Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những hệ lụy đáng buồn do nâng mũi

• 2 Lượt chia sẻ
  • 59.8K Lượt đọc
  • 166 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,003 Bài viết

• 8,635 Được cảm ơn

Nhiều chị em lạm dụng làm đẹp bằng phẫu thuật thẩm mỹ đã phải nhận những hậu quả không lường trước, tự biến mình từ "công thành quạ".

Mũi biến dạng vì cắt, độn
    Ngày nay, nhu cầu làm đẹp nhờ dao kéo của chị em ngày càng cao. "Mốt" động dao kéo để có được sống mũi cao, mắt hai mí đang trở nên hết sức phổ biến. Theo lý thuyết của các trung tâm thẩm mỹ thì nâng mũi được coi là một phẫu thuật đơn giản và hầu như không để lại sẹo hay biến chứng nguy hiểm. Vậy nhưng, không phải ai "cắt, xén" xong cũng đẹp hơn, thậm chí không ít người phải vào viện để khắc phục hậu quả và chịu di chứng suốt đời.

Chị Phương Nga, ở Đông Anh, là chủ một doanh nghiệp nhỏ. Công việc của chị thường xuyên phải tiếp đón khách, gặp gỡ đối tác nên chị rất coi trọng "mặt tiền". Chị quyết định đi phẫu thuật nâng mũi để cải thiện "cái mũi tẹt" của mình. Sau phẫu thuật, vết khâu mọng đỏ và sưng lên. Đi khám, chị được bác sĩ kê thuốc kháng sinh uống trong thời gian khá dài mới khỏi. Khi các vết thương lành, mũi của chị bị quắt lại, hai lỗ mũi không đều nhau, lỗ mũi hẹp.
    mui
    Nhiều chị em lạm dụng làm đẹp bằng phẫu thuật thẩm mỹ đã phải nhận những hậu quả không lường trước, tự biến mình từ "công thành quạ"

Bạn Hà Linh, sinh viên một trường đại học ở Đống Đa cũng là một trường hợp "sang sửa" mũi không thành công. Cho rằng "tôn tạo" sống mũi cao thì sắc đẹp của mình sẽ hoàn mỹ hơn, Linh quyết định đầu tư đi độn mũi. Kết quả là mũi bị biến dạng: đầu mũi gồ cao như mỏ quạ, sống mũi bị vẹo do miếng độn đặt không chuẩn, đôi khi Hà Linh còn cảm thấy vương vướng khi thở...

Nhiễm trùng mũi, dị ứng chất liệu độn

Số chị em bị nhiễm trùng mũi, dị ứng chất độn cũng không phải là ít.

Hơn một tháng trước, chị Hương Trà, ở Ba Đình, đi phẫu thuật nâng mũi để chuẩn bị làm cô dâu. Sau phẫu thuật, mũi sưng nề, bầm tím và liên tục bị rỉ máu, thậm chí còn đọng mủ khiến chị phải đi trích và điều trị bằng kháng sinh dài ngày. Khi khỏi đau, những vết lõm xấu xí quanh mũi vẫn còn làm chị mất tự tin mỗi khi ra ngoài.

Chị Ngọc Hà cũng trong tình trạng tương tự, chỉ vì cánh mũi "nở" mà chị mất hết tự tin. Tuy nhiên, vì chị Hà bị viêm xoang nên đã có nhiều bác sĩ khuyến cáo không nên can thiệp dao kéo. Nhưng vì ham muốn làm đẹp mà chị quyết tâm hỏi nhiều nơi và cuối cùng cũng có "chuyên gia" nhận làm mũi cho chị. Nhưng sau phẫu thuật, chị có những biểu hiện như mũi bị chảy máu lâu ngày và tê vùng mặt xung quanh mũi. Đi khám ở Khoa phẫu thuật tạo hình hàm mặt của Bệnh viện 108, chị Hà mới biết mình bị dị ứng chất độn. Thêm vào đó chị còn bị nhiễm trùng do giữ vệ sinh sau phẫu thuật không tốt nên việc làm đẹp chiếc mũi của chị trở thành "thảm họa". Bác sĩ cảnh báo nếu không cẩn thận, bệnh xoang của chị có khi càng nặng hơn.

Mũi không "ăn ý" với mặt

Một ca phẫu thuật mũi được coi là thành công khi không để xảy ra những biến chứng. Nhưng điều đó không có nghĩa là phẫu thuật đã đạt kết quả hoàn hảo. Trên thực tế, việc mổ và đặt chất độn nâng mũi một cách an toàn không khó, nhưng làm sao cho chiếc mũi mới tạo ra vừa đẹp vừa hợp lý với khuôn mặt, dáng cằm và cả phong thái... lại không hề đơn giản.

Có những chiếc mũi sau phẫu thuật, nếu nhìn riêng thì rất chuẩn nhưng kết hợp với khuôn mặt lại không phù hợp, giảm sự khả ái của gương mặt. Chẳng hạn chiếc mũi cao không hợp với gương mặt nhỏ nhắn có các nét mềm mại; còn chiếc mũi quá thon lại không đẹp nếu đặt trong khuôn mặt quá to, cằm vuông.

Chị Hà Giang, chủ một shop thời trang ở Hoàn Kiếm, sở hữu khuôn mặt dài, nhỏ nhắn và khá xinh. Nhưng mũi chị lại to quá cỡ, sống mũi thấp và hai cánh mũi rộng. Mong muốn khuôn mặt hài hòa hơn chị quyết định đi thẩm mỹ viện sửa mũi. Mũi mới của chị nhìn khá đẹp, thẳng tắp và cao. Tuy nhiên, khi kết hợp với khuôn mặt, mũi chị lại lộ rõ sự không ăn nhập.

Đã có những cảnh báo về biến chứng khi sửa mũi như hiện tượng sưng nề do máu tụ, bị nhiễm trùng, dị ứng chất độn… Cách khắc phục duy nhất cho các trường hợp này là phẫu thuật lại trong khoảng 3-6 tháng sau. Đồng thời các chuyên gia tư vấn sức khỏe của Tổng đài Ánh Dương cũng khuyến cáo, phẫu thuật nâng mũi không nên thực hiện với những người có bệnh về máu như máu khó đông, tiểu đường, lao phổi, nhiễm trùng tai mũi họng đang ở giai đoạn phát triển (viêm mũi, viêm xoang nặng)... Những chị em đang ở ngày đầu tiên của chu kỳ kinh nguyệt cũng được khuyến cáo không nên làm phẫu thuật thẩm mỹ vì nguy cơ mất máu cao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

chọn bác sỹ tay nghề kém, ít kinh nghiệm thì mới thế...số lượng thành công nhiều gấp mấy chục lần thì chẳng thấy nói.ai sửa mũi mà cũng như bài này viết thì ngta cứ đua nhau đi sửa làm gì...haizzz...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,089 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Mẹ ơi, hôm nay mình hẹn bs để đầu giờ chiều tới nâng mũi. Tự nhiên mò vô đọc trúng bài này. Hic
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    KbhsradKbhsp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 668
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 106 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nu_cuoi_cua_me Xem bài viết
    chọn bác sỹ tay nghề kém, ít kinh nghiệm thì mới thế...số lượng thành công nhiều gấp mấy chục lần thì chẳng thấy nói.ai sửa mũi mà cũng như bài này viết thì ngta cứ đua nhau đi sửa làm gì...haizzz...
    - cũng chưa chắc đâu, đến bác sĩ phẫu thuật giỏi có tiếng hẳn hoi mà cg để lại biến chg nữa là, phẫu thuật kiểu này cg hên xui lắm, tốt nhất nên = lòng với khuôn mặt của mình, o nên dg phẫu thuật can thiệp vào
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 369 Bài viết

• 2,632 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nu_cuoi_cua_me Xem bài viết
    đúng rùi,ai bảo chọn bsi dzỏm làm j.Nâng mũi là tiểu phẩu còn nhẹ hơn nhổ răng khôn nữa đó.Cá nhân tui có sửa mũi,2 ngày sau đã tung tăng lái xe đi làm rồi.Do cơ địa dễ chịu nên mũi chỉ hơi sưng,mặt kg bị vàng hay bầm tím.Và bi giờ kết quả là mũi tui rất ok,tự nhiên,kg ai biết là sửa mũi nếu không nói.
    Tui có con nhỏ bạn.Nhỏ này khá cầu toàn,nó sửa mũi 3,4 lần.Tháo ra gắn vô đến khi nào vừa ý thì thôi,mà cũng không bị biến chứng gì.Nó kể tháo mũi ra làm lại,cực hơn,vì bác sĩ phải khứa khứa các mô đang bao quanh cái sống mũi giả rồi mới rút ra dc,kekekekeke...
    Riêng tui,sau khi sửa mũi,sửa tướng,thấy cuộc đời hanh thông hơn,mọi chuyện tự nhiên đến trong vui vẻ và nhẹ nhàng...
    • 2,419 Bài viết

• 2,407 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj Xem bài viết
    Mẹ ơi, hôm nay mình hẹn bs để đầu giờ chiều tới nâng mũi. Tự nhiên mò vô đọc trúng bài này. Hic
    Thế có quyết định đi tiếp không bạn, mình cũng mơ ước có cái mũi cao, hic hic.
    • 3,632 Bài viết

• 7,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ổ ôi, càng đọc càng thấy tự hào với cái mũi của mình thía . Hic, mũi tự nhiên trăm phần trăm mà thiên hạ bảo mình đi sửa mũi mới đau chứ . Thế là đỡ tốn một khoản tiền thẩm mỹ rồi, hí hí.
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

xấu thì nên sửa chứ nhỉ
    • 2,419 Bài viết

• 2,407 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    Ổ ôi, càng đọc càng thấy tự hào với cái mũi của mình thía . Hic, mũi tự nhiên trăm phần trăm mà thiên hạ bảo mình đi sửa mũi mới đau chứ . Thế là đỡ tốn một khoản tiền thẩm mỹ rồi, hí hí.
    Mẹ nó post cái mũi lên mình nghía cái nào, mình mũi tẹt nên nhìn người khách chỉ thích ngắm mũi thôi
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,223 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Cái gì cũng làm vừa phải thôi các bạn ạ!

Ví dụ như mũi tẹt quá thì nâng cho đủ da 2 bên mũi mình thui!

Chứ nhiều bạn ham mũi cao cho thanh tú mà da mũi thì ít, thì mũi nâng bị bóng lộ cây nâng mũi, nguy hiểm hơn là lủng da mũi!

Đọc kỹ khi đi làm mũi nhé!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 507 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

mẹ này giống mình thế mũi mình vừa tẹt vừa to ơi là to .. nên nhìn ng khác toàn nhìn vào mũi hâm mộ mấy ng mũi thẳng lắm ấy hix. dợt trước cũng tính di làm cho nó cao nhưng sợ đau quá lại thôi giờ lấy chồng rồi ,, sáng chồng tỉnh dậy vuốt vuốt cái mũi chồng bảo " mũi xấu" tủi lắm lại quyết tâm đi làm lại cho chồng biết tay nhưng nghĩ tới đau lại sợ =))
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu và Cốp Xem bài viết
    Mẹ nó post cái mũi lên mình nghía cái nào, mình mũi tẹt nên nhìn người khách chỉ thích ngắm mũi thôi
    Em đã tìm thấy đôi tay sẵn sàng che chở em lúc em yếu đuối nhất.
    Đôi mắt sẵn sàng nhìn ngắm em khi em xấu xí nhất
    Đôi môi có thể hôn em trong cả 2 trường hợp trên
    Và 1 trái tim yêu em trong lúc tồi tệ nhất
    Và em yêu anh!!!!
    • 2,804 Bài viết

• 3,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật, toàn ngồi 1 chỗ nghĩ ra mà viết hay sao ấy. Cứ thử làm cái mũi 18tr xem nào. giả có vụ đó thật thì chắc lại làm hàng giảm giá Bạn bè mình làm chả thấy ai bị làm sao cả! Nỡm.
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,089 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Tâm trạng ko tốt nên mình hẹn hoãn rồi. Hihi.
    Mình vẫn làm mũi. Đầy ng làm có sao đâu. Chọn nơi uy tín và tham khảo nhiều kinh nghiệm để làm bạn ạ. Đừng tin mấy tin vớ vẩn của bọn nhà báo này. Cũng có trường hợp đó, nhưng mình nghĩ mấy năm về trc thôi. Nhà mình đầy ng nâng mũi có sao đâu. Cô mình sau khi nâng xong đời lên như diều gặp gió, ngày xưa nhà nghèo, 1 nách 3 con, giờ nhà lầu xe hơi mà ko chỉ có 1 nhà mà có tận 3 cái nhà lận đó. Đáng lẽ mình cũng làm cách đây 7 năm rồi, nhưng hồi đó ko biết, cứ nghĩ còn nhỏ (20t) nên ko dám làm. Jo ngồi tiếc đứt ruột. Mẹ mình nói năm đó con mà làm theo Mẹ có lẽ đời con giờ ko lận đận đến thế này. Hic hic. Giờ quyết tâm làm lắm rồi, hihi. Ko mơ giàu sang nhưng mong mọi chuyện đối với mẹ con mình nhẹ nhàng vui vẻ chút.
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    KbhsradKbhsp7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 508 Bài viết

• 1,882 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà đồng nghiệp cũ của mình làm cái mũi 12 triệu, đau, sưng suốt 1 tháng, giờ đã gần 1 năm rồi vẫn đỏ và bóng lộn nguyên cái mũi, nhìn vô là biết sửa, hình dáng thì chả đẹp chút nào, muh BS cũng nổi tiếng, tư vấn kĩ càng lắm rồi đó! Haizzzz, đúng là xui thiệt!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,632 Bài viết

• 7,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Post thế nào hả mẹ nó ??? Em chả biết chụp ảnh show mũi đâu. Hay spam cái hòm thư của mẹ nó địa chỉ để chị em ta đi uống cafe 888 nhé . Hic, con em mũi to như mũi bố nó chứ. An ủi, mũi giàu
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình vừa đi sửa mũi ở bác sỹ huy về, hee cao vãi, nhưng mà chắc tại đòi hỏi hơi cao nên mãi mới làm xong, hiii
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,165 Bài viết

• 3,760 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    muĩ tượng trưng cho cung PHU của người phụ nữ. Trước khi sửa, các bạn nên đi xem tướng, nếu mũi tẹt mà thuận lợi, tốt tướng thì đừng sửa, xấu tý nhưng số sướng. Còn nếu ai mũi tẹt mà vận số lận đận nhất là đường tình duyên thì nâng cũng ok.
    Cả đường cung mày cũng vậy nhé, nó phải hợp với tướng cách của khuôn mặt, có người hợp ngang, người hợp cong, người hợp dày...
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • 11 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình vào topic xem khi đã làm mũi xong, lúc trước hok biết có topic này để vào tham khảo, bây giờ chuyện đã rồi hic hic...
    Mình làm mủi tử đầu tháng 7 năm nay, mình giấu gia đình nói lên Tp học nghiệp vụ nhưng mình di làm mũi, mình có cái mũi to, thấp, và cánh mũi còn bị lệch nữa chứ hic hic, nhìn xấu kinh, nhưng ai cũng nói mặt mình nhìn vào dễ thương, bời vậy, mình nghĩ nếu mình đi làm mũi xong chắc sẽ tự tin hẵn ra, vì ai nhìn mình cũng thấy cái mũi to như mũi lân ah....
    Ban đầu cứ định di7 chỉnh cánh mũi, bởi vậy gia đình sẽ ko ai biết, nhưng khi lên đến nơi nghe mấy chị tư vần rĩ rã, mình quyết định nâng lun, mà dăn bs nâng 1 chút thôi để ko ai phát hiện ( mình làm ở thẩm mỹ viên miss spa trên Tp, cơ sở 2 là TMV Quỳnh của bs Nhơn), ko ngờ nâng xong mũi mình cao hẵn, cao nhất là cái chỗ ngang mắt, nhìn mún chọc lên chân mày, hic, nhìn nghiêng phần ngang mắt cao quá trời, cao tới mức nhìn mặt mình như mấy con hồ ly trong phim hồng kông, nuồn nản và thất vọng.....
    Nhưng nồi đau đó ko đau bằng việc về đến nhà bị thằng chồng nó chì chiết, rồi gia đình chồng mắng mỏ xĩ nhục, còn kếu ba mẹ mình qua mắng vốn nữa, nói làm xong nhìn còn xấu hơn chưa làm, mình bùn mún rơi nước mắt, tởn tới già....
    Sau này khi lên wtt thấy có vài hình nhìn nghiêng cũng hơi giống mình, nên cũng đỡ lo, nhưng ko hiều sao mình nhìn ở ngoài ko đến nởi nào, nhưng chụp hình lên thấy nguyên cái mũi vửa dài vừa rõ ràng, ai cũng biết làm mũi, mình nghe nói 1 tiem sau nó sẽ gom lai, nhưng mũi mình 3 tháng rồi vẫn vậy, ko thấy nó xẹp bớt hay tự nhiên ...mình buồn chết mất, giờ kêu di phẫu thuật lấy ra mình cũng ko da'm, vì ko thể xin đi Tp 1 time dài nữa....
    • 432 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

chọn bác sỹ tay nghề kém, ít kinh nghiệm thì mới thế...số lượng thành công nhiều gấp mấy chục lần thì chẳng thấy nói.
    Khi nào những cánh chim kia bay về bên anh...
    Em sẽ trở về..
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 2,443 Bài viết

• 3,708 Được cảm ơn

Quan điểm của mình là Đẹp nhân tạo còn hơn xấu tự nhiên, cả họ nhà mềnh sửa mắt sửa mũi đầy ra đó có ai bị sao đâu. E mình nó sửa 5-6 lần, giờ nhìn xinh cực lun. Mặt đẹp, các nét hài hòa tự nhiên, da trắng bóc như trứng. Nhìn như hot girl, đẹp lắm lắm...chẹp chẹp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9