Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những điều không nên làm khi dùng điện thoại di động

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngày nay, chiếc điện thoại đã trở thành một phần không thể thiếu trong cuộc sống của chúng ta. Ngoài chức năng nghe gọi cơ bản, thiết bị này còn giúp chúng ta nhiều trong công việc, giải trí và học tập. Tuy vậy, có lợi thì cũng phải có hại, những lợi ích mà chiếc điện thoại mang lại thì nhiều, nhưng mà tác hại của nó thì cũng không ít. Sau đây là những lưu ý các bạn cần tránh khi sử dụng điện thoại.

1-83830

1. Không nên dùng điện thoại khi nhậu

Khi đang trong bàn nhậu cùng bạn bè, đồng nghiệp hay đối tác làm ăn, bạn nên hạn chế dùng điện thoại di động nếu không cần thiết. Nhiều người sau khi lấy điện thoại ra dùng thì đã để quên lại chiếc điện thoại đắt tiền trên bàn nhậu vì "quá chén" rồi tiếc ngẩn ngơ. Hay có người lại vì say quá mà bấm số của ai đó rồi nói ra những điều mà đáng lẽ không nên nói. Cẩn thận vẫn hơn.

1-76c40

2. Mở điện thoại không kiểm soát

Chắc đã nhiều lần bạn rút điện thoại ra, bật lên chẳng biết làm gì, chỉ vuốt lướt qua các trang ứng dụng rồi lại bỏ vào túi. Đây là một thói quen vô thức mà chẳng có tác dụng gì. Nó chỉ tổ làm mất thời gian và cắt ngang dòng suy nghĩ của bạn về một vấn đề. Vậy nên hãy từ bỏ thói quen lãng phí thời gian này ngay hôm nay.

1-4d175

3. Làm người khác khó chịu vì bị làm phiền

Các thiết bị di động hiện đại cho phép chúng ta kết nối gần nhau hơn, giúp việc liên lạc trở nên thuận tiện và nhanh chóng. Tuy nhiên nhiều người có thói quen hay than vãn về cuộc sống của mình trên mạng xã hội, điều này có thể thông cảm được nếu không quá lố. Một số người than vãn quá lố lại nhận được phản ứng trái chiều thay vì cảm thông từ bạn bè. Vì vậy bạn nên cẩn thận hơn trong việc chia sẻ cảm xúc của mình trên mạng xã hội để tránh trở thành nạn nhân của những vụ "ném đá".

1-8c487

4. Điện thoại tự động gọi

Mặc dù chiếc điện thoại thông minh của bạn có chế độ khóa tự động. Nhưng đôi khi vì vậy mà chúng ta chủ quan cho điện thoại vào túi khi màn hình chưa khóa, vì vậy chiếc điện thoại có thể tự động quay số để gọi cho ai đó mà chúng ta không biết. Nên tốt nhất là chúng ta hãy tự tay khóa màn hình trước khi cho vào túi.

1-4741f

5. Tránh dùng điện thoại nơi công cộng

Khi đang nói chuyện với ai đó hoặc đang trong rạp chiếu phim hay nhà hát thì tốt nhất bạn nên để điện thoại ở chế độ im lặng và tránh sử dụng điện thoại. Bởi điều này không những khiến người khác cảm thấy khó chịu mà còn khiến họ nghĩ sai về con người bạn. Hơn nữa, việc nghe điện thoại cũng khiến cho mạch cảm xúc của bạn bị đứt đoạn khi đang thưởng thức một bộ phim hay.

1-911ef

6. Không nên xem các nội dung "đen"

Việc truy cập internet trên di động ngày nay trở nên dễ dàng với kết nối 3G luôn thường trực. Tuy vậy bạn không nên xem các văn hóa phẩm độc hại trên điện thoại, điều này chẳng giúp ích gì cho bạn, nhưng nếu bị ai đó bắt gặp thì hình ảnh của bạn sẽ rất xấu trong mắt họ. Vì vậy chúng ta nên ý thức và tránh các nội dung độc hại này ra.

1-fc50c

7. Đừng cho chiếc điện thoại đi tắm cùng bạn

Nhiều người đã quen với việc chiếc điện thoại luôn bên mình, vì thế mà họ mang cả điện thoại vào phòng tắm, bất kể rủi ro có thể xảy ra. Nước là kẻ thù của điện thoại, đặc biệt là smartphone. Việc mang điện thoại vào phòng tắm ban đầu dường như không có vấn đề gì, nhưng về lâu dài, hơi nước sẽ len lỏi vào trong điện thoại khiến điện thoại hoạt động không còn hiệu quả.

1-3f5f9

Nguồn: Bluetech.com.vn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

Không nên nghe và gọi nữa chứ!
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,078 Bài viết

• 2,140 Được cảm ơn

Không được xem báo bằng dt vì lỡ đọc nhầm bài của lều báo có tức cũng không quăng điện thoại, quăng tờ báo thôi dạo này hay có kiểu tít "giật mình, hoảng hốt, sốt..."
    W4ETm6
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 751 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

bài báo nhảm quá! tưởng có gì " khoa học" hơn!
    • 785 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Cái cần nói tránh nhất thì báo không khuyên không nên dùng đó là dùng điện thoại ở cây xăng. Toàn thấy khuyên ở tận cung trăng
    Yêu con..luôn bên con...Mong con khôn lớn!
    • 1,379 Bài viết

• 3,717 Được cảm ơn

Ko lưu số kép nhí
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,598 Bài viết

• 2,342 Được cảm ơn

Hồi xưa để hình cô mới quen xinh ơi là xinh, mà lại chiều tớ cực, thế là chẳng may bị NY phát hiện ra, nó bắt đầu lôi message box ra kiểm tra... Xong cái nó lên cơn điên hét vào mặt tớ đủ điều, còn bản thân nó thì nấc lên từng cơn... Xong.. vèo... bốp xuống đất, thế là ôi thôi đi tong cái máy của tớ

Sau vụ ý tớ vừa chào em ĐT, vừa chào NY... và ít lâu sau cũng mất luôn em gái mới quen xinh mà chiều tớ... hic hic hic.

=> Cho nên kinh nghiệm của tớ là ĐT mí cạ NY là ko bao giờ được ở gần nhau