TIN TÀI TRỢ.

Những hiện tượng lạ lùng xảy ra khi ngủ

• 645 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,662 Bài viết

• 3,106 Được cảm ơn

mình toàn nằm mơ thấy phải đi thi trễ , rồi bất chợt kiểm tra mà chưa học bài gì cả , khốn khổ thế đấy
    553271_549902395040242_1212887963_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 11,347 Được cảm ơn

Đây là những giấc mơ kỳ lạ của mình:

1. Mơ thấy mình bị chết: 1 lần.
    2. Mơ thấy hồn lìa khỏi xác, bay lên trần quay xuống nhìn thấy mình nằm ngủ ở dưới rồi chui qua khe cửa ra ngoài rồi rướn mình 1 cái là bay vèo lên trời, may mà lại bay về nhập lại vào xác: 2 lần. Giờ nghĩ lại vẫn còn thấy sợ
    3. Nói tiếng Việt - đến lúc tỉnh dậy mới té ngửa là nói linh tinh cái tiếng khỉ gì ấy không phải tiếng Việt Còn mơ nói tiếng Anh: trời trời... nói cực chuẩn, rõ ràng luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 156 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vyhoa34 Xem bài viết
    Mơ thấy rắn nguy hiểm lắm đó, bạn tìm hiểu thử đi, nghe nói là điềm dữ đó.
    Chả phải đâu, ng ta cứ bảo là mơ rụng răng, rụng tóc, mơ thấy máu, rắn là độc, là thế nọ thế kia. Tớ thì nói thật mơ thấy tất cả những thứ đó và thường xuyên luôn. Có lần mơ thấy rụng cả hàm răng, có lần mơ thấy đầu trọc lốc! Nhưng chỉ là hoảng hốt vì sợ rằng như thế thì xấu quá, k dám đi ra đường, hết! Và bao nhiêu năm nay cũng chả thấy có j gọi là độc cả. Tớ còn mơ đẻ con nữa nhé. Chuyện nằm mơ thấy bản thân gây án giết người (k mơ là cầm dao giết ng, chỉ mơ là mình rơi vào tình huống đó) và còn chạy trốn đủ kiểu. Rồi mơ gặp ma (các loại ma: ma đường, ma cây...). Nhiều đến nỗi giờ phát chán chả buồn rắc muối gạo nữa. Nói thêm là cs của tớ hoàn toàn bình thường, chả stress gì cả, đủ ăn đủ chơi, công việc nhàn nhã lương cao, he he.

Nhưng đúng là có 1 điều lạ là đôi khi tớ mơ thấy những chuyện sẽ xảy ra trong tương lai. Ví dụ điển hình là tớ nằm mơ thấy tớ đi với chồng tớ (lúc ấy vẫn đang là người yêu thôi), mỗi đứa kéo vali vào một đường hầm, cùng 1 người đàn ông lạ (cũng kéo vali). Kết quả là sau đó chuyện đó xảy ra thật và tớ sực nhớ ra là cảnh này tớ đã mơ thấy rồi. Sau đó hơn 1 năm tớ mơ là đi mua nhà, gặp một cái nhà có hình dáng rất kỳ cục, hơi vẹo, nằm ở tầng 2, phần vẹo là toalet với bếp. Lần 2 tớ vẫn mơ là tớ đi xem cái nhà đấy và lần này có mẹ tớ đi cùng, tớ bảo là cái nhà này trông hơi kỳ cục. Tỉnh dậy tớ gọi đt cho mẹ tớ, bà già sợ quá thắp hương cúng cụ rồi khấn vái đủ kiểu. Sau đó vài tháng thì tớ mua một cái nhà tập thể tầng 2, bị vẹo, phần vẹo đúng là cái bếp và toalet thật. Mà thương vụ mua bán diễn ra trong đúng 1 tuần kể từ lúc có ý tưởng mua nhà, đc giới thiệu cái nhà đó và đi đặt cọc, he he he.
    • 2,755 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behoachanh Xem bài viết
    Mình hay mơ giết người, hoặc đi tù, hoặc bị công an nã. Khung cảnh khác nhau, thời gian khác nhau nhưng cái cách nó diễn ra thì vẫn thế. Một năm mơ tới cả chục lần, lúc thì giết người, lúc thì đi tù, lúc sống trong tù, lúc chạy trốn công an... cứ kéo dài chắc chết non.
    P/s: Mình ko tiền án, tiền sự, ko làm việc phạp pháp, ko có thâm thù, thế mới điên chứ.
    Thông cảm vơi mẹ nó nhưng buồn cười quá cơ.
    Mình cũng hay mơ. Số lượng giấc mơ biến thành hiện thực tương đối cao nên cũng hãi lắm. Chả hiểu tại sao.
    Giá mà trong mơ trúng độc đắc rồi thành sự thật thì có phải sướng không

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 104 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Em ngoài đêm hay mơ,trưa hay mơ còn có kiểu nghiến răng ken két ,híc . Nhiều hôm đang ngủ mẹ đập dậy hỏi bị gì cứ nghiến răng ghê vây? Nghe mà phát sợ
    Còn có hôm ngủ mơ thì cười như được mùa,em biết rõ em đang cười mà không làm sao dừng lại được. Chả hiểu em bị gì nữa ,huhu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thấy mn bảo đi ngủ để con dao dưới chiều trên chỗ đầu giường ấy thì ko bị gặp ác mộng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,131 Bài viết

• 13,749 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lâu lâu cũng bị cái số 1, đang ngủ tự nhiên thấy như bị trợt chân, đạp cái đùng, tỉnh dậy luôn. Có hôm mơ thấy cả đàn bướm đủ màu bay lượn (vì mình thích chụp hình côn trùng, bướm, chuồn chuồn... các loại), mơ thấy người yêu ôm hôn, cảm xúc thuơng yêu như thật vậy.

Những gì mình thấy trong mơ thì xác định là ko bao giờ xảy ra hoặc ngược hoàn toàn với sự thật. Nên lúc đang mong ngóng gì đó mà mơ thấy như mong ước, tỉnh ra buồn thẩn thờ cả người vì biết chắc chắn ko thành.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2