Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những phim truyền hình gợi nhớ thập niên 1990

• 9 Lượt chia sẻ
  • 43.9K Lượt đọc
  • 209 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 736 Bài viết

• 1,714 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Akira Xem bài viết
    em nhớ thêm phim " Sau cơn mưa trời lại sáng", có bạn Tú Xảo, Hạ Sinh, Hạ Văn.. (Vẫn nhớ hồi bé vẫn nói Tú Xảo lấy cái xảo đội lên đầu .)..hiz..
    tuổi thơ nhí nhố lao sầm sập về.. :P
    Cái chỗ mướn băng của mình nó ghi tựa là Ngày mai trời lại sáng. Ấn tượng của mình là phim này rất dài, hình như cả trăm tập, nhưng mẹ mình rất thích, xem đầy đủ không sót tập nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,506 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

xem BTT già ko thích bằng BTT Trẻ (chắc do em còn trẻ ), hồi đó em coi phim Thời Niên Thiếu của Bao Thanh Thiên, hay chết dc, Thích Tiểu Long đóng vai Triển Chiêu cực kỳ cute, còn Bao Chuẩn là Châu Kiệt (xấu zai nhưng mà hợp với vai đen đen này, tếu cực), mà xem phim này sợ muốn chết, vtv3 chiếu lúc 10h đêm nữa chứ xem xong ko dám đi ... tè, ko dám nhìn ra cửa sổ =)), coi BTT mà như coi phim ma ấy, nhưng mà gay cấn, hồi hộp, dù sợ nhưng ko thể bỏ tập nào dc vì quá hay haha. Mà trong phim có mấy vụ giống giống Kindaichi, ví dụ như vụ 6 mạng người trong làng ẩn dật lấy từng bộ phận thành 7 mạng, hay quá xá hay, nhìn mấy cái xác rồi đầu lâu này nọ đúng là ko thể ngủ dc, hồi bé mới lớp 3,4 em còn gan xem bây giờ xem lại thấy cũng đỡ đỡ, ko sợ lắm. Có bác nào thích xem phim này giống em ko? hehe
    img4981
    My lovely cousins :LoveStruc::Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuaxitin Xem bài viết
    câu hát đầu tiên trong phim: sisongbana tươi đẹp chẳng giữ được chân ba, Thượng Hải phồn vinh nhưng con chẳng có nhà. Phim này xem mấy đứa nhỏ tội ghê
    hồi đó cứ nghe câu hát này lại khóc, khóc vì thương mấy đứa nhỏ ko nhà, ko cha .,
    Người tôi yêu bao giờ cũng đẹp
    Bởi tôi nhìn bằng ánh mắt của hồn tôi
    :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,073 Bài viết

• 5,718 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi noelyc Xem bài viết
    xem BTT già ko thích bằng BTT Trẻ (chắc do em còn trẻ ), hồi đó em coi phim Thời Niên Thiếu của Bao Thanh Thiên, hay chết dc, Thích Tiểu Long đóng vai Triển Chiêu cực kỳ cute, còn Bao Chuẩn là Châu Kiệt (xấu zai nhưng mà hợp với vai đen đen này, tếu cực), mà xem phim này sợ muốn chết, vtv3 chiếu lúc 10h đêm nữa chứ xem xong ko dám đi ... tè, ko dám nhìn ra cửa sổ =)), coi BTT mà như coi phim ma ấy, nhưng mà gay cấn, hồi hộp, dù sợ nhưng ko thể bỏ tập nào dc vì quá hay haha. Mà trong phim có mấy vụ giống giống Kindaichi, ví dụ như vụ 6 mạng người trong làng ẩn dật lấy từng bộ phận thành 7 mạng, hay quá xá hay, nhìn mấy cái xác rồi đầu lâu này nọ đúng là ko thể ngủ dc, hồi bé mới lớp 3,4 em còn gan xem bây giờ xem lại thấy cũng đỡ đỡ, ko sợ lắm. Có bác nào thích xem phim này giống em ko? hehe
    Bạn này giống mình thế nhỉ. Ngày xưa mỗi tối đi qua hàng xóm xem phim Tuổi trẻ BTT, khi đi về qua con đường vắng, tối và nhiều cây. Mình và đứa em họ dặn nhau: phải đi chậm, không được chạy nhưng mà gần về tới cổng nhà là giành nhau chạy vào nhà trước. Sợ và tức cười quá cơ
    • 561 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traiHNcodon Xem bài viết
    ngôi sao hiểu lòng tôi với nhân vật cổ thu hà và tiểu long nhân chỉ chiếu trên htv hồ chí minh thôi ngoài bắc không biết
    Ngoài Bắc có chiếu mà, mình nhớ hồi đó mình học lớp 7, 8 gì đó
    • 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ratchanee Xem bài viết
    đúng rùi, phim này mình xem từ hồi bé, từ hồi cả làng chỉ có cái tivi trắng đen, hình như phim này của Braxin. Phim này mình ấn tượng bởi chế độ phân biệt người da đen, nô lệ tàn ác. Mình nhớ có một nhân vật nô lệ người da đen tên là "Si bát cheo", nhớ mãi cái tên này,có cái mái tóc xoăn tít, hiiiiiiiiiiii
    Đúng rồi, hồi đó em chết mê chết mệt phim này, mặc dù còn bé tí tẹo nhưng đã mê anh chị diễn viên chính này lắm. Bố cô gái đó ko thích cho cô ấy yêu cái anh kia thì phải. Có 1 thời gian cô này còn ghét anh ấy vì tưởng anh ấy cũng chống lại người nô lệ. Anh này còn hay hóa trang thành chàng kị sĩ mặc bộ đồ đen, tặng hoa hồng cho chị kia...Lãng mạn quá.
    Em cũng chết mê anh Triển Chiêu. Vừa rồi em lại bộ BTT 1993 vẫn mê mẩn sắc đẹp và những màn múa võ của nha Triển thế.
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

quote_icon Nguyên văn bởi noelycviewpost-right
    Mình cũng thích BTT trẻ nhưng thấy mô-típ phim này giống truyện Conan: Những kẻ giết người toàn là những người tốt, vì hận thù mà phải giết người.
    Mình thì thích BTT có anh Triển Chiêu Hà Gia Kính hơn
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,365 Bài viết

• 2,511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài báo tấy còn quên đề cập đến 2 bộ phim cũng rất nổi tiếng:

Ngôi sao may mắn của Nhật Bản
    Luz clarita trái tim bé nhỏ của Mêxico
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 664 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuki_on_sahara Xem bài viết
    Đúng rồi, hồi đó em chết mê chết mệt phim này, mặc dù còn bé tí tẹo nhưng đã mê anh chị diễn viên chính này lắm. Bố cô gái đó ko thích cho cô ấy yêu cái anh kia thì phải. Có 1 thời gian cô này còn ghét anh ấy vì tưởng anh ấy cũng chống lại người nô lệ. Anh này còn hay hóa trang thành chàng kị sĩ mặc bộ đồ đen, tặng hoa hồng cho chị kia...Lãng mạn quá.
    Em cũng chết mê anh Triển Chiêu. Vừa rồi em lại bộ BTT 1993 vẫn mê mẩn sắc đẹp và những màn múa võ của nha Triển thế.
    Phim này chiếu 6h, nhà em hồi ý có cái ti vi màu, buổi tối mọi người đến xem đông lắm. Mà em thấy đông người đến xem em thích lắm. Phim 'chuyện tình người nô lệ' cũng hay. Bao Thanh Thiêm em cũng thích anh Triển, bài MUƯHĐ thì hay vô đối. Xem đi xem lại thì vẫn thấy ver có Hà Gia Kính là hay nhất. Thời niên thiếu của BTT có bài hát cũng hay. Anh Công Tôn Sách đẹp trai iu chị con gái Bàng Thái Sư. Em chỉ thích các anh đẹp giai độc thân thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 170 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Panda_eyes Xem bài viết
    Cái chỗ mướn băng của mình nó ghi tựa là Ngày mai trời lại sáng. Ấn tượng của mình là phim này rất dài, hình như cả trăm tập, nhưng mẹ mình rất thích, xem đầy đủ không sót tập nào
    Ôi tớ nhầm .. phim " ngày mai trời lại sáng" chứ, tại dạo này hay AQ " sau cơn mưa trời lại sáng" cho đời tươi vui nên nhầm.. ha ha.
    ..Cỏ dại và Gió thu..
    • 348 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Thiếu 1 phim mà mình đảm bảo 7X đời cuối và 8X ở VN đều phải nhớ đó là phim "Mối tình đầu". Tập cuối cùng, cả Hà Nội nín thở. Vì phim này mà sau nay mối tình đầu của mình cũng là 1 chàng giống anh Chan U - Bae Yoong Jun luôn. Còn bài hát "Forever" của phim này thì trở thành kinh điển.
    • 979 Bài viết

• 3,710 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn bộ phim Khát vọng nữa, ngày đó em còn bé quá, chỉ nhớ được chi tiết cô em gái nhân vật chính trong phim có kiểu uống nước tu luôn bằng vòi ấm, và bà mẹ thì hay làm món sủi cảo. Bà chị em ngày đó đang tuổi thiếu nữ, suốt ngày mơ mộng và hát bài hát trong phim thôi. "Băn khoăn năm tháng rộng dài, thực hư lẫn lộn biết ai tỏ bày...". Mấy hôm nay, trời buồn, lòng buồn, ai xui mấy lão nhà báo viết bài hoài niệm chi vậy, thiệt tình
    • 2,631 Bài viết

• 9,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để em liệt kê những phim em xem hồi bé nhé:
    1- Tây Du Kí
    2- Bao Thanh Thiên
    3- oshin
    4- Nô tì Isaura
    5- Đơn giản tôi là Maria
    6- Người giàu cũng khóc
    7- Những cuộc phiêu lưu của Sinbad
    8- lucarita trái tim bé nhỏ
    9- Hồng Lâu Mộng
    10- Tiểu Long Nhân
    11- Hoàn Châu CC
    12- Vùng đất thủ lĩnh rồng
    13- Chiaki
    14- Mối tình đầu
    15- Cảm xúc
    16- Hoa cúc vàng
    17- Alex Mark
    18- Cú nhảy cuối cùng
    19- Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên
    20- Ngôi sao hiểu lòng tôi
    21- Anh em nhà bác sĩ
    22- Cô gái đại dương
    23- Người mẫu
    24- Ước mơ vươn tới 1 ngôi sao

Em nhớ hết nổi rồi
    • 1,601 Bài viết

• 1,566 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trong số này giờ còn TDK và Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên là vẫn ấn tượng, tất nhiên TDK thì phần 1 thôi, còn Ngôi nhà nhỏ ... hơi dài, Cô gái địa dương xem cũng được, có lẽ mình nhiễm xem phim nhựa quen rồi ko khoái mảng phim TH dài lê thê.
    so với các phim truyền hình chiếu thập niên 80 thì các phim thập niên 90 kém về chất.
    • 565 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noelyc Xem bài viết
    có có em này nhưng giờ em cũng không dám coi lại nữa vì sợ dù coi rất hay
    “đằng sau mọi gia tài lớn đều ẩn chứa một tội ác” (Honoré de Balzac,Pháp, 1799-1850; Le pére Gorilot,1834)

VQGT89

VQGT87

VQGT86

VQGT811

21
    • 565 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

24- Ước mơ vươn tới 1 ngôi sao
    đang chiếu lại trên yeah1 đấy
    “đằng sau mọi gia tài lớn đều ẩn chứa một tội ác” (Honoré de Balzac,Pháp, 1799-1850; Le pére Gorilot,1834)

VQGT89

VQGT87

VQGT86

VQGT811

21
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 930 Bài viết

• 2,524 Được cảm ơn

Hồi xưa mình từng yêu anh Hà Gia Kinh. Giữ tờ báo có hình anh ý mãi, nhìn mãi đến mức bỏ tờ báo xuống thì ko còn hình dung ra ảnh như thế nào nữa, thế mới lọa
    Thế có nghĩa là yêu quá đi mất rồi...hehehe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 104 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Các chị ở đây có nhớ phim "Cám dỗ" của Ý không nhỉ? Em không nhớ rõ phim ấy là từ năm 9 mấy hay là đầu 2000 nữa, nhưng rất nhớ là nó có mấy phần lận, lại toàn theo kiểu "câu chuyện diễn ra ở bệnh viện". Từ người nhà bs, người quen bs, người yêu bs cho đến... chính bs, tất cả đều phải lên bàn mổ hết Mỗi tập phim là có 1 người phải "lên thớt". Hồi có phim đó xem nhức đầu ghê, toàn cãi nhau, yêu đương, ghen tuống và nhập viện. Em với ông anh ghét phim ấy lắm, đã thế tối nào mẹ cũng xem nên hai anh em toàn ngồi phá rối, vừa xem vừa xuyên tạc rồi cười sằng sặc. Giờ vẫn nhớ có anh Michelle mà bọn em toàn gọi là "Mi-kê-lê nhỏ nhen" =))
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,893 Bài viết

• 3,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn bài hát "Forever" của phim này thì trở thành kinh điển.
    Nói bài Forever là nhạc phim thì cũng ko đúng lắm, nó cũng chẳng phải nhạc Hàn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,287 Bài viết

• 6,092 Được cảm ơn

Đơn giản tôi là Maria.

Ma-ri-a là nhà tạo mốt, Hoan-các-lốt là đồ bỏ đi, bà Ma-chi là người dân tộc, con rắn độc là mụ Lo-ren, người hay ghen là anh Víc-to, người hay lo là anh Tô-rếch..... em nhớ mang máng thế
    Ms. Dung - khanh.vy 0902.193 880.

Dù ngày nắng hay ngày mưa.... vẫn yêu em như ngày xưa !
    fN7dp7