TIN TÀI TRỢ.

Những món Nhật hút thực khách Việt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.95K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là mỗi nước sẽ có những kiểu thức ăn đặc trưng, và ai ở đâu sẽ quen với món ăn ở nơi đó. Tuy nhiên, có một cách để so sánh là mức độ tỉ mỉ trong nấu ăn, cách trình bày món ăn cũng như về vệ sinh thì chắc Nhật Bản là số 1. Trong số các quán ăn được bình chọn ngon nhất thế giới thì có rất nhiều quán Nhật.

Có một món ăn cũng khá phổ biến ở Nhật là món nướn (Yakitori), nước sốt của nó rất đặc trưng và tinh tế:

102_04

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 632 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily_pipi Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho m mấy địa chỉ quán ăn Nhật theo đúng huơng vị Nhật nhất, đừng lai tạp, m sợ nhất kiểu biến hóa cho hợp khẩu vị ng VN. Mình cũng thích ăn món Hàn nữa.
    Ks nikko
    Quan Quan thư cưu
    Tại hà chi châu ...
    Yểu điệu thục mạng
    Quân tử hoảng hồn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 632 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Ai nói món nhật lạt lẽo chớ tui thấy nó thơm ngon vị tuơi của nguyên liệu, cái đó k thứ gia vị vào tạo đc. Vn cũng chung kiểu chế biến như vậy, dùng huơng vị nguyên chất nhất của nguyên liệu mà tạo thành món ăn nên nó thơm ngon, thanh tao mà chế biến cầu kỳ để đạt tới cảnh giới cao nhất của ẩm thực. Điển hình như món nem cuốn tôm thịt luộc bún rau sống. Hoặc bún thang. Món ngon hay dở phụ thuộc hoàn toàn vào ng đi chợ
    Quan Quan thư cưu
    Tại hà chi châu ...
    Yểu điệu thục mạng
    Quân tử hoảng hồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuc.Nu Xem bài viết
    Ks nikko
    Ờ, mình quên mất, quán Nhật trong khách sạn Nikko khá ngon (và lâu đời, ngoài ra, có cái quán Nhật trong khách sạn Daewoo cũng ngon.

Hồi đầu tiên mình cũng không ăn được sushi và Sashimi, nhưng ăn vài lần rồi thấy ghiền.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thích món Nhật lắm. phải theo dõi top này học hỏi mới được
    • 467 Bài viết

• 2,666 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bị nghiện sashimi cá hồi và cá ngừ. Thỉnh thoảng mình tự mua cá về nhà làm. Mình có đọc trên 1 trang thông tin sức khoẻ thì nên làm đông cá tươi 2-4 ngày trước khi ăn sống, vì trong quá trình cấp đông, có loại vi khuẩn nào đó bị tiêu diệt. Có mẹ nào rành thông tin này chia sẻ thêm mình biết với ạ!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi satellite123 Xem bài viết
    Ngoài mấy món ở trên thì em thấy bánh kẹo Nhật cũng nhiều loại ngon lắm nhé, nhất là mấy loại có vị trà xanh.
    Công nhận tui cũng thich các loại bánh vị trà xanh matcha của Nhật, bánh socola trà xanh ..cực kỳ ngon. Mà bánh ngọt là 1 trong những thứ tăng cân nhanh nhất, bác nào muốn tăng cân thì ăn bánh ngọt.

Trong Royal city cũng thấy nhiều quán Nhật.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Mình thích món Nhật lắm, cảm giác món nào nhìn cũng đơn giản nhẹ nhàng mà thực ra lại hết sức tinh tế tỉ mỉ. Ăn ngon thì mình thích Hana gần đại sứ quán Nhật, giá cả cũng được nữa.
    nick cũ 6 năm cryinginrain đã bị mất
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

yếu nhất Sushi và súp Miso.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,104 Bài viết

• 28,631 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ở HN có quán Nhật nào chất lượng ổn mà giá phải chăng không các mẹ?

Hôm trước mình ăn thử quán ramen trong AEON Long Biên, hương vị khá original nhưng mà công nhận đồ Nhật mặn thật.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3