Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nỗi niềm lấy chồng “giai phố cổ”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 224 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,971 Bài viết

• 11,775 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lizay Xem bài viết
    Zai phố hàng 10 thằng thì 9,5 thằng vơ vỉn
    Thừa con gái cũng k gả cho bọn í
    Đừng GATO
    Tay của HY

1382398_10202386288763369_112567223_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,773 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Zai phố hàng 10 thằng thì 9,5 thằng vơ vỉn
    Thừa con gái cũng k gả cho bọn í
    Ko phải đâu chị ơi ... Zai phố Hàng nhưng mà Cổ như thằng Hy thì vớ vỉn thật

Zai phố Hàng, nhưng mà là phố Cũ như em mới là đáng để gả con gái cho này . Như nhà em nhé, con một, bố Đảng viên, mẹ hiền nhất xóm, nhà em rộng lắm, có 2 cái cửa hàng cho thuê lận. Thực ra em chỉ có 1 yếu điểm là sợ ma thôi, tối tối một mình em một tầng, bao la bát ngát, sợ kinh đi đc
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,013 Bài viết

• 3,668 Được cảm ơn

Tớ là tớ nói thật chứ ga to với ga bé gì
    Tớ đây này, nhan sắc thuộc dạng chị em thị Nở thôi, nhưng 1 anh HB mê mệt bên cạnh có a HN quay quắt
    mặt tiền nahf a nào cũng đá bóng nhảy dây nhá, nhưng còn lâu, cho k biếu thêm tớ vẫn lắc
    bi g mà có cả 2 a 2 cái mặt tiền í và thêm 2 thằng người bằng vàng bằng 2 a í tớ cũng cahr ham

Dời này ngu gì mà vơ zai phố hàng chứ, toàn cái đấm thì thiếu cái đá thì thừa
    tớ về quê tớ lấy a thợ cối, đời hơi bị sướng
    :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,971 Bài viết

• 11,775 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad & Mom Xem bài viết
    Ko phải đâu chị ơi ... Zai phố Hàng nhưng mà Cổ như thằng Hy thì vớ vỉn thật

Zai phố Hàng, nhưng mà là phố Cũ như em mới là đáng để gả con gái cho này . Như nhà em nhé, con một, bố Đảng viên, mẹ hiền nhất xóm, nhà em rộng lắm, có 2 cái cửa hàng cho thuê lận. Thực ra em chỉ có 1 yếu điểm là sợ ma thôi, tối tối một mình em một tầng, bao la bát ngát, sợ kinh đi đc
    khoe phô thế nhỉ:Sigh::Sigh:
    Tay của HY

• 2,452 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

mình phố cổ nè. đã từng lên abos hẳn hoi nhé. nhà 11m2 có tận 6 mống. hi hi hi. chật nhưng vui lắm, vấn đề chỉ phát sinh khi lứa mình lấy vợ gả chồng thôi. mang tiếng nhiều tỷ đấy nhưng chia 5 xẻ 7 lại chẳng được bao nhiêu. mua nhà cũng chẳng nổi hơn nữa cũng chẳng biết mua nhà khác làm gì kiếm cơm nữa......... nói chung là kinh khủng lắm ah
    EPUop7 6Cf3p7 2VHbp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,721 Bài viết

• 7,826 Được cảm ơn

zai phố cổ toàn thằng bẩn đời, vớ vẩn, cao ba nhá
    thấy chưa ... kao 3 nhá chưa ... phố cổ làm gì có nhà nào to thế ... chỉ toàn mấy thằng chém gió thôi
    thôi, tóm lại là toàn đồn đại vớ vẩn thôi, huyền thoại thôi, ko có thật đâu
    Chú lày lói chỉ đc cái chuẩn giở lên :Laughing:
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • 2,971 Bài viết

• 11,775 Được cảm ơn

Tớ là tớ nói thật chứ ga to với ga bé gì
    Tớ đây này, nhan sắc thuộc dạng chị em thị Nở thôi, nhưng 1 anh HB mê mệt bên cạnh có a HN quay quắt
    mặt tiền nahf a nào cũng đá bóng nhảy dây nhá, nhưng còn lâu, cho k biếu thêm tớ vẫn lắc
    bi g mà có cả 2 a 2 cái mặt tiền í và thêm 2 thằng người bằng vàng bằng 2 a í tớ cũng cahr ham

Dời này ngu gì mà vơ zai phố hàng chứ, toàn cái đấm thì thiếu cái đá thì thừa
    tớ về quê tớ lấy a thợ cối, đời hơi bị sướng
    thôi đừng chém đi, nhà 2 thằng đới cộng lại hơn 80 tỷ đới, chả gật lia lịa í còn chảnh
    Tay của HY

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,013 Bài viết

• 3,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tran-Quan-Hy Xem bài viết
    thôi đừng chém đi, nhà 2 thằng đới cộng lại hơn 80 tỷ đới, chả gật lia lịa í còn chảnh

80 tỉ thì cũng chỉ để mua kim nhể ốc dần ah
    • 1,773 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

làm gì đến, nhà tôi bọn BĐS Nụ Cười nó trả 25 tỷ thôi, nhưng cũng chả bán, có cần gì nhiều tiền thế đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,013 Bài viết

• 3,668 Được cảm ơn

25 tỉ mà lên đầy gào lên, rách ruột
    • 2,971 Bài viết

• 11,775 Được cảm ơn

làm gì đến, nhà tôi bọn BĐS Nụ Cười nó trả 25 tỷ thôi, nhưng cũng chả bán, có cần gì nhiều tiền thế đâu
    anh nói thiếu, cái đoạn cuối nhà anh, cái chỗ sân chung mà 100 m í, bọn nó chẳng trả anh 40 tỉ riêng chỗ đó còn gì, chính anh kể tôi nghe còn gì, anh lại giả vờ khiêm tốn rồi:Smug:
    Tay của HY

• 1,773 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

anh nói thiếu, cái đoạn cuối nhà anh, cái chỗ sân chung mà 100 m í, bọn nó chẳng trả anh 40 tỉ riêng chỗ đó còn gì, chính anh kể tôi nghe còn gì, anh lại giả vờ khiêm tốn rồi:Smug:
    làm gì có sân chung, một mình nhà tôi 1 biển số nhà mà, ông nhầm người rồi, tôi chả bao giờ chơi với dân phố cũ cả
    • 1,851 Bài viết

• 2,214 Được cảm ơn

Ối, Bọn BĐS toàn mấy đứa môi giới ma cô mồm mép trơn tuồn tuột. 25 tỷ chỉ mua được cái toa lét của phố cổ thôi.
    Bảo nó về khu vực hoàng mai, 25 tỷ mua nhòe, ít nhất cũng đc 2 chục mét, xây nhà 10 tầng ở mãi ko hết cả cầu thang máy đi lên đi xuống cả ngày.
    Tết tết tết đến zồi
    • 1,848 Bài viết

• 4,226 Được cảm ơn

Haizz. Bài báo này cứ như truyện trào phúng của Hồ Anh Thái ý. Nhân vật nam trong truyện chắc hậu duệ của làn sóng về HN sau thời kỳ đánh tư sản 54.

Trong thực tế, không có nhiều gia đình ở khu phố cổ này giữ được toàn bộ diện tích nhà của mình mà không bị nhà nước lúc đó tống vào thêm mấy hộ để ở ghép.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,013 Bài viết

• 3,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mourthetoimocxopali Xem bài viết
    Ối, Bọn BĐS toàn mấy đứa môi giới ma cô mồm mép trơn tuồn tuột. 25 tỷ chỉ mua được cái toa lét của phố cổ thôi.
    Bảo nó về khu vực hoàng mai, 25 tỷ mua nhòe, ít nhất cũng đc 2 chục mét, xây nhà 10 tầng ở mãi ko hết cả cầu thang máy đi lên đi xuống cả ngày.

Này, chị đừng đụng chạm nhá, nhà tôi ở Hoàng Mai đấy
    nhưng 2 thằng phố cổ cho tôi k thèm nhá
    Tôi về về lấy a thợ cối Hoàng Mai nhá, chị có mà rooling:
    • 2,971 Bài viết

• 11,775 Được cảm ơn

làm gì có sân chung, một mình nhà tôi 1 biển số nhà mà, ông nhầm người rồi, tôi chả bao giờ chơi với dân phố cũ cả
    ơ thế cái mảnh đất anh chỉ tôi đi thẳng vào, anh mua nốt rồi àh, anh thâu tóm hết rồi àh, thảm nào anh 1 mình một tầng , rộng mênh mông là phải

hí hí xợ
    Tay của HY

• 1,851 Bài viết

• 2,214 Được cảm ơn

Này, chị đừng đụng chạm nhá, nhà tôi ở Hoàng Mai đấy
    nhưng 2 thằng phố cổ cho tôi k thèm nhá
    Tôi về về lấy a thợ cối Hoàng Mai nhá, chị có mà rooling:
    Ối, em chả dám mơ anh Phó Cối Hoàng Mai đâu.
    Em thích làng thợ mộc Nam Định cơ
    Mấy anh phố cổ, cái gì ko cổ, cái cần Tân, lại Cổ.
    Nhà tốn tiền buôn chỉ lắm. Nhấc lên nhấc xuống chơi cả ngày đc
    Tết tết tết đến zồi
    • 2,971 Bài viết

• 11,775 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mourthetoimocxopali Xem bài viết
    ối lộ mặt 1 bà ma cô môi rới nhá, nói xấu phố cổ để đẩy đất ở quê mình lên giá đây này, tưởng gì, trò này chơi suốt rùi nhá :Battin ey:

chỗ xóm liều đầm lầy đấy, đổi lấy 3 nồi bánh chưng , ok hem, gật thì báo nhanh, không đổi í đấy nhá
    Tay của HY

• 1,851 Bài viết

• 2,214 Được cảm ơn

Xin phép cả nhà, em lạc đề 1 tí
    Về nhà đi em :Sad:
    Tết tết tết đến zồi
    • 1,851 Bài viết

• 2,214 Được cảm ơn

ối lộ mặt 1 bà ma cô môi rới nhá, nói xấu phố cổ để đẩy đất ở quê mình lên giá đây này, tưởng gì, trò này chơi suốt rùi nhá :Battin ey:

chỗ xóm liều đầm lầy đấy, đổi lấy 3 nồi bánh chưng , ok hem, gật thì báo nhanh, không đổi í đấy nhá
    Biến.
    Khối đứa xin nhập hộ tịch về đây giá 20 tỷ chị chưa duyệt đấy. Đấy mới là nhập khẩu, chứ chưa có tiền đất đâu
    BIẾN
    Tết tết tết đến zồi