TIN TÀI TRỢ.

Những đặc sản không thể bỏ qua khi đến Quảng Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.86K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi Quảng Nam, mình thích ăn chè bắp. Thật ngon.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,455 Được cảm ơn

Hic, em dân quảng mà không ghiền món mì quảng chỉ ghiền cơm gà thôi . Ở Tam Kỳ thì cơm gà bà Luận là món ăn quý tộc rồi(vì một con gà ở đây khoảng 400k- em nhớ là thế) nên vào quán này toàn thấy oto với dân tỉnh ngoài về ăn thôi. Cơm gà thì em hay ăn quán bà Hạnh trên đường Tôn Đức Thắng(hồi xưa có quán cơm gà tam duyên đối diện khách sạn tam kỳ cũng ngon). Quán này bán tầm 7h tối là hết, cơm gà, cơm sườn đều rất ngon. Buổi sáng có thể ăn cơm gà trong một quán xe đẩy phía cổng vào chợ TK hay dọc theo đường Phan Chu Trinh khoảng từ 10-12k một dĩa .

Em hay ăn nem lụi bà Ký trên đường Phan Chu Trinh (quán này khoảng 6h là hết nem )Kết nhất là nước tương thơm mùi mè rang và đậu phộng rang xoay nhuyễn. Ngoài ra bánh đập Hội An hay cao lầu cũng rất ngon.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,258 Bài viết

• 3,170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gammy_bn Xem bài viết
    Hic, em dân quảng mà không ghiền món mì quảng chỉ ghiền cơm gà thôi . Ở Tam Kỳ thì cơm gà bà Luận là món ăn quý tộc rồi(vì một con gà ở đây khoảng 400k- em nhớ là thế) nên vào quán này toàn thấy oto với dân tỉnh ngoài về ăn thôi. Cơm gà thì em hay ăn quán bà Hạnh trên đường Tôn Đức Thắng(hồi xưa có quán cơm gà tam duyên đối diện khách sạn tam kỳ cũng ngon). Quán này bán tầm 7h tối là hết, cơm gà, cơm sườn đều rất ngon. Buổi sáng có thể ăn cơm gà trong một quán xe đẩy phía cổng vào chợ TK hay dọc theo đường Phan Chu Trinh khoảng từ 10-12k một dĩa .

Em hay ăn nem lụi bà Ký trên đường Phan Chu Trinh (quán này khoảng 6h là hết nem )Kết nhất là nước tương thơm mùi mè rang và đậu phộng rang xoay nhuyễn. Ngoài ra bánh đập Hội An hay cao lầu cũng rất ngon.
    Đúng là phải gọi nem nướng là nem lụi.

Bánh bao bánh vạc mẹ gì đó mách, là món tui ghiền. THứ 7 hay chạy xe vô Hội An, ăn một dĩa, chạy qua Cargo uống nước và bánh, rồi chạy ra ăn miếng cơm gà rồi về (mà ăn cơm gà bà Buội thấy không ngon như trong hẻm đường Lê lợi nơi). à mà phở Liến là của người Hoa hay người Việt mình rứa hè?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Nhiều món ngon thế này mà tháng trước mình ở Tam Kỳ không biết mà ăn. Mình chỉ ăn cơm gà bà Luận với bê thui Cầu Mống thôi, ấn tượng bê thui cầu mống cực ngon và chuyên nghiệp, gói hàng cho khách mang về thoăn thoắt, khô ráo sạch tinh không lọt mùi mắm ra ngoài. Ấn tượng nữa là bê thui cầu Mống rất rẻ, nửa cân bê thui cúng đồ ăn kèm, hai lon ken và một chai nước, ba người ăn thừa đầy ra, chắc độ bốn người là vừa, hết 240k các mẹ ạ. Mình ăn ở quán Mười, đối diện có hàng Bảy Lép thì lại rất vắng khách.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 752 Bài viết

• 1,520 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameAmi Xem bài viết
    Đúng là phải gọi nem nướng là nem lụi.

Bánh bao bánh vạc mẹ gì đó mách, là món tui ghiền. THứ 7 hay chạy xe vô Hội An, ăn một dĩa, chạy qua Cargo uống nước và bánh, rồi chạy ra ăn miếng cơm gà rồi về (mà ăn cơm gà bà Buội thấy không ngon như trong hẻm đường Lê lợi nơi). à mà phở Liến là của người Hoa hay người Việt mình rứa hè?
    Phở Liến thì là người Hoa nấu theo phong cách Việt đó! nói chung là Phở Liến cũng rất là ngon
    Gần trên đường PCT có quán bánh canh cũng tuyệt cú mèo lắm nghe, mới đi ăn tối qua, hôm bửa đi tiếp khách, ống sếp đòi đi ăn mì quảng trong hội an, đột ngột mình chẳng nhớ ra quán nào, ổng bực mình ổng chở ra tút xa xa có quán mì quảng ở ngoài Thanh hà, gần ngã ba Lai Nghi, mì QUẢNG làm đúng chất Quảng luôn. ok lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2