Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nỗi xấu hổ cùng ba lời khuyên của cựu bộ trưởng Trần Xuân Giá

• 6 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 456 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Lúc NH mời tham gia HĐQT thì nhận lời, giờ đến lúc tù tội thì lại ra giọng đạo đức. Ai chả biết nó cho ông làm để quan hệ, ông có tài năng mẹ gì đâu mà dạy đời. Tư cách ông bộ trưởng ko bằng 1 thằng chủ tư nhân !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 160 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Tóm lại quan chức nhà nước éo bao giờ có câu dám làm dám chịu, sao ko bảo vệ đến cùng việc mình làm là đúng mà nói những câu đớn hèn thế !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,077 Bài viết

• 8,025 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sun911 Xem bài viết
    Lúc NH mời tham gia HĐQT thì nhận lời, giờ đến lúc tù tội thì lại ra giọng đạo đức. Ai chả biết nó cho ông làm để quan hệ, ông có tài năng mẹ gì đâu mà dạy đời. Tư cách ông bộ trưởng ko bằng 1 thằng chủ tư nhân !
    Bạn này nói chuẩn này. Ông này làm quan, ăn no căng rồi mà vẫn còn tham, về hưu vẫn còn muốn ăn tiếp, ăn theo cái tiền sử quan chức của ông. Thế mà giờ dạy đời nghe chướng quá. Đừng bạn nào nói ông ta chỉ dạy con nên muốn dạy thế nào thì là việc của ông ta vv nhé. Ông thích dạy con thì đóng cửa dạy là được rồi, gì mà lại Bô bô lên báo thế này, thì chả còn là dạy con. Trong khi cũng hok đủ tư cách để dạy thiên hạ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất tâm đắc với lời khuyên của bác, nó cũng na ná như lời khuyên của người ông quá cố của tui.
    Sau khi đã nếm đủ mùi đắng cay với chế độ, ông chỉ dặn con cháu rằng.
    "Tuyệt đối không làm bất cứ công việc gì liên quan đến chính quyền. Hãy làm công việc gì mà chế độ nào cũng cần và phải nhớ là làm cho thật giỏi nghề mình đã chọn. Tiền mất giá, đất có thể bị tịch thu, vàng là vĩnh cửu"
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Rất tâm đắc với lời khuyên của bác, nó cũng na ná như lời khuyên của người ông quá cố của tui.
    Sau khi đã nếm đủ mùi đắng cay với chế độ, ông chỉ dặn con cháu rằng.
    "Tuyệt đối không làm bất cứ công việc gì liên quan đến chính quyền. Hãy làm công việc gì mà chế độ nào cũng cần và phải nhớ là làm cho thật giỏi nghề mình đã chọn. Tiền mất giá, đất có thể bị tịch thu, vàng là vĩnh cửu"
    Câu đúc kết của ông bạn mới thực sự là ĐÚC KẾT cho tất cả vì nó đúng ở mọi thời, với mọi người. Ông của bạn cũng ko hề khuyên là "hãy đi làm thuê" hay "hãy đi làm chủ" mà chỉ nói là LÀM CHO THẬT GIỎI NGHỀ MÌNH ĐÃ CHỌN, rất chí lý và mang tính tổng quát, luôn luôn đúng.! Nói như vậy ko thể ai bắt bẻ vào đâu được!

Còn cái ông Giá ziếc kia làm quan nhà nước thiên đường, tài cán chưa thấy đâu, chỉ thấy ăn đầy mồm đầy miệng, tiêu 10 đời chưa hết, con cái toàn gửi học Anh với Mỹ, hết chức thì mới bắt đầu mở miệng kể lể nọ kia.... thì cái đúc kết của ông ta chỉ thấy rởm đời, nhất là cái câu khuyên "hãy đi làm thuê", thấy giả tạo, khắm lằm lặm!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 465 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lão Lưu Trọng văn văn nô bồi bút.Lúc ông Giá còn đương chức đương quyền thì xun xoe nịnh bợ,giờ người ta sa cơ lỡ vận lại đapj thêm 1 cái nữa.Ông ý khuyên thế là hoàn toàn đúng,vì ông ý biết rõ hơn ai hết cái thối nát của xứ u tì.
    • 80 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiHanoi2013 Xem bài viết
    Bạn này nói chuẩn này. Ông này làm quan, ăn no căng rồi mà vẫn còn tham, về hưu vẫn còn muốn ăn tiếp, ăn theo cái tiền sử quan chức của ông. Thế mà giờ dạy đời nghe chướng quá. Đừng bạn nào nói ông ta chỉ dạy con nên muốn dạy thế nào thì là việc của ông ta vv nhé. Ông thích dạy con thì đóng cửa dạy là được rồi, gì mà lại Bô bô lên báo thế này, thì chả còn là dạy con. Trong khi cũng hok đủ tư cách để dạy thiên hạ.
    thím này đánh mùi thum thủm là chạy vô hít hà, cuối tháng lòn cúi nhận 3 chai nha thím
    • 304 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sun911 Xem bài viết
    Ôi sợ thật, tôi chẳng biết chị giỏi giang tài năng ntn mà dám mở mồm chê người ta như thế. Chẳng phải chị mà đến cả bố chị cũng chưa chắc trình độ bằng ông này. Còn nói về vấn đề tham nhũng, chị biết được gì thì thử kể xem nào xem ông í làm gì mà chị coi thường như thế. Tôi sợ nhất những người mở mồm là chửi bới, miệt thị, chỉ biết moi móc người khác. Những người như thế cuộc sống thường là không thuận lợi cho nên họ nhìn cuộc sống rất tiêu cực.

Tôi thì không biết về góc khuất của ông nhưng với một con người mà sự nghiệp đạt đến tầm bộ trưởng BKHDT như ông, thì tài năng và trình độ cũng không phải bình thường.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 160 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_con_xinh Xem bài viết
    Ôi sợ thật, tôi chẳng biết chị giỏi giang tài năng ntn mà dám mở mồm chê người ta như thế. Chẳng phải chị mà đến cả bố chị cũng chưa chắc trình độ bằng ông này. Còn nói về vấn đề tham nhũng, chị biết được gì thì thử kể xem nào xem ông í làm gì mà chị coi thường như thế. Tôi sợ nhất những người mở mồm là chửi bới, miệt thị, chỉ biết moi móc người khác. Những người như thế cuộc sống thường là không thuận lợi cho nên họ nhìn cuộc sống rất tiêu cực.

Tôi thì không biết về góc khuất của ông nhưng với một con người mà sự nghiệp đạt đến tầm bộ trưởng BKHDT như ông, thì tài năng và trình độ cũng không phải bình thường.
    Ôi zào, muốn gọi đầu tư nước ngoài thì bị nó ép làm cái Luật DN và nhặt của TQ về chứ có gì đâu. Riêng tôi thấy người làm ra luật DN mà lại nói câu đó chứng tỏ một sự ... hèn hạ, kinh tế tư nhân phải là trụ cột kinh tế chứ còn ai vào đây nữa !
    Ai từng làm Sở/Bộ KHĐT đều biết độ thối của nó, chị cứ việc bưng bô cho quan chức nếu chị muốn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 12 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sao bác ko khuyên thế lúc bác còn làm Bộ trưởng hay Chủ tịch NH ? Bây giờ bác nói thế khác gì trẻ con chơi trò ét-tăng khi bị thua ?!
    Lạ cái là các bác sau khi hết chức vụ thì ăn nói hùng hồn, lúc đương chức thì ... !
    Thôi bác cứ chửi thẳng bọn quan chức ... như bác toàn bọn như sh!t cho xong !
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 841 Bài viết

• 1,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toom*mi Xem bài viết
    Con gái và con rể của bác Giá quán triệt tư tưởng 3 không này của bác lâu rồi.
    Con gái Bác làm cho cty dầu của Anh, con rể là giảng viên đh bk nhưng hình như ko đi dậy nữa phải ko bạn ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 696 Bài viết

• 1,395 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chicken8_2 Xem bài viết
    Con gái Bác làm cho cty dầu của Anh, con rể là giảng viên đh bk nhưng hình như ko đi dậy nữa phải ko bạn ?
    Con gái làm cho một tổ chức quốc tế lớn còn con rể vẫn dạy học bình thường, được sinh viên rất yêu vì bạn ấy chuyên môn giỏi, tính tình vui vẻ trẻ trung. SV còn lập cả fanpage trên fb cho thầy cơ ạ.
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 72 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Bác Giá khuyên đúng quá còn gì. Ở cái đất nước này thằng nào muốn giầu, muốn làm ông chủ thì phải liên quan đến chính trị. Chính trị là sự khốn nạn, nay được mai thua, gặp thời thì phất lên như diều, hết thời thì bị đạp xuống đất bẹp dí. Vì thế nói thẳng là càng leo được cao trong hệ thống chính trị thì càng phải khốn nạn. Vì thế những thằng nào khốn nạn nhất mọi người đều biết là ai rồi đấy. Ở VN hiện nay các đại gia kinh tế và các chính trị gia bắt tay nhau rất chặt và thao túng toàn bộ các lĩnh vực. Miệng thì hô hào vì dân, vì nước, dân làm chủ, dân là gốc v.v... toàn những lời sáo rỗng, lừa đảo bịp bợm.
    • 1,170 Bài viết

• 2,828 Được cảm ơn

Những lời khuyên thật đúng với hoàn cảnh ở VN. Đọc bài báo này mà thấy ông tác giả là 1 tên hèn, bới long tìm vết. Đọc nữa bài mà phát ói.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,123 Bài viết

• 5,326 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_mac Xem bài viết
    Lời khuyên của ông Giá hoàn toàn đúng, 3 cái việc trên việc nào cũng khiến người ta trước sau gì cũng phải phạm pháp, luồn cúi, đánh mất sự tự trọng của bản thân
    Đúng vậy. Ba lời khuyên đó có được sau khi đã trải qua bao nhiêu sóng gió, thăng trầm, trải nghiệm chán ra rồi.

Cho tớ góp 1 cục đá ném cái thằng viết bài cái. TSB nó, nịnh bợ cũng vừa phải, nó chả ngu đâu, bợ đỡ thôi, haizzz. XH này, toàn chỉ những loại giỏi nịnh, giỏi luồn cúi, chả còn chút tự trọng, đạo đức nào thì lên thôi.
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 3,400 Bài viết

• 9,635 Được cảm ơn

Ở VN ngta rất thích đánh hội đồng, nhất là báo chí, nhiều khi chưa biết đầu cua tai nheo thế nào nghe bài báo viết là chửi chửi và chửi, ném cho chết. Vụ bác giá và Bầu K chưa hẳn là cứ nghe theo báo viết là đủ. Có thể nó là "bài" mà ai đó dùng vào giai đoạn đó, bản chất có thể khác đến 180 độ. Nhưng thôi, chấp nhận làm, chấp nhận chịu, vì đã ngồi trên lưng hổ rồi, cuộc chơi là phải vậy.
    Bạn nào nói sao k khuyên con khi còn làm bộ trưởng..., báo cũng đâu biết chính xác bác ấy khuyên con lúc nào mà nói vậy. Thông thường, sau khi đã thấm đẫm những kn xương máu, thì những lời khuyên của ng ông ng cha đưa ra cho con cháu mới là gan ruột vì nó là đúc rút từ cuộc sống của chính sinh mạng đó, bởi ngta cha ng ông đó chỉ muốn con cháu mình được bình an khi mình k còn sức mà che chở cho nó nữa. Bớt chửi đi các bạn ạ.
    #HOADONKHONGHA
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 841 Bài viết

• 1,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ty&Bong Xem bài viết
    Con gái làm cho một tổ chức quốc tế lớn còn con rể vẫn dạy học bình thường, được sinh viên rất yêu vì bạn ấy chuyên môn giỏi, tính tình vui vẻ trẻ trung. SV còn lập cả fanpage trên fb cho thầy cơ ạ.
    ủa bạn này hình như là bạn với a con rể ah. Nói chung trong gia đình quan chức mà nhà bác này có con gái và con rể như vậy là làm theo lời khuyên của bố rồi --> ko tham gia chính trị.
    • 133 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Ở vn hay có câu thứ nhất hậu duệ thứ nhì quan hệ, thứ ba tiền tệ, ko có ba thứ đấy mà muốn chui vào hệ thống chính trị để thăng tiến, làm chủ doanh nghiệp thì hơi khó.
    Bác Giá khuyên vậy là chí lý quá rồi. Ông Văn kia tát nước theo mưa bôi xấu người khác như vậy thì cũng chả ra thể thống gì cả

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 287 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Mình nhớ cách đây mấy năm có đọc một bài báo, Bác Kiệt có khuyên con trai Bác Duẩn là: Làm gì cũng được nhưng đừng làm thủ tướng! Chẳng phải tự nhiên mà cố thủ tướng đáng quý của chúng ta lại khuyên người khác như vậy đâu ạ!
    • 287 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Mình có nhớ trước đây có một anh bạn nói chuyện với mình rẳng: Người có tướng làm quan( tham gia làm chính trị), phải là người có hai chân lông mày rất gần với nhau. Vì người có tướng này là những người bất chấp mọi thủ đoạn và sẵn sàng bán rẻ người khác, cho dù người đó là ai, để lật đổ họ và thỏa mãn tham vọng của mình bằng mọi giá!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2