TIN TÀI TRỢ.

NTK Minh Hạnh: 'Áo dài tiếp viên đạt chuẩn quốc tế'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,371 Bài viết

• 75,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Saddy Xem bài viết
    Gớm cứ làm như người dân ngu lắm, muốn trộ thế nào thì trộ chắc. Bao năm qua VN airline sử dụng cái áo dài đỏ không đạt chuẩn quốc tế ấy có thấy ai bị vấp vào tà áo hay ống quần bị ngã đâu, cũng như chưa thấy thống kê nào cho thấy áo quần bị nhăn nhúm do thay đổi áp suất, và lại càng chả thấy nó tích điện gây cháy nổ trên máy bay cả. Chị vừa phải thôi, nổ quá đáng ai chịu nổi. Cái gì mà toàn dân người ta đồng lòng bảo xấu thì cũng nên xem lại đi chị. Cố đấm mà làm gì.
    ừ công nhận đọc cái bài biện hộ của bà MH mà thấy ngứa tai ngứa mắt ko chịu được.
    Dân mình vốn vậy đó, ko bao giờ biết tiếp thu sự phê bình, góp ý. Trưng cầu ra chỉ muốn được khen một chiều. Lúc nào cũng khăng khăng ý tao là đúng và đúng nhất, tại chúng mài ko biết thẩm thấu cái đệp mà thôi.
    Thế nên ta mới bẩu ở VN đừng bao giờ bày đặt trưng cầu rân ý làm gì, trò mèo mửa!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 306 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Chỉ tội cho các em tiếp viên ,nhìn không còn thấy sự sang chảnh mà chỉ thấy sự quê mùa rẻ tiền.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,050 Bài viết

• 5,790 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DeutschevermisstVN Xem bài viết
    Mới đọc tít miệng tớ lẩm bẩm chưởi mụ này lại lấy "tiêu chuẩn quốc tế " ra để lòe dân chúng . Mà áo dài là sản phẩm chỉ dùng cho người Việt thì làm có cái gọi là chuẩn quốc tế cho sản phẩm áo dài.

Nhao vào đọc bài thì hóa ra là mụ ấy kêu là áo dài tiếp viên là trang phục bảo hộ lao động đáp ứng đủ quy chuẩn quốc tế .

Thêm mảnh vải chùm đầu và cái khăn loằng ngoằng vắt qua cổ rồi thòng xuống gối là thành cư dân Pakistan của bà Benjamin Bhutto .

Đặc biệt là cái quần làm xấu cả cái chân người mặc.....Phải lắc đầu phát nữa để vote cho bà Hạnh lộng ngôn hoang tưởng.

Quần áo bảo hộ lao động chứ gì. Vạt áo dài rộng thùng thình, chất liệu vải cứng nên trông giống cái tạp dề. Thêm mấy mảnh ghép tam giác nhọn ở cổ áo và vai gộp lại như có chiếc máy tiêm kích bay đang lao thẳng vào người đối diện.

Áo dài tạo nét cứng đờ, làm mất đi vẻ thon thả uyển chuyển cho người mặc - vốn là đặc điểm độc đáo mà mỗi chiếc áo dài phải có.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,651 Bài viết

• 9,394 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PANAN Xem bài viết
    Tôi không sành về thời trang hay có khả năng phê bình, thẩm mỹ nhưng thấy rằng:
    Tôi nhớ đầu thập niên 1980, ở VN bắt đầu có mốt quần phỏng theo tây phương (thực ra đông âu bắt chước phương Tây rồi VN bắt chước lại Đông âu). Mốt này ban đầu bị cho là dị hợm, chỉ có những cô gái trẻ và bạo mới dám chơi. Mấy cô có học thức dù chỉ mới ngoài 20 tuổi cũng chẳng dám chơi mốt này, cho là kỳ quái. Vì đã quá quen với loại quần dài và rộng tới gần chạm gót.

Nhưng bây giờ mấy quí bà U50 hay U 60 ai cũng mặc. Mốt quần rốt cục thọ hơn 30 năm.
    Trước đó, thập niên 1960 thì có mốt quần đáy trễ như hình dưới đây:
    images?q=tbn:ANd9GcT0ulip-pWIBldKGxmK__pjCfP0ZTfqHwJW22bBu6rfEzSs-Qxemg

Mốt này bị chê là lỗi thời vào thập niên 1970, bị thay thế bằng quần ống loe, quần xì gà , hay quần pat
    Đến thập niên 2000 thì mốt này lại được chuộng như bây giờ.

Nhà tạo mốt hay nhà nghệ thuật nào cũng bị ném đá, chê bai cả. Chỉ có thời gian mới chứng tỏ được. Ngay cả tranh Picasso thì với người này là tuyệt tác với người khác là vô nghĩa. Tương tự như nhạc classic chỉ hợp với một số người còn phần đông thích nhạc rock n'd roll hay pop, ballad nhẹ nhàng. Nghệ thuật thì vô chừng, khi mới có nhạc rock hay heavy metal thì ở VN bị mấy bác đạo đức phê phán những thứ đó không phải là âm nhạc, đó chỉ là gào rú , là âm thanh, tiếng động..... Thế nhưng với thời gian thì toàn thế giới đều chơi rock cả và heavy metal bây giờ cũng chỉ là một loại nhạc trong các loại âm nhạc cần nghiên cứu học hỏi mà thôi.
    Như bạn cũng đã nói là có những mẫu quần áo phải hàng chục năm sau ng ta mới thấy đẹp, những loại nhạc hàng chục năm sau ng nghe mới thấy hay. Vậy theo bạn VN Airlines cũng nên chịu sụt giảm giá trị hình ảnh thương hiệu vì cái đồng phục xấu hoắc này trong vài chục năm với hi vọng 30 năm nữa hành khách sẽ thấy nó đẹp à? VNA muốn gì, chứng minh mình là hãng hàng không có khả năng thiết kế thời trang đi trước thế giới vài thập kỷ và chỉ phục vụ gu thẩm mỹ cao siêu của số ít hành khách có con mắt nhìn trước thời đại, hay chỉ đơn giản là một hãng HK muốn phục vụ càng nhiều hành khách càng tốt với các tiếp viên mặc áo đẹp vừa mắt đại đa số hành khách?
    Thời trang nó cũng chia ra thời trang thiết kế và thời trang ứng dụng bạn ạ. Thật chẳng đâu như VN, mấy cô người mẫu ưỡn ẹo trên sàn đáng lẽ phải mặc đồ cao cấp thì lại mặc thứ đồ chả khác gì hàng Quảng Châu, còn mấy cô tiếp viên của 1 hãng hàng không dân dụng phổ thông thì lại phải mặc thiết kế thời trang độc, lạ, không thể copy và đột phá đi trước thời đại!!
    • 937 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái áo dài này mặc vô chả khoe được dáng gì cả, không thể hiện được sự mềm mại cần có của áo dài.
    Cái quần ống túm bị lộ đôi giày thô kệch, vạt áo thì ngắn, tà trước bị vểnh lên nữa chứ, nhìn hết ham mặc áo dài luôn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,143 Bài viết

• 6,220 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bộ mới bị chê nhiều vì:
    - Chất vải lởm, cứng quèo
    - Đường may cẩu thả, nhìn cái tà áo vẹo vọ là bít, em tự may tay cũng ra đc cái đường may thế này
    - Màu sắc nhợt nhạt, da VN thường ko trắng, hay bị tái, lên vùng áp suất cao lại càng nhợt nhạt, mặc cái màu xanh nhờ nhờ này rất phản da
    - Chả ra ôm chả ra thụng, may ko tôn dáng tí nào
    - Lại còn màn xẻ cổ để ra chữ Việt chứ, sao ko thêu mie nó chữ Việt lên ngực áo cho nó hoành tráng
    • 28 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

E thấy bộ thiết kế của NTK Minh Hạnh rất đẹp! Thể hiện phong cách sang chảnh nhưng mang cốt lõi tinh thần phục vụ của nhân viên quán ba đúng tiêu chí khách hàng là thượng đế !!!
    Sao không thấy thiết kế thêm nón cho tiếp viên để đảm bảo tính dân tộc nhỉ ?
    • 985 Bài viết

• 2,586 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Màu xanh của trời và màu vàng của đất....màu đất gì mà lạ thế?
    • 3,841 Bài viết

• 9,209 Được cảm ơn

Chả hiểu bà này tk áo dài gì mà chất vải cứng quèo, ko tôn dáng lại như bà nội trợ, đúng là tiện lợi trg cv nhưng đã là trang phục của TVHK thì phải đẹp, mát mắt để khi hành khách đc bay bổng trên chín tàng mây cũng sẽ đc thỏa mãn cả với cái đẹp trc mắt đại diện cho đất nc chứ. Cả chiếc áo dài đẹp mỗi cái cổ thì lại là ăn cắp của NTK Lê Thanh Phương
    http://www.tinmoi.vn/dong-phuc-moi-c...011347867.html
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

https://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

https://www.webtretho.com/forum/f233/.../#post33337468
    • 235 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

ko biết có phải do yêu cầu kĩ thuật của trang phụ bảo hộ ko mà chị MH đắp can 3 cái tam giác nhọn hoặt trên cổ làm mình cứ liên tưởng đên cái chân con gà. hehe
    • 28 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meToanAnh Xem bài viết
    Màu xanh của trời và màu vàng của đất....màu đất gì mà lạ thế?
    Má ơi đất màu vàng do bón phân tươi ạ
    • 1,805 Bài viết

• 9,019 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    nhìn màu xanh nhờ nhờ i như màu đồ bà đẻ trong Từ Dũ hahaha cô MH này thì thoai roài, thiết kế như hạch mà cứ làm ra vẻ bố đời thiên hạ. nhìn thiết kế của học trò cưng Ngọc Hân là biết thầy dạy ra làm sao roài. nẫu mề !!!

nhìn đồ zầy mà kiu 5* thì ko thể tin đc. chắc 5* so với chuẩn 10. đg may thì dúm dó, vải thì còng queo, màu thì mờ mịt, trông da cô nào cũng tai tái, bủng beo.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 11,347 Được cảm ơn

Khiếp! Nhìn quả đồng phục này không thể tưởng tượng nổi đây là nhà thiết kế thời trang hàng đầu VN. Quê, hai lúa, sến sẩm, cải lương... gì cũng đúng hết á...
    • 168 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Riêng em thì càng nhìn càng thấy đẹp ạ !
    Nothing Lasts Forever !
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,472 Bài viết

• 5,333 Được cảm ơn

10 người thì hết 11 ý chê cái áo này xấu. Mà thực ra thì nó quá xấu! Kêu 1 bà thợ may trong hẻm ngồi nghĩ ra cái kiểu áo dài cho mấy cô tiếp viên chắc còn đẹp hơn chị hai Minh Hạnh này nữa. Bà MH này chỉ được cái nổ chứ quần áo của bả design rất rẻ tiền, vải thì xấu hoắc lại mắc trên trời.

Có ai biết có anti group nào trên FB cho cái design của cái áo dài này hông, chỉ tui với, tui join vô chơi, hehe.
    • 748 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

ngày xưa nhìn vào tà áo dài đỏ thẫm thướt tha thanh lịch sang chảnh cụa mấy chụy tiếp viên hk ngẩn ngơ ao ước có ngài cũng ...được mặc đi cạnh mấy anh phi công đẹp chai lai hàn xẻng thế nào giờ nhìn vào chỉ mún khóc thét lên í
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 300 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Nghe các mẹ chê nhiều nhưng em thấy đẹp các mẹ đừng ném đá em nhé! Mỗi người 1 quan điểm 1 guu thẩm mỹ.
    Màu xanh gợi cảm giác dễ chịu, mát mắt, dịu dàng và thanh lịch. Đi máy bay mà suốt ngày thấy màu rực rỡ nhức mắt, đã mệt lại càng thêm đau đầu.
    Mẹ nào nói là 2 màu này khiến cho da của tiếp viên bị nhờ nhờ, em xin thưa là tiếp viên lúc nào cũng trang điểm. Nên chả bao giờ thấy được da thật của họ đâu mà lo da bị nhợt nhạt cả.
    Em không thể chê được chiếc cổ hình chữ V vì thiết kế rất đẹp. Thanh lịch và trẻ trung. Tạo cảm giác thoải mái khi mặc áo dài. Chắc mẹ nào hay mặc áo dài đều thấy là cổ áo dài truyền thống thít chặt vào cổ rất khó chịu. Đặc biệt là khi mặc thường xuyên và lâu dài.
    Có 1 điểm em thấy chưa hài lòng đó là chất liệu vải hơi thô và cứng. Có lẽ vì để thuận lợi cho việc may công nghiệp đại trà. Đây cũng là cải tiến dành cho doanh nghiệp. Tiết kiệm chi phí. Khi đưa ra thiết kế, NKT cũng phải quan tâm đến tính ứng dụng của sản phẩm dành cho doanh nghiệp. Như các mẹ thấy, các chất liệu để may áo dài mỏng thì thường có một số công đoạn phải khâu tay thì áo dài mới mềm mại và đẹp được. Nếu may máy sẽ rất xấu.

Nói chung là em thích thiết kế mới này. Thích theo kiểu đặt em vào làm hành khách thôi. Chứ để mặc thì chắc em ko đủ tiêu chuẩn.

Chỉ có điều em không thích thái độ của bà MH khi giải thích về mẫu thiết kế mới. Giải thích theo kiểu trực thượng. Giống như kiểu dìm hàng những người không đồng ý với quan điểm của bà ấy, rằng những người đó là chưa đi kịp thời đại là không có mắt thẩm mỹ...Rồi đem cái "Tiêu chuẩn quốc tế" gì gì đó ra làm bình phong. Hỏi ai biết đến cái tiêu chuẩn đó là gì mà đem ra lòe mọi người? Em chúa ghét những người dìm người khác xuống để tôn vinh mình lên.

Bộ đồng phục cũ của VNE cũng là do bà MH này thiết kế mà. Ban đầu cũng có người chê xấu nhưng rồi đa phần ý kiến vẫn là đẹp. Chứng tỏ bà này cũng có tài năng chứ không phải không có.
    Con đã lớn vẫn là con của mẹ
    Đi khắp bốn phương trời lòng mẹ vẫn yêu con!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 632 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Bộ này mà các chị chê là xấu á, theo tôi nó quá xấu chứ ko thể là xấu đc
    Quan Quan thư cưu
    Tại hà chi châu ...
    Yểu điệu thục mạng
    Quân tử hoảng hồn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy có mấy điểm khiến áo dài /bảo hộ lao động này xấu đó là:

1. Chất vải xấu, cừng quèo, khó cử động. Mình được mục sở thị nó rồi, nên nói co sách mách có chứng.

2. Áo may theo size nên có cả ưu và nhược điểm của loại dạng này đó là:
    - Ưu: Tiết kiệm chi phí (nhưng cái này cần xem lại, vì thực bản chất chi phí tiết kiệm không nhiều. Trước đây, tieếp iên vẫn may theo số đo). Bên cạnh đó, VNA vẫn được coi là 1 DN "giàu" thì liệu việc tiết kiệm chi phí ở khâu này cần thiết không?
    Hiện nay, rất nhiều hệ thống ngân hàng (có trụ sở, chi nhánh trên toàn quốc) vẫn may đo và nhà may/hãng may đến tận nơi để đo và trả hàng. Ví dụ như: mặt đất của sân bay, MB ...
    - Nhược: May theo size thì không thể nào "khớp" được với người. Nếu ở những dạng trang phục khác như chemise, váy thì còn đỡ còn áo dài thì cái nhược này không thể nào khỏa lấp được
    Ý kiến cá nhân của mình cho rằng: Minh Hạnh không đủ nhân lực, khả năng để "thầu" vụ này nên cố ý đưa phương án may theo size. Chứ phương án này áp dụng cho VNA thì ko phát huy được ưu mà toàn nhược

3. Màu sắc áo, Màu vàng và màu xanh thì ko hẳn là xấu. Màu sắc thì mỗi người mỗi tính nhưng:
    - Áo in chìm nhưng kỹ thuật in hạn chế, họa tiết lại nhỏ nên khi nhìn từ xa hoặc nhìn qua (vì ko khách hàng nào dí mặt vào ngực tiếp viên để ngắm) thì nhìn như chấm bi (ko có cái hàm ý chị MH bịa ra) và nhìn cái áo không "nuột"
    - Áo pha những đoạn bóng và mờ ko tinh tế nên nhìn dởm dít
    - Với kỹ thuật của ta thì 1 thời gian, những cái màu nhạt như xanh, vàng sẽ đổ màu/xuống sắc nên áo sẽ ẽo ợt, cháo lòng ngay. Đây là đồng phục, mặc hàng ngày nên tần suất giặt sẽ nhiều. Nhưng sắc màu đậm, đơn sác như áo cũ sẽ ít bị hơn.

4. Kiểu dáng: Quá xấu, chưa kể bảo cần nhanh gọn mà lại làm tà xòe thì ko hiểu nhanh gọn thế nào
    • 6,908 Bài viết

• 12,612 Được cảm ơn

Tôi thấy áo này chí ít đẹp hơn áo dài c MH may cho đại biểu APEC, nó vẫn cứng còng nhg đỡ nhăn nhúm hơn.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4