TIN TÀI TRỢ.

Những tai họa để đời của người đẹp châu á!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Những bức ảnh thảm hại của các người đẹp Lý Y Hinh, Selina, Lee Min Young, Gabriella Cedillo… sau những “tai bay vạ gió” đã khiến người xem bị sốc.
    Ngày 16/8, trong lúc đóng phim tại trường quay Hoàng Điếm, Lý Y Hinh đã bị một con chó ngao Tạng của bạn diễn cắn vào mặt và phải khâu tới 31 mũi. Tuy cô không nguy hiểm tới tính mạng, nhưng chắc chắn nhan sắc của cô sẽ bị ảnh hưởng bởi vết khâu để lại sẹo.

Đây không phải là lần đầu tiên nữ diễn viên này bị chó cắn trong lúc làm việc. Hơn nửa năm trước, trong lúc đóng phim Đại hiệu thậm tam thoa, cô đã bị một con chó husky của đồng nghiệp cắn. Tuy nhiên, lần đó cô không nguy hiểm và nghiêm trọng như lần này.

Trương Bá Chi bị kiếm đâm trúng má
    Gặp tai nạn trong lúc đóng phim là chuyện thường gặp của các diễn viên. Người đẹp Trương Bá Chi cũng từng bị thương vì ngã ngựa tại Mông Cổ khi quay bộ phim Dương môn nữ tướng chi quân lệnh như sơn, nhưng đó là tai nạn do cô "chủ động" gây ra.

Ngay sau đó, trong một cảnh đấu kiếm với quân địch, võ sư đã múa kiếm trúng vào má phải của Bá Chi khiến người đẹp này lo sợ hét lên: "Liệu có bị hủy nhan sắc không vậy?". Lúc đó, sau khi biết tin vợ bị thương tại trường quay, Tạ Đình Phong đã nhắn tin an ủi, động viên cô.

Selina bị bỏng trên phim trường
    Vụ hỏa hoạn tại phim trường Thượng Hải tháng 10/2010 là một ký ức kinh hoàng của Selina - thành viên nhóm nhạc nữ Đài Loan SHE - và những cộng sự của cô trong phim Tôi có hẹn ước với mùa xuân. Dù Selina đã được cấp cứu kịp thời, nhưng nhan sắc và sức khỏe của cô đã bị tổn thương nghiêm trọng. Sự đau đớn về thể xác từng khiến Selina điêu đứng và suy sụp tinh thần.

Những bức ảnh về tình trạng sức khỏe của Selina vào thời điểm đó được công chúng đặc biệt quan tâm. Vụ hỏa hoạn đã thiêu hủy đám cưới được định sẵn của cô và bạn trai, nhưng qua tai nạn thương tâm này tình yêu giữa 2 người đã được chứng thực. Một đám cưới cảm động và hạnh phúc sau đó của cặp đôi này khiến nhiều người phải cảm phục và ngưỡng mộ.

Vương Tĩnh Doanh bị chồng bạo hành
    3-30
    Người mẫu danh giá xứ Đài Vương Tĩnh Doanh gặp tai nạn từ chính người chồng, cô đã trở thành nạn nhân của tình trạng bạo lực gia đình. Thậm chí, cô còn tổ chức họp báo ngay sau khi bị bạo hành để công chúng được tận mắt chứng kiến khuôn mặt sưng húp với 6 mũi khâu nơi khóe mắt.

Trần Uy Đào, ông xã của Vương Tĩnh Doanh cũng không kém cạnh khi buổi tối cùng ngày tổ chức ngay một cuộc họp báo thanh minh. Anh nói nguyên nhân của vụ ẩu đả là do trước đó vợ anh đã mang theo hơn chục tên xã hội đen tới "cướp" con trai mới tròn 4 tháng tuổi của họ.

Hứa Thuần Mỹ bị "phi công" đánh đập
    4-11
    Từng nổi danh trên truyền thông về "mối tình mẹ con" chênh nhau tới 25 tuổi, diễn viên Đài Loan Hứa Thuần Mỹ và chàng "phi công" còn là đại diện tiêu biểu cho những vụ án bạo lực gia đình trong làng giải trí Trung Quốc.

Hứa Thuần Mỹ không chỉ bị đánh bầm dập trên cơ thể mà mặt mũi cũng biến dạng. Đây là tai họa cô phải hứng chịu trong "mối tình mẹ con" này.

Lee Min Young bị chồng đánh sảy thai
    7-7
    Dù mới kết hôn được 12 ngày nhưng nữ diễn viên Hàn Quốc Lee Min Young đã bị chồng đánh thân tàn ma dại tới nỗi sảy thai. Bi kịch gia đình của cô từng làm nóng giới truyền thông châu Á. Và Min Young được liệt kê vào danh sách sao nữ Hàn Quốc bị chồng hành hung.

Gabriella Cedillo bị tổn thương não suốt đời
    Gabriella Cedillo chỉ là diễn viên phụ và không nổi tiếng, nhưng tai nạn của cô từng gây chấn động kinh đô điện ảnh Hollywood. Một tai nạn nghiêm trọng đã xảy ra trên phim trường bộ phim Transformers 3 khiến cho nạn nhân là Gabriella Cedillo lập tức được đưa đến bệnh viện bằng trực thăng. Nguyên nhân tai nạn là do có một đoạn cáp bị đứt, rơi xuống và đập vào kính chắn gió của chiếc xe mà Gabriella Cedillo đang lái để thực hiện cảnh quay. Kết quả, cô được chuyển đến viện nhưng phải chịu tổn thương não suốt đời.

Sau khi những người có liên quan tới vụ tai nạn thoái thác trách nhiệm, gia đình Gabriella Cedillo đã quyết đấu tranh tới cùng để đòi lại công bằng cho cô. Số tiền 18,5 triệu USD mà gia đình cô được bồi thường cũng không thể giúp Gabriella Cedillo hồi tỉnh.
    nguồn:http://news.zing.vn/sao-ngoai/nhung-...l#home_noibat2

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 815 Bài viết

• 5,987 Được cảm ơn

Em Sỹ Mập nhà mình mà gặp người lạ chắc cũng cuồng lên như thế. Mẹ con chị giúp việc tới ở nhà mình chừng dăm ba tháng nó mới quen hơi và chịu để yên cho rờ. Chó ngao Tây Tạng dữ và trung thành lắm, nuôi nó đỡ lo bọn trộm. Cắn người phải khâu 31 mũi là còn nhẹ đó, 1 con ngao trên 75 ký vật chết 1 con sói là chuyện nhỏ, 2 con thì đập đc cả sư tử
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Đúng là thảm họa đối với họ. Sự nghiệp đi tong theo!
    Make someone happy and then you are happy too
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 746 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Mấy anh Đài Loan, Hàn Quốc lên phim trông đẹp trai, lịch lãm thế mà vũ phu kinh.
    • 113 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ichigo_Kurosakikun Xem bài viết
    Em Sỹ Mập nhà mình mà gặp người lạ chắc cũng cuồng lên như thế. Mẹ con chị giúp việc tới ở nhà mình chừng dăm ba tháng nó mới quen hơi và chịu để yên cho rờ. Chó ngao Tây Tạng dữ và trung thành lắm, nuôi nó đỡ lo bọn trộm. Cắn người phải khâu 31 mũi là còn nhẹ đó, 1 con ngao trên 75 ký vật chết 1 con sói là chuyện nhỏ, 2 con thì đập đc cả sư tử
    Nick mới này chắc là tiếng Tây Tạng chăng mẹ nó hi...
    • 791 Bài viết

• 2,026 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hâm mộ bạn Sỹ Mập nên vẫn nhớ bạn này, hình như có topic: Chồng - Chó và con gì đó. Nhưng ngày ấy nick khác cơ mà
    Tớ hứa, từ giờ ko oánh bạn
    • 544 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Ủa mình tưởng Ngao Tây Tạng rất nghe lời mà, chủ la một tiếng thì nó sẽ dịu lại ngay. Cái này mình đọc trong sách chứ chưa gặp ngao TT ngoài đời nên không chắc nha. Mình nghĩ em Lý Y Hinh phải làm gì đó, hoặc lúc đó chủ chó không có bên cạnh nên mới bị như thế này. Mình cũng nuôi chó, cũng biết vụ chó cắn người luôn ( điển hình vừa mấy tháng trước 1 em bé gần khu mình ở bị chó pitbull hàng xóm cắn chết) , mọi người cứ lên án chó mà lỗi thực sự nằm ở người chủ, chủ quan tâm chó, chăm sóc dạy dỗ nó tốt thì nó nghe lời lắm, không cắn càn đâu. Ngao Tây Tạng thuộc dạng khôn và trung thành bậc nhất thì làm sao dám cắn nếu chủ nó nói không.
    •*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*. ¸.•*´¨`*•.¸¸.•
    ::: (\_(\ …*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*
    *: (=’ :’) :::::QUYẾT TÂM GIẢM CÂN :::::::::
    •.. (,(”)(”)¤…*…*…*…*…*…*…*…*…* …*…*
    ¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨` *•.¸¸.•*´¨`*•.¸

(●´ω`●) Đã giảm cân thành công Ố dè (●´ω`●)
    • 544 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

hic đọc bài mà thấy thương , mình rất thích nét đẹp của Lee Min Young
    •*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*. ¸.•*´¨`*•.¸¸.•
    ::: (\_(\ …*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*
    *: (=’ :’) :::::QUYẾT TÂM GIẢM CÂN :::::::::
    •.. (,(”)(”)¤…*…*…*…*…*…*…*…*…* …*…*
    ¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨` *•.¸¸.•*´¨`*•.¸

(●´ω`●) Đã giảm cân thành công Ố dè (●´ω`●)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 918 Bài viết

• 4,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo u map map Xem bài viết
    Ủa mình tưởng Ngao Tây Tạng rất nghe lời mà, chủ la một tiếng thì nó sẽ dịu lại ngay. Cái này mình đọc trong sách chứ chưa gặp ngao TT ngoài đời nên không chắc nha. Mình nghĩ em Lý Y Hinh phải làm gì đó, hoặc lúc đó chủ chó không có bên cạnh nên mới bị như thế này. Mình cũng nuôi chó, cũng biết vụ chó cắn người luôn ( điển hình vừa mấy tháng trước 1 em bé gần khu mình ở bị chó pitbull hàng xóm cắn chết) , mọi người cứ lên án chó mà lỗi thực sự nằm ở người chủ, chủ quan tâm chó, chăm sóc dạy dỗ nó tốt thì nó nghe lời lắm, không cắn càn đâu. Ngao Tây Tạng thuộc dạng khôn và trung thành bậc nhất thì làm sao dám cắn nếu chủ nó nói không.
    Nó chỉ nghe lời chủ nhưng chủ có đi theo nó 24/24 đc đâu, ở đây mình nói nó ko quen người lạ nên chị người làm ở mấy tháng nó mới quen. Quan trọng còn phải train lúc nhỏ nữa chứ chó cũng như người để càng lớn càng khó dạy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoacomay70 Xem bài viết
    Mình hâm mộ bạn Sỹ Mập nên vẫn nhớ bạn này, hình như có topic: Chồng - Chó và con gì đó. Nhưng ngày ấy nick khác cơ mà
    Khổ ghê, cãi nhau với mợ Rớt Bi nên bị khóa nick mấy hôm, dưng máu quá vẫn phải tạo nick khác mà nói
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 918 Bài viết

• 4,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vivianlilo Xem bài viết
    Nick mới này chắc là tiếng Tây Tạng chăng mẹ nó hi...
    Nói bậy ko à, nick đó là tên 1 nhân vật nổi tiếng của truyện tranh Nhật Bản đó - Bleach. Ichigo là 1 thần chết hơi bị bảnh, mạnh và xinh zai