TIN TÀI TRỢ.

Những món người Hà Nội nhớ nhất khi xa nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.32K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,078 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình, vì ở xa nên các món bún chả, riêu, ốc, thang, phở bò gà, xốt vang ... nấu hơi bị điêu luyện, và thuần túy hương vị ngày xưa, kg pha tạp như các món bún thời @ đang nổi lên như cồn ở HN. Nhưng mà ra đến HN là mình vẫn thik la cà quán xá, bởi vừa ăn vừa hít hà cái không khí đặc trưng của HN lại thấy ngon lạ lùng (dẫu đồ ăn thì nhìu bột ngọt, và không khí thơm mùi than tổ ong,nhihii)
    Bạn nào ở trên mà thik ăn bánh cuốn thì thử bánh cuốn chị Thu ở xóm Hạ Hồi nhé. Ngon, sạch, và rẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Chị ơi chị ăn thử cốm xào loại đặc biệt,của NINH HUƠNG phố HÀNG ĐIẾU đi ạ. Em hay mua làm quà cho nguòi thân và bạn bè. Thơm ngon lắm chị ạ( cảm nhận cá nhân em và thấy mọi người nhận quà xong lại gửi nhờ em mua tiếp ạ.Hi hi! Em năm nào cũng mua gửi đi ạ)
    Cuộc đời là bọt nước chỉ có hai điều là đá tảng:
    Tử tế khi người khác lâm hoạn nạn và can đảm khi trong hoạn nạn của chính mình.
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Món sấu của Hà Nội cũng khiến nhiều người nhớ cồn cào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,735 Bài viết

• 4,210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, mùa sấu cứ phải ngó mấy cái ảnh sấu chín chấm muối ớt hay sấu ngâm mà thấy khổ không sao tả xiết
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 251 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Cho mình xin địa chỉ cô Lúa này với bạn.
    Giờ chuyển vào ngõ 28 Hương Viên, cạnh đền Hai Bà ý Wic.
    Đang đói mà vào đây
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,436 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thèm bún ốc Mai Hắc Đế, bún riêu chợ hàng Bè, bún chả hàng Mành, bún ngan hình như đầu hàng vải hay hàng Bồ gì đó (hồi nhỏ thường ăn ở đó giờ không biết còn không), bún chả cá hàng Cân/Lương Văn Can, Miến lươn Hàng Điếu, Sấu dầm, ô mai hàng Đường, Phở Kim Anh/Lê Văn Hưu.

Còn ốc luộc, ốc tiềm thuốc bắc thì chịu khó ra hàng Gai, hay xa nữa thì Ông Già ở Hồ Tây. Xôi xéo góc hàng Gai vs Lương Văn Can. Gà tần, bánh cuốn : ngõ Cấm Chỉ.
    Viens M'Embrasser
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 605 Bài viết

• 3,082 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết quán mỳ vằn thắn ngon ở đâu ko ?Chỉ dùm mình với Thk mẹ nó trước nhé !
    • 110 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Có mỳ vằn thắn phố Đinh Liệt. Quán này có mỳ nước, mỳ khô, có cả sữa đậu nành quán tự náunwua. Mỳ vằn thắn phố Trần Hưng Đạo (có cả mỳ nước + mỳ khô)thì hình như chỉ bán buổi chiều. Có 1 quán nữa trên phố Huế, đoạn gần đối diện chợ Hôm k biết bây giờ còn không.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 1,251 Được cảm ơn

Mỳ vằn thắn có hàng ở góc phố Hòa Mã và Phùng khắc Khoan, chỉ bán buổi sáng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 88 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @hamom mỳ vằn thắn thì ăn ở Nguyễn Biểu( buổi sáng) hoặc sáng trưa thì ăn ở trong phố Hòe Nhai gần ra phố Nguyễn Trường Tộ rất ngon nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 88 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ thì thích bún ốc Mã Mây ở phố Hàng Chĩnh, tớ ăn quán này trên 25 năm rồi. Phở gà Kim Anh Lê Văn Hưu, bún chả Hàng Than, Miến luơn góc Tuệ Tĩnh Mai Hắc Đế, bánh đa cua và bún dọc mùng chợ Châu Long, lòng lợn Thủy Nguyễn Khắc Hiếu, bánh giò góc Nguyễn Khắc Nhu dốc Hàng Than, các món chuối đậu ở Yên Ninh, nộm ở góc ngã 4 Hàng bún Quan Thánh, Ốc các loại ở Cửa Bắc gần trường Phan Đình Phùng, bún ngan quán nhỏ xíu vỉa hè ở phố Hàng Da,bún cá Quán Thánh...😜
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5