TIN TÀI TRỢ.

Nữ sinh bị đánh hội đồng, lột nội y tàn nhẫn trong lớp học

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,332 Bài viết

• 5,341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngay trong lớp học, nhóm nữ sinh có vóc dáng nhỏ nhắn chỉ tay và lao vào tát, đánh dã man một bạn nữ khác, bạn nữ bị đánh liên tục kêu đau, nhưng cả nhóm không buông tha, thậm chí lột cả nội y của bạn.

Chia sẻ trên facebook có nickname N.C.K. một clip dài hơn 6 phút ghi lại cảnh nữ sinh đánh nhau dã man trong lớp học.

Theo như những gì diễn ra trong clip, một nhóm bạn nữ tiến đến cuối lớp học chỉ tay vào một bạn nữ khác, chưa kịp để bạn nữ lên tiếng, cả nhóm lao vào tát, dùng chân đạp mạnh lên người bạn nữ kia. Không thể chống lại, bạn nữ chỉ còn cách hứng chịu trận đòn dã man từ những nữ sinh hung hăng.

nu-sinh-bi-danh-hoi-dong-lot-noi-y-tan-nhan-trong-lop-hoc_1
    Nữ sinh chỉ tay vào bạn.

nu-sinh-bi-danh-hoi-dong-lot-noi-y-tan-nhan-trong-lop-hoc_2
    Túm tóc và đánh bạn.

nu-sinh-bi-danh-hoi-dong-lot-noi-y-tan-nhan-trong-lop-hoc_3
    Thêm một bạn nữ khác nhảy vào đánh.

nu-sinh-bi-danh-hoi-dong-lot-noi-y-tan-nhan-trong-lop-hoc_4
    Mặc cho bạn khóc lóc, kêu đau.

nu-sinh-bi-danh-hoi-dong-lot-noi-y-tan-nhan-trong-lop-hoc_5
    Nhóm nữ sinh này không buông tha, thậm chí còn lột cả nội y bạn.

Sự việc xảy ra trong một lớp học vắng tanh, lúc này còn có một bạn nữ đứng ngoài quay lại cảnh đánh nhau và liên tục nói vào đánh nữa đi.
    Mặc cho bạn nữ bị đánh khóc lóc, van xin và kêu đau quá, nhưng cả nhóm nữ sinh vẫn chưa dừng lại, lột cả nội y của bạn.

Clip được chia sẻ khiến không ít người đặc biệt là người lớn phải phát hoảng.

nu-sinh-bi-danh-hoi-dong-lot-noi-y-tan-nhan-trong-lop-hoc_6
    Nhiều bình luận sợ hãi của cộng đồng mạng.

Nickname H.T sợ hãi: “Em không dám xem hết, sợ trẻ con bây giờ quá”. Còn facebooker H.B chia sẻ: “Thật là khủng khiếp, đánh nhau thôi chưa đủ còn lột đồ nữa, không biết thầy cô đi đâu mà lại để học sinh đánh nhau thế thế này?”. “Trời ơi, sao lại có những đứa thế này” – Bình luận của Facebooker B.L.N.

Chưa xác định được nguyên nhân xảy ra vụ đánh nhau dã man, cũng như nơi chính xác xảy ra vụ việc này, nhưng hình ảnh đánh nhau của các em trong trang phục khăn quàng đỏ, áo học sinh một lần nữa báo động tình trạng “Bạo lực học đường” diễn ra ngày một phổ biến. Bởi vậy, rất cần sự quan tâm và giáo dục các em nhiều hơn nữa từ phía gia đình, nhà trường và toàn xã hội.

http://2sao.vn/gioi-tre/nu-sinh-bi-d...7115258697.vnn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 90 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Sao mấy ông bộ gd hông mở cái trại phục hồi nhân phẩm cho hssv ta???? mấy con này học hành cái gì, mai mốt lớn lên chắc chỉ biết đứng đường banh hàng cho đàn ông thưởng thức thôi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ này có từ 2011-2012 gì đó rồi. Clip được xác định ở trường Nguyễn Hiền, Quận 2 hay Quận 12 mình không nhớ rõ. Các trò mất dạy này cũng đã bị kỹ luật, nhưng dĩ nhiên là mức kỹ luật chẳng có tác dung gì răn đe cả. Biết làm sao khi chúng nó còn nhỏ nhưng đã yêu đương và học thói côn đồ quá sớm.

Nhân mùa khai trường, dù clip có cũ nhưng vẫn là hình ảnh nhức nhói cần phải loại trừ trong môi trường sư phạm. Việc đánh hội đồng, lột quần áo nữ sinh phải nói đầy trên youtube, mà chưa bao giờ thấy các vị có thẩm quyền trong BGD đề cập đến và cho giải pháp gì cả.

Với tư cách là 1 phụ Huynh, mình hiểu lý do vì sao đại đa số đều mong con em mình vào học trường điểm, trường chon. Vì dù sao trò trong trường điểm vẫn ngoan hơn và được quan tâm hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 359 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Ghét cái kiểu đánh hội đồng, có ngon thì 1 chọi 1 , học trò giờ thích thể hiện quá, hở tí là đánh nhau, yêu đương nhắng nhít sớm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 791 Bài viết

• 2,026 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Họ có cái khó của họ đấy bạn
    Nói thì dễ, nhưng động vào mấy đứa đánh bạn kia thì làm gì đây: Đuổi học ư? chúng nó còn trẻ, phải giáo dục, ko giáo dục được là thất bại...bla. Đưa vào trại gì đó ư? Vi phạm quyền trẻ em! Gọi cha mẹ ư? Những đứa dám làm mấy chuyện này cha mẹ nó cũng ko mấy quan tâm đâu, thậm chí mời ko đến luôn. Đình chỉ ư? Mức cao nhất là đình chỉ 1 năm, sau nó lại đi học bình thường nhưngdda1 năm ở nhà thì thông thường khi trở lại nó sẽ lợi hại hơn xưa nhiều. Lại gây gổ tiếp...haiz.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM_THI-HUNG Xem bài viết
    Sao mấy ông bộ gd hông mở cái trại phục hồi nhân phẩm cho hssv ta???? mấy con này học hành cái gì, mai mốt lớn lên chắc chỉ biết đứng đường banh hàng cho đàn ông thưởng thức thôi
    Tớ hứa, từ giờ ko oánh bạn
    • 1,418 Bài viết

• 6,136 Được cảm ơn

Trời ơi xem hình còn đỡ, mẹ nào đủ gan ngồi coi hết cái clip của nó đi rồi hãy bình lựng về quyền trẻ em và giáo dục tụi này nhé.
    Tụi này được xem là con nít vì quy ước chung về độ tuổi không đúng cho tất cả mọi trường hợp.
    Bọn này muốn để tụi nó trưởng thành mà bớt gây ảnh hưởng cho xã hội thì cần chú ý đến thú tính của tụi nó, tức là cần phải phản giáo dục, làm cho tụi nó biết sợ sệt và nhút nhát
    Đây mẹ nào có gan mời xem cái clip dã man này, khổ thân cô bé nạn nhân vô cùng
    https://www.facebook.com/photo.php?v...type=2&theater
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 90 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

mới chút xíu à mà miệng chữi thề còn tay chân đập tùm lum, nãn voi cái giáo dục này
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mấy bé này lớn lên thì lại trở thành thành viên tích cực của wtt thôi.
    • 88 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ảnh hưởng một phần từ phjm,game...và từ môj trường xung quanh,thjếu sự quan tâm của gja đình mà bọn nhóc bây gjờ hư hỏng,gây nên những hậu quả đáng tjếc.buồn hơn nữa là một số ngườj chỉ bjết nhìn,quay clip mà không làm gì để bé gáj kia bị đánh.(nếu là tôj thì bẻ cổ hết rùj.hjhj)

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 708 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin lỗi nói một cách định kiến là mền thấy rất ghớm ghiếc, ghét, khinh những đứa côn đồ, chuyên phá hoại trật tự lớp học như này, 10 đứa thì đến 9 là con cái nhà mất dạy, mẹ đĩ điếm, bố bài bạc, nghiện ngập, trộm cắp, nói thì ác, những loại này rất là tốn tài nguyên cho chúng ăn, ở, tiêu hoá, cản trở sự tiến lên và làm lây nhiễm thói hư tật xấu cho môi trường xug quanh, mà cuộc đời chúng rồi cũng dẫm đúng vào cái đống bầy hầy của bố mẹ chúng, rất ít đứa thoát ra được. Nên mặc mệ chúng, cho học hành làm giề, làm người còn chả muốn làm, muốn làm ma cô thì xem có phương pháp nào dạy được ma cô thì hẵng bàn ! Nhìn tởm quá, giáo dục bằng giời cái lũ ngợm này, nhìn vừa căm vừa chán nản cho cái gọi là "trẻ em - tương lai của người lớn". Mấy con nặc nô cùng bố mẹ chúng có hiểu được sự khinh bỉ của người đời dành cho chúng k nhỉ, lấy đó mà làm động lực phấn đấu lên làm người.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,418 Bài viết

• 6,136 Được cảm ơn

Xem clip này lâu rồi mà nhìn lại vẫn chưa hết phẫn nộ mấy con khốn này...Cô bé kia không dám phản kháng dù chỉ bằng lời nói mà mấy con này đánh đập một cách dã man, con thú dữ nó cũng chỉ cắn xé để có miếng ăn chứ nó cũng đâu có khoái trá khi nhìn đồng loại bị hành hạ như mấy con này nhỉ. Cô bé kia chắc bị tàn tật tinh thần vì ám ảnh về sự độc ác của loài người mất....
    • 1,372 Bài viết

• 2,915 Được cảm ơn

bạo lực học đường có hơn chục năm rồi , thời mình đi học chắc cũng trên dưới 15 năm .

Nhiều lần đi học về thấy đánh lộn , lột cả nội y bạn gái nào đó trước cổng trường , chửi bới nhau om sòm trong nhà trường , đánh bạn trước mặt thầy cô không dám làm gì , học cấp 2 mà đã thấy các bạn nữ trong nhóm lưu manh hôn hít bạn trai phía sau lớp , không ai dám nhìn , vì mấy đứa đó giang hồ lắm , đụng tụi nó là bị đánh như chơi . Vì tụi nó chơi hội đồng , trong đó có cả đồng bọn là mấy đứa con nhà khá giàu , có tiền . Mà mỗi lần đánh nhau xong , các nạn nhân gần như không dám méc , vì sẽ bị chửi thêm , đánh thêm nữa , mà cha mẹ nhiều khi không quan tâm , nhà trường trừ khi có tai nạn nghiêm trong mới ra mặt , chứ bình thường cũng không bận tâm , thầy cô giám thị liếc mắt đi qua nói vài câu rồi thôi . Con trai mà đánh nhau thì bị đánh mới ác trong phòng giám thị , đi học trễ bọn con trai cũng bị thầy cô giám thị đánh ác lắm . Nhưng không hiểu sao đánh nhau ghê gớm vẫn là bọn con gái lưu manh trong nhà trường mà không bị thầy cô làm gì . Còn giáo viên thì thôi , có một vài người còn ghê gớm , lưu manh không kém , gõ thước vào mặt trái bàn tay , đánh bôm bốp vào đầu học trò như thù , mà có mấy học sinh nào dám về méc ba mẹ đâu . Ngày xưa bọn học sinh thế hệ của mình khờ lắm .
    Bò Sữa

"Thế giới này trở nên bị tổn thương quá nhiều không phải bởi vì sự hung bạo của những kẻ xấu xa mà chính bởi vì sự im lặng của những người tử tế"
    -----------------------
    "The world suffers a lot not because of the violence of bad people but of the silence of good people"

Napoleon Bonaparte ( dịch lấy trong Wegreen Vietnam - fb )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Học sinh bây giờ đạo đức càng ngày càng đi xuống.thời mình ngày xưa đứa nào cũng hiền haizzz

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Wisteria1727
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bé xíu thế kia. ko biết học lớp mấy mà hư như thế...
    • 983 Bài viết

• 4,059 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn và đọc thấy sợ quá, không biết phải làm sao...chỉ sợ có ngày tụi nó đâm chém nhau nữa .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoacomay70 Xem bài viết
    Họ có cái khó của họ đấy bạn
    Nói thì dễ, nhưng động vào mấy đứa đánh bạn kia thì làm gì đây: Đuổi học ư? chúng nó còn trẻ, phải giáo dục, ko giáo dục được là thất bại...bla. Đưa vào trại gì đó ư? Vi phạm quyền trẻ em! Gọi cha mẹ ư? Những đứa dám làm mấy chuyện này cha mẹ nó cũng ko mấy quan tâm đâu, thậm chí mời ko đến luôn. Đình chỉ ư? Mức cao nhất là đình chỉ 1 năm, sau nó lại đi học bình thường nhưngdda1 năm ở nhà thì thông thường khi trở lại nó sẽ lợi hại hơn xưa nhiều. Lại gây gổ tiếp...haiz.
    mình thấy ở nước ngoài cũng có trường đặc biệt dành cho những đứa trẻ làm hại những đứa khác, ko thể sống chung hòa bình với cộng đồng được.
    Hồi nhỏ mình cũng có chút ngổ ngáo, nên mình hiểu được và phân biệt được đứa nào chỉ bồng bột nhất thời và đứa nào côn đồ thuộc về bản chất. Những đứa có bản chất tốt bị bạn bè lôi kéo hay nhất thời chúng nó chỉ quậy chủ yếu cho vui, để lấy tiếng, chứ ko trực tiếp làm hại người khác.
    Nếu chỉ xử phạt bằng các kỷ luật thông thường ở trường học như kiểm điểm, lao động, đình chỉ học, đuổi học... Nó chỉ có tác dụng giống như cái huân chương, gắn lên lá cờ chiến công đầy tự hào của tụi nó. Gần giống kiểu các vết sẹo trên thân giang hồ vậy.
    Muốn cải tạo tụi nó chỉ có cách kiên nhẫn, liên tục và lâu dài, tất nhiên ở môi trường giáo dục bình thường thì ko đủ điều kiện.
    l58m
    gvUWp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mốt bây h nó phải thế, các e xem đánh nhau, lột đồ trên youtube nhiều rồi nó nhiễm vào đầu lúc nào không hay. Con gái h đánh nhau là cứ phải lột quần lột áo.