TIN TÀI TRỢ.

Nữ sinh sốc bởi những màn 'quấy rối' bệnh hoạn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.06K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23,100 Bài viết

• 34,974 Được cảm ơn

Nữ sinh sốc bởi những màn 'quấy rối' bệnh hoạn

Gã đàn ông lưng trần từ vỉa hè lao nhanh xuống đường, rồi đột ngột tụt quần phơi "hàng" trước mặt My làm nữ sinh ĐH Hoa Sen TP HCM hốt hoảng hét toáng lên.

Hoàng My là sinh viên năm nhất ĐH Hoa Sen TP HCM. Do nhà ở quận 12 nên sáng nào cô cũng phải dậy thật sớm để đi vào trung tâm thành phố học. Một buổi sáng cuối năm 2010, đang đi đến đường Phạm Văn Chiêu (quận Gò Vấp), một người đàn ông bất thình lình từ lề nhảy ra chặn đầu xe, rồi tụt quần trước mặt My.

Gần 2 tháng trôi qua mà khi kể lại, giọng của nữ sinh viên vẫn còn sợ hãi: "Thật kinh khủng! Lúc đó em chỉ còn biết thét lên, tay chân thì run lẩy bẩy. Dù biết đi học sớm lúc đường vắng là rất nguy hiểm, thực sự em không thể nghĩ lại có chuyện như vậy xảy ra. Em đã phải cố gắng lắm mới rồ ga, phóng nhanh qua chỗ người đàn ông bệnh hoạn đó".

My chia sẻ, hình ảnh "hãi hùng" đó cứ ám ảnh trong đầu cô thời gian dài, nhất là vào mỗi buổi sáng đi học. Cô phải chọn tuyến đường khác đi học, tránh luôn con đường đó kể cả khi nó tấp nập xe cộ qua lại.

Phượng, sinh viên năm thứ ba ĐH Sài Gòn cũng có một phen hú vía. Một buổi sáng, lúc những người xung quanh đã đi làm và các bạn đã đi học, cô dắt xe ra khỏi khu nhà trọ vắng vẻ. Vừa đi một đoạn cách phòng trọ chừng vài mét, Phượng nghe giọng đàn ông gọi mình phía sau. Cô vội quay lại thì thấy người đàn ông với gương mặt hớn hở ngồi vắt vẻo trên chiếc xe máy ở góc đường, tay kéo quần xuống tận đùi. Cảnh tượng làm cô vừa sợ hãi, vừa thấy xấu hổ.

"Em sốc quá, quay xe vào nhà đóng kín cửa, cả ngày hôm đó nhịn đói không dám bước chân ra ngoài. Từ đó, mỗi lần đi đâu mà không có bạn ở cùng phòng là em thấy vô cùng lo lắng", Phượng nói và cho biết không lâu sau quyết định chuyển chỗ trọ để không bị ám ảnh cảnh tượng hãi hùng đó.
    nu-sinh
    Những kẻ biến thái thường giở trò với nữ sinh đi bộ, xe đạp hoặc trên các đoạn đường vắng. Ảnh minh họa: Bình Nguyên.

Thực tế, có nhiều người gặp phải tình huống như My và Phượng. Những kẻ biến thái thường nhắm đến nữ sinh đi trên đoạn đường vắng hoặc khu nhà trọ ít người qua lại. Thậm chí, có kẻ còn trơ trẽn đến mức vào tận phòng trọ để thỏa mãn "thú vui" bệnh hoạn trước mặt các cô gái.

Gần đây, chia sẻ tại một lớp học kỹ năng sống tại Trung tâm văn hóa quận 3, nhiều nữ sinh bày tỏ lo lắng khi hay gặp nhiều kẻ biến thái và những tình huống dở khóc dở cười trên đường. Nhiều bạn cho biết, ngoài hành vi khoe "hàng", những kẻ bệnh hoạn còn có lời nói tục tĩu hay sàm sỡ giữa ban ngày.

Hoàn, nữ sinh trường Ngoại ngữ Tin học từng bị kẻ biến thái "làm nhục" ngay giữa đường. Cô kể, một buổi chiều trên đường đi học về, gần đến cư xá Bắc Hải (quận 10), một nam thanh niên đi xe máy bám riết theo sau và cố kề sát vào xe Hoàn. Từ phía sau hắn ngang nhiên đưa tay sờ vòng một của cô rồi cười phá lên kèm theo những lời nói khiếm nhã trước khi rồ ga bỏ chạy. Tình huống không thể lường trước diễn ra giữa đường khiến nữ sinh viên năm nhất vừa hốt hoảng, sợ hãi, vừa xấu hổ với người đi đường.

"Em ức lắm, cảm thấy mình bị xúc phạm. Suốt dọc đường chỉ biết khóc nấc lên uất ức mà không làm gì được. Khi vào Sài Gòn đi học, ba mẹ luôn dặn cẩn thận vì cuộc sống trong này phức tạp. Giờ em mới thấy đúng khi đã là nạn nhân của sự phức tạp này", Hoàn bức xúc.

Không bị sàm sỡ như Hoàn nhưng Nhung, sinh viên năm hai ĐH Văn Lang cũng một phen hú vía. Đang trên đường đi tập thể dục về, gần công viên Lê Thị Riêng, một người đàn ông mặc bộ đồng phục công nhân trông gọn gàng, đi xe máy theo sau, ghé sát vào xe đạp điện của Nhung và nói lảm nhảm. Nghe không rõ tưởng người đàn ông hỏi đường nên cô đi chậm lại. Hắn tiếp tục lảm nhảm "Đi với anh không em? Cho anh xem... của em nhé", người đàn ông nói đi nói lại nhiều lần. Đến lúc đó, Nhung mới tá hỏa, vội lách xe vào sát lề đường. Dù thế, nữ sinh vẫn bị tên này bám theo thêm một đoạn đường dài.

Theo chuyên gia tâm lý Hồng Hà, Trung tâm tư vấn tâm lý quận 3 (TP HCM), hành vi "khoe hàng", sàm sỡ hay nói lời tục tĩu của kẻ biến thái là một trong những biểu hiện của bệnh lệch lạc tình dục. Những người này thường có hành động bất thường như thích được nghe lời tục tĩu (thính dâm), thích được xem trộm phụ nữ tắm (thị dâm)... Họ thích thú khi đối phương tỏ ra sợ hãi, hoảng hốt hoặc bỏ chạy và thường chỉ dám hành động ở mức độ như vậy chứ không có ý gây thương tích cho người khác.

"Tuy nhiên ở mức độ nghiêm trọng hơn, kẻ biến thái có thể có những hành vi bạo hành như muốn cưỡng bức hoặc chủ động tìm kiếm phụ nữ ép họ đến nơi vắng vẻ để thỏa mãn dục vọng. Trong trường hợp này các bạn nữ không nên im lặng mà phải phản kháng mạnh mẽ. Nếu ở trong phòng thì phải xông ra ngoài la lên cho mọi người biết, không nên xấu hổ. Lỗi ở đây không phải ở mình, nếu xấu hổ mà chịu đựng thì hậu quả sẽ nghiêm trọng hơn", chuyên gia nhấn mạnh.

Chuyên gia cũng lưu ý nếu gặp trường hợp tương tự xảy ra trên đường, các bạn nữ phải bình tĩnh, không được tỏ ra hoảng sợ mà hãy nhìn thẳng vào mặt họ với thái độ nghiêm khắc. Cũng không nên quá nghiêm trọng vấn đề và dằn vặt bản thân vì các bạn không phải là người có lỗi.

Bình Nguyên

* Tên nhân vật đã được thay đổi
    http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/...roi-benh-hoan/
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,861 Bài viết

• 4,268 Được cảm ơn

Híc... mình bị hoài. Hồi lúc mới đầu, còn nhỏ, sợ, nên coi như hông nghe thấy, bình tĩnh chạy xe đi, kệ nó lảm nhảm cái gì. Hoặc là chạy xe chậm lại cho nó chạy qua hẳn, hoặc là rồ ga chạy nhanh. Sau đó, tức quá, có lần có thằng cứ bám theo nói nhảm, mình điên lên, quay qua nhìn nó, rồi la làng lên: Ăn cướp, ăn cướp. Nó sợ quá, rồ ga chạy thẳng, mình dí theo, la lớn : ăn cướp, ăn cướp. Mà... công nhận, người đi đường tỉnh bơ :Crying: Mình mà bị cướp thiệt thì cũng chỉ có nước khóc ròng mà thôi.
    https://www.facebook.com/groups/7770...62977/?fref=nf

An Nhiên Tự Tại - Khôi Ngô Tuấn Tú
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Gặp phải bọn biến thái này càng sợ nó càng sướng. Lúc đó mồm la " Cướp " tay thì nhặt cục đá , gạch ko có thì lấy dép guốc ném cho chít nó đi.
    gDesp7
    • 2,116 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mua thuốc xịt muỗi thủ sẵn đi. khi nào nó vác mặt đến thì ngoắc nó lại, xịt cho 1 phát nổ đom đóm mắt luôn cho tởn
    Tìm hội nhóm giao lưu kết bạn có cùng sở thích, mục tiêu nghề nghiệp để trao đổi, giúp đỡ nhau trong công việc các lĩnh vực
    • 309 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Hồi còn học TH mình cũng gặp hoài . Đi con đường Bác Ái qua trường NHH Thủ Đức . Lần nào cũng sợ xanh mặt . Lần đó cả đám con gái đi học thể dục ra thì thấy , mạnh đứa nào đứa nấy chạy , chạy được 1 quãng xa con nhỏ bạn mình còn đứng lại ngoắc ngoắc thằng đó nữa . Giờ nghĩ lại thấy buồn cười
    • 853 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi còn đi học tôi và đám bạn của tôi đã gặp mấy chuyện này rồi, đứa nào đứa nấy sợ xanh mặt chạy mất dép. Nhỏ bạn còn kể lại mấy đứa em gái của nó đang chơi nhảy dây thì bị 1 thanh niên tuột quần khoe hàng ,mấy nhóc sợ quá vừa chạy vừa khóc về mét mẹ.Mẹ nó giấu cây chổi lông gà sau lưng chạy ra gặp thằng quỷ này tay vẫn còn cầm trym vừa đi tới thế là bà thẳng tay quất ngay một cái chí tử. Kể từ lần đó không bao giờ thấy hắn xuất hiện ở xóm đó nữa.
    • 2,707 Bài viết

• 4,792 Được cảm ơn

Nó mà chặn đường thì bảo là:" bé thế mà cũng khoe, không biết xấu hổ à? Khoe nữa tao cắt đấy" :Laughing:
    Nó mà đi xe sát xe mình thì mình đạp cho cái vào tay lái, nó đổ kềnh ra ấy mà.
    Bọn này chỉ có nhu cầu khoe thôi, nó không hại ai đâu
    • 1,787 Bài viết

• 1,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_black Xem bài viết
    Nó mà chặn đường thì bảo là:" bé thế mà cũng khoe, không biết xấu hổ à? Khoe nữa tao cắt đấy" :Laughing:
    Nó mà hăng tiết lên nhảy ra đánh mình, bệnh hơn nữa nó đè ngửa mà ... thì chết. Tránh voi chẳng xấu mặt nào, em là em chỉ biết im lặng, dừng lại thôi ợ. Nếu nó cũng dừng lại, máu điên nổi lên em cũng hô cướp :Crying:
    Cố mà đối chọi giữ dòng Lạc Tiên

Hạnh phúc?
    Là khi có việc gì đó để đam mê.
    Có ai đó để yêu thương.
    Và có điều gì đó để hy vọng.

Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có “duyên” là đủ.
    Nhưng để tiếp tục yêu một người thì phải cố gắng.

FzWNp8
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Mình năm 1999-2000 mới đi học ngoài HN năm đầu cũng gặp phải thằng bệnh như vậy ở gần cổng trưởng ĐHSPHN, nó đi bộ ko nói gì tay thì loăng quăng ở nơi nhạy cảm .. ẹc tức qua quay lại túm tóc nó đấm vào đầu nó rồi hét lên chửi nó thằng chó, thằng mắt dậy ... có ông đi từ nhà ra đổ rác ông ý hỏi cái gì, mình vảo thằng móc túi ...ông ý cầm cái chổi quật lia lại, nó chạy như ma đuổi. Lúc ấy 9h tối nhé ... từ đấy mình cũng chừa cái tật ra ngoài muộn luôn. Híc
    • 2,707 Bài viết

• 4,792 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_anh_2bd Xem bài viết
    Nó mà hăng tiết lên nhảy ra đánh mình, bệnh hơn nữa nó đè ngửa mà ... thì chết. Tránh voi chẳng xấu mặt nào, em là em chỉ biết im lặng, dừng lại thôi ợ. Nếu nó cũng dừng lại, máu điên nổi lên em cũng hô cướp :Crying:
    Bọn này mắc bệnh nên khoe đó mẹ nó. Mình sợ nó càng khoái, có lẽ cái khoái này của chúng nó ngang với ontop :Silly: .Em làm thế rồi, thằng đó nó sợ quá, chạy tóe khói à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,506 Bài viết

• 1,692 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglotus Xem bài viết
    Hồi còn học TH mình cũng gặp hoài . Đi con đường Bác Ái qua trường NHH Thủ Đức . Lần nào cũng sợ xanh mặt . Lần đó cả đám con gái đi học thể dục ra thì thấy , mạnh đứa nào đứa nấy chạy , chạy được 1 quãng xa con nhỏ bạn mình còn đứng lại ngoắc ngoắc thằng đó nữa . Giờ nghĩ lại thấy buồn cười
    ặc chị ở thủ đức à, em đang học NHH này, công nhận trường nằm ngay đường toàn mấy thằng biến thái, em với nhỏ bạn gặp mấy lần rồi, mà tính nhát quá nên lần đầu tiên sợ hãi kinh khủng mặt mũi về đến nhà cứ xanh lè xanh lét, nên giờ mấy anh chị trên truyền xuống bảo cứ đứa nào gọi "bé ơi bé ơi cho anh hỏi" thì cứ bơ mà đi toàn bọn biến thái cả đấy. Hic hic. Nói chung là tụi đấy bệnh phát sợ >"<. Mà ko chỉ thế bạn em còn bị bóp ... đ** ạ, nó đang đi bộ đến bến xe bus thì zậy đó, bệnh hoạn khiếp :Sick:
    • 882 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

Mình lâu lâu đọc thấy các mẹ nói nhà báo có thể lấy thông tin trên WTT mình , bài này mình chắc ý ợ :

https://www.webtretho.com/forum/f186/...g-chua-671858/
    • 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

Tốt nhất là thủ sẵn vòng chun và đạn móc nhôm, show phát là bắn vào súng ..đảm bảo nhẩy lò cò như đỉa phải vôi và chừa đến khi khỏi :Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • 1,773 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Say: BD what see like CCC :Laughing:
    • 1,787 Bài viết

• 1,207 Được cảm ơn

Bọn này mắc bệnh nên khoe đó mẹ nó. Mình sợ nó càng khoái, có lẽ cái khoái này của chúng nó ngang với ontop :Silly: .Em làm thế rồi, thằng đó nó sợ quá, chạy tóe khói à
    Thiệt hả bác??? Mờ em vẫn hãi lắm, cứ thủ sắn kế này, chẳng biết có gan nói vậy không :Crying:

Trích dẫn Nguyên văn bởi noelyc Xem bài viết
    ặc chị ở thủ đức à, em đang học NHH này, công nhận trường nằm ngay đường toàn mấy thằng biến thái, em với nhỏ bạn gặp mấy lần rồi, mà tính nhát quá nên lần đầu tiên sợ hãi kinh khủng mặt mũi về đến nhà cứ xanh lè xanh lét, nên giờ mấy anh chị trên truyền xuống bảo cứ đứa nào gọi "bé ơi bé ơi cho anh hỏi" thì cứ bơ mà đi toàn bọn biến thái cả đấy. Hic hic. Nói chung là tụi đấy bệnh phát sợ >"<. Mà ko chỉ thế bạn em còn bị bóp ... đ** ạ, nó đang đi bộ đến bến xe bus thì zậy đó, bệnh hoạn khiếp :Sick:
    Em đọc bài về nữ sinh bị như vậy trên bus đó. Có người hô lên còn bị nó mất dạy thế này cơ:"em được sờ sướng thế lại còn rên lên nữa...dây áo còn tuột kìa.." làm bạn gái đó phải xuống ngay bến gần nhất. Ặc, nghĩ mà tởm, đi xe bus ghê ơi là ghê, hu hu.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad & Mom Xem bài viết
    Say: BD what see like CCC :Laughing:
    Không thể nào dịch được mà tính thì tò mò thích hóng :Silly:
    Cố mà đối chọi giữ dòng Lạc Tiên

Hạnh phúc?
    Là khi có việc gì đó để đam mê.
    Có ai đó để yêu thương.
    Và có điều gì đó để hy vọng.

Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có “duyên” là đủ.
    Nhưng để tiếp tục yêu một người thì phải cố gắng.

FzWNp8
    • 1,773 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Bác Gà dịch sát nghĩa dồi đêý
    • 882 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Dịch : Bác Dì Gì( what) nhìn như chuối chín cây

Chữ ký của bác Gà : chuyên dịch ngược , dịch xuôi , dịch ........chéo Anh , Việt , Hán .......+ dịch luôn từ viết Tắt :Laughing:

Mình mà gặp mấy thằng bệnh hoạn này hồi còn con gái chắc là sợ lắm ợ nhưng giờ chồng con rồi gặp chắc đứng lại nói : xời ơi nhỏ hơn của con trai út tao mà cũng bày đặt khoe ( mà mình chỉ nghĩ thôi chứ lúc gặp xách dép chạy quá :Laughing: )
    • 2,707 Bài viết

• 4,792 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_anh_2bd Xem bài viết
    Thiệt hả bác??? Mờ em vẫn hãi lắm, cứ thủ sắn kế này, chẳng biết có gan nói vậy không :Crying:
    Ơ thiệt mà, hồi em lớp 12. Mà hôm đó em đi học nghề, trong cặp đang sẵn cây kéo bự chảng nên em kêu vậy à. Nó mà làm bậy là em xén thiệt luôn

Em đọc bài về nữ sinh bị như vậy trên bus đó. Có người hô lên còn bị nó mất dạy thế này cơ:"em được sờ sướng thế lại còn rên lên nữa...dây áo còn tuột kìa.." làm bạn gái đó phải xuống ngay bến gần nhất. Ặc, nghĩ mà tởm, đi xe bus ghê ơi là ghê, hu hu.
    Í, phải em mà bị sờ thế em đạp cho phát vào cu rồi trợn mắt kêu:" bộ muốn vỡ bi hả con?"
    Nhìn chung biện pháp đối phó với bọn bệnh hoạn là chị em phải thật là ni tơ, đừng xấu hổ gì cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 601 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Trước học cấp 3 em và bạn e đag đi bộ ở cổng sau trường em có 1 ôg đáng tuổi bố em ý,4 mấy 50 rùi. Mặc bộ gió đi giày thể thao đi dyland nhìn rõ lịch sự nhé. Ôg ý cứ đi xe máy chậm chậm cạnh bọn em rồi giả vờ hỏi đường. Lúc đầu e ko để ý đâu,đã bảo k biết ngõ đấy ở đâu,ôg ý cứ dắt xe đi sog sog rồi cười cười,bạn e giật áo e mới thấy hóa ra cái tr..m ôg ý lòi ra. Bọn em sợ đi nhah ôg ý dắt xe theo nhah. Rồi bọn e chạy thì bắt đầu phá lên cười nói to: cầm tr..m a đi e. Tởm lợm thằng già
    Mọi người cùng em giúp đỡ cho 2 bà cháu ở Vĩnh Phúc nhé, bé 2 tuổi mà phải cùng bà đi lang thang khắp Hà Nội để nhặt vỏ chai...
    https://www.webtretho.com/forum/f343/...36/index9.html
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 10 năm
    • 2,088 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

Hồi đang học ĐH em cũng gặp bọn biến thái này 2 lần rồi. Lần đầu thì gặp 1 tên thấy em đi qua nó vạch hàng ra khoe rồi luyên thuyên gì đó em k rõ vì sợ quá ù té chạy mất dép. Lần 2 em vừa ngủ dậy (9 h AM) đang mắt nhắm mắt mở đi đánh răng thì cứ thấy có gì "lủng lẳng" ngoài cửa (xóm trọ) chỗ thò tay vào để mở khoá ý , dụi mắt ngó lại hoá ra 1 tên Kim la (SV bọn em gọi thế) thò "hàng" vào khoe. Hô cả xóm dậy nó sợ chạy mất dép:Laughing:. Cả như bây giờ thì em kiếm con dao chém phăng luôn.:Silly:
    YmoQp7AIrep7niX0p7