TIN TÀI TRỢ.

Những tiếng chuông điện thoại oan nghiệt từ phòng thi...

• 8.46K Lượt chia sẻ
  • 62.5K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con đang trong phòng thi mà mẹ gọi điện thoại hỏi chìa khóa thì hài thật. Ít ra thì cúng phải để nó tập trung làm bài chứ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 78 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường hợp này thì không thông cảm được rồi. Dẫu biết ai cũng có khi lú lẫn, nhưng giám thị người ta nhắc cả chục lần trước khi đi thi. Vào thi trước khi phát bài cũng nhắc thêm 1 lần nữa. Ai có lú lẫn thì lúc đó cũng phải lấy tay sờ vào túi kiểm tra chứ. Nếu có lỡ mang theo thì nộp giám thị, có ai bắt bẻ lúc ấy đâu. Cái điện thoại nặng và to chứ có phải là tờ giấy đâu mà bảo quên. Tôi xin phép đặt dấu hỏi cái sự "quên" của các em trên.
    • 75 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Học cách làm người từ những chuyện bé cỏn con trước. Trước ngày thi giám thị cũng nhắc, đối chiếu số báo danh cũng nhắc, chuẩn bị đến giờ thi cũng nhắc, trước khi phát đề cũng nhắc. Không lẽ vô tư vậy sao ta.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,490 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa.bach.hop Xem bài viết
    Cả buổi sáng nay em cũng không làm được việc vì lo cho thằng cháu đi thi cũng mang điện thoại đi mà chính bản thân nó cũng ko biết nó cầm điện thoại. Kiểu như 1 thói quen thấy điện thoại thì cho vào túi quần. May mà phát hiện kịp và cháu đã nộp điện thoại cho giám thị. Có khi bọn trẻ căng thẳng quá đâm ra cũng lú lẫn các mẹ ah. Không ít mẹ cũng từng quên tắt chuông điện thoại trong cuộc họp đấy thôi.
    Trường hợp quên ít lắm bạn ạ. Mình đi trông thi nhiều năm nay, lúc tập huấn đã được nhắc đi nhắc lại nên ngày đầu tiên gặp thí sinh là cũng dặn dò rất kỹ. Vào ngày thi, lúc chưa đến trống báo bắt đầu là mình dặn đi dặn lại, nói các em kiểm tra lại, em nào còn sót cái gì thì nộp để lên bàn giám thị, hết giờ thi trả lại. Bản thân giám thị cũng ko được mang điện thoại vào phòng thi. Giám thị 1 và 2 không được đứng cùng 1 phía phòng thi, lỡ quên là giám thị hành lang nhắc nhở ngay, lỡ thanh tra trông thấy là bị khiển trách kỷ luật. Làm chặt như vậy nên mình rất lo cho các em ấy, lúc nào cũng nhắc vụ không được đem những thứ nào(có danh sách quy định)vào phòng thi. Mình nghĩ những người khác cũng vậy.
    "Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười"
    • 445 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Cháu tớ đi thi, bảo đen quá mọi năm thi tốt nghiệp dễ chết, tự dưng đến năm nay gộp 2 kỳ làm 1 nên giám thị trông chặt kinh khủng. Cháu vừa quay sang hỏi mượn bạn cục gôm thôi là đã bị giám thị cảnh cáo, ghi số báo danh lên bảng để nhắc nhở rồi. Nhắc lần 2 là lập biên bản luôn. Công nhận năm nay làm căng quá.
    Thương đám nhỏ. Nhưng nghĩ lại thấy vậy cũng công bằng, ai mài sắt thì nên kim, không mài thì nên xà beng. Nên cái gì thì nên, miễn là đúng thực lực. ĐH ko phải là con đường duy nhất, cơ mà rớt tốt nghiệp THPT thì cũng tội quá
    Xấu nhưng kết cấu nó bền
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 221 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chẳng thấy có cái gì gọi là oan nghiệt hết. Đừng nói là mang theo thói quen, quên, không biết. Quy chế thì cứ thế mà làm, đừng có bảo là không biết. Hôm tập trung được phổ biển một lần những đồ dugnf được mang vào phòng thi, hôm đi thi, giám thị cũng nhắc kiểm tra lại xem có trong người không, và trước khi bóc đề, có cả sinh viên tình nguyện nhờ giám thij hỏi lại xem có ai mang thì đưa cho SVTN để mang xuống cất đi, thi xong đem trả. Lúc bị bắt thì xin chiếu cố, em có làm gì đâu, em thi 2 năm rồi. Hài vãi
    Thế mới thấy, dân nhờn với luật khi còn trứng nước và trong tiềm thức.
    tickertickerticker
    "Mẹ con ta bánh đa bánh đúc
    Mẹ con nó... bánh đúc bánh đa"
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 276 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói thiệt, thí sinh ngộ lắm, nhắc đi nhắc lại vậy đó nhưng nhiều em chủ quan lắm. Hoặc là nghĩ mình tắt hoặc cất rồi hoặc là nghĩ lỡ có gì chắc cũng được bỏ qua. Mình đi gác thi để chắc ăn thì làm vầy nè. Ổn định chỗ ngồi, phổ biến quy chế xong xuôi kêu tất cả các bạn lấy điện thoại để lên bàn trước mặt dùm cô. Sau khi tất cả đều để lên bàn thì kêu mọi người tắt nguồn. Lúc đó mình sẽ quan sát, để không sót bạn nào. Tắt nguồn xong thì cho vào giỏ và mang lên trên bục giảng để hết. Có một số bạn chưa tắt nguồn hay tắt rồi đã bỏ trong giỏ và để trên bục rồi cũng phải lấy về kiệm tra hoặc tắt rồi mới đem lại lên đó. Vì quy chế cuộc thi của mình (thi năng lực ngoại ngữ) là dù để trên bục nhưng có âm thanh phát ra thì sẽ truy ra của ai và bị lập biên bản. Đó cũng là cách để ép buộc các thí sinh phải kiểm tra lại điện thoại của mình. Nói chung mình muốn tránh phiền phức thì phải kỹ thôi chứ để mấy bạn đó tự giác thì nguy hiểm lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

thương thì vẫn thương thôi, đôi khi các bạn ý còn quá trẻ để ý thức được hết những việc mình làm, thôi thì là một bài học vào đời
    • 807 Bài viết

• 4,117 Được cảm ơn

Thi đại học chỉ là một bước bình thường trong cuộc sống. Sau này ra đời, còn nhiều quy định và nhiều biến cố phải trải qua trong cuộc đời để có thể trưởng thành.
    Một thí sinh mang điện thoại vào phòng thi có khác gì một người lính bỏ gác. Hậu quả xảy ra rất lớn từ những sự vô ý vô tứ.
    Một người cong nhân bỏ qua các quy định khắt khe về phòng cháy, an toàn lao động có thể phải trả giá bằng tính mạng nhiều con người. Tất cả bắt nguồn từ sự không tuân thủ quy trình quy phạm.
    Một người bắt đầu trưởng thành mà vẫn coi thường các quy định chung, thì ko thể thương được. Cái này là mình làm mình chịu. Tôi thấy hội đồng thi đã làm đúng.
    Mang điện thoại vào thì để trên bàn giáo vụ, thi xong thì lấy ra mà gọi báo ng thân có chết ai đâu.
    Nói chung là phải chấp nhận để mà trửong thành đi.
    • 931 Bài viết

• 3,769 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeHaCoi Xem bài viết
    Mình chẳng thấy có cái gì gọi là oan nghiệt hết. Đừng nói là mang theo thói quen, quên, không biết. Quy chế thì cứ thế mà làm, đừng có bảo là không biết. Hôm tập trung được phổ biển một lần những đồ dugnf được mang vào phòng thi, hôm đi thi, giám thị cũng nhắc kiểm tra lại xem có trong người không, và trước khi bóc đề, có cả sinh viên tình nguyện nhờ giám thij hỏi lại xem có ai mang thì đưa cho SVTN để mang xuống cất đi, thi xong đem trả. Lúc bị bắt thì xin chiếu cố, em có làm gì đâu, em thi 2 năm rồi. Hài vãi
    Thế mới thấy, dân nhờn với luật khi còn trứng nước và trong tiềm thức.
    Hoàn toàn đồng ý với ý kiến và quan điểm của bạn!

Đắc ý nhất là câu:
    "Thế mới thấy, dân nhờn với luật khi còn trứng nước và trong tiềm thức"
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ, còn nhớ cách đây 2 năm con với bố lên Hà Nội thi, con tắt chuông, đem đt vào phòng thi, đc 10 p thì đt báo có tin nhắn, con mẹ dở người ở quê nhắn tin chúc con thi tốt
    Ông bố đang ngồi gốc cây thấy con mếu máo bước ra rất chi là sớm
    Về
    Chắc p bỏ con vợ chứ nhỉ?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 950 Bài viết

• 1,809 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang tiếng 12 năm đèn sách mà cái quy chế thi cũng ko thực hiện được thì cũng ko nên tiếc làm gì
    Con là pha lê, kim cương của mẹ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,490 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị Tai, em nghĩ lỗi ko phải do người mẹ. Mà là ở bạn ấy. Quy chế là không được mang đt vào phòng thi. Nếu lỡ thì phải tắt nguồn và giao nộp cho giám thị trước khi bắt đầu thi. Bạn ấy cố tình vẫn đem vào và chỉ tắt chuông, nếu mẹ bạn ấy không nhắn tin thì cũng có thiết bị dò sóng phát hiện. Mỗi hội đồng thi đều có công an bảo vệ và thiết bị dò sóng. Cách đây 4 năm, ở hội đồng em trông thi đã có trường hợp bị máy phát hiện ra và bị lập biên bản. Còn 1 lần khác thì ko phải là điện thoại mà là 1 loại bút trông như bút viết bình thường nhưng có thể nghe nói như điện thoại. Bạn ấy ngồi thi cứ cho bút lên tai, giám thị sinh nghi ra kiểm tra nhưng ko phát hiện ra, nên báo công an cho dò sóng từ đấy mới phát hiện và lập biên bản.
    • 3,599 Bài viết

• 13,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngẫm lại "nghiệt" thì có nghiệt , mất một năm đèn sách và bao nhiêu cơ hội khác cho 1 lỗi có thể tránh bỏ dễ dàng, nhưng "oan" thì không oan chút nào.
    Thượng tôn pháp luật bắt đầu từ những chuyện như vầy.
    • 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay thi Văn, đọc tin là >70 trường hợp sử dụng DTDD trong phòng thi và toilet bị bắt. Do vậy có thể kết luận là quên mang điện thoại vào phòng thi là có, nhưng là quên khôn, quên có mục đích cả.

Hic, thi văn mà còn cố tình dùng DTDD nữa là.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,490 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chuyện thương thì có lẽ em thương nhất trường hợp này. Bạn đó trông rất thông minh, sáng sủa và ngoan. Thông thường các bạn đi thi thường hay mang theo các vật dụng mà các bạn ấy cho là mang lại may mắn, có bạn thì mang ảnh bạn gái để ở ngăn bàn, thỉnh thoảng đem ra ngắm. Riêng bạn này mang theo ảnh em đoán là mẹ bạn ấy, để bên cạnh. Theo quy định thì hết nửa thời gian thí sinh mới được ra về sớm. Em thường nhắc các bạn đừng về sớm mà tranh thủ ngồi đọc kỹ lại bài. Nhưng bạn này làm bài rất nhanh và sau khi đưa ảnh mẹ lên hôn vào ảnh thì nhất định xin ra về. Quá nửa thời gian nên em chỉ có thể nhắc bạn ấy đã kiểm tra bài kỹ chưa, bạn ấy rất tự tin nói em kiểm tra kỹ rồi, hẹn gặp lại cô. Khổ thế đấy, vì chút sĩ diện, ánh mắt ngưỡng mộ của mọi người để làm gì không biết. Bài của bạn ấy em xem qua thì bài dễ nhất, nhiều điểm, quan trọng nhất bạn ấy hấp tấp cân bằng phản ứng hóa học sai ngay ở phản ứng đầu tiên nên kết quả cuối cùng sai rồi còn đâu. Môn Hóa là môn thi cuối cùng. Lúc đó em ước có thể gọi bạn ấy quay lại phòng thi mà kiểm tra làm lại bài vì vẫn còn rất nhiều thời gian. Có những trường hợp đang thi thì đau bụng, hay sốt nên phải bỏ thi. Em chỉ thương các trường hợp ấy thôi. Chứ có bạn ngủ quên đến muộn hay mang đt vào phòng thi thì đáng trách hơn là đáng thương.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bỏ 1 năm thời gian để rút kinh nghiệm cả đời: phải biết chữ TRỌNG có nhiều ý như thế nào? Fai các bạn có ý TRỌNG quy chế thì đâu xảy ra việc buồn như vậy, thui năm sau làm lai từ đầu, cố lên nào.
    • 253 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Kể ra cũng đáng thương. Bây giờ tình ngay lí gian. Dù sao thì giám thị cũng có phần quá khắt khe
    • 3,599 Bài viết

• 13,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongbebe Xem bài viết
    Kể ra cũng đáng thương. Bây giờ tình ngay lí gian. Dù sao thì giám thị cũng có phần quá khắt khe
    Xét những em bị lỗi, Thạch Sanh thì hiếm, Lý Thông thì nhiều. "Tình" cũng gian luôn mẹ nó ạ.
    Xem con số thống kê môn Văn số thí sinh vi phạm tăng vọt vì điện thoại, đủ thấy tình lý rồi.
    Giám thị bắt theo quy định, quy chế chứ không khắt khe đâu mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongbebe Xem bài viết
    Đến h này vẫn còn phát biểu như thế hỏi sao ngôi nhà Việt Nam ko dột từ nóc
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4