Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nối thành công cánh tay bị đứt rời của cháu bé 18 tháng tuổi

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.13K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bác sĩ Viện Chấn thương chỉnh hình (Bệnh viện Trung ương Quân đội 108) vừa nối thành công cẳng tay bị bậc chuyển động cầu thang máy nghiến đứt rời của một cháu bé 18 tháng tuổi.
    Khoảng 8 giờ ngày 4/6, cháu Thân Quốc Long đang chơi cùng mẹ tại siêu thị cửa khẩu Tân Thanh (Lạng Sơn) đã bị bậc chuyển động cầu thang máy nghiến đứt hoàn toàn cẳng tay trái. 13 giờ cùng ngày, cháu Long được chuyển đến Viện Chấn thương chỉnh hình (Bệnh viện Trung ương Quân đội 108). Tại Khoa Phẫu thuật chi trên và vi phẫu thuật (B1-2), cháu Long được khẩn trương hoàn thành các thủ tục xét nghiệm và hội chẩn, 13 giờ 30 phút cháu Thân Quốc Long được đưa lên bàn mổ cấp cứu.
    Kíp phẫu thuật gồm: TS Nguyễn Thế Hoàng, Chủ nhiệm khoa; các bác sĩ Thoan, Tuấn Anh và các cộng sự. Các phẫu thuật viên đã thực hiện chuẩn xác hàng loạt các thao tác phức tạp ở trình độ rất cao như: cắt lọc mỏm cụt vết thương, nối vi phẫu mạch máu, dây thần kinh...
    Sau hơn sáu giờ làm việc khẩn trương, liên tục của các thầy thuốc, cẳng tay và bàn tay của cháu Long dần hồng hào và ấm áp, ca mổ đã thành công.
    Và sau ba tuần điều trị, cánh tay của cháu Long đã liền sẹo hoàn toàn.

Các bác sỹ viện 108 quá tuyệt,quá giỏi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thật tuyệt! ! !
    xn6fye
    Tin_Yêu!
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Nghĩ thấy thương em bé quá - may mà bs kịp thời cứu giúp có trách nhiệm, không thì....
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 3,509 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

Giá mà tất cả các bác sĩ nào cũng có tinh thần trách nhiệm cứu người như thế!
    xJMSp7

xF6zm7
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Theo tin này thì tay trái của em bé sẽ ngắn hơn tay phải 4cm, nhưng như thế cũng là quá tốt rồi các mẹ nhỉ, thương em bé quá

Một cháu bé đứt rời cẳng tay do đi thang cuốn

Do chơi ở thang cuốn một mình, cháu Thân Quốc Long, 18 tháng tuổi, trú tại Lạng Sơn, bị ngã, khiến thang nghiến đứt rời cẳng tay trái. Cháu đã được phẫu thuật nối tay thành công tại Bệnh viện 108 (Hà Nội).

Tai nạn xảy ra khi bé Long lạc mẹ tại chợ Tân Thanh. Bé chơi một mình tại thang cuốn và bị ngã, thang nghiến đứt rời cẳng tay trái của bé. Ngay sau khi được sơ cứu tại Bệnh viện Tân Thanh (Lạng Sơn), bệnh nhân được chuyển về Bệnh viện 108 cùng với cẳng tay đứt rời đựng trong thùng đá lạnh, vết thương bị nhiễm bẩn...

Trong 6 giờ phẫu thuật, các bác sĩ đã cắt bớt 4 cm không thể phục hồi ở tay trái của bé, nối các cơ và dùng kỹ thuật vi phẫu nối mạch máu. Ca phẫu thuật đã thành công. Hiện vết thương ở cánh tay bị đứt của bé Long đang liền sẹo. Tuy nhiên, sau khi phục hồi, cánh tay trái của bé sẽ ngắn hơn tay phải do bị cắt gọt bớt 4 cm.

Các bà mẹ khi cho con đi chơi tại siêu thị hay các trung tâm mua sắm nên cẩn thận với thang cuốn. Thường các em bé rất thích chơi với loại thang này, nhưng nếu bố mẹ không đi kèm để giữ, tai nạn nghiêm trọng như trên có thể xảy ra.

(Theo Tuổi Trẻ)
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vừa đọc tin này trên Vnexpress. Hãi thật đấy, mình không hình dung được tại sao đi thang máy mà có thể xảy ra tai nạn nguy hiểm như thế. Bé nhà mình rất thích đi thang máy loại này, chắc bé nhà các mẹ cũng vậy. Từ bây giờ các mẹ phải cẩn thận hơn khi cho con đi bằng thang máy nhỉ.
    Các mẹ vào đây đọc nhé.

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Doi...6/07/3B9EB722/
    • 14 năm
    • 490 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Hôm qua em cũng vừa đọc tin này. Thương em bé quá, chắc là đau chết ngất đi mất, mà mới bé tí teo, hơn Nhím nhà em có 1 tháng.
    Ma không hiểu thang cuốn sao lại nguy hiểm thế nhỉ. Nếu thế thì các nhà sản xuất và lắp ráp thiết bị này phải có cảnh báo nguy hiểm chứ nhỉ. Em thấy ở các siêu thị không hề có biển cảnh báo nào về sự nguy hiểm chết người này cả.
    May mà y học hiện đại, các bác sĩ giỏi và có trách nhiệm. Nhưng vẫn thương bé Long quá đi thôi.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 796 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Em không hiểu thanh máy nghiến tay cháu ở vị trí nào nhỉ? Có mẹ nào biết không nói ra để các mẹ khac phòng tránh với
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me So
    Các bác sĩ Viện Chấn thương chỉnh hình (Bệnh viện Trung ương Quân đội 108) vừa nối thành công cẳng tay bị bậc chuyển động cầu thang máy nghiến đứt rời của một cháu bé 18 tháng tuổi.

Các bác sỹ viện 108 quá tuyệt,quá giỏi
    Susu ơi cẳng tay tức là ở gần phần nách đúng ko nhỉ, chị cũng chưa hình dung. Thang cuốn sẽ nghiến thế nào nhỉ???? có phải ng đi tay ở lại ko. VD như bé cứ nắm bàn tay vào đâu đó cố định còn thang thì cứ đi... co phải thế ko
    Sợ thật đấy........
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 14 năm
    • 490 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML
    Susu ơi cẳng tay tức là ở gần phần nách đúng ko nhỉ, chị cũng chưa hình dung. Thang cuốn sẽ nghiến thế nào nhỉ???? có phải ng đi tay ở lại ko. VD như bé cứ nắm bàn tay vào đâu đó cố định còn thang thì cứ đi... co phải thế ko
    Sợ thật đấy........
    Chị ơi, vào đây mà xem này: http://www9.dantri.com.vn/Sukien/2006/6/126634.vip

Phần bị đứt ở bên dưới khuỷ tay em bé chị ạ.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi
    Chị ơi, vào đây mà xem này: http://www9.dantri.com.vn/Sukien/2006/6/126634.vip

Phần bị đứt ở bên dưới khuỷ tay em bé chị ạ.
    Cảm ơn em chị đã nhìn thấy. Nhưng chị quả thực ko dám nhìn kỹ hơn
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 796 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thật thương bé nhưng cũng may mắn quá, các bác sĩ giỏi thật, mà mẹ của em bé cũng đã kịp thời xử lý cho phần tay bị rời vào thùng đá, nếu không biết thì có khi cháu đã bị mất luôn cánh tay đó. Qua đây cũng là một bài học kinh nghiệm, hôm nào đi cầu thang cuốn mình phải đế ý xem cái phần có thể nghiến được tay của trẻ nằm ở đâu. Hay chỉ ở Lạng Sơn mới có thang máy kiểu vậy????
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thang máy kiểu gì mà sợ quá nhỉ? Con bé bỏng vậy mà đã phải chịu sự đau đớn ngoài mức tưởng tưởng, mình đọc tin mà cũng thấy rất đau rồi thương bé quá đi thôi, nhưng may mắn đã đến với bé mặc dù chưa chọn vẹn lắm, các bác sỹ 108 giỏi quá :1:
    :1: Không đâu bằng nhà mình :1: