Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

“Nữ đại gia” xuất cảnh để lại món nợ lớn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 68.6K Lượt đọc
  • 433 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 307 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo^ngyeucuame Xem bài viết
    Hay là đi phẫu thuật thẩm mỹ lại cho cái mặt báo gấm nhỉ? Đang băn khoăn ko biết các sao Việt nhận đủ xiền cát xê đến dự đám cưới chưa hay cũng bị khất?
    Sao Việt nào nhỉ?đám cưới em Quỳnh Chi đâu có ca sỹ nào đâu?Hay mẹ nó nhầm với đám cưới Hà Tĩnh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,804 Bài viết

• 15,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoi_Ha_Noi_ Xem bài viết
    Mình tưởng nếu giám đốc mà rút ruột công ty thì cũng là phạm tội chứ?
    Có nhiều cách/mánh rút ruột hợp pháp bạn ạ: ví dụ con cô ấy thành lập công ty con xuất khẩu hoặc công ty con cung cấp nguyên vật liệu vv... thì rút ruột bằng cách mua đắt bán rẻ, để lỗ cho công ty Bianfishco (đó là ví dụ thôi nhé, có cả trăm nghìn cách để một cty lỗ chẳng hạn các tập đoàn nuoc ngoai vô Việt Nam họ cũng dùng cách liên doanh trước nhập nguyên liệu từ cty mẹ, sau đó nâng hạ giá báo lỗ, cần tăng vốn mà nhà nước mình kg muốn bỏ vốn, cuối cùng họ mua luôn cổ phần nhà nước vì họ có vốn đầu tư thêm).
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,804 Bài viết

• 15,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi star05 Xem bài viết
    Sao Việt nào nhỉ?đám cưới em Quỳnh Chi đâu có ca sỹ nào đâu?Hay mẹ nó nhầm với đám cưới Hà Tĩnh
    Úi trời, mặt ông DVH rõ ràng trên báo chung với bà Hiền mà bạn lại nói kg có? 400 triệu đó bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,188 Bài viết

• 1,786 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nông dân vẫn khổ nhất thôi
    nhiều người nuôi cá toàn bằng vốn vay, giấy tờ đất đai thế chấp hết, giờ ko đòi được nợ coi như trắng tay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Le lói thì lở loét....
    • 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

bà ấy làm sai nhg mình đâu thấy phải vui vẻ, cười ha ha thế kia nhỉ? nghe giọng bạn rất hả hê khi thấy ngừoi khác gặp bất trắc. Hay thâm thù gì với e hót gưn?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sony-vaio.. Xem bài viết

Nghe tin này vui quá đi mất, thế là đời e hotgirl này tiêu rồi! Cứ tưởng về đó sống an nhàn sung sướng nhưng phải è cổ ra mà nai lưng trả nợ. . Nhớ là phải giúp đỡ nhà chồng trả nợ đó, bây giờ lấy nhau rồi, không li dị được ngay đâu. Để coi em sẽ ứng xử như thế nào.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thị Kún Kín Xem bài viết
    bà ấy làm sai nhg mình đâu thấy phải vui vẻ, cười ha ha thế kia nhỉ? nghe giọng bạn rất hả hê khi thấy ngừoi khác gặp bất trắc. Hay thâm thù gì với e hót gưn?
    Ah, không hiểu sao cứ có em chân dài nào mà gặp bất trắc là tôi lại thấy vui trong lòng. Cứ như là mình được tận tay đẩy người ta xuống bùn vậy! ( Tiếc là chưa có lần nào được thực hiện cơ hội đó).
    Mong càng ngày càng có nhiều em chân dài, người mẫu, MC... gặp khó khăn trong cuộc sống. Lúc đó thì tôi mới vui được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,971 Bài viết

• 11,775 Được cảm ơn

Công Ty tập đoàn nào chẳng nợ... càng to càng nợ nhiều....

Bọn báo chí này bẩn vãi, cứ đào , cứ khai thác bà này nợ tiền, dùng báo chí để đánh, thổi phồng sự việc.

Chứ đầy tập đoàn nợ còn nhiều hơn, sao chả thấy báo chí nhắc nhở gì tới. Tự do ngôn luận báo chí quá đáng rồi.

Mình chả bênh bà này, nhưng làm ăn ai cũng nợ hết, và họ cũng đệ trình đơn thế chấp tài sản lên ngân hàng, để có tiền trả cho nông dân.Ngân hàng từ chối, nếu doanh nghiệp bình thường thì sao mà báo chí biết được.... đây báo chí cứ thích bới móc cho òm tỏi lên.

Thế nếu Bà này mà bán hết tài sản đi, trả nợ được cho nông dân, báo chí có khen bà này nửa câu không... hay là lại vỗ ngực, đấy nhé , chúng tôi là các nhà báo có tâm có đức, đi đòi lại công bằng cho xã hội... cái loại báo đểu , báo mạng ở việt nam chỉ là thứ công cụ để tiêu diệt nhau, giữa giới chính trị và giới doanh nhân....

Có vụ bung bét òm tỏi, ôm toàn 500 tỷ, với làm đất khống, chiếm đoạt đất để bản khống kia kìa, còn chả đi BĐ ngày nào còn ngoi được lên chức T cơ... sao ko thấy báo nói gì... hay bị bịt mồm hết....

Bà này có nợ nông dân, bao giờ bà ko trả nợ đc cho nông dân, nông dân đi kiện, thì bà í sẽ bán tài sản đi để trả cho nông dân... cứ theo luật mà chơi, đã ra đời làm ăn chả ai ăn không được ai cái gì hết...
    Tay của HY

1382398_10202386288763369_112567223_n
    • 369 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sẽ còn nhiều vụ xuất cảnh trốn nợ thế này, đặc biệt là mấy chú bất động sản.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 368 Bài viết

• 1,429 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em Quỳnh Chi đang nghĩ gì nhỉ. Tưởng chuột sa chĩnh gạo hóa ra lại chĩnh mẻ. Bài học cho các cô hotgirl mới lớn ham giàu nhé.
    • 1,890 Bài viết

• 2,665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MESARA Xem bài viết
    Úi trời, mặt ông DVH rõ ràng trên báo chung với bà Hiền mà bạn lại nói kg có? 400 triệu đó bạn
    nhầm đại gia HÀ Tĩnh rồi mẹ nó àh
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động

Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,804 Bài viết

• 15,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Citisan Xem bài viết
    Em Quỳnh Chi đã nghĩ gì nhỉ. Tưởng chuột sa chĩnh gạo hóa ra lại chĩnh mẻ. Bài học cho các cô hotgirl mới lớn ham giàu nhé.
    Tài sản thì vẫn còn vì tài sản cá nhân nên kg kê biên. Nhưng cô MC này còn non quá chưa biết ất giáp gì, chỉ thấy vẻ ngoài đại Gia cộng thêm quà cáp xe xịn đưa đón thì ừ. Không tìm hiểu kỹ nên vậy. Bố mẹ cô cũng kg phải dân làm ăn nên thấy đàng hoàng, giàu có thì gật thôi chứ không biết trong bọc có gì.Bài học cho các hot girl đó, đừng thấy vẻ ngoài mà ham.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 71 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Cũng may bầu Đức hôm trước ko nhận bà con với chị này, nếu không giờ chắc cũng hơi quê=)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,804 Bài viết

• 15,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi carrot_2345 Xem bài viết
    Mình không quan tâm lắm tới chị Liễu/Đại gia đá đỏ Hà Tĩnh, mình chỉ quan tâm tới cô Hiền Bianfishco thôi vì cô này đang làm ăn với công ty mình. Có hình DVH do ban.
    • 357 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

đang thiếu nợ,sao lại đc cấp giấy cho đi xuất cảnh nhỉ,lạ lùng
    Bạn ơi, nếu nợ dân sự thì đi kệ họ. Trừ khi họ thuộc dạng bị truy nã, bị can, bị cáo... liên quan đến hình sự thì mới không được xuất cảnh, hoặc có giấy của tòa cấm xuất cảnh trong việc tranh chấp dân sự ...
    Bình thường nợ vẫn đi vi vu được.
    • 436 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Đám cưới em QC cũng là đêm đầy sao mà bạn, có đại gia , có chân dài mà , dĩ nhiên k thiếu DVH
    Ngày mai trong đám xuân xanh ấy ... Có kẻ theo chồng, bỏ cuộc chơi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Citisan Xem bài viết
    Em Quỳnh Chi đang nghĩ gì nhỉ. Tưởng chuột sa chĩnh gạo hóa ra lại chĩnh mẻ. Bài học cho các cô hotgirl mới lớn ham giàu nhé.
    Công chúa Ngọc Hân nói "trai không ăn mày vợ gái ăn mày chồng". Thiết nghĩ thời nào hay nước nào cũng vậy, phần lớn phụ nữ muốn lấy chồng tài giỏi, giàu có là lẽ thường tình. Sao bạn và sony-vaio có vẻ miệt thị họ nhỉ?
    @tran-quan-hy: Đúng là nhiều doanh nghiệp, tập đoàn hiện nay nếu bị Ngân hàng ngưng cho vay thì dòng vốn cash-flow tắc là chết ngay lập tức. Bà đại gia này phô trương quá, nên hại đến công ty của bà thôi. Chứ nếu công ty có khả năng vực dậy được thì chắc Nhà nước cũng phải cứu thôi, đổ vỡ nhiều doanh nghiệp sẽ dẫn đến suy thoái cả nền kinh tế VN
    • 96 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Từ từ cũng tới "đại gia" khác nữa ,
    • 1,289 Bài viết

• 1,759 Được cảm ơn

Cái ông sony vaio nói ra những từ ác ôn này mà cũng nói được. Chắc mơ mộng đến các e chân dài,hotgirl mà ko được nên ghét người ta như vậy. Giọng điệu này ngay cả có là Thị Nở cũng ko thèm đến với cu này.
    ID cũ: nhatrang79
    Hưởng thụ cuộc sống
    • 15 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cũng vui như Sony_Vaio. Cần nhiều bài học như thế.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)