TIN TÀI TRỢ.

Những cuốn sách "gối đầu giường" của người phụ nữ hiện đại

• 17 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 199 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Những cuốn sách "gối đầu giường" của người phụ nữ hiện đại
    (NDHMoney) Đôi khi, bất kì ai cũng cần có một chút mơ mộng để thoát ra khỏi nhịp sống hối hả và những bộn bề của công việc hàng ngày.

Những cuốn sách dưới đây sẽ không giúp bạn tìm được một công việc mới hay trở thành một nhà quản lý giỏi. Thay vào đó, chúng đem lại cho bạn những nụ cười sảng khoái cùng một chút suy ngẫm về cuộc sống, về sự nghiệp, khiến bạn cảm thấy thêm yêu và trân trọng những gì đang có hiện tại.

Tự thú của một tín đồ Shopping (Confessions of a Shopaholic)

image_gallery?uuid=03fa6d53-fac5-4c5e-b308-8adc5442046b&groupId=41912&t=1341196504352

Rebecca Bloomwood – cô gái trẻ đam mê thời trang, tín đồ shopping kiêm phóng viên tài chính cá nhân “bất đắc dĩ” thực sự là linh hồn của cuốn sách nổi tiếng này. Lật giở từng trang sách, những câu chuyện bi hài của Bloomwood khi cô sa vào nợ nần ngập cổ vì thẻ tín dụng phần nào khiến bạn hiểu thêm về lợi ích của thói quen chi tiêu tiết kiệm. Có thể ngay lúc này, bạn vẫn chưa có một kế hoạch tài chính rõ ràng cho bản thân mình, nhưng chắc rằng sau khi đọc cuốn “Tự thú của một tín đồ Shopping ”, bạn sẽ có một hình dung rõ ràng hơn về quản lý chi tiêu.

Yêu Nữ Thích Hàng Hiệu (The Devil Wears Prada)

image_gallery?uuid=18fdd12c-280f-4c8a-8614-a19a9b02501f&groupId=41912&t=1341196530425

Nếu như đã từng làm việc cho một vị sếp khó tính, thậm chí là ghê gớm, tai ương như bà tổng biên tập Miranda Priestly, bạn sẽ tìm thấy chút gì đó của mình trong cuốn “Yêu Nữ Thích Hàng Hiệu”. Nhân vật chính Andrea Sachs – một cô gái bình thường, thậm chí có phần “quê mùa” đã bị cuốn vào vòng xoáy của thế giới thời trang đầy cạm bẫy, phải gồng mình xoay sở với bà sếp “yêu nữ”, thậm chí phải hy sinh cả tình yêu và cuộc sống riêng tư. Bạn thấy mình vẫn còn quá may mắn với công hiện tại, phải không nào?

Rừng Son (Lipstick Jungle)

image_gallery?uuid=20eab4d8-4a16-4e8b-ae71-bf793d03167a&groupId=41912&t=1341196549862

“Rừng Son” là câu chuyện kể về những người phụ nữ thành đạt và cuộc sống của họ tại thành phố New York xa hoa, nhộn nhịp. Đằng sau ánh hào quang của sự nghiệp, những bộ cánh đắt tiền cũng là biết bao mồ hôi nước mắt, những vui buồn với tình yêu, hôn nhân, gia đình.

Cô Gái Thành Thị (Citizen Girl)

image_gallery?uuid=8b4d5f9e-4860-4883-bddc-445bcbcce37c&groupId=41912&t=1341196567763

Cuốn sách thứ 2 của tác giả “Nhật Ký Vú Em” (The Nanny Diaries) – Emma Mclaughlin & Nicole Klaus, “Cô Gái Thành Thị” khám phá cuộc hành trình đầy chông gai, thử thách của một cô gái mới tốt nghiệp đại học khi bước chân vào những cơ quan nơi cô chỉ được giao những công việc “trà nước”, photocopy, v.v… Vì vậy, khi giành được việc làm mà cô hằng mơ ước, cô sẵn sàng làm tất cả để “bám trụ” lại với nó.

Nhật Ký Vú Em (The Nanny Diaries)

image_gallery?uuid=8e5df49e-5072-4c6b-b866-fdc531ab446c&groupId=41912&t=1341196622866

Tốt nghiệp đại học New York (NYU) danh giá, Nan quyết định “dấn thân” trở thành cô trông trẻ cho một cặp vợ chồng giàu có sống tại Park Avenue để có tiền trang trải hóa đơn thuê nhà hàng tháng. Nan không biết rằng cô sẽ phải đối mặt với Bà X – một bà chủ độc đoán, luôn đưa ra những đòi hỏi hết sức vô lý, và ông X – một ông chủ có thói trăng hoa, không hề quan tâm tới gia đình. Được viết bởi hai cây bút Emma Mclaughlin & Nicole Klaus, những người đã từng có kinh nghiệm làm “vú em” trong quá khứ, “Nhật Ký Vú Em” là bức tranh đầy chân thực về cuộc sống của những con người hiện đại với những vấn đề rất riêng.

Steve Jobs

image_gallery?uuid=18706d96-357d-4e02-bb06-25ea90292900&groupId=41912&t=1341196643514

Có lẽ bạn sẽ cảm thấy trân trọng công việc của mình nhiều hơn sau khi đọc cuốn hồi kí “Steve Jobs” của Walter Isaacson. Bạn sẽ thấy thêm yêu quý cấp trên khi thấy Steve Jobs đã từng hà khắc với nhân viên dưới quyền như thế nào. Thêm vào đó, những thăng trầm trong sự nghiệp của ông, từ khi bị sa thải khỏi Apple cho tới lúc đạt tới vinh quang cùng Pixar cũng là bài học dành cho những người trẻ đang bước những bước đầu tiên trên chặng đường khởi nghiệp – hãy dám ước mơ và đứng dậy khi vấp ngã.

NDHMoney

http://ndhmoney.vn/web/guest/tai-chi...hu-nu-hien-dai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 724 Bài viết

• 3,090 Được cảm ơn

trên đầu giường của em hok có mấy cuốn này, hiện giờ thì đang có cuốn The Lost Symbol chắc em hok hiện đại.
    Mẹ nào đọc series Shopaholic của Sophie Kinsella rồi cho em cái review đi, em đi nhà sách thấy hoài mà nó tràn lan đại hải mấy cuốn nên chưa biết có nên mua hay không.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Không có cuốn nào là sách gối đầu giường của mình cả. Chẳng biết lấy số liệu ở đâu mà khẳng định chắc nịch thế. Vậy mình ko phải phụ nữ hiện đại hả ta
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,065 Bài viết

• 5,521 Được cảm ơn

Mấy cuốn sách này nhạt thếch, đọc 1 lần là không buồn rớ tới lần thứ 2 (trừ cuốn Steve Jobs).

Cuốn sách theo suốt mình gần từ năm 12 tuổi đến nay là Thép đã tôi thế đấy, từ 5 năm trở lại đây thì thêm những tập thơ (+dịch) của Walter Kaufmann.
    I am a perfect creature of imperfection.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,366 Bài viết

• 118,864 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mấy cuốn này thì có qué gì mà trở thành sách gối đầu giường của PN. Coi thường PN quá chăng? Đúng là nó đánh đúng vào tâm lí của nhiều PN, nhưng ko hiểu nhà báo có hiểu thế nào là sách gối đầu giường ko nhỉ?
    • 1,379 Bài viết

• 3,716 Được cảm ơn

Mình đang gối đầu cuốn sách "Em phải đến Harvard học kinh tế" mặc dù chưa chồng con
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 411 Bài viết

• 2,203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình rất thích đọc sách và cũng đọc khá nhiều. Nhưng mấy cuốn kể trên chưa cuốn nào mình đọc. Không biết có phải mình lạc hậu không nữa.

Mà mình có sở thích là đi lùng sách ở các tiệm sách cũ. Có những cuốn đã đọc rồi nhưng vẫn muốn mua về. Mình thích những bản dịch ngày xưa. Mấy bản dịch lại gần đây hầu như mình không cảm được.
    • 2,531 Bài viết

• 5,502 Được cảm ơn

em k phải phụ nữ hiện đai, em k có để sách gối đầu giường. tối em xem tivi, lướt web xong thoa ít kem dưỡng rồi leo lên giường ngủ thoai.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • run
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 501 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Lại nhà báo thậm ngôn roài.

Tuy nhiên, những cuốn sách này để giải trí, mang đi công tác, đọc lúc lỡ tàu xe .. thì ổn. Đỡ phải nghĩ, đọc thì vui xong rồi quên luôn nội dung.

Suốt ngày đọc sách triết lý với cả ẩn dụ cũng mệt thì cũng nên có lúc đọc những cuốn như này cho nó cân bằng.

Thỉnh thoảng cũng phải hồng hồng tuyết tuyết cho nó yêu đời tí he he..
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,350 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Mấy cuốn này là mấy cuốn bán chạy trên thế giới, chủ yếu là để đọc giải trí chứ đâu có phải là tác phẩm văn học sao siêu gì đâu. Mình thỉnh thoảng cũng thích đọc nhưng cuốn như thế này, đặc biệt lúc ngồi trên xe, máy bay mà có cầm những cuốn truyện này đọc thấy được lắm chứ, đọc dễ vào và nhiều lúc còn làm cho mình cười.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,440 Bài viết

• 23,917 Được cảm ơn

Tiểu thuyết Mỹ dạo này nhạt, rẻ tiền, nội dung rởm dít.. Mấy quyển trên em chưa đọc quyển nào và chắc chắn không bao giờ đọc. Nhìn cái tiêu đề đã thấy vớ vẩn rồi.
    f56bc6b8e03d0ea3025a3b97b539184d
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 591 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Mới xem phim "yêu nữ thik hàng hiệu",và "Lời tự thú của 1 tín đồ Shopping" em không đọc sách
    Gừng càng già càng cay.
    Trai càng gay càng đẹp
    • 2,075 Bài viết

• 6,149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuốn sách gối đầu giường (cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng) của mình là "Thương nhớ mười hai" của Vũ Bằng. Cuối tuần rảnh rồi thường lấy ra đọc, tháng giêng thì đọc " Tháng giêng- Mơ về trăng non rét ngọt", tháng hai đọc " Tháng hai- Tương tư hoa đào".....tháng 10 thì đọc "Tháng mười- Nhớ gió bấc mưa phùn". Mấy hôm nay không thấy đâu, chắc lại rơi xuống gầm giường rồi, chiều về khều ra
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • 1,473 Bài viết

• 2,975 Được cảm ơn

Mình chỉ thích đọc Danh ngôn, ngắn gọn mà súc tích, rất phù hợp với những người lười đọc như mình hehe...
    I want to know what love is...
    • 614 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Đầu gường em là Doremon ah!
    await for angles.....:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngan1610 Xem bài viết
    Mình đang gối đầu cuốn sách "Em phải đến Harvard học kinh tế" mặc dù chưa chồng con
    Mình cũng rất thích đọc cuốn này, bạn có thể chỉ cho mình bản dịch nào hay được không? mình sợ mua phải sách dịch linh tinh lắm bạn ah
    cảm ơn bạn
    • 815 Bài viết

• 6,001 Được cảm ơn

Mấy cuốn list trên bài, ngoài quyển Steve Jobs, còn lại ko biết có gì đáng đọc để gối đầu giường nữa. Phụ nữ dù hiện đại hay ko hiện đại cứ nhắm vào tác phẩm văn học cổ điển mà chém, thậm chí đọc đi đọc lại vài ba lần, đọc trong những hoàn cảnh khác nhau của cuộc sống sẽ nghiệm ra nhiều cái hay hơn nữa.

Những tác phẩm cổ điển tiêu biểu sau đây: Jane Eyre, Wuthering Heights, Sense & Sensibility, Pride & Prejudice, Gone with the Wind, Madame Bovary, Vanity Fair, Women in love, Anna Karenina...
    List tới mai cũng ko hết những tác phẩm xuất sắc dành cho phụ nữ nữa. Mình cũng cực nghiện những cuốn viết về người nghèo dưới thời Victoria của Charles Dickens. Gần đây thì mình thấy cuốn Memoirs of a Geisha; Shanghai Girls và Snow Flower & The Secret Fan của cùng 1 tác giả đọc cũng khá được. Chinese Cinderella đọc khá xúc động khi đồng cảm với phụ nữ châu Á. Ngoài ra còn có The Island, School of Essential Ingredients khá hay, hoặc các tác phẩm của Mitch Albom đọc để chiêm nghiệm về giá trị cuộc sống của những người khi sắp đối mặt với cái chết như Tuesdays with Morrie, The five people you meet in heaven. Theo mình đây là những tác phẩm hiện đại xứng đáng để bỏ thời gian và công sức để đọc, nên đọc bản tiếng Anh sẽ thấy hay hơn rất nhiều so với bản dịch.

Ngoài ra là phụ nữ thì ko nhất thiết phải đọc những cuốn tiểu thuyết 3 xu kiểu tình ái sướt mướt, ai thấy thích thì cứ gối đầu giường mấy cuốn về Self-help, relations hay 1 quyển autobiography của 1 người mà mình mến mộ. Nhiều cuốn viết cho trẻ em nhưng người lớn đọc vẫn thấy hay như Tottochan the little girl at the window, white fang, the wind in the willows, black beauty, to kill the mocking bird... Túm lại rất nhiều sách hay đáng để đọc và đọc sách là 1 cách hiệu quả để tăng sự sáng tạo.
    • 736 Bài viết

• 1,712 Được cảm ơn

Mình không có sách chữ gối đầu giường. Mình chỉ có đống truyện tranh manga và cái máy tính bảng gối đầu giường thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 912 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Em hi sinh cho chồng em đi học vì vậy tối ăn cơm xong, dạy con học, xem hoạt hình với con rồi đi ngủ, chẳng còn thời gian đọc sách, mặc dù em cũng muốn thành người phụ nữ hiện đại! huhuhu!
    Hezzp7
    lek6p7
    BdHjp7
    • 196 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Mình thích "Act like a lady, think like a man" của Steve Harvey.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3