TIN TÀI TRỢ.

Nỗi lòng người mẹ trước cảnh một giường bốn bệnh nhi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.99K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,009 Bài viết

• 2,531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chiều Sài Gòn, trời mưa rả rích trông thật ảm đạm. Nhưng có lẽ sẽ ảm đạm hơn gấp nhiều lần đối với những người làm cha mẹ khi con mình bị bệnh phải nhập viện. Con gái chúng tôi mới 5 tháng tuổi, do viêm phế quản nặng nên bác sĩ bảo cháu phải nhập viện để điều trị. Lòng chúng tôi se thắt lại khi nghe quyết định này của bác sĩ. Cháu được điều trị nội trú tại khoa Hô hấp, Bệnh viện Nhi Đồng 1. (Bài tham gia diễn đàn Chuyện lạ giữa đời thường: Vì sao?)Trong thời gian cháu nằm viện, điều làm chúng tôi lo lắng không kém nỗi lo về bệnh tình của cháu, đó là môi trường nơi điều trị. Chắc mỗi chúng ta đều biết rằng, khoa Hô hấp là khoa rất dễ bị lây nhiễm. Đặc biệt, nơi đây càng nguy hiểm hơn vì sự quá tải. Bệnh nhân phải chấp nhận một điều mà một người khỏe mạnh khó có thể chấp nhận, đó là một giường có đến 4 cháu nằm, kèm theo các cháu là 4 bà mẹ. Chưa kể đứng xung quanh giường là bố, ông, bà và những người thân khác. Không đủ chỗ nằm trong phòng, các cháu bé phải nằm ngoài hành lang. (Ảnh VNN) Bị bệnh nên các cháu rất quấy. Nơi đây luôn có “bản đồng ca” về sự mệt mỏi và khó chịu của các cháu. Sự khó chịu này càng tăng lên do mùi thức ăn của bố mẹ trong căn phòng ngột ngạt, mùi từ phế thải tiêu hóa của các cháu. Cũng chính vì thế mà nhiều phụ huynh đã trải chiếu cho con mình nằm ở hành lang để được thông thoáng hơn, dù nơi đây rất bẩn. Nhưng dù sao, nơi đây cũng yên tĩnh hơn trong phòng. Mà đâu phải hành lang đủ chỗ cho các cháu ngả lưng. Bà mẹ nào nhanh chân mới giành được. Con tôi nhập viện vào buổi chiều tối nên suốt đêm ấy chúng tôi phải ngồi ở hành lang thay phiên nhau bế cho cháu ngủ. Tội nghiệp nhất là những lúc trời mưa, cha mẹ phải ẵm con mình chạy đi trú mưa, trú gió. Còn chuyện khám bệnh thì sao? Ở dãy nào của bệnh viện, chúng tôi cũng đều thấy tấm bảng ghi: “Đến đón tiếp niềm nở, ở chăm sóc tận tình, về dặn dò chu đáo”. Nhưng hai đợt liên tiếp con tôi nằm viện nơi đây, tôi chưa thực sự nhận được từ đội ngũ y bác sĩ những giá trị từ thông điệp trên. Rất nhiều lần làm chúng tôi bức xúc về thái độ của những người phục vụ cho trẻ thơ, kể cả ở những phòng khám. Có lần con tôi bị ho, khó thở vào khám ở khoa Hô hấp. Trước khi khám, bác sĩ hỏi tôi: “Cháu bị gì?”. Nhưng bác sĩ vừa hỏi xong thì ông mang ống nghe vào khám cho cháu, nên không biết ông có nghe những gì tôi trả lời không. Bác sĩ khám rất “chuyên nghiệp”. Nghe trước ngực một cái, sau lưng một cái, xem họng chớp nhoáng rồi kê toa. Ôi, một sự nhanh nhẹn đến ngỡ ngàng! Một qui trình khám và kê toa chỉ diễn ra trong vòng chưa đầy một phút. Tôi hỏi bác sĩ: “Thưa bác, vậy cháu bị bệnh gì ạ?”, “Ghi trong sổ rồi”. Trả lời xong, bác sĩ thản nhiên gọi bệnh nhân khác đến khám. Câu trả lời ngắn gọn, lạnh lùng và vô cảm làm tôi thắt lòng. Lúc đó, tôi muốn nói và nói thật nhiều với ông về những gì ông cần đối xử với bệnh nhân, về tâm lý đối với người bệnh và thân nhân người bệnh,... Nhưng tôi nghĩ đến những đứa bé xung quanh, chúng đang rất mệt mỏi cần được khám ngay nên tôi đành ngậm ngùi, im lặng. Nhưng tôi hoàn toàn không yên tâm về toa thuốc vì nó được kê rất nhanh, trong khi con tôi là trẻ sơ sinh, tôi phải cầm đi hỏi thêm ở bác sĩ khác mới yên tâm cho con tôi uống. Thật buồn, nhưng suy cho cùng, một trong các nguyên nhân dẫn tới những hành vi không được như từ mẫu ấy là sự quá tải trong công việc. Chúng ta cũng nên dồn nén cơn giận để chia sẻ và thông cảm phần nào. Ngồi ôm con và cố vỗ về cho con ngủ giữa đêm khuya trong bệnh viện, suy nghĩ mông lung, tôi cảm thấy chạnh lòng. Con tôi, một đứa trẻ sơ sinh, ăn còn chưa biết thì cháu có biết làm gì nên tội mà phải chịu khổ như thế này? Sao chúng ta có thể ngoảnh mặt với các cháu? Tương lai đất nước phần lớn phụ thuộc vào trí lực của các cháu. Thế nhưng tương lai ấy sẽ đi về đâu nếu những người chủ của nó được nuôi dưỡng như thế này? Ngẫm lại những gì các cháu nhận hôm nay để gọi là khôn lớn, chúng ta không khỏi băn khoăn. Thực phẩm cho các cháu thì không an toàn, môi trường thì bị ô nhiễm nặng, đến khi bị bệnh cũng chưa được chăm sóc chu đáo. Một câu hỏi lớn đặt ra: “Chúng ta phải làm gì cho các cháu?”. Chắc sẽ có nhiều câu trả lời, nhiều việc chúng ta phải làm. Người viết bài này có mấy ý sau về ngành y tế muốn trao đổi cùng bạn đọc: 1.Trước đây cố Thủ tướng Phạm văn Đồng đã nhắc nhở: Phải dành cái gì tốt đẹp nhất cho các cháu! Vậy mong ngành y tế và các địa phương xem xét đầu tư nhiều hơn cho khu khám và điều trị bệnh nhi để các cháu được điều trị tốt hơn và có nơi nghỉ thoải mái hơn. 2. Giảm tỷ lệ số bệnh nhân trên bác sĩ. Đầu tư nhiều hơn cho các bệnh viện tuyến dưới cả về vật chất lẫn con người để người bệnh yên tâm đến đây điều trị, giảm tải cho các bệnh viện tuyến trên. 3. Những nơi điều trị dịch vụ trong bệnh viện công phải thực sự mang lại giá trị “dịch vụ” cho người bệnh. Không nên cào bằng về giá trị cung cấp cho khách hàng như các khoa khác trong khi thu tiền khám nhiều hơn. 4. Bác sĩ không phải chỉ là người thầy thuốc mà còn là người tư vấn cho bệnh nhân. Một nụ cười, một lời nói nhẹ nhàng, một lời tư vấn của họ sẽ làm cho bệnh nhân ấm lòng hơn rất nhiều. Đặc biệt là đối với phụ huynh, họ sẽ tin tưởng, yên tâm hơn để chăm sóc con mình. Tôi biết một số bệnh viện đã mời giảng viên đến giảng cho cán bộ, công nhân viên của mình về kỹ năng giao tiếp. Kết quả hành vi ứng xử của họ tốt hơn trước nhiều. Đây là một giải pháp mà các tổ chức hiện nay thường chọn để nâng cao kỹ năng giao tiếp cho nhân viên của mình bởi chi phí không cao, thời gian ngắn nhưng mang lại hiệu quả nhanh. Một lần nữa, tôi muốn gửi đến một thông điệp: “Hãy quan tâm hơn tới nhi đồng, vì các cháu cần và xứng đáng được nhận những gì tốt nhất. Quan tâm đến các cháu là quan tâm đến tương lai đất nước”. Dương Thị Ngọc Liên http://vietnamnet.vn/bandocviet/2008/11/813127/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 937 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Đêm 25/10/2003
    các bé tuổi mùi ra đời nhiều lắm
    Mẹ con nhà emđẻ xong xuống nằm phòng bệnh
    1 giường ngoài hành lang viện C (Tràng Thi ) HN
    3 bà mẹ mới sinh và 3 bé sơ sinh trên 1 cái giường 1
    Trời rét
    3 mẹ co ro bó gối đau và mỏi vì vừa sinh xong
    còn 3 bé cả con nhà em nữa nằm dàn hàng ngang hồn nhiên ngủ
    Con nhà em 2 kg 8 nằm cạnh cu tý kia 3 kg 9 nhìn rõ là thương
    • 937 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hôm qua em đi khám thai ở viện C
    Bác sĩ 3 phòng khám mới trang bị máy vi tinh nên đánh Pika chu hăng say
    bỏ mặc các bà bầu cho các em sv cao đẳng y tế đeo thẻ SV năm sinh 89 - 1990 khám vừa khám vừa buôn dưa lê
    Dí cái ống nghe gỗ vào bung ấn đau cả bụng rồi còn gọi nhau đến nghe tim thai

Đi xn về xin bác sĩ đọc kết quả. Bsi chác nhìn tờ kq khoảng 59 giây rồi tiếp tục nhìn trò pi ka chu :""Rồi ! về đi
    nghĩa là bình thường
    ai cũng mong bình thường nên ai cũng vội về ngay o bác sĩ chửi khiếp lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,073 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Con mình đã nằm viện ở BV tuyến dưới nên ít bệnh hơn, chỉ 1 bé/giường hoặc hơn thì 2 bé/giường nhưng cũng hiểu và tôhng cảm với bà mẹ trên.
    Mình cũng đã đi khám thai ở BV Từ Dũ (ko dịch vụ) nên cũng hiểu cảnh của bạn dochoithongminnh.
    Mà sao nơi nào cũng thế nhỉ? :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 305 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thì quanh quẩn cũng lại chỉ đổ cho cơ sở vật chất thiếu thốn, trong khi người bệnh, dù là bệnh nhân trẻ sơ sinh thì quá nhiều thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 510 Bài viết

• 2,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bệnh viện đúng ra là nơi phải sạch sẽ, nhưng thật ra thấy ở VN, đây là nơi dơ nhất. Đã từng có con phải nằm viện NĐ 1, đúng khoa Hô hấp như có mẹ ở trên đã nói. Những gì bạn biết, mình đã từng trải qua. Con nhập viện, vào phòng nhìn thấy cảnh ấy tự dưng trào nước mắt. Không biết con mình nằm đâu vì BS nói là giường ấy nhưng nhìn thì đã có sẵn 2 bé trên đó + 2 người mẹ + đồ đạc chung quanh, ... Nói chung là không còn 1 tí không gian nào để có thể cho con mình vào nằm được. CẦu mong các bé đều mạnh khoẻ, đừng phải nhập viện.
    TO BE CONTINUED ...
    Ủng hộ nhãn hàng tôn trọng NTD.
    #METOO VN - NGỪNG IM LẶNG, HÃY LÊN TIẾNG!
    #NoPAK-Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục .

Thớt về Gào: https://www.webtretho.com/forum/f705/vi-cau-hoi-tham-nha-van-gao-gay-gat-mang-nguoi-ham-mo-bi-dien-2510436/index171.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói về vệ sinh thì viên C có cái nhà vệ sinh o mưa cũng ngập dù mới xây khu nhà mới toanh mới khánh thành hồi đó
    luôn được lội nước ngang mắt cá chân và nổi lềnh phềnh băng vs cũng như nhièu thứ kinh khủng khác
    :Sick:
    ĐT 3 9053872 Nick Yahoo chat thanhlygiare
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,206 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Các bé ốm thì phải chịu thật, nhưng sao đẻ có nhiều viện các mẹ cứ phải vào các viện đông đúc đến thế nhỉ, nếu thai khám bình thường. Mình khám một lần ở viện C mà đúng là...chạy mất dép, nào là đút tiền khám chen ngang, rồi đông lắm lắm các bà bầu, riêng khám mà cũng mất hơn nửa ngày thì làm gì có thời gian. Mình sinh ở viện khác, bác sỹ tốt, mà sinh vào mùa hè nên gặp đúng hôm ít người, 2 mẹ con mỗi người một giường chứ không đến nỗi mấy bé một giường, chịu sao nổi..
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,876 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi queenz Xem bài viết
    Các bé ốm thì phải chịu thật, nhưng sao đẻ có nhiều viện các mẹ cứ phải vào các viện đông đúc đến thế nhỉ, nếu thai khám bình thường. Mình khám một lần ở viện C mà đúng là...chạy mất dép, nào là đút tiền khám chen ngang, rồi đông lắm lắm các bà bầu, riêng khám mà cũng mất hơn nửa ngày thì làm gì có thời gian. Mình sinh ở viện khác, bác sỹ tốt, mà sinh vào mùa hè nên gặp đúng hôm ít người, 2 mẹ con mỗi người một giường chứ không đến nỗi mấy bé một giường, chịu sao nổi..
    Mẹ này giống mình. Thai bình thường. Mình đẻ ở bv quận gần nhà. Sướng như tiên. Bs ân cần, chu đáo. Đẻ ở đâu chẳng vậy, chỉ lo trường hợp thai có gì cần lưu ý thôi chứ. Hôm qua mình vào thăm đứa bạn đang "giữ thai" ở Viện C, kinh khủng luôn, cứ nghĩ mình đang phải nằm đấy mà nổi da gà..
    mai em vào lớp Một rồi,
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,299 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thangbay Xem bài viết
    Mẹ này giống mình. Thai bình thường. Mình đẻ ở bv quận gần nhà. Sướng như tiên. Bs ân cần, chu đáo. Đẻ ở đâu chẳng vậy, chỉ lo trường hợp thai có gì cần lưu ý thôi chứ. Hôm qua mình vào thăm đứa bạn đang "giữ thai" ở Viện C, kinh khủng luôn, cứ nghĩ mình đang phải nằm đấy mà nổi da gà..
    hihi..mình cũng vậy, khi sinh thằng cu đầu, năm 2004, vì ở gần BV ĐH YD gần công viên Hoàng VĂn Thụ, thế nên từ lúc khám cho đến lúc sinh toàn ở bv đấy..trong khi thấy ai cũng muốn đi Từ Dũ..dù thai thì bình thường..:Thinking::Thinking:..mình kệ, ở đấy gần khi đau đẻ đến bv càng nhanh, thế là đúng vui luôn, tối hôm đấy đau đẻ vào bv sinh thì chỉ có mỗt ca của mình.. bs, y tá tập trung lo cho mình, sướng thế ko biết..:Battin ey::Battin ey:..mà ba nó lại hay lo người ta trao nhầm con nếu có nhiều ca..hihi..thế là ba nó được cái yên tâm 100% luôn..

đứa thứ hai cũng cứ thế mà làm, từ khám đến sinh cũng chỉ ở 1 bv đấy..và còn quen được bs giỏi nữa..kinh nghiệm lần 2 mà....mọi chuyện còn tốt đẹp hơn lần đầu dù lần đấy có nhiều ca hơn nhưng vẫn được chăm sóc chu đáo vì ko quá đông...mà nằm ở bv này phòng ốc thoải mái lắm nhá..sinh đứa thứ hai năm 2006, mà tổng chi fí chỉ khoảng hơn 4tr, kể cả nằm phòng 2 giường như KS : 500K/ ngày..

ghét vào Từ dũ lắm, có lần đi thăm đứa bạn sinh, thấy điều kiện cơ sở chán quá, đông đúc mệt mỏi..

mình nghĩ nếu trường hợp mang thai có j đặc biệt thì mới nên đến Từ Dũ thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng 02 lần sinh ở BVĐH YD Hoàng Văn Thụ. Nói chung ko có gì phải phàn nàn. Chi phí trung bình, phục vụ tốt, sạch sẽ. Bác sỹ tận tình, nhẹ nhàng.
    Vote cho ĐHYD HVT :LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathyle Xem bài viết
    hihi..mình cũng vậy, khi sinh thằng cu đầu, năm 2004, vì ở gần BV ĐH YD gần công viên Hoàng VĂn Thụ, thế nên từ lúc khám cho đến lúc sinh toàn ở bv đấy..trong khi thấy ai cũng muốn đi Từ Dũ..dù thai thì bình thường..:Thinking::Thinking:..mình kệ, ở đấy gần khi đau đẻ đến bv càng nhanh, thế là đúng vui luôn, tối hôm đấy đau đẻ vào bv sinh thì chỉ có mỗt ca của mình.. bs, y tá tập trung lo cho mình, sướng thế ko biết..:Battin ey::Battin ey:..mà ba nó lại hay lo người ta trao nhầm con nếu có nhiều ca..hihi..thế là ba nó được cái yên tâm 100% luôn..

đứa thứ hai cũng cứ thế mà làm, từ khám đến sinh cũng chỉ ở 1 bv đấy..và còn quen được bs giỏi nữa..kinh nghiệm lần 2 mà....mọi chuyện còn tốt đẹp hơn lần đầu dù lần đấy có nhiều ca hơn nhưng vẫn được chăm sóc chu đáo vì ko quá đông...mà nằm ở bv này phòng ốc thoải mái lắm nhá..sinh đứa thứ hai năm 2006, mà tổng chi fí chỉ khoảng hơn 4tr, kể cả nằm phòng 2 giường như KS : 500K/ ngày..

ghét vào Từ dũ lắm, có lần đi thăm đứa bạn sinh, thấy điều kiện cơ sở chán quá, đông đúc mệt mỏi..

mình nghĩ nếu trường hợp mang thai có j đặc biệt thì mới nên đến Từ Dũ thôi
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 254 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mình rất hiểu tâm trạng của người mẹ này. Cảm giác của mình phải nói là quá sợ hãi mặc dù con mình chỉ nằm ở Viện NHi TW có đúng ngày rười. Sợ vì sao:
    - Con mình được phát co 4 chai glcose để truyền. Hết 1 chai, ra gọi y tá vào thay, y tá bảo bận. Mình nói là mình mới vào, y tá cau mặt vào làm. Bác ở cùng phòng dặn mình, y tá họ thay chai mới, cháu phải để ý để còn tự thay,lần sau gọi họ ko làm cho đâu.
    - Con mình buồn đi tè, ko kịp mang bô ở nhà vào. Chạy đi tìm trong bv ko có, cháu buồn quá tè són ra ga giường. Tìm hộ lý xin ga khác, bác cùng phòng cho cháu nằm điều trị ở đó 10 gày dặn mình. "Cháu phải bảo là con nôn ra ga thì mới thay được, báo đái thì họ bảo để khô mà nằm đấy."
    - Một bé gái chưa đầy 3 tuổi, người Hải phòng nằm cùng phòng với con mình, bụng cháu trướng lên vì có mấy khối u to quá ko phẫu thuật được, kêu khóc đòi mẹ làm chệch ven, máu chảy ra. Mình gọi hộ y tá vào xe, y tá đang mải ngồi ăn, kệ không thèm quan tâm
    Các bạn biết con tôi điều trị ở khoa nào không? Khoa Ung Bướu đây, khoa được coi là tử thần, nơi chứng kiến bao nỗi đau của những người làm cha làm mẹ. Nỗi đau ấy còn cộng thêm nỗi đau về sự cư xử thiếu tình người của các hộ lý và y tá. Người lớn còn chịu được, trẻ con thì chịu sao đây? Chắc những con người làm ở đây họ chai sạn trước nỗi đau của đồng loại ha vì lương họ thấp. Tôi biết ở nước ngoài lương y tá ờ khoa ung thư lương cũng ở mức trung bình nhưng họ làm việc với tình thương và kỷ luật lao động nghiêm túc, bởi vì không như thế họ sẽ bị sa thải ngay.
    Tôi chỉ muốn chia sẻ những cảm nhận của mình, dù biết rằng có kêu, có viết cũng thể cả thôi. Thay đổi được gì khi những người có trách nhiệm khi họ hoặc con cái họ có bệnh thì ra nước ngoài chữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,805 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Sợ các BV của Nhà nướclắm roài!
    thôi đi, không ký nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 82 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cầu mong cho tất cả các bé luôn khỏe mạnh. Sợ bệnh viện của chúng ta quá rồi.
    • 1,348 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

phải cho bác nguyễn tấn dũng hay nông đức mạnh vào nằm viện nhỉ???
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng rất sợ khi cho con vào BV tuyến trên, BS YT như đang đóng phim hình sự, nhiều khi e cũng muốn gây luôn. Đứa thứ 2 em rút kinh nghiệm chỉ khám bệnh ở các BV tuyến Quận thôi BS nhiệt tình, BV sạch sẽ. Có mẹ nào cho con nằm ở BV Q10 thì sướng lắm nhé 2 giường 1 cháu, mẹ tha hồ nằm ngũ. Con bị bệnh thường, đừng thèm lên tuyến trên cho mệt, con e vừa sốt suất huyết xong cũng nằm ờ BV Q10 bé cũng hết bệnh, mẹ khỏe thân, không cần phải bon chen tìm giường. Chúc các mẹ may mắn gặp BS giỏi. Cầu mong cho các bé đừng bị bệnh.
    • 3,184 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

mình cho con vào bệnh viện ND1 khi bé bị viêm phế quản mà khiếp luôn. sau đó mình chuyển bé xuống nàm khoa ngoại tổng quát, dạng dịch vụ thì mới tạm chấp nhận. chứ ba mẹ nào không đủ tiền trang trải, phải cho con nằm dạng bảo hiểm thì đúng là 1 giường 4 bé. Để bác Nông Đức Mạnh nằm viện đê cho ông ta thấm thía.
    @Hanoi: em xem trên diễn đàn mục trẻ em có bài "làm gì khi con bị ngã" nhé.
    moi cac me xem trong hinh
    https://www.flickr.com/photos/23906004@N04/

mình là mẹ bêbê a.

eNortjKzUjI0tDSyNFayBlwwFY8C1g,,23
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 254 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Các bác ý đi nước ngoài chữa bệnh hết rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoi_hanoi80 Xem bài viết
    phải cho bác nguyễn tấn dũng hay nông đức mạnh vào nằm viện nhỉ???
    các bác ý mà bệnh thì khéo BV họ cho xe tải khuân cả khoa về nhà bác í chữa ấy. Mắc gì chui vào BV cho mệt. nếu ko thì họ cũng vào cỡ Pháp Việt chứ ít gì
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Lúc trước con mình cũng phải nhập viện ở NĐ2, lúc đầu con mình được xếp ở phòng thường vô nằm chung giường với 2 bé khác, mình hết hồn lật đật chạy lên hỏi sao kì vậy thì được tư vấn là có phòng dịch vụ mỗi bé 1 giường, thế là mình chuyển con mình qua phòng dịch vụ luôn, sạch sẽ, thoáng mát, y tá ân cần...:Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2