TIN TÀI TRỢ.

Nỗi lòng thiếu nữ bị người yêu bỏ vì... “ngực lép”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.96K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,026 Bài viết

• 3,366 Được cảm ơn

http://vietnamnet.vn/xahoi/chuyendon...uc-lep-935851/

Nỗi lòng thiếu nữ bị người yêu bỏ vì... “ngực lép”
    Cập nhật lúc 09:41, Thứ Năm, 16/09/2010 (GMT+7)
    ,

- “Anh nói sẽ lấy em khi nào? Ngày xưa anh cũng từng có ý định ấy nhưng từ ngày biết được số đo thật vòng 1 của em thì anh không hề nghĩ đến chuyện ấy nữa. Yêu chơi để lấy cảm giác thì được chứ không đời nào anh lấy người vợ có bộ ngực khiêm tốn như em…”.

TIN LIÊN QUAN

* Đang học, hàng chục nữ sinh lăn ra ngất xỉu
    * Nữ sinh cảnh sát lung linh trong yếm thắm
    * Mãn nhãn với nhan sắc nữ sinh Hà thành
    * Đau lòng chuyện nữ sinh bị bạn chat hiếp dâm tập thể
    * Nữ sinh bị "áp tải" đến trường vì "tội" có người yêu

Nỗi lo mang tên “màn hình phẳng”

Vẻ đẹp của “núi đôi” không chỉ giúp tạo nên ở người con gái sự mềm mại, nữ tính mà còn là nét thu hút đặc biệt với phái mạnh. Ý thức được điều đó, các teen girl luôn dành một mối quan tâm không nhỏ cho sự phát triển của “núi đôi”. Vì vậy mà khi đã đến tuổi, nhưng vòng một mãi vẫn chưa chịu “xuất hiện”, không ít teen phải lo lắng đến “mất ăn mất ngủ”.

Tr., một “màn hình phẳng” đang học lớp 10A.. một trường THPT thuộc quận Cầu Giấy (Hà Nội) tâm sự: “Mỗi khi nghe bọn con gái trong lớp tụ tập nói đến chuyện núi đôi là em lại chạnh lòng. Vì sao của bọn nó đẹp như vậy mà của em cứ như của…con trai”.

Nhiều “màn hình phẳng” thường tỏ ra rất nhạy cảm với những câu trêu đùa của mọi người. Đ, một nam sinh trường THPT Quang Trung kể: “Em có nhỏ bạn cũng thuộc hàng…màn hình phẳng, một lần cùng nhau đi mua đồ em đùa vài câu “nhẹ nhàng”:

“Bà vào cửa hàng chọn áo cùng tôi rồi lựa luôn vài chiếc về mà mặc, dáng bà chuẩn mặc cái gì cũng đẹp. Mặc áo con trai cũng…đẹp luôn”. Vậy mà cô nàng bật khóc “ngon lành” như vừa bị người yêu đá khiến em được phen…hết hồn”.

Mô tả ảnh.
    Tình yêu đích thức vượt qua mọi rào cản về "thể xác"
    M. học sinh trường THPT NTT (Hà Nội) cao gần 1m7 nhưng dáng hơi “mảnh mai”. Bị trêu trọc quá nhiều khiến M. trở nên nhạy cảm quá mức với những cụm từ “màn hình phẳng” hay “trước sau như một”, đến nỗi người nhà và bạn bè phải luôn “giữ ý”, tránh nói tất cả những từ đó trước mặt M. để khỏi phải lo chuyện khiến cô bé khóc lóc.

Còn chị L., nhà ở quận Hoàng Mai đã phải mất biết bao công sức với đủ mọi phương án mới giải quyết được vấn đề “tư tưởng” cho cô con gái đã học lớp 11 mà thân hình lại trông không khác gì một…nam sinh.

“Một thời gian dài nó như bị trầm cảm, cứ khóc lóc than trách với tôi vì sao trời "bất công" với nó thế? Tôi đã phải tìm đủ mọi cách khuyên giải, cho nó đi tập thể dục thẩm mĩ, thậm chí gặp cả bác sĩ tâm lý mới giúp nó yên tâm phần nào” - chị tâm sự.

Sở hữu bộ ngực không như ý là nỗi lo với nhiều cô bé teen, nhưng ít ra ở độ tuổi đang phát triển họ còn có…hi vọng. Còn với những girl đã đến tuổi tính chuyện chồng con thì nỗi lo “màn hình phẳng” khiến không ít người như “ngồi trên đống lửa”.

T., đang là nhân viên văn phòng tại một công ty tại Hà Nội, dù đã 25 tuổi nhưng T. luôn phải “canh cánh nỗi lo” vì bộ ngực của mình chẳng khác gì của một cô bé tuổi…13. Cô rầu rĩ tâm sự: “Nhìn những đứa con gái khác phát triển bình thường, có một bộ ngực đẹp đẽ mà tủi thân vô cùng.

Ra ngoài mình vẫn mặc áo độn nên người khác khó có thể biết được, nhưng cứ mỗi lần đi tắm biển hay nghĩ đến ngày cưới mình sẽ chẳng bao giờ dám mặc những bộ váy hở ngực bởi đâu có gì đâu mà khoe”.

“Nếu người ta có thể để ngực tự nhiên mà không cần mặc áo độn thì dù mùa hè có nóng nực đến thế nào mình vẫn phải núp dưới những miếng mút dày. Chính lý do đó đã làm cho mình ngại giao tiếp, mất đi sự tự tin, lúc nào cũng mặc cảm vì thân hình của mình” - T. nói thêm.

Bị “đá” phũ phàng chỉ vì “màn hình phẳng”

Chỉ vì sở hữu “màn hình phẳng”, nhiều cô gái đã gặp phải không ít rắc rối trong chuyện tình cảm. Những người quá nhạy cảm thì chưa từng đến với tình yêu chỉ vì mất tự tin vào bản thân. Một số khác dũng cảm hơn, dám đón nhận tình yêu thì chuyện tình của họ lại có những kết cục không tốt đẹp.

Là một cô gái xinh xắn, có học vị cao, hoàn cảnh gia đình khá giả và xuất thân ở Hà Nội nhưng đã ngấp nghé 30 mà G. vẫn chưa tìm được bến đỗ cuộc đời.

Trải qua mấy cuộc tình cay đắng khiến G. mất hết niềm tin vào đàn ông. Những người đàn ông từng yêu cô đều ra đi chỉ vì “màn hình” của cô “phẳng”.

Ám ảnh về một kết thúc “không có hậu” khiến cô chẳng còn có thể mở lòng được với bất kỳ ai. Tâm sự của cô gái nickname L.A về chuyện “ngực lép” trên một diễn đàn đã nhận được sự quan tâm, chia sẻ của rất nhiều người.

L.A bị người yêu “đá” một cách phũ phàng chỉ vì cô sở hữu vòng một khiêm tốn. Khi "biết" ngực L.A chỉ bằng của…mấy bé cấp 2, anh người yêu đang tâm chia tay với những lời lẽ cay đắng: “Anh nói sẽ lấy em khi nào? Ngày xưa anh cũng từng có ý định ấy nhưng từ ngày biết được số đo thật vòng 1 của em thì anh không hề nghĩ đến chuyện ấy nữa.

Yêu chơi để lấy cảm giác thì được chứ không đời nào anh lấy người vợ có bộ ngực khiêm tốn như em. Lấy vợ rồi, anh không muốn ngoại tình, nhưng với một người vợ chán như em, thì liệu rằng anh có thể kìm lòng trước bao nhiêu “đồi núi trập trùng” khác không?...”.

Một bạn gái khác cũng viết những dòng tâm sự đầy day dứt: “Em thật sự rất mệt mỏi khi cứ phải lo lắng một ngày nào đó anh ấy sẽ thay đổi, sẽ bị bỏ rơi vì mình… ngực lép. Thế nên, có lẽ em chia tay trước thì hơn. Em không biết đã buồn và khóc bao nhiêu lần vì tự ti về vòng một của mình. Mỗi lần như vậy em đều nghĩ tới cảnh sẽ chia tay anh ấy…”.

Những người đàn ông còn có quan niệm quá “khắt khe” về chuyện số đo vòng một của phụ nữ không phải ít. Anh N., phó phòng kinh doanh một công ty tại Hà Nội nêu quan điểm của mình: “Tôi không thích những phụ nữ “màn hình phẳng”. Nhìn họ tôi chẳng thấy có chút hứng thú gì, nếu lỡ lấy phải một cô vợ “trước sau như một” tôi thà chấp nhận làm kẻ ngoại tình còn hơn phải cả đời quan hệ với một… “thằng con trai””.

Phụ nữ ai cũng muốn làm đẹp để được hãnh diện trước mắt đàn ông. Vì vậy mà việc nhiều người đàn ông còn có quan niệm quá “thực dụng” về vấn đề “núi đôi” như trên liệu có phải là một trong những nguyên nhân gián tiếp khiến biết bao cô gái phải tự ti, mặc cảm, thậm chí phải đi phẫu thuật thẩm mỹ để rồi phải gánh chịu biết bao “hậu họa” cũng như những câu chuyện bi hài...

Dĩ nhiên, là phụ nữ ai cũng muốn mình được sở hữu một “núi đôi” hoàn hảo, đó không phải là điều quan trọng nhất để đánh giá một người phụ nữ. Nếu tất cả phái mạnh đều giúp các “màn hình phẳng” hiểu những giá trị bên trong con người họ mới là đáng trân trọng nhất, thì có lẽ sẽ chẳng còn cô gái nào phải mặc cảm chuyện “màn hình” của họ có “phẳng” hay không…!

* Cao Thùy Thơm

:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Dạo này báo chí lá cải nhiều quá nhỉ.
    May mà anh xã nhà mình không để ý. (lừa được vụ này rồi:Laughing::Laughing::Laughing
    eNortjKzUjI0MTA0NVKyBlwwFVYCyg,,05

Be Na: NB: 3.2kg----->1m: 4.8kg:Laughing::Laughing::Laughing:------->2m:6.0kg:Applause: ----->3m: 7.4kg(bắt đầu tập lật):Applause:----->>4m: tập lây
    eNortjKzUjI0t7Q0M1KyBlwwFc0C3w,,11

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 729 Bài viết

• 872 Được cảm ơn

Nên cám ơn mấy anh đó đi mấy em .
    Chứ biết muộn khổ hơn , có câu chia tay sớm ít đau khổ thật đúng cho trường hợp này .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 805 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

Xạo, hổng tin. Xung quanh mình đầy người ngực phẳng mà lấy chồng ngon lành.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bien_xanh Xem bài viết
    Xạo, hổng tin. Xung quanh mình đầy người ngực phẳng mà lấy chồng ngon lành.
    Chuyện đó có thể thời đại hôm nay, mai kia biết đâu lại có trào lưu thanh niên trai tráng sẽ có mốt tìm kiếm các loại "màn hình siêu phẳng"
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,199 Được cảm ơn

Thanh niên VN nói chung và đàn ông VN nói chung là còn đói ăn, thèm mỡ....
    Chứ đàn ông Tây nó nhìn hoài mấy "cục mỡ" Tây phát ngán, thèm ăn thịt nạc thôi....
    50 năm nữa, màn hình phẳng sẽ có giá.......
    Nói chung kiểu gì VN vẫn phải thua các nước phát triển 50 năm.:Worried:
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Hồi xưa ko có mấy vụ các em bơm ngực rồi khoe loạn xà ngầu lên nên các anh không có gì mà so sánh. Bây giờ thì khoe hàng, lộ hàng... tá lả nên các anh mới "đỏ con mắt bên phải, ngứa con mắt bên trái.." rồi quay sang so sánh: đồ nhà không bằng... đồ trên mạng.

Hồi xưa tớ cũng được gọi là màn hình phẳng. Thậm chí văn phòng còn hào phóng đặt tên cho tớ là Flat tron. Chẳng sao. Vì mọi người xung quanh đều khiêm tốn thế thôi. Chẳng phải dùng mút độn, đeo cả cái sofa lên ngực cho nó nặng nề, chẳng lừa ai. Mình còn tự nhận: trước sau như 1. Ko hề sì trét vì hồi đó làm gì có sức ép từ các em Hotgirls chứ. Bây giờ em nào em nấy cứ ngồn ngộn ra, chẳng biết thật giả, cứ chóang cái đã. Các anh đựoc dịp nhìn dọc nhìn ngang, so so sánh sánh... hmmm chỉ bở mấy bác phẫu thuật thẩm mĩ :Nottalkin:
    Mẹ Motilium

• 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngheO Xem bài viết
    Thanh niên VN nói chung và đàn ông VN nói chung là còn đói ăn, thèm mỡ....
    Chứ đàn ông Tây nó nhìn hoài mấy "cục mỡ" Tây phát ngán, thèm ăn thịt nạc thôi....
    50 năm nữa, màn hình phẳng sẽ có giá.......
    Nói chung kiểu gì VN vẫn phải thua các nước phát triển 50 năm.:Worried:
    Giải thích hiện tượng các em lấy tây. Cool girls của các anh thành Hotgirls của người ta :Laughing::Laughing::Laughing:.
    Mẹ Motilium

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 664 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Phụ nữ VN nói riêng và phụ nữ Á Đông nói chung đa phần là có V1 khiêm tốn mà. Nói chung là cũng chỉ đúng với 1 số ít đàn ông, đàn ông mà nhìn V1 để tìm vợ thì thiển cận quá!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,287 Bài viết

• 6,075 Được cảm ơn

Tất cả vì tương lai con em chúng ta ... sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tốt nhất cho em bé và ... .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Có mỗi cặp đôi bánh bao để ăn chay lại không có thì nghĩ cũng ức chế phết đấy :Laughing:
    • 651 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Vớ vẩn, làm gì thiếu tự tin thế. Chắc anh người yêu là nam vương đấy? Có chắc không có khiếm khuyết nào không? Tự tin là chìa khóa thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 704 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

thằng nào mà chê màn hình phẳng thì chê lại nó chỗ khác bé cho nó chột, kekeke
    :Smiling: em là em chả ký kọt gì hết
    • 853 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Lép thì đã sao nào? Tự nhiên vẫn tốt hơn chứ, tại k muốn thôi chứ chỉ cần 2000USD là em quất lên tới mặt. :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,461 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Ngực phẳng thì mới khó chứ phồng phồng lên thì dễ ợt hehe. Các mẹ cứ tự tin lên, giờ đang mốt ngực phồng, vài năm nữa là mốt ngực phẳng í mà
    lthh

Em yêu anh ngả nghiêng bồng bềnh niềm kiêu hãnh.... :554:
    • 2,479 Bài viết

• 5,039 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu chị em nào bị thằng bồ đá vì chê V1 khiêm tốn thì phải vênh mặt phản pháo ngay rằng: "Thế anh nghĩ tôi sẽ lấy anh chắc? Anh tưởng trjm anh to lắm hả?" Cho nó biết thế nào là lễ độ. Gì chứ khoản này nhục cứ gọi là! Nói to vào, ở chỗ đông người ý
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Ai lại đi chê phụ nữ xấu bao giờ, ko nhá nhất định ko ? Muốn chia tay thì thiếu gì lí do, phải làm sao cho lúc chia tay nàng vẫn sụt sùi nghĩ là mình chia tay để tốt cho cả 2 chứ, he he he ! :Laughing:

Cũng ko cần động đến thằng nhỏ của anh ta làm gì các mẹ ạ, thôi thì coi như anh ta chỉ có cái con mắt của heo, ko phải con người, ko biết giá trị đích thực của mình đi ! :Battin ey:

Cũng chỉ là số ít thôi vì chỉ có dốt mới chia tay bằng cái lí do củ chuối ấy, yên tâm các chị/em ạ, giai tốt nhiều lắm, ko phải xoắn, rồi sẽ có người đàn ông khác yêu thương mình hơn bản thân anh ta, đem đến cho ta tình yêu và hạnh phúc. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,761 Bài viết

• 31,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Ai lại đi chê phụ nữ xấu bao giờ, ko nhá nhất định ko ? Muốn chia tay thì thiếu gì lí do, phải làm sao cho lúc chia tay nàng vẫn sụt sùi nghĩ là mình chia tay để tốt cho cả 2 chứ, he he he ! :Laughing:

Cũng ko cần động đến thằng nhỏ của anh ta làm gì các mẹ ạ, thôi thì coi như anh ta chỉ có cái con mắt của heo, ko phải con người, ko biết giá trị đích thực của mình đi ! :Battin ey:

Cũng chỉ là số ít thôi vì chỉ có dốt mới chia tay bằng cái lí do củ chuối ấy, yên tâm các chị/em ạ, giai tốt nhiều lắm, ko phải xoắn, rồi sẽ có người đàn ông khác yêu thương mình hơn bản thân anh ta, đem đến cho ta tình yêu và hạnh phúc. :Smiling:
    Bơ trông thế mà được nhẩy.:Battin ey:
    Cái dòng màu đỏ: Có kinh nghiệm thì share đi.
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Bơ trông thế mà được nhẩy.:Battin ey:
    Cái dòng màu đỏ: Có kinh nghiệm thì share đi.
    Cứ nói anh bị dụ dỗ, mắc nghiện hít heroin gần 2 năm rồi, xem cô nào còn ở lại đc ? :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,761 Bài viết

• 31,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Cứ nói anh bị dụ dỗ, mắc nghiện hít heroin gần 2 năm rồi, xem cô nào còn ở lại đc ? :Silly:
    Ôi, em không tin, không tin nhưng E sẽ giúp anh cai nghiện.
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Ôi, em không tin, không tin nhưng E sẽ giúp anh cai nghiện.
    Thôi mình ạ, cho phép anh gọi em là mình nhá, vì anh vẫn khao khát 1 mái nhà giản dị nhưng ngập tràn tình yêu 2 đứa mình, vậy mà cuộc đời chớ trêu quá, hôm nọ bố mẹ anh phát hiện, bắt đi xét nghiệm, nghiện hút thì rõ rồi nhưng họ còn cho anh xem kết quả : Dương tính với virus HIV em ạ ! Họ nói anh mắc 6 tháng rồi :Crying:

Thôi thì anh ko làm gì tốt được cho mình, chỉ mong sau này ko có anh ở bên, em vẫn mạnh mẽ, sống tốt và sớm tìm được hạnh phúc mới em nhé, anh tin là với 1 ngừoi phụ nữ tốt như em, sẽ có 1 anh chàng yêu em hơn anh yêu em, mang tới cho em tình yêu và hạnh phúc trọn vẹn.

Tạm biệt em !

:Smug::Laughing::Laughing:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3