TIN TÀI TRỢ.

Nữ sinh “khóc thét” vì bị quấy rối trên xe buýt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 696 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Chiếc xe buýt đang rầm rập chạy trên đường chuẩn bị về bến, bỗng trên xe, một thiếu nữ bỗng kêu thét lên vì bị quấy rối. Đối với nhiều nữ sinh Hà Nội, phải đi xe buýt vào những giờ cao điểm tan trường đang là cả một nỗi kinh hoàng.

5h chiều, tại một bến xe buýt trên đường Giải Phóng (Hà Nội), mặc cho hàng trăm phương tiện đang chen chúc nhau trên mặt đường ngược xuôi, hàng chục nam sinh, nữ sinh ĐH Bách Khoa vẫn đứng kín trên đường dài cổ chờ xe buýt. Lượng người đứng chờ mỗi lúc một đông.

Đứng chờ tại điểm này, PV chứng kiến mỗi lượt xe buýt chuẩn bị về bến, hàng chục người chạy theo ra sức chen nhau để kiếm một chỗ trên xe. Vừa chạy khỏi bến 2 phút, đang trên cầu vượt Giải Phóng, nhiều người đi trên chiếc xe buýt tuyến 03 giật thót mình trước tiếng ré của một cô gái.

Váo các giờ tan tầm, tại các bến buýt của Hà Nội cả trăm người đứng đợi xe (ảnh internet)

“Chắc là lại bị mấy thằng đểu quấy rối đấy!”, Thanh, nữ sinh ĐH Bách Khoa ngồi cạnh chúng tôi cho biết. Theo Thanh, vào các giờ cao điểm, các nữ sinh đi buýt rất hay bị những người khác giới “quấy rối tình dục”.

Theo nữ sinh viên năm thứ 3 này, thường thì vào các giờ cao điểm, tuyến xe buýt nào cũng chật cứng. Lợi dụng tình cảnh này, những người đàn ông có “máu dê”, thậm chí có cả một số nam sinh đã xán đến chỗ có những nữ sinh đứng để “sờ mó”, quấy rối tình dục.

“Xe cả trăm người đứng như “thích cánh” vào nhau, nhiều lúc cho tay lên rồi muốn thò xuống còn khó nên mặc dù bị quấy rối, nhiều nữ sinh cũng chỉ biết đứng yên rồi kêu thét”, Thanh cho biết.

Ngồi cạnh Thanh, Huyền (ĐH KHXH&NV) kể, cũng đã vài lần cô chứng kiến cảnh các bạn nữ bị quấy rối khi đi xe buýt giờ tan tầm.

Cô nữ sinh năm thứ 2 Khoa Xã hội học này cho biết, bạn bè cùng lớp phần lớn đều ở quê ra thành phố đi học, vì thế nếu trọ gần trường chi phí chỗ ở sẽ rất cao. Để tiết kiệm, họ thường phải tìm điểm trọ ở những nơi xa trường, có khi cách trường cả 10km, vì thế xe đạp không thể đi được đành chấp nhận đi xe buýt

Huyền kể về trường hợp của cô bạn L.A, cùng lớp, một lần đi xe buýt bị quấy rợn quá nên đã quyết định từ giã xe buýt, chấp nhận cảnh lóc cóc đạp xe hơn 10 km để đến trường. Đến giờ nhìn thấy xe buýt, L.A vẫn không hoàn hồn.

Lần ấy, L.A đi trên tuyến 26 vào giờ tan tầm, xe kín cả chỗ đứng. Đã cố tình chen vào đứng cùng các bạn nữ nhưng rồi L.A lại bị đẩy xuống dưới, lọt thỏm giữa đám đông toàn là con trai. Chưa được một phút, cô đã thấy đằng sau mình có… “cảm giác lạ”, mỗi lúc một táo tợn, khiến L.A kinh hoảng.

M, sinh viên ngành Kế toán cũng đã một lần rơi vào hoàn cảnh… khắc cốt ghi tâm vì gặp phải “dê cụ” khi đi xe buýt. Hôm đó, M đi trên tuyến 02, đang đứng thì phía sau, một cánh tay thò sâu vào… cạp quần cô.

Do trên xe quá đông khách, nên nhiều nam giới đã lợi dụng để quấy rối tình dục các nữ sinh(ảnh internet)

Đang trên xe buýt giờ cao điểm, đứng còn phải co chân chứ chưa nói việc tránh chỗ khác, M không dám phản ứng vì sợ mọi người để ý. Nghiến răng chịu đựng, về đến nhà là M nằm khóc như mưa.

Nhà ở xa cách trường 20 chục cây số, đi xe đạp là chuyện không tưởng với M nên hàng ngày cô vẫn phải sống chung với nỗi sợ hãi. Từ một cô gái yêu đời, hoạt bát M trở nên lo lắng, hay cáu bẳn và có triệu chứng trầm cảm.

M tâm sự: “Như phản xạ, lên xe buýt là em cứ co rúm người lại, mắt lúc nào cũng lấm la lấm lét nhìn xem chỗ nào ít đàn ông đứng thì len tới chỗ đó. Nếu có buộc phải đứng chỗ nam giới thì cũng chọn chỗ các bạn nam sinh viên để đứng”.

Lý giải về việc không thể không nên xe buýt mặc dù trên xe đã rất đông người, Thanh, SV ĐH Bách Khoa cho biết, nếu không lên xe về ngay sẽ mất vài tiếng chờ xe và phải 7-8h tối mới có thể về nhà nên cứ có xe buýt dù phải chen nhau, cũng phải chấp nhận.

“Phải lên xe buýt vào giờ cao điểm tan tầm đối với nhiều nữ sinh chúng em là cả một cực hình. Nhưng nếu không lên sẽ phải chờ vài tiếng đồng hồ mới có xe ít khách cho nên dù biết là có thể bị “lợi dụng” nhưng chúng em vẫn phải chấp nhận liều”, Thanh nói.

Theo Tùng Nguyễn
    Vnmediahttp://www.tintuconline.com.vn/vn/nhipsongtre/486401/index.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 696 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Kinh khủng những con dê già .Hồi bọn mình đi học cũng như bị như vậy,có bạn tới trường rồi còn phải nhờ người về lấy đồ để thay.Tưởng giờ bớt đi hồi hóa ra vẫn như thế đáng sợ ,đáng sợ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 245 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechuotvanghe Xem bài viết

M, sinh viên ngành Kế toán cũng đã một lần rơi vào hoàn cảnh… khắc cốt ghi tâm vì gặp phải “dê cụ” khi đi xe buýt. Hôm đó, M đi trên tuyến 02, đang đứng thì phía sau, một cánh tay thò sâu vào… cạp quần cô.

Do trên xe quá đông khách, nên nhiều nam giới đã lợi dụng để quấy rối tình dục các nữ sinh(ảnh internet)

Đang trên xe buýt giờ cao điểm, đứng còn phải co chân chứ chưa nói việc tránh chỗ khác, M không dám phản ứng vì sợ mọi người để ý. Nghiến răng chịu đựng, về đến nhà là M nằm khóc như mưa.

Nhà ở xa cách trường 20 chục cây số, đi xe đạp là chuyện không tưởng với M nên hàng ngày cô vẫn phải sống chung với nỗi sợ hãi. Từ một cô gái yêu đời, hoạt bát M trở nên lo lắng, hay cáu bẳn và có triệu chứng trầm cảm.

M tâm sự: “Như phản xạ, lên xe buýt là em cứ co rúm người lại, mắt lúc nào cũng lấm la lấm lét nhìn xem chỗ nào ít đàn ông đứng thì len tới chỗ đó. Nếu có buộc phải đứng chỗ nam giới thì cũng chọn chỗ các bạn nam sinh viên để đứng”.
    EM cũng bó tay bạn này. Sợ nta để ý thì xấu hổ hay sao. Phải kêu ầm lên chứ. Khéo thằng kia cũng tưởng mình khéo tay, em ý thích. Haizzz. Mà có khi n khác bít mà ko thấy bạn gái phản ứng gì, nta lại nghĩ "bọn trẻ bậy bạ chốn đông người".
    Túm lại, cứ phải la toáng lên. Mình bị hại thì người ta cười mình chắc.
    • 576 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Mình nghĩ là cứ từ từ, kệ nó, đến lúc tay nó sâu thì quay ngoắt lại bắt quả tang rồi tát cho nó 1 phát
    • 2,038 Bài viết

• 9,653 Được cảm ơn

Tội nghiệp các em ấy. Phải tay mình thì bọn kia có mà bị quấy rối ngược í, của mình bị "kéo dài " đâu có chết, các ông đi xe buýt liệu hồn đấy, thấy mặt tui là nên lễ độ từ xa nghen.

Ủa mà các em đứng gần nam sinh viên thì sẽ không bị quấy rồi á? Mình nghi ngờ chân lý này wá!
    Khi tách cà phê đắng đã cạn, người ta mới bắt đầu nhận ra: Ở đáy ly vẫn còn những hạt đường ngọt ngào …
    • 1,397 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo-beo-xinh Xem bài viết
    Mình nghĩ là cứ từ từ, kệ nó, đến lúc tay nó sâu thì quay ngoắt lại bắt quả tang rồi tát cho nó 1 phát
    Bạn này can đảm thật đấy,
    Là con gái, đều là sinh viên, cảm giác lúc đó vừa, tức giận vừa xấu hổ, nếu can đảm được thế thì tốt quá. Giá mà bạn gái nào cũng mạnh mẽ lên, kiên quyết xử thằng dê cụ tới bến thì ít nhất các bạn ấy cũng tự vệ bản thân mình.
    Mình thỉnh thoảng đi qua trạm xe buýt cổng trường Luật, DH Giao Thông, DH Quốc Gia hay gặp các bạn gái khóc tức tưởi do bị móc túi điện thoại, tiền, giấy tờ. Sợ thật đấy,
    ipzlm7
    • 248 Bài viết

• 838 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nọ cũng thấy 1 vụ tương tự trên buýt nhưng em nạn nhân học võ nên thằng dê cụ lại trở thành nạn nhân. Nhìn em nó đánh thằng kia mà mình sướng mắt thật.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế nên mình rất ghét đi xe buýt! Chưa nói đến dê già, cách đây 7 năm, mình đi xe buýt 1 lần đến Củ Chi dự đám cưới nhỏ bạn,... Đang ngồi chưa được 5 phút, xe dừng lại đón 1 đoàn khách lên xe,... trong đó có 1 anh mặc áo sát cánh, đứng cạnh mình, rồi giơ tay lên.... bốc mùi "khủng khiếp", khiến mình phải đứng lên "bỏ chạy", ói ra mật xanh,... đến khi quay lại thì thấy anh ta chiếm chỗ ngồi của mình,.... :Sick: Cạch từ đó, ko đi xe buýt nữa!
    • 140 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

E đây, năm ngoái chửa vượt mặt sáng chồng chở đến cơ quan, chiều tự đi bus về đến bến Giáp Bát bắt xe 06. Trời đất, bị chen bẹp ruột, lúc lên được xe chẳng ai nhường ghế cho bà chửa gì hết í, lại còn bị cái bà đi chợ nói chửa đẻ gì cũng phải lên sau rồi người ta nhường chỗ, rồi bả ngồi chình ình lên ghế đầu xe, chẳng thèm nhường gì hết. Em đành ngồi cạnh cái bục chân ghế ở đầu xe ý.
    Đấy, đi xe bus 06 là thế, tởm!
    Nghĩ lại bây giờ e vẫn kinh và suốt ngày đi làm bằng xe máy chứ chẳng dám bước lên cái 06 nữa. :Sad:
    oXvtp7
    • 245 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaithuongngo Xem bài viết
    Hôm nọ cũng thấy 1 vụ tương tự trên buýt nhưng em nạn nhân học võ nên thằng dê cụ lại trở thành nạn nhân. Nhìn em nó đánh thằng kia mà mình sướng mắt thật.
    Thích nhỉ, nhìn đã mắt
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,339 Bài viết

• 4,140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Caphe_dang Xem bài viết
    Tội nghiệp các em ấy. Phải tay mình thì bọn kia có mà bị quấy rối ngược í, của mình bị "kéo dài " đâu có chết, các ông đi xe buýt liệu hồn đấy, thấy mặt tui là nên lễ độ từ xa nghen.

Ủa mà các em đứng gần nam sinh viên thì sẽ không bị quấy rồi á? Mình nghi ngờ chân lý này wá!
    Bác rọa thế thì Bác show ảnh ra đi, Các Anh Rê cụ còn biết mặt bác chứ!

Nếu không thì lần sau Bác cũng làm cái "Biển Đón SB" cái tên NICK của Bác trước ngực nhá!
    Hấp dẫn, Quyến rũ và nóng bỏng! ĐÂY

Đây Ạ -
    Tuổi 20 Em Bước vào đời!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,254 Bài viết

• 6,483 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Lần trước có một bà ngồi cạnh em. Ôi chao! Bà ấy khạc xuống sàn và lấy dép di di cho cái đám nước đờm ấy loãng ra và khô. Ôi chao!!!! Rồi còn có màn ói xuống sàn lấy báo tri tri nữa -__-
    mjkFfHv
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,976 Bài viết

• 4,496 Được cảm ơn

Tớ lại nhớ ngày xưa đi xem phim chiếu ngoài bãi í, chen lấn nhau để xem, cũng có hiện tượng dê xồm, thế là bọn tớ bảo nhau mỗi đứa thủ cây kim băng hoặc miếng sắt nhỏ, nhọn như gai kêu ốc í, gặp thằng nào dê cụ áp sát vào người, thò cái tay ra là châm cho chít. Hum nọ kể với con gái để con gái có thêm kinh nghiệm nó cứ cười bò lăn ra.
    LỀU BÁO: LŨ KỀN KỀN CHUYÊN RÌNH XÁC THỐI
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 298 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

hồi con sinh viên mình cũng từng đi xe buýt và cũng từng gặp phải dê xồm. Ko biết các mẹ thấy thế nào chứ em thì chả thấy xấu hổ j cả mà chỉ thấy máu điên nổi lên hưng hực thôi.
    Hồi xưa em học hành chính, đừng chờ em ở trc cổng trường hành chính ý, giờ tan trường nên rất chi là đông. mãi thì không sao, nhưng khi thấy xe 26 lừ lừ tiến đến thì mọi ng rất đông đều xúm lại chuẩn bị lên xe. Đúng lúc ấy thì em phát hiện ra có một bàn tay lạ mò mẫm phái sau em, mà lúc ý vẫn còn đừng ở bến, chưa lên xe, mà chỉ đang chầu chực lên xe. Em điên quá, mới túm tay nó lại, hét lên làm cái gì thế, nó giật ra lao lên xe buýt, em cũng lao theo lên xe, chửi nó ầm ĩ lên, chỉ thanửg vào mặt nó nói, mấy ông lơ xe với mấy ng thấy cũng hùa theo, dọa bắt lên công an, thế là ngay bến sau nó vội vàng đi xuống.
    Thế nên em mới thấy, kinh nghiệm là các bạn gái gặp chuyện như thế đừng có bao giờ im ỉm mà chịu đựng, cứ làm toáng lên, thứ nhất là cho mọi người còn biết, còn tránh, thứ hai là đông thế nó cũng chả dám làm gì mình cả đâu. Ngay cả bọn móc túi cũng thế.
    Nghĩ lại mà vẫn còn thấy cáu >"<
    Vợ là cái ĐINH, chồng là cái kim :cool:
    Thanh lý túi ChalesnKeith mới 100% siêu hot
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 245 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinbibo Xem bài viết
    hồi con sinh viên mình cũng từng đi xe buýt và cũng từng gặp phải dê xồm. Ko biết các mẹ thấy thế nào chứ em thì chả thấy xấu hổ j cả mà chỉ thấy máu điên nổi lên hưng hực thôi.
    Hồi xưa em học hành chính, đừng chờ em ở trc cổng trường hành chính ý, giờ tan trường nên rất chi là đông. mãi thì không sao, nhưng khi thấy xe 26 lừ lừ tiến đến thì mọi ng rất đông đều xúm lại chuẩn bị lên xe. Đúng lúc ấy thì em phát hiện ra có một bàn tay lạ mò mẫm phái sau em, mà lúc ý vẫn còn đừng ở bến, chưa lên xe, mà chỉ đang chầu chực lên xe. Em điên quá, mới túm tay nó lại, hét lên làm cái gì thế, nó giật ra lao lên xe buýt, em cũng lao theo lên xe, chửi nó ầm ĩ lên, chỉ thanửg vào mặt nó nói, mấy ông lơ xe với mấy ng thấy cũng hùa theo, dọa bắt lên công an, thế là ngay bến sau nó vội vàng đi xuống.
    Thế nên em mới thấy, kinh nghiệm là các bạn gái gặp chuyện như thế đừng có bao giờ im ỉm mà chịu đựng, cứ làm toáng lên, thứ nhất là cho mọi người còn biết, còn tránh, thứ hai là đông thế nó cũng chả dám làm gì mình cả đâu. Ngay cả bọn móc túi cũng thế.
    Nghĩ lại mà vẫn còn thấy cáu >"<
    Mẹ này chuẩn thể, hihi. Có lần em cũng xi nhan cho 1 chị đang lọt vào tầm ngắm của bọn móc túi. Bà chị nghe xong lại chẳng có vẻ quan tâm lắm, điên thế. Nhưng em bị bọn kia lườm. Lúc xuống xe tự nhiên sợ, chay xoắn vào lớp học thêm, sợ bị bọn nó chặn đường đánh, hihi