TIN TÀI TRỢ.

Nữ nhà văn Gào: 'Nếu được chọn lại sẽ không bỏ dở đại học'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 890K Lượt đọc
  • 2.85K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,063 Bài viết

• 4,163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là chồng Gào có vấn đề về sức khoẻ tâm thần rồi. Canh bạc của Gào cũng liều thật.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,862 Bài viết

• 7,077 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chị mới viết cái này hôm nay đã có biến chắc hai mẹ con giận nhau nên thằng bé nó ko giữ đc bình tĩnh
    Lúc đầu chị nói sẽ đưa hết mấy đứa nhỏ đi vòng quanh thế giới mà bây giờ lại trốn đi 1 mình khiến thằng bé giận chăng?!

HBwuenY9sh9wjmKnGJDK7JoEr9KZvLpc1tQQnM2svtz5PV_OojNzftfsweeUq0itIvTPvGxQeDwwp7JiVc5PANi6HEkFwQ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 496 Bài viết

• 1,397 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hồi xưa mới lần đầu nhìn tổng tài thấy cao to cũng có chút soái nhưng giờ nhìn kiểu gì cũng ra 1 thằng cô hồn, cao to đó nhưng lại giống mấy thằng thiểu năng tứ chi phát triển, vì sao ra nông nỗi này nhỉ, vì dính vào 1 con người như G sao?
    cách đây mấy tháng 1 con nhỏ trong group anti ghé tiệm G thì tổng tài nhận ra và dí sát vô mặt nhỏ đó nói thẩm mỹ hỏng rồi quay phim bám theo nhỏ đó đã thấy thần kinh ko bình thường rồi, nghĩ cũng tội cho G chồng thì bị tâm thần 1 thân 1 mình gánh gồng cả gia đình ở đất sg, lại còn phải sống ảo chứng minh với cả thế giới body mình đẹp, cuộc sống khốn khổ như thế G cũng có thể đối mặt và vượt lên từng ngày, thiết nghĩ đó là minh chứng cho sự sống mãnh liệt biết vượt lên trên hoàn cảnh khó khăn, ôi chao mình thần tượng nghị lực sống của G cmnl rồi
    • 1,013 Bài viết

• 8,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMoonyeuxinh Xem bài viết
    Mất làm sao được chị, quay video còn cố cho tiếng Đụt vào, fb còn thông báo mập mờ là sắp có bé nữa, chị lại thích đẻ rồi, sợ chị thật, 3 lần đẻ mổ.
    KLQ nhưng em vừa hóng bên Anti Gào Zone, Đụt lại dùng xà beng bem người ở Quận 2 rồi, số 5 Trần Ngọc Diện. Đúng là theo thứ tự Quận 1 sang Quận 2
    Ôi con này ko biết đc đâu. Mình ko xem video nhà nó vì mình ko nghe nổi giọng nó. Nhưng có giọng thằng kia ko có nghĩa là vẫn còn đâu nha. Dù gì còn 3 đứa con. Kể cả có nhạt nhẽo với nhau thì vẫn phải vào sg thăm con chứ. Biết đâu nó nhân lúc thằng kia vào thăm rồi chộp video up?

Mình chỉ suy từ mình ra thôi nhé. Nếu như tất cả vẫn ổn, thì sẽ ko đủ cảm giác tiêu cực để mà viết truyện chia tay, ko đủ buồn để viết vài ba sớ nói về chuyện tan vỡ, và suy nghĩ về con cái khi bỏ nhau vv. Lúc trước nó hay khoe khoang toán loạn. Dù chỉ là thằng ng yêu làm cho 1 chuyện nhỏ như móng tay. Nó hớn hở khoe với giọng điệu hạnh phúc lắm. Dạo gần đây, kể cả trong những stt chỉ nó về con cái cũng thoáng có những ý buồn. Kiểu nhắc khéo ai đó là con cái thiệt thòi này nọ. Mình thì mình cảm giác 2 đứa chưa bỏ nhau thì cũng nhạt nhẽo rồi.

Viết truyện viết stt buông bỏ buồn bã mãi ko thấy đc gì bèn viết thơ xin lỗi. Chả hiểu xin lỗi thằng kia nó có đọc ko mà vác xà beng đi oánh nhau luôn mới tài.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Banmai1312
    • 6,327 Bài viết

• 9,576 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miala Xem bài viết
    Tin mới keng nha! Sáng nay 15/05 anh con cả vào trong trường em gái quánh lộn bị bắt lên phường, máu me tùm lum, mẹ thì đang đi du lịch Châu âu
    ủa, tự nhiên vào trường học quậy là sao? nẫu mề
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 220 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    À! Trở em đi học xong xảy ra thế này đi xe ngược đường ngta nói thế là xuống xe lấy xà beng của công nhân cầu đường hốt người ta, nhưng đụng ngay người nhà ở gần đó thế là họ kéo nhau ra tẩn cho 1 trận.

lHsLO8YwC8NOsHKTynzYSsKCoWIgkssGL0dPHeZiy9qdAnsCTOpvor_SWEW66Abwzuqqyn63NkDmomfthYpFrF8p_FYpDwoJGXVZJRaisWyAXW-c2RbHMdWdyyEZ9Ryj2KpSHXoRg80Z-5VGgzUmqfqrpqs00Oij2PgbZb_vn71JeEaH-Pw-pOQCKdbA
    Có phải chúng ta đã quá vội vã để trưởng thành - Rồi mới nhận ra trẻ con là điều tuyệt vời nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 756 Bài viết

• 4,186 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    Không phải vào trường học oánh nhau, là đưa con đi học, đường đông chật cứng lái kiểu gì va chạm với 1 chú Sh sau đó không hiểu nói chuyện kiểu Ielts 9.0 gì đấy mà lấy xà beng đập người ta, chắc ỷ to con nên lấy thịt đè người (nhớ có comt nói chứng kiến lúc giằng co có 3 4 người ra cản nhưng vẫn nhào ra đập người ta, công nhận tính hung hăng thật) nào ngờ nhà chú Sh gần đó nên hô 1 tiếng là 1 đoàn anh em lại đập cho rách áo chảy máu đầu. Sao đi Anh du học mà ko học đc cái hay của ngta nhỉ, va chạm gì chứ oto chỉ cần đt cho BH xe là đc mà, rảnh rỗi ở nhà chứ phải gấp gáp mần ăn gì đâu nhỉ .
    THE OLYMPICS: I love knowing that somewhere in the world, all nations are together and playing games .
    • 127 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

ông trời sắp hay thật đúng là nồi nào úp cái vung nấy,hung hăng ngổ ngáo gặp sống ảo nịnh bợ khoa trương thì phải ập vào nhau thôi.Con lớn học lớp 1 tới nơi rồi mà pama vẫn chiếm trọn vị trí top bồng bềnh mạng xã hội
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 384 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    théc méc là xà beng ở đâu ra????? chả lẽ trong xe đụt luôn có hàng nóng thủ sẵn à....ghê vại
    • 1,906 Bài viết

• 6,584 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Eve_Bear Xem bài viết
    théc méc là xà beng ở đâu ra????? chả lẽ trong xe đụt luôn có hàng nóng thủ sẵn à....ghê vại
    Như trên có mom nói là xà beng của công nhân cầu đường kìa.
    Xem vụ này đụt thoát cách nào. Vụ trước im re.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chumnhotrengian
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,862 Bài viết

• 7,077 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chumnhotrengian Xem bài viết
    Như trên có mom nói là xà beng của công nhân cầu đường kìa.
    Xem vụ này đụt thoát cách nào. Vụ trước im re.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chumnhotrengian
    Vô phường hòa giải ai về nhà đó rồi mom ơi!
    X0JkesWZdcIC9OEgpiun44L3KxyqZAH6ooGQW32R7PT9abYUkKHeoxoAq_aCLMBN7ZToAqwabJs1WNrOsbyhHH9xNSUDMQ
    • 6,327 Bài viết

• 9,576 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Eve_Bear Xem bài viết
    khu này đang xây tuyến metro với lại xung quanh nhiều công trình lớn nhỏ, hàng nóng xài liền la liệt đầy đường, hốt xài thôi.
    tin thật như bịa nhỉ

cho con cháu học khu này chứng tỏ nhà nội vẫn bao bọc tài chính nhiều lắm, Gào cứ nhởn nhơ sống thôi
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,013 Bài viết

• 8,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thắc mắc thật sự là 'chở con đi học' vậy Bìn có trên xe hay sao? Thằng này mà trước mặt con gái nó nó còn xuống xe để con bé 1 mình rồi oánh nhau thì tâm cmn thần rồi ý. Có khi nào con X cố tình đi xa để bắt thằng này về trông con. Trông con mứt lộn lên đầu nên vốn tinh thần ko vững nên bấn loạn.

• 10 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banmai1312 Xem bài viết
    Ôi con này ko biết đc đâu. Mình ko xem video nhà nó vì mình ko nghe nổi giọng nó. Nhưng có giọng thằng kia ko có nghĩa là vẫn còn đâu nha. Dù gì còn 3 đứa con. Kể cả có nhạt nhẽo với nhau thì vẫn phải vào sg thăm con chứ. Biết đâu nó nhân lúc thằng kia vào thăm rồi chộp video up?

Mình chỉ suy từ mình ra thôi nhé. Nếu như tất cả vẫn ổn, thì sẽ ko đủ cảm giác tiêu cực để mà viết truyện chia tay, ko đủ buồn để viết vài ba sớ nói về chuyện tan vỡ, và suy nghĩ về con cái khi bỏ nhau vv. Lúc trước nó hay khoe khoang toán loạn. Dù chỉ là thằng ng yêu làm cho 1 chuyện nhỏ như móng tay. Nó hớn hở khoe với giọng điệu hạnh phúc lắm. Dạo gần đây, kể cả trong những stt chỉ nó về con cái cũng thoáng có những ý buồn. Kiểu nhắc khéo ai đó là con cái thiệt thòi này nọ. Mình thì mình cảm giác 2 đứa chưa bỏ nhau thì cũng nhạt nhẽo rồi.

Viết truyện viết stt buông bỏ buồn bã mãi ko thấy đc gì bèn viết thơ xin lỗi. Chả hiểu xin lỗi thằng kia nó có đọc ko mà vác xà beng đi oánh nhau luôn mới tài.

Hôm trước em xem mấy video có tiếng Đụt xong thấy mớm lời bảo Thỏ thích có em, thì em cứ nghĩ là chả nhẽ lại đẻ nữa, đẻ vừa nguy hiểm mà đẻ nữa, đẻ mãi có được vào nhà ông Sữa đâu mà cứ ham. Dù bài trên fb thì toàn chia lia, sau chia tay, phụ tình rồi tư vấn tình cảm các kiểu nhưng em nghĩ là chị diễn trên fb cho coi thôi, PR cho sách mới sắp ra mắt, có vẻ viết chung với Thạch Mập, vì những bài lâm li triết lý thấy lượt share tương tác bài cao hơn hẳn, giờ đến đăng ảnh + video về con tương tác cũng kém, share lèo tèo. Dự là sẽ tiếp tục series tình cảm và dạy đời một thời gian nữa. Em thấy rất bài bản: Thông báo trầm cảm, từ bỏ kinh doanh, trở lại với niềm vui viết lách, vì trầm cảm buồn đau viết những bài đau khổ, rầu rĩ rất hợp cảm xúc, đi chơi xả xì trét, có cảm hứng, về là vừa kịp lúc ra sách, rũ bùn đứng dậy sáng lòa. Giờ đang trời Tây vi vu vui vẻ nhưng vẫn có bài về áp lực cuộc sống, khó khăn đấy chị. Nói mới lại nhớ cái tanapali web hình như cũng bỏ xó rồi, chiến dịch tẩy trắng trước đăng được mấy bài giờ mất tăm
    Nhưng, tự nhiên Đụt lên cơn quậy quận 2, hòa giải xong xuôi rồi X ta bay tít sang trời Âu chơi với nyc, bỏ mặc chồng con ở nhà, con thì 3 đứa lít nhít chưa đứa nào đi học, crush vừa bị đánh toác đầu, để lại hết cho bố mẹ chăm lo cũng ái ngại. Ảnh đi chơi thì cố bóp chỉnh sửa thật lung linh, cằm nhọn hoắt lên video vẫn nọng. Nghĩ chị làm gì có tiền mà chịu chơi thế. Cái post thanh lý túi xách hàng hiệu gom tiền đi chơi như một trò đùa. Trước còn nổ kêu là sẽ đưa Bìn đi theo cuối cùng xách một thân một mình đi chơi với nyc, nếu Đụt quan tâm và còn yêu thì em k nghĩ là sẽ để chị đi đâu, chị X lịch sử chịch choạc thế nào Đụt biết rõ chứ, còn tự hào viết trong sách lại quá khứ ăn chơi ngày xưa cơ mà. Tiền không có với đi với người yêu cũ thì ai chả nghi ngờ. Đụt thì từ Chồng sang anh bạn thân rồi người yêu bạn trai giờ sang crush rồi. Từ chồng sang Crush cũng là chuyển biến lớn. Liệu có phải mế chồng không chu cấp tiền nuôi cháu nữa nên dằn mặt thế nhỉ? Xong post ẩn ý nào là sư tặng 5 cái nón em bé, Thỏ bảo thích có em đến post video lại mớm lời Thỏ muốn có em tiếp. Chả biết sau chuyến đi chơi này có bầu tiếp ko chứ em là em nghi X đang có bầu hoặc bẫy bầu tiếp, chỉ tự hỏi bố đứa bé là ai thôi =)))
    • 127 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

trong gr atgz có bạn kể trước đây con mẹ live fb hỏi bé bình là con ước mơ điều gì thì bé con ngây thơ trả lời ước bố ko đánh mẹ nữa,thế là con mẹ xóa vội cái live đó ngay.

diễn biễn là quay đầu xe để vào trường thì chắc con bé có trên xe rồi,vì vị trí trường cùng phía ủy ban phường mà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banmai1312 Xem bài viết
    Thắc mắc thật sự là 'chở con đi học' vậy Bìn có trên xe hay sao? Thằng này mà trước mặt con gái nó nó còn xuống xe để con bé 1 mình rồi oánh nhau thì tâm cmn thần rồi ý. Có khi nào con X cố tình đi xa để bắt thằng này về trông con. Trông con mứt lộn lên đầu nên vốn tinh thần ko vững nên bấn loạn.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 756 Bài viết

• 4,186 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi midomint86 Xem bài viết
    trong gr atgz có bạn kể trước đây con mẹ live fb hỏi bé bình là con ước mơ điều gì thì bé con ngây thơ trả lời ước bố ko đánh mẹ nữa,thế là con mẹ xóa vội cái live đó ngay.

diễn biễn là quay đầu xe để vào trường thì chắc con bé có trên xe rồi,vì vị trí trường cùng phía ủy ban phường mà.
    Tội con bé nhỉ, nói được câu đó là nó hiểu chuyện và thương mẹ nó lắm.
    Không liên quan lắm mà cháu mình học lớp 1, nó về kể là bạn học chung tâm sự là "Sao người lớn lại bắt con nít phải lựa ở với ba hay với mẹ, mình muốn cả nhà ở cùng nhau cơ, nhưng giờ nếu ở với ba thì mình còn được học chung với bạn, mình muốn học chung với bạn nữa mà mình cũng không muốn xa mẹ đâu ". Nói xong 2 đứa ôm nhau khóc, mình chỉ hy vọng là con nít khóc mau rồi quên cũng mau, đừng để ám ảnh tuổi thơ bọn nhỏ.
    THE OLYMPICS: I love knowing that somewhere in the world, all nations are together and playing games .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả hiểu Gào bẫy nyc đi châu âu chung là bạn nào, mà bạn ấy chịu chịch cái bo đì gần tạ được thì mình cũng bái phục bạn nam kia =)) Gào-Tú giờ đúng là trời sinh 1 cặp, chỉ mong 2 đứa này đừng bỏ nhau để người khác khổ.
    • 167 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khẩu vị max mặn đó là anh Cá - nyc của Ngọc Thảo nhen c )
    What nourishes me, also destroys me !!!

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,862 Bài viết

• 7,077 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    Chả hiểu Gào bẫy nyc đi châu âu chung là bạn nào, mà bạn ấy chịu chịch cái bo đì gần tạ được thì mình cũng bái phục bạn nam kia =)) Gào-Tú giờ đúng là trời sinh 1 cặp, chỉ mong 2 đứa này đừng bỏ nhau để người khác khổ.
    Thấy nói là Christan Nguyễn (Nguyễn Tuấn Hải) tự là Cá người yêu cũ của bé Ngọc Thảo cũng nổi trong giới trẻ. Một thời sang xê qua lại giai đoạn chia tay con cả, thằng này cũng là bạn của con cả, mặt cũng hao hao con cả ở bên Séc.
    Giờ viết status chắc đang làm giá với con cả CEO chơi nguyên cây màu hường chụp hình ống thấp ống cao khoe fan, sau khi anti chê chân đen và mốc CEO đã rút kinh nghiệm đeo vớ vào vui ghê!
    Ờ! Nói đi nói lại cũng vẫn thấy ngưỡng mộ CEO có 4 con con rồi mà quăng hết ở nhà đi chới với trai khoe hình ỏng ẹo đc, hôm video vẫn con mớm lời cho bé nhỏ là bé thích có em mẹ đẻ nhá! thì nghe tiếng bà ngoại cất lên "thôi đủ rồi cho tôi xin"
    AADFRlVt96gV3-lfFnhlR51v40_I0pmciKw5rKlO_H8p3Bmr80pes9AuQ-aMJpqnxw8N5QtotXpFbglIVWtih4G0Z4yfsSNsm8LAmtuMUEdQ8JgmbVlaYhdhedTX2iWt4zwWW44C-wFtrEHa5sdERJkN72BJRrF0BOawwuP9awhM2GEplDkQCKkS
    • 496 Bài viết

• 1,397 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo06 Xem bài viết
    Thấy nói là Christan Nguyễn (Nguyễn Tuấn Hải) tự là Cá người yêu cũ của bé Ngọc Thảo cũng nổi trong giới trẻ. Một thời sang xê qua lại giai đoạn chia tay con cả, thằng này cũng là bạn của con cả, mặt cũng hao hao con cả ở bên Séc.
    Giờ viết status chắc đang làm giá với con cả CEO chơi nguyên cây màu hường chụp hình ống thấp ống cao khoe fan, sau khi anti chê chân đen và mốc CEO đã rút kinh nghiệm đeo vớ vào vui ghê!
    Ờ! Nói đi nói lại cũng vẫn thấy ngưỡng mộ CEO có 4 con con rồi mà quăng hết ở nhà đi chới với trai khoe hình ỏng ẹo đc, hôm video vẫn con mớm lời cho bé nhỏ là bé thích có em mẹ đẻ nhá! thì nghe tiếng bà ngoại cất lên "thôi đủ rồi cho tôi xin"
    AADFRlVt96gV3-lfFnhlR51v40_I0pmciKw5rKlO_H8p3Bmr80pes9AuQ-aMJpqnxw8N5QtotXpFbglIVWtih4G0Z4yfsSNsm8LAmtuMUEdQ8JgmbVlaYhdhedTX2iWt4zwWW44C-wFtrEHa5sdERJkN72BJRrF0BOawwuP9awhM2GEplDkQCKkS
    ủa ceo chụp hình sao nhìn ốm tong teo vậy trời??? hay là ceo đã giảm cưn thành công rồi