rồi. Thế mới thấy phụ nữ phương tây có giá. ở Việt Nam mà 50 tuổi xong 3 đứa con thì chắc dù có xinh đẹp cỡ nào cũng bị gọi là gái xề hết đát)
    Bạn đọc cuốn sách "Những điều chưa biết về trai Tây" thì bạn sẽ hiểu tại sao đàn ông Tây không có khái niệm 30 đã toan về già như quan niệm của ta. Nói chung bên Tây ông già cặp gái trẻ được ví như già gân lái chiếc mui trần thể thao.
    • 1,517 Bài viết

• 3,609 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnam2010 Xem bài viết
    Chẳng biết ông bà này tuổi gì, nhưng tử vi 2019 bảo: Những người tuổi mão nên kết hợp với đối ngẫu tuổi Dậu, vì có câu: Mèo mả gà đồng.
    Trên face tử vi lý số bọn nó bảo tướng hai vợ chồng nhà này giống thú, ko sang cũng quý. Ông chồng thì giống cá heo, bà vợ thì giống chim ha ha
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không nên bắt chồng rửa bát, nếu không nó sẽ đi với cô xấu hơn mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 878 Bài viết

• 2,564 Được cảm ơn

Đấy, vừa là tỷ phú, vừa rửa bát hàng ngày mà vợ nó cũng chỉ chịu dc có 25 năm là bỏ. Các ông chồng nhìn vào đây mà hành xử haha
    • 118 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

tỷ phú vừa li dị vợ công khai lại lắm tiền mà mê bà bồ già thế!
    Các ông nghèo cũng như giàu thật là khó hiểu.Chị vợ tuổi này vừa tiền vừa con cần gì đàn ông cho nó vướng nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,544 Bài viết

• 16,668 Được cảm ơn

Sống với nhau 25 năm là kinh rồi. Sau dó thì ngôn tình gì cũng hết đát thôi.
    Nhưng nói chung nếu tài sản chia đàng hoàng thì bà vợ cũng chả có gì để tiếc cả.
    Nói chung nhìn thì em thấy anh Jeff vào diện cực kỳ unattractive so với bọn zai Tây trung bình. Chắc hồi học ở Princeton anh là nerd, mà bà vợ cũng thế. Bà vợ thì đúng là fit với anh, nhưng chị nhân tình chắc là kiểu fantasy của anh từ hồi trẻ ko thực hiện được ). Việc ngoại tình cuối đời của anh giống như 1 bước hoàn thiện mình thôi, kiểu như đã thành đạt ở phương diện sự nghiệp này rồi thì ta sẽ cố gắng hoàn thiện bản thân ở phương diện khác . Đọc mấy cái sext của anh đã thấy anh nerd lắm rồi .
    • 64 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Mình khoái cặp này quá. Mình thích câu nói nếu biết trước 25 năm sau sẽ chia tay chúng tôi cũng vẫn lấy nhau, vì cùng quan điểm với mình. Không biết sao khi mình yêu một người nào đó thực sự, mình nghĩ là nếu chỉ được ở với người đó 10 năm thì mình vẫn chấp nhận. Vì đó là tình yêu hoàn hảo. Và nếu được lựa chọn cách kết thúc sau 10 năm, là người ấy chết hay li dị thì mình sẽ k muốn người đó chết, vì mình yêu người đó thật sự. Mình có nói với bạn bè và nhiều người bạn mình nói là sẽ chọn cách người kia chết. Mình nghĩ đó là sự ích kỷ.
    Mình thật sự không cần một cuộc hôn nhân đầu bạc răng long (như bố mẹ mình) mà đồng sàng dị mộng. Mình chỉ cần một tình yêu thật sự và dù có ngắn ngủi cũng k hối tiếc.
    Vì thế, đây càng là một mối tình đáng ngưỡng mộ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 157 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

cô Lauren Sanchez có lẽ ko hợp nhãn người Vn, nhưng theo chuẩn Mỹ thì là rất đẹp - cơ thể gọn gàng săn chắc, ngực to, gương mặt luôn rạng ngời. Cô ấy có 20 năm làm phóng viên truyền hình ở Los Angeles, dẫn 1 số show lớn, giờ biết lái máy bay, mở cty quay phim riêng kiếm hàng triệu đô. Giai nhân thế này đúng là của hiếm.

Lên Fb thấy 1 số chị kêu "49t vẫn yêu được tỉ phú kìa, chắc mình cũng có cơ hội", kì quá ta, làm sao sánh được với cô ấy. Hì hì cái này ko phải do tuổi tác hay ngoại hình đâu, mà thật sự là tài năng của người ta.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2