TIN TÀI TRỢ.

NTK Minh Hạnh: 'Áo dài tiếp viên đạt chuẩn quốc tế'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 666 Bài viết

• 2,659 Được cảm ơn

Vầng, cái này là mẹ hát con khen hay. Áo cô MH thiết kế chỉ tầm cỡ thiết kế viên Ngọc Hân mới thấy đẹp nhoa!! Chị xin em đó Hân, rất quý em vì em yêu thương động vật chó mèo (tui nhớ dai lắm), nhưng em có vô đây đọc thì c khuyên em đừng nên cố sống cố chết theo nghề thiết kế nghen em: nhìn đồ em mặc là biết em không hợp nghề rồi. Bản thân mình không làm stylist cho bản thân đuoc thì hiểu rồi nghen.
    Quay lại áo dài: cổ áo gốc của Lê Thanh Phương ngta may liền khối, đâu có lồ lộ ra vải ghép lãng nhách vậy trời. Đây thì vừa lộ ra (hay cố tình cho lòi ra chữ V trong VN???), vải vừa siêu dỏm siêu cứng còng ha ha. Còn nữa nè, da ng VN nói riêng và châu Á phần lớn là tái tái, đi mua kem lót tụi nhân viên toàn lựa tông màu cho đỡ tái da là hiểu rồi nhe. Lựa ngay hai màu kỵ da, mấy em tiếp viên hàng không là đã xinh đẹp hơn ngưỡng TB rồi mà mặc lên chìm nghỉm xanh rớt luôn, vậy mà đòi biểu trưng biểu tượng khỉ gì!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cmscelio
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 817 Bài viết

• 2,457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại sao Vietnam Airlines không mạnh dạn bỏ áo dài đi nhỉ? Váy ngắn ngang gối cũng đẹp lắm. Và rất tiện dụng, tuy sẽ kém sexy hơn áo dài một chút. Tưởng tượng nếu Korean Air mà bắt tiếp viên mặc hanbok còn JAL thì mặc kimono thì thấy chắc gì đã đẹp như hiện nay.

Nếu muốn kết hợp bia lạc quảng cáo văn hóa du lịch thì lấy hình ảnh là được rồi.

Mạnh dạn lên. Change We Can Believe In.
    ---------------------------------------

...mênh mông, thăm thẳm... biết đâu là tận cùng đây

...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 855 Bài viết

• 5,945 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bộ đồng phục này đem so với áo dài thì cũng như mấy bộ yukata bằng viscose nhăn nheo mà mấy em phục vụ trong mấy nhà hàng Nhật ở Việt Nam mặc chào khách so với kimono thật. Tóm lại là đã thuê nhà thiết kế số 1 Việt Nam thì phải đẹp, phải khác những thứ có sẵn ở chợ, thế thôi. Chứ giờ trình ra ít người thích nhiều người chê thì làm sao mà bảo là có tài được, khổ ghê ấy.
    • 530 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mahina Xem bài viết
    Bộ đồng phục này đem so với áo dài thì cũng như mấy bộ yukata bằng viscose nhăn nheo mà mấy em phục vụ trong mấy nhà hàng Nhật ở Việt Nam mặc chào khách so với kimono thật. Tóm lại là đã thuê nhà thiết kế số 1 Việt Nam thì phải đẹp, phải khác những thứ có sẵn ở chợ, thế thôi. Chứ giờ trình ra ít người thích nhiều người chê thì làm sao mà bảo là có tài được, khổ ghê ấy.
    Thì rõ ràng k có tài mà, tư trước đến nay voi MH thiết kế chả có cái áo dài nào đẹp cả que mùa, hai lúa và già nữa. Chat biết có phải cocc k mà thiết kế như vậy cũng đc gọi là nhà thiết kế hàng đầu VN
    • 1,651 Bài viết

• 9,393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PANAN Xem bài viết
    Chỗ đậm đậm cho thấy bạn này có vấn đề về đọc hiểu.
    Ở trên tôi không khen mẫu quần áo mới (vì mình không phải là "chiên da" về thời trang) tôi cũng không chê nó. Vấn đề ở đây là cái mốt quần lửng đã thịnh hành trên thế giới hơn 30 năm rồi , nhưng ở VN khi mới thấy mode đó thì chê (hiểu chỗ này không? hiểu chưa?) Chứ không phải là mode đợi đến 30 năm sau mới thịnh hành, nó đã thịnh hành trên thế giới hơn 30 năm rồi, từ ngày đầu mới ra đời. (có thể thập niên 1990 VN mở cửa ra với thế giới nên mở mang đầu óc hơn chăng?)
    Có những cái ta khen nhưng thiên hạ chê hoặc ngược lại thiên hạ khen nhưng ta lại chê. Đó là chuyện bình thường. Bởi thế người Anh mới có câu tục ngữ: Thức ăn của người này là thuốc độc của người kia (One man's meat is another man poison).
    Người Hồi giáo thích cái model lụng thụng, trùm đầu của họ. Họ thấy đó là đẹp. Nhưng nhiều người trẻ tuổi ở Tây phương, nhất là bọn con gái, thì muốn cởi phăng cả, họ cười nhạo cái mode trùm đầu đó.

Đọc comment của bạn tôi nghĩ bạn là người chuyên về thời trang, hàng hiệu. Đúng không nhỉ?
    Ô hô bạn càng nói tôi càng thấy khả năng logic của bạn có vấn đề đấy. Bây giờ bạn lại bảo cái mốt đấy thịnh hành trên thế giới cả chục năm rồi mới về VN bị ng VN chê. Thế nó liên quan quái gì đến cái áo dài này? Cái áo dài Minh Hạnh này đã thịnh hành trên thế giới cả chục năm rồi à mà so sánh thế? So sánh logic quá đi

Thằng ngu nào chả biết là cái gì cũng có ng khen kẻ chê, làm gì mà cứ như triết gia thở ra chân lý thế Vấn đề là VN Airlines nó là hãng hàng không dân dụng phổ thông, nó cần càng nhiều khách càng tốt thì nó phải chọn hình ảnh, trang phục cho càng nhiều ng thích, nhiều ng khen càng tốt, hiểu chửa? Kể cả thức ăn của ng này là thuốc độc của ng kia như câu triết lý rỗng tuếch của bạn thì thằng Vn Airlines nó cũng phải chọn loại thức ăn nào mà mọi hành khách đều ăn được, chứ ko phải mang cả mắm tôm, trứng lộn lên máy bay bắt mấy ông khách Tây ăn rồi ng ta nhỡ có đau bụng thì kêu "Thức ăn của VN là bệnh tiêu chảy của ng Mỹ" như triết lý của bạn đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 522 Bài viết

• 1,938 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    gái Việt chân vốn đã vòng kiềng , mặc váy không ổn. áo dài là hợp , khác biệt các hãng nước khác.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

CHốt lại 1 câu :XẤU
    • 314 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn trông hơi thô thô ấy, ko nhẹn nhàng mềm dẻo
    • 233 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy bữa trước có bài MH nói là cổ áo dài đồng phục của VNA lần này là hình chữ VẠN mà.
    • 134 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

em thấy bộ đỏ cũ đẹp sang chảnh thế còn gì lại còn họa tiết trống đồng nữa, thướt tha yểu điệu nhìn là yêu, nhìn bộ này không ưng nổi
    ai nói gì thì nói em phản đối
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,842 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi trước thời còn sinh viên mình đi làm thêm ở một shop thời trang. Bà chủ là một Việt kiều Pháp chuyên thiết kế các mẫu trang phục bán cho khách nước ngoài. Có lần bà í mua một chiếc áo của Minh Hạnh thiết kế rồi may bán lại. Mẫu đó sản xuất nhiều đợt mà bán chạy lắm. Mình ấn tượng mãi. Mình cho rằng MH thiết kế không tồi. Nếu có dịp về VN chắc chắn sẽ ghé shop thời trang của Minh Hạnh mua ít đồ vì mình nghĩ tầm tuổi sồn sồn như mình mặc thời trang của ntk MH chắc rất hợp. Đồ của bà ấy thiết kế hơi già đối với các em ngoài 20.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 713 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi nhìn thì thấy giống bộ quần áo anh Masan mặc trong bộ phim Cô dâu 8 tuổi của Ấn Độ đang chiếu trên TodayTV
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4