TIN TÀI TRỢ.

Nữ sinh bị cưỡng bức tập thể bác kết luận điều tra tại tòa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.92K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 200 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Bố nạn nhân cho biết, Trọng là người cầm đầu dẫn nhóm thanh niên hiếp dâm con gái ông, nhưng cơ quan chức năng lại truy tố thanh niên này tội Không tố giác tội phạm là không đúng.

Sáng 2/6, TAND tỉnh Thanh Hóa mở phiên tòa xét xử với Trần Văn Trọng (28 tuổi, biệt danh Trọng "cai", trú huyện Hậu Lộc) về tội Không tố giác tội phạm. Sau khi nghị án, HĐXX đã phạt bị cáo này 3 tháng 18 ngày tù giam.
    Những kẻ thú tính
    Theo cáo trạng, khoảng 20h30 ngày 24/5/2013, Nguyễn Văn Hưng (23 tuổi), Nguyễn Văn Tiến (22 tuổi), Tạ Văn Sáng, Trần Văn Trọng, Trương Văn Hiều, Vũ Văn Sơn đều ở xã Minh Lộc và Hoàng Văn Hạ (28 tuổi, trú xã Ngư Lộc, huyện Hậu Lộc) rủ em Tô Thị Nhung (xã Ngư Lộc) đi chơi và hát karaoke.
    Nhóm thanh niên uống hết 2 thùng bia. Đến 22h30 cùng ngày, thanh toán tiền xong, Hiều và Sơn ra về, còn 6 người chở nhau trên 2 xe máy đi chơi tiếp.
    HD1
    Trọng trước vành móng ngựa.
    Khoảng 0h ngày hôm sau, Hưng rủ cả hội vào nhà nghỉ ở xã Minh Lộc thuê ng ngủ. Họ thuê 2 ng, cho em Nhung ở một ng, nhóm con trai một ng.
    Do Nhung say bia nên Hưng dìu vào ng nghỉ, sau đó ra ngoài hành lang nói chuyện với Tiến, Sáng và Hạ, còn Trọng về ng ngủ.
    Khoảng 20 phút sau, nghe tiếng Nhung nôn trong ng, Hưng vào dùng khăn lau miệng cho thiếu nữ. Ba thanh niên còn lại đứng quanh giường, thấy Nhưng say bia nên nảy sinh ý định hiếp dâm.
    Thực hiện xong hành vi, cả nhóm ra ngoài còn nạn nhân khóc lóc trong ng và đi tìm quần áo mặc. Lúc này, Trần Văn Trọng nằm ng bên cạnh nghe tiếng khóc, đến mở cửa ng Nhung và thấy cô gái trên người không mặc gì nên cùng đi tìm quần áo.
    Đến 3h ngày 25/5/2013, cả nhóm rời nhà nghỉ và đi chơi bằng xe máy. Đến 5h, họ đến nhà Trọng ngủ, sau đó 5 thanh niên đưa Nhung về nhà.
    Phản kháng trước kết luận điều tra
    Tại tòa, Nhung phản bác kết luận của cơ quan điều tra. Nạn nhân khai, chiều 24/5/2013, em đang chơi ngoài chợ gần biển thì gặp nhóm thanh niên trên.
    Hưng (người trong nhóm) rủ Nhung đi chơi cùng. Thiếu nữ không đồng ý vẫn bị thanh niên này kéo lên xe. Trọng ngồi sau ôm Nhung, chở đến quán uống nước, sau đó cả nhóm mới đi hát karaoke và uống bia.
    HD2
    Nạn nhân phản kháng kết luận điều tra.
    Tại đây, nhóm thanh niên ép Nhung uống bia rồi đưa vào nhà nghỉ. Đến nơi, nhóm thanh niên khống chế, lột quần áo Nhung rồi thay nhau hãm hiếp, quay clip, mặc nạn nhân khóc lóc van xin.
    Sau khi cả nhóm thực hiện hành vi, thấy nạn nhân khóc lóc, Trọng có an ủi. Nhung hỏi: “Sao các anh lại làm vậy với em?" thì Trọng nói: "Dù sao chuyện cũng đã rồi, để bọn anh đưa em về".
    Sau đó cả nhóm đưa Nhung về nhà Trọng ngủ "tập thể". Tại đây, Nhung đòi về nhưng bị Trọng chốt cửa không cho.
    Ông Tô Văn Lai (bố Nhung) cho biết, Trọng là người cầm đầu dẫn nhóm thanh niên thực hiện hành vi hiếp dâm đối con gái ông, nhưng cơ quan chức năng đã bỏ lọt tội phạm. Đến khi gia đình làm kháng cáo thì tòa lại xử Trọng tội danh Không tố giác tội phạm.
    "Gia đình chúng tôi không đồng ý bản án và sẽ tiếp tục kháng cáo", ông Lai bức xúc.
    Trước đó, TAND tỉnh Thanh Hóa đã phạt Hưng và Tiến cùng 16 năm tù giam, Hạ 13 năm về tội Hiếp dâm trẻ em.
    Riêng Tạ Văn Sáng là người thực hiện hành vi đầu tiên hiện bỏ trốn, cơ quan điều tra đã ra lệnh truy nã, khi nào bắt được sẽ xử lý sau.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 588 Bài viết

• 2,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại sao lại có 1 đống chữ "ng" chen vào giữa bài thế nhỉ? Gõ xong không đọc lại à? Nộp bài lên không có người duyệt lại à?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 87 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sapphire78 Xem bài viết
    Tại sao lại có 1 đống chữ "ng" chen vào giữa bài thế nhỉ? Gõ xong không đọc lại à? Nộp bài lên không có người duyệt lại à?
    Phải, trường hợp này càng phổ biến, nhiều bài viết sai chính tả đến độ phải nghĩ là trình độ lớp 3 cũng còn khá hơn.
    Chúng ta phải làm cái gi đó để phản ứng lại tình trạng coi thường độc giả này. Mời các bạn quote lại câu của mình dưới đây càng nhiều lần càng tốt va chúng ta sẽ làm vậy cho tất cả các nhà báo va biên tập ( co không? ) cẩu thả

"Nhà báo Lê Anh/Vietnamnet viết bài cẩu thả, sai chính tả"
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomatmun123 Xem bài viết
    Khoảng 0h ngày hôm sau, Hưng rủ cả hội vào nhà nghỉ ở xã Minh Lộc thuê ng ngủ. Họ thuê 2 ng, cho em Nhung ở một ng, nhóm con trai một ng.
    Do Nhung say bia nên Hưng dìu vào ng nghỉ, sau đó ra ngoài hành lang nói chuyện với Tiến, Sáng và Hạ, còn Trọng về ng ngủ.

Thực hiện xong hành vi, cả nhóm ra ngoài còn nạn nhân khóc lóc trong ng và đi tìm quần áo mặc. Lúc này, Trần Văn Trọng nằm ng bên cạnh nghe tiếng khóc, đến mở cửa ng Nhung và thấy cô gái trên người không mặc gì nên cùng đi tìm quần áo.
    Iem giải dc "mật mã" của lều báo chữ "ng" này nghĩa là "phòng", máy của lều báo chắc mắc cái con rút gì đấy mà đánh chữ phòng xong nó tự động chuyển thành ng =))) nhưng viết xong lều báo cũng ko thèm đọc lại, cũng ko có ai duyệt / sửa lại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,744 Bài viết

• 12,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aBebi Xem bài viết
    Iem giải dc "mật mã" của lều báo chữ "ng" này nghĩa là "phòng", máy của lều báo chắc mắc cái con rút gì đấy mà đánh chữ phòng xong nó tự động chuyển thành ng =))) nhưng viết xong lều báo cũng ko thèm đọc lại, cũng ko có ai duyệt / sửa lại.
    WTT bị lỗi đấy các mẹ ah, link vẫn đúng mà. Sáng nay mình gõ hỏi phòng Hotel ở Đà Nẵng cũng bị lỗi thế này.

AD ơi, lỗi phông chữ rồi.
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phòng mà viết thành ng, ko phải 1 chữ mà chỗ nào có chữ phòng cũng biến thành ng, bó tay bó chân luôn.
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LePapillon Xem bài viết
    WTT bị lỗi đấy các mẹ ah, link vẫn đúng mà. Sáng nay mình gõ hỏi phòng Hotel ở Đà Nẵng cũng bị lỗi thế này.

AD ơi, lỗi phông chữ rồi.
    Wtt làm sao mà bị lỗi đấy được, tui có bị vậy đâu. Link đúng có thể là sau đó link đã được sửa lại rồi.

Cái này là do máy của ng đó bị lỗi. Giống kiểu cài đặt phím tắt trong máy tính bảng đó, ví dụ tui hay cài chữ tắt "chẳ" = chẳng, k = không thì chỉ cần đánh "chẳ" xong cách ra là nó sẽ tự động thành chữ chẳng, đánh chữ k rồi dấu cách là tự động thành chữ "không". Đây có thể là đưa cho trẻ con nó nghịch máy nên bị vậy
    • 1,593 Bài viết

• 18,982 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chắc WTT kiểm duyệt chữ "pho huyền" .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Avalanche Xem bài viết
    À chắc vậy đó, hum qua tui đánh chữ ...khôn như bò bên top HH cũng biến mất luôn cả cụm nếu kiểm duyệt mấy Ad để dấu *** để còn biết là kiểm duyệt ko có lại thấy khó hiểu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Bữa giờ mình cũng thấy lạ vì đọc nhiều bài chứ phòng toàn thành "ng", chắc do font bị lỗi. Thằng Trọng này chắc lo tiền kỹ quá nên cố tình để lọt và đưa mấy thằng ko tiền hoặc ít tiền gánh tội thay. Cô bé này cũng chả ra gì, con gái con lứa gì đi chơi với cả đám con trai rồi nhậu nhẹt đi KS thì sao tránh khỏi bị hiếp. Rượu vào thằng nào ko thú tính, nhất là với loại con gái như vầy. Không chịu đi thì ai mà ép được? Nghe quá vô lý! Ba mẹ nào có con gái nên quản lý con mình chặt hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của miumiu1982
    • 9,977 Bài viết

• 37,518 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Avalanche Xem bài viết
    Chính xác nè. Tôi cũng đánh chữ ph.ò.ng ko được, toàn ra ng, cũng như chữ Đ bên cạnh chữ M ở WTT ko bao giờ đánh ra được
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 373 Bài viết

• 2,285 Được cảm ơn

Mọi người hãy biểu tình bảo vệ em gái này đi, thật đau đớn quá! Bao nhiêu đêm em đã và sẽ gặp ác mộng, nỗi đau này mỗi lần nhớ lại thót vào tim, tổn thương này đến bao giờ mới xóa đi được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 373 Bài viết

• 2,285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiu1982 Xem bài viết
    Bữa giờ mình cũng thấy lạ vì đọc nhiều bài chứ phòng toàn thành "ng", chắc do font bị lỗi. Thằng Trọng này chắc lo tiền kỹ quá nên cố tình để lọt và đưa mấy thằng ko tiền hoặc ít tiền gánh tội thay. Cô bé này cũng chả ra gì, con gái con lứa gì đi chơi với cả đám con trai rồi nhậu nhẹt đi KS thì sao tránh khỏi bị hiếp. Rượu vào thằng nào ko thú tính, nhất là với loại con gái như vầy. Không chịu đi thì ai mà ép được? Nghe quá vô lý! Ba mẹ nào có con gái nên quản lý con mình chặt hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của miumiu1982
    Sao lại có loại người cmt thế này? Bị cưỡng hiếp tập thể thì là lỗi của em gái đó à? Thật quá độc ác khi phán xét em gái đó ko ra gì. Từ khi nào lỗi lại là của nạn nhân? Chỉ có loại người lớn lên trong môi trường coi thường PN trọng nam khinh nữ loại người ko biết yêu thương mới nói như thế.

Cô bé này dại dột, nhưng biết bao nhiêu em gái ko được trang bị kỹ năng bảo vệ chính mình? Khi bạn 13-17t bị 1 ai sàm sỡ trên xe bus, trong nhà sách, bạn dám la hay tát kẻ đó ko? hay chỉ xấu hổ giữ im lặng? Tại sao các em xấu hổ? Vì gánh nặng của sex đặt lên vai PN từ bao đời nay trong các quốc gia lạc hậu. Khi có chuyện là vì PN thế này thế kia. Tội phạm thì luôn luôn đổ thừa và những kẻ ngu xuẩn thì tin theo.

Tôi mong bạn miumiu câm miệng lại đi, bức xúc quá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)