TIN TÀI TRỢ.

Nữ trí thức TP.HCM bị Singapore tạm giữ vì tội trộm đồ siêu thị

• 5.53K Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 860 Bài viết

• 5,963 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các anh chị đi nước ngoài ăn cắp thì quảng bá cho tiếng Việt. Các anh chị trí thức nhà nước thì quảng bá cho sự bất tài, lưu manh của tầng lớp trí thức (theo báo) nhà nước. Chị Chữ Thập Đỏ được cử sang Nepal học tập thì không biết tiếng Anh, chị trí thức TP.HCM được cử sang Singapore học tiếng Anh thì ăn cắp và bị khởi tố. Đạo đức, kiến thức mà không có thì nên đổi nghề khác chứ loại này phục vụ nhân dân thì không ổn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,895 Bài viết

• 7,119 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mahina Xem bài viết
    Đạo đức, kiến thức mà không có thì nên đổi nghề khác chứ loại này phục vụ nhân dân thì không ổn.
    thực tế thì có đuổi cũng ôm chặt ghế, về tới VN còn dc bảo vệ và thăng chức ầm ầm nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con sâu làm giàu nồi canh đây, chỉ vì một vài người mà ảnh hưởng đến toàn bộ lao động nghèo Việt Nam ở bên nước ngoài và làm xấu hình ảnh đất nước và con người việt
    • 4,306 Bài viết

• 18,664 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zaimtc Xem bài viết
    con sâu làm giàu nồi canh đây, chỉ vì một vài người mà ảnh hưởng đến toàn bộ lao động nghèo Việt Nam ở bên nước ngoài và làm xấu hình ảnh đất nước và con người việt
    Đọc cái dòng béo béo trên trển cũng đủ biét "làm xấu hình ảnh đất nước và con người VIệt" là những thể loại nào rồi!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 2,681 Bài viết

• 15,013 Được cảm ơn

Tphcm cử đi học luôn mới kinh chứ.
    • 1,117 Bài viết

• 7,961 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zaimtc Xem bài viết
    May có thêm con sâu này mà nồi canh giàu hẳn lên.
    #hongochaboycott/#saynotoha/#truyenthongkhongha

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Theo như mình biết ở Nhật Bản hiện nay có 1 vài nhóm người nhập cư bất hợp pháp sống tạm bợ được quản lý bởi 1 số nhóm giang hồ. Công việc là hàng ngày đi ăn cắp đồ đạc và mỹ phẩm rồi đưa các tay giang hồ này đi tiêu thụ hoặc gửi về Việt Nam. Pro đến như vậy đấy!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,209 Bài viết

• 3,886 Được cảm ơn

mà cũng lạ, tưởng thể loại cán bộ đoàn đội chỉ cần múa hát ka ngợi đảng, bác muôn năm trường trị, nhất thống giang hồ.v.v. là OK rồi, bây giờ mới biết họ có tiền ngân sách đi học tiếng Anh vi vu, lợi ích thì chưa thấy gì, chỉ thấy lòi ra tệ nạn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Lam sai thì phải chịu phạt, cứ xét xử như dân ở đó đi. Mình thấy mấy người như này phải phạt mạnh để làm gương.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà báo giật tít quá chừng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chi dzay ta ??? ko có suy nghĩ hay sao z ta.
    • 6,371 Bài viết

• 75,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không ngạc nhiên tí nào. Vì bản chất của đại đa số quờ cờ và lờ đờ của ta là "phải biết ăn cắp" mà. Ko ăn cắp sao thành công được, hờ hờ. Vốn dĩ họ đã sống dựa trên nên tảng trộm cắp, xài chùa, và biến của công thành của tư, nên ra NN tiện tay táy máy một tí thôi. Đáng trách là bọn NN nó ko biết thông cảm và giữ sĩ diện cho dân tộc khác, nên nó mới làm to chuyện ra như vậy. Đáng lẽ chỉ cần nghiêm túc kiểm điểm, phê bình nội bộ và rút kinh nghiệm là được rồi. Ở VN nhiều vụ trộm cắp thất thoát của công cả trăm tỉ nghìn tỉ mà còn chìm xuồng nữa là, mấy nước kia giàu mà kẹt xỉn quá, mất mát có tí tẹo đã làm rầm rĩ lên. Hầy dà.
    • 169 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chẵng biết nói sao nữa,chỉ nói theo quan điểm riêng của mình.
    có đi mới thấy được cách sống của nước họ, có 1 lần mình đi chợ ở bugis vào khu bán đồ phụ liệu ,kẹp tóc.. chủ tiệm thì ngồi quầy , khách hàng muốn lựa gì thì lựa, tới lúc tính tiền thôi,vô tình thấy người phụ nữ khách du lịch người châu á, cứ nhét nhét gì vào giỏ xách, kiểu như lắm la lắm lét vậy đó.... mình cũng hơi ngại cho cô gái này, lỡ bị phát hiện chắc k biết sao...
    khi họ cảm thấy an toàn ,cảm giác k ai phát hiện đươc hành động của họ, thì sự tham muốn sẽ trổi dậy thôi, vì đa phần những khu mua sắm ở SIn những món đồ 100$S họ vẫn chưng bày bình thường, và khách hàng tự do chọn lựa và tư đem đi tính tiền thôi. ý thức sống của họ cao lắm. còn người VN mình bị vật chất làm cho mù mờ đi.
    Ngay cả bánh kẹo và trái cây họ cũng k thử nữa, chỉ việc lựa và đem cân. Mình nhớ hoài có lần vào sieu thi Aone khu bánh mứt , siêu thị đã để bảng không được thử , ấy vậy mà cũng có 1 chị bầu đang tính mua mứt omai hay xí muội gì đó, giở cái khay lên và bóc bằng tay bỏ vào mồm cắn 1 phát chắc chua quá nhăn mặt bỏ nữa cục cắn dỡ vào lại khay ..... Đa phần người VN mìn là thế đó các bạn ah...
    • 131 Bài viết

• 411 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafesua19 Xem bài viết
    Mình chẵng biết nói sao nữa,chỉ nói theo quan điểm riêng của mình.
    có đi mới thấy được cách sống của nước họ, có 1 lần mình đi chợ ở bugis vào khu bán đồ phụ liệu ,kẹp tóc.. chủ tiệm thì ngồi quầy , khách hàng muốn lựa gì thì lựa, tới lúc tính tiền thôi,vô tình thấy người phụ nữ khách du lịch người châu á, cứ nhét nhét gì vào giỏ xách, kiểu như lắm la lắm lét vậy đó.... mình cũng hơi ngại cho cô gái này, lỡ bị phát hiện chắc k biết sao...
    khi họ cảm thấy an toàn ,cảm giác k ai phát hiện đươc hành động của họ, thì sự tham muốn sẽ trổi dậy thôi, vì đa phần những khu mua sắm ở SIn những món đồ 100$S họ vẫn chưng bày bình thường, và khách hàng tự do chọn lựa và tư đem đi tính tiền thôi. ý thức sống của họ cao lắm. còn người VN mình bị vật chất làm cho mù mờ đi.
    Ngay cả bánh kẹo và trái cây họ cũng k thử nữa, chỉ việc lựa và đem cân. Mình nhớ hoài có lần vào sieu thi Aone khu bánh mứt , siêu thị đã để bảng không được thử , ấy vậy mà cũng có 1 chị bầu đang tính mua mứt omai hay xí muội gì đó, giở cái khay lên và bóc bằng tay bỏ vào mồm cắn 1 phát chắc chua quá nhăn mặt bỏ nữa cục cắn dỡ vào lại khay ..... Đa phần người VN mìn là thế đó các bạn ah...
    đất nước văn minh nguoi ta dạy dỗ cách sống từ nhỏ cho tới lớn trên ghế nhà trường roi, còn o cái xứ này có dạy duoc cái qq gì đâu, nguoi ta muon mần cho zân xì tu bịch để dễ cai quản mừ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,002 Bài viết

• 1,714 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả bù cho mình, nhặt được hộ chiếu ở sân bay nước ngoài giao cho cán bộ hải quan của họ, nhặt được ví đầy tiền bên trong ở 1 spa cũng mang lễ tân trả. Đi tập Cali thấy cái Iphone cắm dang dở ở máy chạy cũng rút ra chạy xuống trả lễ tân.
    Mình thấy sao lắm kẻ gian thế, của ko phải của mình thì lấy được cái j? Ở đời có luật nhân quả hết, ngay thẳng trong sạch thì sẽ được cao sang uy tín há chẳng phải hay hơn ko
    Làm điều mình thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,335 Bài viết

• 2,115 Được cảm ơn

Là ai thì xưng cái tên lên cho bà con biết mà "học tập" cái nào "đồng chí" cán bộ ơi
    Một cán bộ của Thành đoàn TP.HCM vừa bị cơ quan chức năng Singapore tạm giữ vì bị nghi ngờ trộm cắp trong siêu thị. Bà T.T.H.P là cán bộ thuộc Ủy ban Kiểm tra Thành đoàn, là thành viên trong đoàn cán bộ được Thành ủy TP.HCM cử đi học ngoại ngữ ngắn hạn tại Singapore. Tuy nhiên, khi lớp học này sắp kết thúc (dự kiến ngày 26/8 đoàn sẽ về đến TP.HCM) thì xảy ra vụ việc bà T.T.H.P đi mua sắm tại siêu thị và "cầm nhầm" món hàng trị giá khoảng 300 SGD (đô la Singapore). Bà T.T.H.P bị tố giác và cơ quan chức năng Singapore đã tiến hành tạm giữ, chờ xử lý. Theo luật pháp Singapore hành vi trộm cắp sẽ bị xử lý nghiêm, do vậy khả năng bà T.T.H.P sẽ bị đưa ra tòa để xét xử về hành vi này.
    ------------
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2