Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nơi ngủ trưa cho nhân viên ở các công ty nước ngoài

• 4.41K Lượt chia sẻ
  • 26.4K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,274 Bài viết

• 5,984 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nơi ngủ trưa cho nhân viên ở các công ty nước ngoài

Các hãng lớn như Google, Huffington Post... quan niệm, việc nghỉ ngơi giữa giờ sẽ giúp nhân viên làm việc hiệu quả hơn nhiều.

Ngày càng nhiều công ty ở châu Âu và Mỹ đánh giá, việc ngủ trưa ở văn phòng có ích với sức khỏe của nhân viên và tăng năng suất lao động. Họ sẵn sàng đầu tư xây dựng các khu nghỉ ngơi tiện nghi. Chiếc ghế ngủ đặc biệt giúp nhân viên có thể ngủ trong tiếng nhạc du dương với mức giá từ 8.900 trở lên đã được Google, Procter & Gamble đầu tư.
    Theo Today, nhiều người quan điểm việc ngủ ở cơ quan thể hiện sự lười biếng. Trước đây, lãnh đạo của Huffington Post cho rằng làm việc ngày đêm mới đem lại thành công. Tuy nhiên, họ đã nhận ra, chỉ cần giấc ngủ trưa 20 phút cũng tạo ra sự khác biệt lớn. Tờ báo uy tín này đã xây dựng hai phòng thư giãn lớn cho các nhân viên của mình.
    Hình ảnh nơi ngủ ở văn phòng của một số công ty lớn:
    Untitled-2-6973-1401352480
    Phòng ngủ ở Google được trang bị tiện nghi.
    Untitled-3-7394-1401352480
    Bạn có thể vừa nghe nhạc hoặc ngắm nhìn bể thủy sinh khi chưa đi vào giấc ngủ.
    Untitled-4-3847-1401352480
    Chiếc ghế ngủ đặc biệt của Google đã được nhắc tới trong bộ phim Internship.
    Untitled-6-7471-1401352480
    Công ty kem Ben & Jerry không chỉ quan tâm cho các khách hàng nhỏ tuổi mà còn chăm lo cho cả nhân viên của mình.
    Untitled-7-9431-1401352480
    Võng ngủ ở tờ Huffington Post. Tờ báo này còn xây dựng cả một khu rèn luyện, nghỉ dưỡng cho nhân viên.
    Untitled-12-3701-1401352480
    Kiểu ghế ngủ đặc biệt ở Huffington Post thu hút sự quan tâm của những người tới thăm trụ sở tòa báo.
    Untitled-13-3508-1401352481
    Bạn có thể tận hưởng giấc ngủ hoàn toàn yên tĩnh với kiểu ghế đắt tiền này.
    Untitled-8-4988-1401352481
    Khu nghỉ trưa của công ty thương mại điện tử HubSpot có hình ảnh biển trời mênh mông trên tường cùng chiếc võng gợi nhớ tới một resort sang trọng.
    Untitled-9-4755-1401352481
    Cuộc sống văn phòng ở công ty dịch vụ online MOGL có rất nhiều tiện ích.
    Untitled-11-7258-1401352481
    StartX, chương trình đào tạo dành cho các sinh viên của Stanford có văn phòng trong tòa nhà của hãng AOL. Vào giờ trưa, phòng họp được biến thành nơi nghỉ ngơi.
    Ban Mai
    http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc...i-2997349.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,916 Bài viết

• 3,085 Được cảm ơn

Mình mà ngủ kiểu này thì chiều khỏi làm luôn
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,450 Bài viết

• 1,972 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thật chớ ngủ là ngủ tới chiều luôn hoặc là đừng ngủ, ngủ kiểu này chắc chết, phê quá mà
    • 321 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công ty cũ của mình có hẳn 1 phòng để ngủ cho chị em phụ nữ, trải thảm sạch sẽ, mấy chị em cứ tăn trưa xong kéo nhau vô phòng nằm ôm nhau ngủ. Nghỉ trưa 2 tiếng nên ngủ thoải mái. Chính vì sếp quan tâm chú trọng việc nghỉ ngơi của nhân viên nên bọn mình làm việc rất vui vẻ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 825 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Nếu có một giấc ngủ trưa tốt thì buổi chiều sẽ rất tỉnh táo, vì thế có lợi cho công việc, mình chỉ cần chợp mắt khoảng 15-30' buổi trưa thôi là chiều cảm giác tỉnh táo lắm, ko buồn ngủ nhưng cũng cố gục xuống lấy 1 giấc không cần nhiều, hôm nào được nghỉ thì mới ngủ trưa xả láng thôi, nhưng mà lúc dậy thì lại thấy phí thời gian vì ngủ trưa hehe.
    • 478 Bài viết

• 1,617 Được cảm ơn

Em mà ngủ trưa ở đó thì khỏi làm chiều luôn. Nhất là có máy lạnh nó mát, êm ắng dễ ngủ
    • 461 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

kiểu này là ngủ đến 5-6h chiều luôn á . ko ham đâu
    • 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình ngủ trưa cỡ 5- 15 phút thôi. Mà với nơi ngủ trưa thế này thì ôi bỏ bữa vào ngủ liền hahahah
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,350 Bài viết

• 2,430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesochayhay Xem bài viết

Võng ngủ ở tờ Huffington Post. Tờ báo này còn xây dựng cả một khu rèn luyện, nghỉ dưỡng cho nhân viên.
    Cái này đâu phải võng ngủ, nó là phòng tập yoga flight mà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình giấc ngủ trưa cũng rất quan trọng, chỉ cần ngủ khoảng từ 15p tới 30p, sẽ có buổi chiều làm việc đạt năng suất hơn.
    ok1pp7
    • 4,323 Bài viết

• 4,571 Được cảm ơn

Ước gì nơi mình làm THƯỜNG XUYÊN đc nghỉ trưa và có nơi nghỉ như bài báo
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 390 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Ngân hàng mình ko cấm ngủ trưa, nhưng cấm tắt đèn, hạn chế tối đa nhân viên có thể ngủ. Có 1 lý luận đưa ra là ở nước ngoài ko ngủ trưa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,909 Được cảm ơn

Ở Mỹ có nghỉ trưa vài tiếng như ở VN không các mẹ? Chứ ở Úc làm từ sáng đến chiều, chỉ nghỉ dài lắm là 30 phút ăn trưa thôi, còn lại là 5-15 phút.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Untitled-4-3847-1401352480

Đúng là cái bọn, đầu óc ko ngừng sáng tạo, nghỉ ra đủ trò nhỉ.
    chứ làm cái gì cũng bị ép trong khuôn khổ thì bao giờ mới sáng tạo ra duoc những thứ này?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Just Xem bài viết
    Cái này đâu phải võng ngủ, nó là phòng tập yoga flight mà
    Kiêm luôn ngủ trưa cũng duoc
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chế độ đãi ngộ nhân tài có khác :3
    "If you dont like a rule, follow it, reach the top, and then change it!"
    - Adolf Hitler
    • 256 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ôi, nhìn mà thèm quá ...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 383 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

tây họ ko ngủ trưa, họ ko bao giờ có kiểu ngày ăn 3 bữa, ngủ 2 giấc như ở VN, ngay cả trường học mầm non của tây trẻ con cũng không ngủ trưa bởi ngủ trưa sẽ làm gián đoạn óc hoạt động, sẽ không mang lại hiệu quả công việc, và thường ngủ dậy sẽ khá mệt. Chỉ có mình quen ngủ trưa nên cứ thấy ko ngủ là khó chịu, "chợp mắt" 1 tí là đỡ mệt, nhưng thực tế các công sợ việt nam "chợp mắt" toàn cả tiếng, 13h vẫn còn thấy uể oải ngồi gấp chăn, cầm cốc ra WC đánh răng... do vậy mới có chuyện người VN hiệu suất làm việc thấp nhất (so với thế giới hay khu vực cũng thế thôi) trong khi dân số thì rất trẻ. Tóm lại hạn chế ngủ trưa chính là điều mà các ông chủ cần đối với nhân viên, nhưng áp dụng tại VN... chắc không được.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,012 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỉ cần trưa ngủ từ 15-30 phút là mình buổi chiều làm việc tỉnh táo hẳn, thoải mái hơn là không được ngủ. tuy nhiên, những bạn nào không quen ngủ trưa, ngủ dậy thấy đồ óc nặng nề lắm.
    • 3,254 Bài viết

• 6,488 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuvanco Xem bài viết
    tây họ ko ngủ trưa, họ ko bao giờ có kiểu ngày ăn 3 bữa, ngủ 2 giấc như ở VN, ngay cả trường học mầm non của tây trẻ con cũng không ngủ trưa bởi ngủ trưa sẽ làm gián đoạn óc hoạt động, sẽ không mang lại hiệu quả công việc, và thường ngủ dậy sẽ khá mệt. Chỉ có mình quen ngủ trưa nên cứ thấy ko ngủ là khó chịu, "chợp mắt" 1 tí là đỡ mệt, nhưng thực tế các công sợ việt nam "chợp mắt" toàn cả tiếng, 13h vẫn còn thấy uể oải ngồi gấp chăn, cầm cốc ra WC đánh răng... do vậy mới có chuyện người VN hiệu suất làm việc thấp nhất (so với thế giới hay khu vực cũng thế thôi) trong khi dân số thì rất trẻ. Tóm lại hạn chế ngủ trưa chính là điều mà các ông chủ cần đối với nhân viên, nhưng áp dụng tại VN... chắc không được.
    Bạn nói ở Tây không ngủ trưa thì sao không xét tới trường hợp mấy giờ nó làm việc, thời tiết khí hậu nó thế nào, nó đi bằng phương tiện gì.

Các nhà y học đã khẳng định tầm quan trọng của việc chợp mắt 15 - 20 phút vào buổi trưa mà sao có người vẫn duy ý chí
    mjkFfHv
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui người VN nè, mà cái đồng hồ sinh học 0 thích ngủ trưa.
    Lúc nhỏ đi mẫu giáo toàn bị phạt 0 được phát phiếu "Bé ngoan" vì cái tội 0 chịu ngủ trưa mà lo chọc bạn.
    Đi làm thì giờ ngủ toàn chơi games lọc xọc, bị sếp la hoài.

Xác nhận là đa số các công ty nước ngoài không ngủ trưa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2