Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những vỉa hè đẹp nhất Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.43K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,465 Bài viết

• 6,573 Được cảm ơn

Những vỉa hè đẹp nhất Sài Gòn
    Vỉa hè được lát bằng đá hoa cương, sạch sẽ, nhiều hoa và cây cảnh xung quanh tạo cảm giác thoải mái cho người đi bộ và khách nghỉ chân. VnExpress.net ghi lại hình ảnh những vỉa hè đẹp nhất TP HCM.

viahe1

Vỉa hè trên đường Bà Huyện Thanh Quan với hàng dừa kiểng che bóng mát kế bên trường THPT Nguyễn Thị Minh Khai rất sạch đẹp, mát mẻ. Nhiều bạn thường ra đây để ngồi học bài.

viahe2

Đường Trương Định trên địa bàn quận 3 cũng được nhiều người chọn để đi bộ vì rộng và nhiều hoa cảnh, cây xanh.

viahe3

Để có được những vỉa hè xanh, sạch đẹp như thế các công nhân công viên cây xanh phải thường xuyên chăm sóc.

viahe6

Vỉa hè trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa được lát bằng đá hoa cương với rất nhiều hoa cảnh được đánh giá là vỉa hè đẹp và sang trọng nhất Sài Gòn.

viahe25

Đây còn là vỉa hè thân thiện với người khuyết tật vì có gờ hướng dẫn người khiếm thị di chuyển và lối lên xuống cho xe lăn.

viahe10

Vỉa hè trên đường Lý Tự Trọng mát rượi nhờ hàng me xanh rì hai bên đường và bóng tre vàng bên trong TAND TP HCM rũ xuống.

viaje12

Vỉa hè trên đường Pasteur (quận 1) bên cạnh Sở GTVT thành phố được trồng một hàng trúc ngả bóng mát xuống đường. Nhiều người cho rằng, cảm giác tản bộ trên đoạn vỉa hè này như đang đi ở đường quê, rất mát mẻ và thoải mái.

viahe20

Đại lộ Lê Duẩn kéo dài từ Dinh Độc Lập đến Thảo Cầm Viên cũng có vỉa hè lát bằng đá hoa cương, rất sạch sẽ được nhiều người Sài Gòn yêu thích để đi bộ và tập thể dục.

viahe23

viahe21

via_he24

via_he24

viahe5

Dù vỉa hè được xây dựng rất đẹp và dành riêng cho người đi bộ, tuy nhiên vẫn còn nhiều người chạy xe máy lên khiến chúng bị hư hỏng, xuống cấp.

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/...-nhat-sai-gon/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 347 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Vỉa hè đã nhỏ, còn làm bãi cỏ to oành ra. Dở hơi. Mỗi lần nhìn đám cỏ ấy lại phát bực vì tiền thuế của mình bị mấy "bác" xài "thiếu suy nghĩ"
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vỉa hè để xe máy leo lề và bày bán hàng rong. He, he

Nhìn vỉa hè của người ta thấy sao mà uổng vậy, 0 biết tận dụng gì hết trọi.
    • 1,315 Bài viết

• 2,887 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cacuong2010 Xem bài viết
    Vỉa hè đã nhỏ, còn làm bãi cỏ to oành ra. Dở hơi. Mỗi lần nhìn đám cỏ ấy lại phát bực vì tiền thuế của mình bị mấy "bác" xài "thiếu suy nghĩ"
    Mình lại thấy làm vỉa hè này rất hợp lý, thành phố có mảng xanh, chừa đuờng nhỏ bấy nhiêu đủ cho nguời đi bộ rồi và ko ai lấn chiếm buôn bán gì đuợc.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,059 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

sao ko có vỉa hè đường Nam kì khởi nghĩa khúc từ ngã 4 võ thị sáu lên nhỉ,nhỉn cũng rất đẹp
    • 1,924 Bài viết

• 12,268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Vỉa hè để xe máy leo lề và bày bán hàng rong. He, he

Nhìn vỉa hè của người ta thấy sao mà uổng vậy, 0 biết tận dụng gì hết trọi.
    Có nên hiểu ngược ý lại không he he

Nhìn cây xanh mướt mát thích thế không biết. Bạn nào ở trển nói các bác xài tiền phung phí thiếu suy nghĩ, không lẽ phải tận dụng căng dây trông xe máy mới là tiết kiệm chắc?:Worried:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 893 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Mình rất thích vỉa hè ở Sài Gòn, rộng rãi, nhiều cây xanh...Ngoài HN thì ko có vỉa hè mà đi nữa.
    J1tS
    • 2,797 Bài viết

• 6,531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui lại thấy vỉa hè mà có cây xanh vậy mới đẹp, mát mắt, không có gì gọi là phí phạm thuế của dân cả. Tp đã nóng tưng bừng ngày đêm lại thiếu mấy cái mảng xanh xanh này thì ai mà đi bộ được nữa chứ.

Ghét mấy cái người vô ý thức kia quá, cầu mong cảnh sát giao thông nghiêm hơn, phạt hết đi cho chừa :Nottalkin:
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,148 Bài viết

• 2,647 Được cảm ơn

hình như lâu lâu có 1 đoàn nam thanh nữ tú ăn bận rất đẹp ra quét dọn vệ sinh vỉa hè đoạn N.T.M.K--->H.B.T

Xin hoan nghênh nhiệt liệt, hy vọng đó không chỉ là những phong trào phát động ba lăng nhăng và đánh trống bò dùi.
    • 347 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Mấy lần mình đi bộ toàn phải nhường đường cho người khác, vì vỉa hè nhỏ quá ko thể đi hàng 3 mà ko chạm nhau. Mà khu vực ấy thì khách nước ngoài nhiều nữa chứ. Rồi khu vực Seameo, phải chi vỉa hè rộng 1 chút để phụ huynh đón con đậu được xe thì đâu đến nỗi đậu xe dưới làn đường xe hơi.

Mình nghĩ ko cần thiết phải làm bờ cỏ rộng đến như thế đâu.
    • 221 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhớ lại thời sinh viên , trời mưa , trời nắng , đi bộ trên vỉa hè ở trung tâm TP , sao mà thú vị ghê , kỉ niệm đẹp quá ! Bây giờ vỉa hè bị lấn chiếm nhiều , phát chán , chỉ muốn tìm chỗ ngồi mà thôi
    • 1,315 Bài viết

• 2,887 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cacuong2010 Xem bài viết
    Mấy lần mình đi bộ toàn phải nhường đường cho người khác, vì vỉa hè nhỏ quá ko thể đi hàng 3 mà ko chạm nhau. Mà khu vực ấy thì khách nước ngoài nhiều nữa chứ. Rồi khu vực Seameo, phải chi vỉa hè rộng 1 chút để phụ huynh đón con đậu được xe thì đâu đến nỗi đậu xe dưới làn đường xe hơi.

Mình nghĩ ko cần thiết phải làm bờ cỏ rộng đến như thế đâu.
    vỉa hè ko nên là nơi đậu xe bạn ah, dần dần rồi sẽ qui hoạch hết thôi, các trường phải có nơi đậu xe hoặc tổ chức đi lại như thế nào đó, có thể bây giờ thấy bất tiện nhưng chuyện nào ra chuyện đó truớc đã xh mới bắt đầu trật tự được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)