TIN TÀI TRỢ.

Nữ quyền hay nữ tính?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Tình yêu nên thơ bên xe thô sơ của bác Thần Điêu và chuỵ T Sún được phổ nhạc này

Lãng mạn quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 57 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Không ngờ trên mạng ảo này cũng có mối tình nên thơ như vầysexy_girl
    Muốn sang thì bắc cầu Kiều
    Muốn người thon thả thì yêu suốt ngày

sexy_girl65sexy_girl
    • 11,561 Bài viết

• 18,159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Than_dieu Xem bài viết
    Quyền lực xưa đã trôi vào dĩ vãng:

mifa
    Thuyxun
    ( anh xóa mờ khuôn mặt và ps răng rồi Th' nhé, yên tâm đi )
    Chụy Th' X' mặc áo đỏa phải hem Điêu huynh ( tại thấy răng cửa có vết )

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • 11,561 Bài viết

• 18,159 Được cảm ơn

Áo đỏ em lướt xe đạp (Mifa) xanh
    Bao chàng phùng má lượn chung quanh
    Lạnh mắt kiêu kỳ hem để ý
    Xưa rồi bài vở tán hồng nhan

Bỗng xẹt bóng chàng xe Thống nhất (gióng ngang)
    Thần Điêu xuất hiện, mắt xuyên tim
    Giật mình luống cuống em vờ giận
    Liếc xéo, giai nhân má ửng hồng

Trời quang, mây tạnh và không gió
    Sét đâu giáng xuống giữa trưa hè

VUA HÒA GIẢI
    • 2,746 Bài viết

• 12,982 Được cảm ơn

Đạp xe đạp giữa trời thu Hà Nội thế này thật tuyệt, mặc váy hoa nhẹ nhàng, chiếc xe đạp nhỏ với giỏ bé bé xinh xinh đằng trước, gió nhè nhẹ thổi, đi chầm chậm qua các con phố yên ả.

Tỉnh lại đi.

Ai đón con, ai đi chợ nấu cơm, thức ăn treo đâu, đi nhanh nhanh về k con nó chờ, xe đạp k đc đi qua cầu Chương Dương đâu nhé, cong mông lên đạp k hàng đoàn xe máy đang nối đuôi nhau còi tin tin đằng sau. Trăm thứ hầm bà lằng nhằng mà k có cái cốp to uỳnh để, mua bịch bỉm đã chả biết treo ở đâu rồi.

Haizzz

Xét cho cùng đó cũng là một thú vui của những người nhàn tản hơn bình thường thôi.

Tuy vậy nhưng hình ảnh Laetitia Casta trong ''Chiếc xe đạp màu xanh'' vẫn là một hình ảnh đẹp mà mình nhớ mãi.
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    • 11,561 Bài viết

• 18,159 Được cảm ơn

Lúc chiều thấy vai nử chính lảng vảng ở đây mà hem thấy vào confirm nhỉ? chắc ngượng khi gọi tên ngừi củ giống em JP

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,722 Bài viết

• 4,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Hồi tưởng ké với nhá:

Bố tớ hồi trai tráng có 1 con Thống Nhất dóng ngang. Thật chứ Mẹc xi đì bi giờ có khi còn k đc o bế = con xe đấy của bố tớ Thề, dối chết lun. Hồi đó, bố tớ hay dư lày chở bà cháu tớ về quê (30 km): dóng ngang buộc cái ghế sắt, cho vào đó 1 cái gối. Đó là chỗ của tớ. Bóp-ba-ga buộc 1 cái áo mưa (tấm thì đúng hơn), bà ngoại tớ ngồi 1 bên, bên kia lúc đi thì k có gì, lúc về kiểu gì cũng có 1 túi khoai - quà quê.

Ôi, cái con đường 30km ấy đối với tớ, phải nói là nó thơ mộng và đúng là k quên đc. Tớ vẫn nhớ cảm giác bố ngồi sau lưng mình, trời nắng nóng, râu bố cọ vào má mình, tiếng bà ngoại nói chuyện phía sau. Bà hay hỏi: Sắp đến nơi chưa bố Tuyên? Còn mấy cây nữa? (ý chừng đau ... rồi đới ). Tớ thì là cô bé hay hỏi nói luyên thuyên từ bên này sông sang đến bên kia sông rồi đi qua cánh đồng, hay hỏi nhất là bố ơi, mấy cây nữa đến nơi? bố tớ bảo 7 cây nữa là kiểu gì tớ cũng đếm cây xà cừ or phi lao dọc đường

Còn về chuyện xinh và mi nhon thì với tớ, xinh mới đc ngồi dóng xe cuốc bọn cùng lớp vì rõ ràng 2 đứa cao như nhau, tóc dài và dày như nhau, mình học còn nhỉnh hơn mà đứa kia nó xinh như mộng, chiều nào cũng đc chở đi chở về = xe cuốc. Bất công làm sao
    Like quá .

Tớ chiên môn ngồi đằng trước bố tớ mà không có ghế, hoành không ? Nguyên cái thanh ngang không. Hồi đó hay đi nhất là từ nhà tớ ở quận Đống Đa lên nhà bà ngoại ở Cầu Giấy. Nhớ con đường gì ở Cầu Giấy mà cao cao giờ có đường mới làm ở dưới í nhỉ, xong còn đi qua con dốc xuống đường Đội Cấn, cách một quãng lại có một hàng nước treo cái biển viết chữ tay "Bát Bảo Huyền Sâm" . Tớ cứ hỏi bố mẹ nó là cái gì, nghe giải thích mấy lần vẫn không thông . Hình như bố mẹ cho tớ uống một lần nhưng tớ không nhớ vị.

Hồi tớ học cấp 3 thì các bạn nam không đi xe cuốc, đi xe địa hình nên nó thấp hơn và nhỏ hơn xe cuốc của bố tớ ngày xưa. Mấy cả hồi đó hình như lớp cũng ít ít bạn nam cao hơn tớ, nên tớ chả bao giờ đến lượt, khổ thía . Thế mà nó không nhân đà cao thêm chút nữa , có phải về già cũng được tiếng "chưn dài" không .

P/S: Chống xì-pam. Tớ chả thấy xe đạp liên quan gì mấy đến nữ quyền với nữ tính. Thấy mỗi vụ ngồi trước xe cuốc là hay thôi .
    • 298 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Thăm bạn Xứa 1 cái ko bạn bảo mình đang nhặt đỗ.

Tuần trước giờ này đang thong dong đạp xe ở phố cổ Hội An. Cảm giác thật sung sướng. Maxi hoa chấm gót, hay váy quây vai trần và ngắn đều hợp dã man. Mũ rộng vành, mũ vành nhoe đều hợp. Chưa bao giờ lại thấy có hứng để phối đồ như vậy. ..

Chả thích ngồi gióng hay gì gì. Chỉ thích 1 mình ta với xe đạp rong ruổi hết mọi con đừong
    • 972 Bài viết

• 3,641 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi xe đạp phải mặc váy ngắn như chị này mới đẹp này

ke2681134_b2c9c

ke2681123_d3b19

1314405954.img
    • 184 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Than_dieu Xem bài viết
    Thuyxun
    ( anh xóa mờ khuôn mặt và ps răng rồi Th' nhé, yên tâm đi )
    PM cho cháu địa chỉ nhà hàng được không ạ
    • 11,561 Bài viết

• 18,159 Được cảm ơn

VUA HÒA GIẢI
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,678 Bài viết

• 19,542 Được cảm ơn

Xe đạp muôn năm! Nghe lại bài Xe đạp ơi mà nhớ ngày đi học quá...gần 20 năm rồi. Hồi xưa cái xích đâu có được che chắn như bây giờ, mặc áo dài đi học ôi thôi ống quần di1ng nhớt đen thui nếu lỡ quên buộc dây thun lại
    Nhớ có lần cả đám đi lòng vòng SG bằng xe đạp mà xe 1 đứa ko có thắng (phanh) nên mỗi lần đang chạy mà gặp đèn đỏ là đứa ngồi sau nhảy xuống...kéo xe phanh lại.
    10411268_667971889939285_6197991174699016601_n
    • 5,565 Bài viết

• 6,281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Lolita_ Xem bài viết
    Like quá .

Tớ chiên môn ngồi đằng trước bố tớ mà không có ghế, hoành không ? Nguyên cái thanh ngang không. Hồi đó hay đi nhất là từ nhà tớ ở quận Đống Đa lên nhà bà ngoại ở Cầu Giấy. Nhớ con đường gì ở Cầu Giấy mà cao cao giờ có đường mới làm ở dưới í nhỉ, xong còn đi qua con dốc xuống đường Đội Cấn, cách một quãng lại có một hàng nước treo cái biển viết chữ tay "Bát Bảo Huyền Sâm" . Tớ cứ hỏi bố mẹ nó là cái gì, nghe giải thích mấy lần vẫn không thông . Hình như bố mẹ cho tớ uống một lần nhưng tớ không nhớ vị.
    Đúng, Bát Bảo Huyền Sâm. Đường từ Cầu Giấy lên dốc Tập Lái Cống Vị, đường đó đã đc gọi là đường Bưởi chưa nhỉ? K phải đoạn chợ Bưởi, chỗ cổng Thủ Lệ ấy, cổng chính ấy.

Thề là tớ giống ấy, uống BHS chả nhớ đc vị gì. Hồi bé toàn uống nước đun sôi để nguội thấy ngọt, đểu thế chứ.
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 11,561 Bài viết

• 18,159 Được cảm ơn

Đang tìm mua cái xe gióng ngang đây ...haizzzzz
    Điêu huynh còn giữ cái xe đó không để lại cho đệ nhé

VUA HÒA GIẢI
    • 720 Bài viết

• 1,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Đúng, Bát Bảo Huyền Sâm. Đường từ Cầu Giấy lên dốc Tập Lái Cống Vị, đường đó đã đc gọi là đường Bưởi chưa nhỉ? K phải đoạn chợ Bưởi, chỗ cổng Thủ Lệ ấy, cổng chính ấy.

Thề là tớ giống ấy, uống BHS chả nhớ đc vị gì. Hồi bé toàn uống nước đun sôi để nguội thấy ngọt, đểu thế chứ.
    Ngày xưa uống BBHS tớ thấy vị nó ngon hơn bây giờ, cách đây gần chục năm thì mạn tầm chỗ gần cổng CV Thủ Lệ một dãy bán bát bảo huyền sâm, mà cửa hàng cũng bé xíu xíu ko to.
    Gió mùa thu....mẹ ru mà con ngủ
    AZD9p7
    • 1,144 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Mình là fan hâm mộ cặp vợ chồng Phương Thảo-Ngọc Lễ, rất thích nghe chị PT hát vì chất giọng đặc biệt của chị.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2