TIN TÀI TRỢ.

Những người đẹp sở hữu bảng điểm… khủng khiếp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.03K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,207 Bài viết

• 2,325 Được cảm ơn

Thế này có bị coi là xâm phạm đời tư không nhỉ?
    HTL tốt nghiệp thủ khoa mà bảng điểm í ẹ thế à?
    Báo với chí, hết cái để nói rồi. Làm báo bây giờ dễ thật, tởm thật.
    Em chỉ là em thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• JH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,168 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Billvang Xem bài viết
    Đã đẹp ma học giỏi nữa thì trời bất công quá còn gì!
    Hồi xưa còn bé mình hay tin vào câu "cuộc sống rất công bằng", nhưng mà càng già, càng đi nhiều, thấy nhiều, nghe nhiều ... thì mình càng nghiệm ra 1 sự thật là "cuộc sống không bao giờ không bằng" cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,854 Bài viết

• 3,316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1minh1mam Xem bài viết
    Thành công trong trường học mà ko thành công trong trường đời thì làm cái quái gì

Chí lí
    Mèo mặt bự cùng Danny và Cọp con yêu dấu

Thanh lý
    https://zaodich.com/forum/f2932/thung.../#post26253916
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...-troi-1224816/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • N_K
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 400 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

nếu như ai có 1 chút nhan sắc cũng đc ngta tung hô thì cái chuẩn mực đánh giá con người của chúng ta cần phải đc xem lại. Đành rằng vừa xinh đẹp vừa học giỏi thì hơi bất công cho nhg người khác nhg có thế thì ngta mới đáng để cho mình khâm phục. Chứ còn cái kiểu "nó dc mỗi cái xinh còn học giỏi sao = tao" thì mình nói thật, tôn nó lên làm quái j cho các lều báo có bài để phát biểu.
    1 ví dụ về cái kiểu ko cần giỏi chỉ cần xinh gần đây là em H.M với phát ngôn gây sốc trong vụ Nhật Bản bị thiên tai động đất đấy. Ko hiểu các mẹ nghĩ gì mà lại đặt cái nhan sắc lên trên cái tri thức đc nhỉ. Thần tượng có 1 ảnh hưởng nhất định đến thế hệ trẻ của chúng ta, giả sử bây h con cái các mẹ ko cần lo học hành j hết chỉ chăm chăm làm đẹp, thẩm mỹ các kiểu thì các mẹ nghĩ sao
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 443 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Không ai bắt các em ý phải vừa đẹp vừa học cực giỏi, nhưng cũng dốt vừa vừa thôi chứ. Ừ thì Sv cũng thi lại, học lại nhưng 1 vài môn thôi, chứ hầu hết các môn thế kia thì......
    • 412 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình thấy sinh viên 1 số môn thi lại, hoặc điểm thấp không có gì là lạ!
    Bạn mình là phóng viên cho báo SGGP nhan sắc thì cũng bình thường, mà học hành thì cũng í ẹ thôi ah!
    Nên tất cả chỉ là tương đối, đừng bới móc làm gì!
    Có nhiều cái đáng để viết hơn!
    Đọc xong bài báo mà thấy phóng viên nhiều người nhàn rỗi quá!
    PS: Mình cũng không phải là Fan của em KC này đâu nha!
    Cảm thế nào mình viết thế ấy thôi!
    • 4,271 Bài viết

• 14,763 Được cảm ơn

Chả muốn còm thêm về cái việc bới móc của báo chí, chỉ quote lại cái này từ Internet cho cả nhà cùng đọc:

7 LOẠI TRÍ THÔNG MINH VÀ QUYẾT ĐỊNH LỰA CHỌN NGHỀ NGHIỆP PHÙ HỢP.

Tiến sĩ Howard Gardner của đại học Harvard đã nghiên cứu về đề tài "sự thông minh" trong nhiều năm, và đưa ra lý thuyết được nhiều người chấp nhận: Có ít nhất là 7 kiểu thông minh. Từ đó, người ta nhận thấy rằng sẽ có những loại hình nghề nghiệp thích hợp với 7 loại trí thông minh đó.
    Hãy xem những kiểu thông minh nào hoạt động mạnh nhất trong chính bạn và loại hình công việc phù hợp với bản thân.

1. Thông minh về ngôn ngữ học là khả năng suy nghĩ bằng từ ngữ và sử dụng ngôn ngữ để diễn tả những khái niệm phức tạp. Sự thông minh này cho phép bạn hiểu được trật tự, ý nghĩa của từ, học ngữ pháp rất nhanh và áp dụng các kỹ năng ngôn ngữ thành thạo. Nó là kiểu thông minh có ở nhiều người nhất, và thể hiện rõ ràng ở các nhà văn, nhà thơ, phóng viên, biên tập viên hay các diễn giả. Để phát triển sự thông minh này, bạn nên viết nhiều, đọc nhiều, kể chuyện hoặc chơi ô chữ.

2. Sự thông minh về logic là khả năng tính toán, xác định số lượng, cân nhắc các giả thiết và thực hiện những hoạt động toán học hoàn hảo. Nó cho phép bạn hiểu những khái niệm trừu tượng, có kỹ năng tranh luận, suy nghĩ theo lối quy nạp và suy diễn. Nó thể hiện rõ ở các nhà toán học, khoa học và thám tử. Với trí thông minh toán học hoạt động mạnh, bạn phù hợp trở thành luật sư, lập trình viên... Những người trẻ có thể phát triển sự thông minh này bằng cách học số học, chơi những trò chơi chiến thuật và làm thí nghiệm.

3.Sự thông minh không gian là khả năng nghĩ "ba chiều", bao gồm trí tưởng tượng, suy luận trong không gian, vận dụng hình ảnh, các kỹ năng đồ họa và nghệ thuật. Nó giúp bạn nhạy cảm với chất liệu, màu sắc, hình khối..., có thể trở thành nghệ sỹ, nhà thiết kế, nhiếp ảnh gia, nhà điêu khắc, kiến trúc sư... Những người trẻ có thể phát triển trí thông minh này bằng cách chơi xếp hình, chơi mê cung, vẽ hoặc đơn giản là tưởng tượng.

4. Trí thông minh âm nhạc là khả năng cảm nhận độ cao thấp, nhịp điệu, âm sắc, nói chung là các kiểu âm thanh. Nó cho phép bạn nhận biết, tạo ra, mô phỏng... âm nhạc. Nếu bạn có trí thông minh âm nhạc hoạt động mạnh thì không nhất thiết phải chơi hay đoạn nhạc, nhưng chắc chắn bạn là một người nghe nhạc nhạy cảm, có thể nhận biết những ý nghĩa sâu sắc dù chỉ nghe giai điệu. Để "bồi bổ" cho trí thông minh âm nhạc, bạn chỉ cần hay nghe nhạc, nhịp chân theo, hát theo, học chơi nhạc cụ nữa thì càng tốt.

5. Trí thông minh cơ thể là khả năng vận động và dùng rất nhiều kỹ năng đa dạng của cơ thể. Nó cũng bao gồm cả cảm giác về tính toán thời gian và sự kết hợp giữa tâm trí và cơ thể. Nó giúp bạn điều khiển hoàn hảo những cử động của mình. Kiểu thông minh này tồn tại rất mạnh trong những người hoạt động thể thao, khiêu vũ hoặc làm diễn viên. Nó còn giúp bạn hợp với ngành y (nhất là bác sỹ phẫu thuật) hoặc làm nghề thủ công.

6. Trí thông minh xã hội là khả năng hiểu và tương tác hiệu quả với người khác. Nó bao gồm việc giao tiếp hiệu quả bằng lời và không bằng lời, khả năng nhận biết sự độc đáo của mỗi người, nhạy cảm với tâm trạng của người khác... Nó giúp bạn thông cảm, an ủi, tạo cảm hứng và lãnh đạo mọi người, nên nó được coi là một điểm đặc trưng của những chính khách. Nó còn giúp bạn phù hợp với làm giáo viên, nhà trị liệu, nhân viên kinh doanh, diễn viên, nhà xã hội học... Để rèn luyện kiểu thông minh này, bạn nên xem phim, giao tiếp rộng, cố gắng tìm những điểm đặc biệt ở mỗi người.

7. Trí thông minh nội tâm là khả năng hiểu được bản thân một cách sâu sắc, và cũng như những suy nghĩ và cảm xúc của chính mình, và sử dụng những hiểu biết đó trong việc lập kế hoạch và định hướng cuộc sống. Nó giúp bạn phân tích và làm chủ được những phẩm chất, hành vi của mình, cũng như của con người nói chung. Nếu trí thông minh nội tâm của bạn hoạt động mạnh, bạn phù hợp làm nhà tâm lý học, triết gia hoặc nhà văn...

Đó là 7 kiểu trí thông minh cơ bản, với những phẩm chất và khả năng cơ bản. Mỗi kiểu là một cách sử dụng não bộ khác nhau. Mỗi kiểu đều có thể được phát triển và bồi đắp chứ không phải là một điều bẩm sinh và không bao giờ chỉnh sửa được. Chính khái niệm rộng rãi về trí thông minh này đã giải thích tại sao có rất nhiều người hồi đi học thì tệ, nhưng sau đó lại rất thành công trong cuộc sống. Bạn hãy nghĩ thật kỹ xem mình có những điểm mạnh nào - tức là kiểu trí thông minh nào đang "trình diễn" mạnh nhất trong con người bạn, để có thể tự quyết định được mình phù hợp với nghành nghề nào cần học thêm gì để cải thiện những kiểu thông mình mà bạn đang còn yếu...? Bạn sẽ có một cơ hội tốt nhất để thành công khi ngành nghề mà bạn chọn phát huy được tối đa kiểu thông minh mà bạn đang sở hữu nhiều nhất. Vậy tại sao bạn không kết hợp: Sự nghiệp = đam mê + trí thông minh mình đang có?
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,804 Bài viết

• 3,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em:
    1. Bảng điểm cao ở cái đất nc này chẳng nói lên mọi thứ, điểm k cao k có nghĩa là cô này/anh này ngu xi dốt nát (đây em nói chugn nhá, k bênh các em mặt xinh). Bản thân em mang tiếng đứng số 1 ở trường phổ thông nhưng lên ĐH, viết phải theo giáo trình chứ k đc thả hồn như văn cấp 3, và k có môn toán (thế mạnh của em) thế là em toàn bị điểm TB khá, riêng 3 môn ktế vi mô, vĩ mô và toán kinh tế em đc 9 tuốt, hê hê, nhưng nhìn bảng điểm chung của em thì cũng í ẹ chứ chẳng lấy j làm hoành tráng, chỉ may cho em là em k phải hót gơn!!! Thế nên lều báo nhà mình đầu óc toàn xxx j đó nên mới viết ra mấy cái bài lá cải ấy, mọi ng nhở !!!

2. Bảng điểm các em í mà cao tí thì có thể k bị lên báo, nhưng sẽ bị bạn học bảo là: ôi con bé đó chẳng qua xinh nên hay õng ẹo với thầy thì mới đc điểm cao hơn mình chứ đầu toàn bã đậu k hà!!! ---> cũng mệt, nhờ!!!

3. Tất nhiên cái j trên đời này cũng có ngoại lệ, nên việc em NPL hay em KK học giỏi và xinh đẹp thì cũng có j lạ đâu, nó giúp các em í đc tôn vinh/tôn trọng hơn các em khác, thế thoai ạ!!!

Em xin hết!
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,110 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

Bảng điểm đẹp, cao thì làm gì cho đời?
    • 2,813 Bài viết

• 6,136 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko bàn về vấn đề sắc + tài ở đây, ai xinh ai đẹp kệ đời, miễn làm sao sống tốt và ko phạm pháp cho đời là được. MỖi người một nghề, yêu cầu các sở trưởng sở đoản khác nhau. Tôi xấu thì làm sao tôi làm hoa hậu ,hay gì gì đó để có tiền được, nên tôi phải theo nghiệp học, nghiệp làm thôi!
    Mình muốn đề cập tới vấn đề giáo dục ở nước mình và cách sống của mỗi cá nhân trong xã hội
    * Tại sao các cty tuyển dụng nhân viên thường yêu cầu: tốt nghiệp đại học, có bằng đại học. (nhiều cty chả cần biết ứng viên đó học cái khỉ gì, chỉ cần tốt nghiệp đại học). Cái chuyện nước mình coi trọng bằng cấp này nọ tớ ko nói tới, nhưng các cty tư Nhân giờ họ cũng có tiêu chí cho nhân viên các bộ phận mài đít trở lên là thế. Theo tớ nghĩ: cái họ cần ở đây ko phải là cái bảng điểm cao của đại học, cái thành tích ở trường mà là cái TƯ DUY ĐẠI HỌC. Nó nghĩ là sao?: Là khả năng nhận thức, khả năng tiếp thu, khả năng giải quyết .... vấn đề.
    Mà sao lại lấy cái Đại Học ra để đo cái đó?
    Chương trình giáo dục của mình từ lớp 1 - 12 gọi là Học Văn Hóa, nó có toàn bộ các kiến thức: Xã hội, toán, logic.... Nếu học tốt các cái đó ==> chứng tỏ các khả năng của cá nhân đó là tốt ==> sau này sẽ nhận thức, tiếp thu vấn đề tốt!
    Tớ không ngoại trừ những cá nhân kiệt xuất ko học đại học vẫn có cách nhận thức tốt, tư duy tốt. Nhưng những cái này để người khác biết thì cần có thời gian, cần có kết quả..... Họ vẫn làm đẹp cho đời, chỉ vì HƠN NHAU CHỖ NHẬN THỨC, TƯ DUY, TIẾP THU VẤN ĐỀ!
    * Gần đây, dư luận xôn xao về hành xử của Người Nhật đối với hiểm họa. Người Nhật là minh chứng cho tất cả các tính của con người: tư duy, nhận thức, khả năng......
    Tớ nói đơn giản: Ra đường, mỗi cá nhân mình cứ hay vượt đèn đỏ, cũng đi ngược chiều một số lúc (cho nhanh hơn chẳng hạn...) Mỗi một cá nhân như vậy ==> góp lại là cả xã hội như vậy thì sẽ như thế nào?. Tự bản thân mình nới lỏng vòng nguyên tắc cho mình, dần dần nó sẽ giãn ra ==> và dần dần lại chả có quy tắc nào cả.
    • 1,563 Bài viết

• 3,264 Được cảm ơn

Vấn đề ko phải là em Chi học dốt mà vấn đề là "Miss ĐH Văn Hóa" học dốt, ko chọn thì thôi, đã chọn thì phải chọn ai xứng đáng 1 chút chứ
    • 641 Bài viết

• 1,478 Được cảm ơn

Giá có ai post bảng điểm của mấy bạn nhà báo (những người kiếm tiền bằng đầu óc và tri thức chứ ko phải hình thức) lên thì tốt quá!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Em chả thích mấy cái đề tài này chút nào cả!! Hết cái để viết hay sao mà các ông nhà báo xếp hạng nhau rồi đưa nhau lên mặt báo thế này. Viết bài về 1 người, viết ưu, viết nhược có phải hay hơn không. Xếp hạng sắc đẹp và những thứ thế này thì cực ghét. Đào xới lung tung cuối cùng các bạn này, "hot" vẫn là Hot, nổi tiếng lại càng nổi tiếng, giàu lại càng giàu, chỉ khổ mình đọc xong hoặc tự kiêu hơn hoặc buồn tủi thân mình hơn.
    • 706 Bài viết

• 2,174 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi N_K Xem bài viết
    nếu như ai có 1 chút nhan sắc cũng đc ngta tung hô thì cái chuẩn mực đánh giá con người của chúng ta cần phải đc xem lại. Đành rằng vừa xinh đẹp vừa học giỏi thì hơi bất công cho nhg người khác nhg có thế thì ngta mới đáng để cho mình khâm phục. Chứ còn cái kiểu "nó dc mỗi cái xinh còn học giỏi sao = tao" thì mình nói thật, tôn nó lên làm quái j cho các lều báo có bài để phát biểu.
    1 ví dụ về cái kiểu ko cần giỏi chỉ cần xinh gần đây là em H.M với phát ngôn gây sốc trong vụ Nhật Bản bị thiên tai động đất đấy. Ko hiểu các mẹ nghĩ gì mà lại đặt cái nhan sắc lên trên cái tri thức đc nhỉ. Thần tượng có 1 ảnh hưởng nhất định đến thế hệ trẻ của chúng ta, giả sử bây h con cái các mẹ ko cần lo học hành j hết chỉ chăm chăm làm đẹp, thẩm mỹ các kiểu thì các mẹ nghĩ sao
    Em định không comment nhưng thấy hơi buồn vì có nhiều người hơi coi thường giá trị của học thức và bảng điểm đại học.Kể ra thì mấy anh chị nhà báo cũng hơi bị soi mói quá đáng khi lôi cả bảng điểm dh của người khác public trên mạng.Và đúng là nhân vô thập toàn , được cái này mất cái kia.
    Nhưng em nghĩ vẫn có những trường hợp (tuy ít ,nhưng không phải không có) như chị ngô phương lan , victoria thúy vy.. vừa xinh xắn , nhẹ nhàng lại học hành giỏi giang , biết ứng xử.Chúng ta nên trân trọng những mẫu người phụ nữ vừa có vẻ đẹp ngoại hình lại vừa thông minh , tri thức.Chứ không nên nói những câu đại loại như " em ý xinh là đủ rồi , học kém 1 chút cũng chẳng sao , về sau kiếm được 1 tấm chồng đại gia , giàu có , là ăn sung mặc sướng , học nhiều làm gì cho vất vả".Nói thế chẳng khác gì cổ súy các em gái tuổi teen thôi học nhiều chi cho mệt , cứ make up thật xinh , phẫu thuật thẩm mỹ 3 vòng thật ổn , kiếm lấy chồng giàu thế là xong.
    Nói tóm lại , hoa hậu , hoa khôi thì không cần học giỏi , em công nhận , nhưng cũng không nên quá kém (chỉ được 1,2 điểm) và nên cố gắng hoàn thiện mình để làm tấm gương cho các bạn gái trẻ, hướng tới 1 mẫu hình phụ nữ hiện đại , vừa biết cách làm đẹp ngoại hình cũng như trau dồi thêm tri thức.
    • 5,731 Bài viết

• 19,665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giá trị bằng cấp tùy trường hợp thôi. Tất nhiên ko thể phủ nhận có bằng cấp là tốt, nhưng bao nhiêu mẹ trên WTT này kể cả mình đi học lòi mắt bao nhiêu năm ra thì cũng thế thôi. Có công ăn việc làm ổn định nhẹ nhàng vẩn thấy may mắn hơn những người đi làm việc chân tay khổ cực. Nhưng cũng chỉ là 1 cái nghề.
    Nhưng cái vấn đề ở đây ko phải là hạ thấp giá trị bằng cấp mà là mỗi nghề yêu cầu 1 cái khác nhau. trong nghệ thuật thì ko có bằng cấp nào chứng minh tài năng được. Các họa sĩ hay nghệ sĩ mà tra cứu bằng cấp bảng điểm thì khác gì hỏi người làm văn phòng như mình có biêt cấy cầy ko? đến Albert Einstein cũng học điểm rất kém nữa là.
    Cháu mình học điểm văn hóa rất kém nhưng tính tình dễ thuơng miễn chê. Bố mẹ cô giáo kèm từ bé mà toàn điểm dưới trung bình. Cháu lại có năng khiếu múa, đóng kịch, vẽ...vv. nhà mình chẳng ai bảo cháu là óc bã đậu, đầu trống rỗng cho dù bố mẹ đều là người có học vị. cháu có 1 tâm hồn nghệ sĩ rất đẹp trong 1 cuộc sống khô khan này và cái đó ko phải ai trong chúng ta cũng có được. Hiện cháu theo học trường đại học văn nghệ. Nếu mai sau cháu ra làm trong nghề giải trí ai mà đòi xem bảng điểm văn toán rồi phán là con nhà ko có học hay là óc trỗng rỗng thì mình buồn lắm.
    Em iêu gâu gâu nhà em
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2