Những cuốn sách của thời thơ ấu.

• 2 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 812 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 383 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolphins Xem bài viết
    Các bạn thân mến, sau 1 quá trình mải miết tìm kiếm, nhặt nhạnh, mua lại bằng mọi giá .... Giờ đây mình đã sở hữu lại được những cuốn sách yêu thích một thời. Thật là tuyệt vời, cảm giác đó sung sướng khó tả. Khoe để các bạn chia vui với mình. Chúc các bạn tìm lại được tuổi thơ từ những cuốn sách cũ nhé
    Chucsmừngbạnnhé,mìnhcũngaoướctìmlạiđ ccáccuốnsáchchothưviệnnhàmìnhđây..bạn chiasẻgiúpmìnhvàiđịachỉmuasáchvớiđck hông?Ôisaochữcứdínhliềnvàonhaothếnàyc ơchứ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhân đây em cũng muốn hỏi các anh chị, ai có cuốn "Tây Sơn Bi Hùng Truyện" không nhỉ, cuốn này không tái bản nữa, em cần mua lại.
    • 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

doreamon, đường dẫn đến khung thành, nữ hoàng ai cập, bảy viên ngọc rồng, chú thoong, conan... và truyện tiểu thuyết hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    levutunglam: thỉnh thoảng mình vẫn thấy bán cuốn Chuyến đi của Mày Mạy đấy. Bạn vào seach các nhà bán sách cũ vẫn có mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Puzzle Xem bài viết
    đây cũng là cuốn truyện cổ tích mà tui thích nhất vì hồi nhỏ xíu (cấp 1) nghiện đọc sách mà ba mẹ chỉ cho đọc truyện cổ tích thôi. Mà truyện cổ thì truyện nào cũng...ngắn hết, đọc cái hết liền nên hơi chán . Vớ được cuốn này mừng muốn chết vì truyện nào của nó cũng dài hết, đọc...phê ơi là phê

Mình thích nhất truyện gì mà có cậu bé bán hàng vì chê ngoại hình của mụ phù thủy nên bị mụ bắt cóc và hóa thành người xấu xí để trừng phạt. Trong truyện đó tưởng tượng về mấy món ăn kì công mà cậu bé đó phải nấu cho mụ phù thủy đó thiệt là kì ảo
    Mình cũng nhớ truyện này nè. Cậu bé đó phải nấu cái món gì đó mà phải có một loại rau nêm đặc biệt, cây rau nêm này chỉ mọc dưới tán lá rập rạp của cây dẻ gai mà thôi đúng k?
    comment by WTT mobile view
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    những câu truyện thần kỳ của tuổi thơ
    • 306 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đến giờ vẫn thích, cho đọc lại doremon vẫn thấy rất thú vj
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tìm bộ "Trên những nẻo đường cổ tích "
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim-Na Xem bài viết
    Theo tớ nhớ thì không phải, Trên những nẻo đường cổ tích gồm nhiều truyện nhỏ, có truyện Vua Cò, cuối tập 1 có truyện về Chàng cắn hạt hồ đào. Tập 1 hay hơn tập 2, tớ nhớ là thế. Nói cho đúng đây là tập truyện cổ tích nhưng được viết bằng giọng văn hiện đại. Ngày trước thích quyển này kinh khủng, thích nhất là truyện cuối về Chàng cắn hạt hồ đào, eo, sao mà hay, hay thế, mà chờ mãi, chờ mãi chưa xuất bản được tập 2, cuối cùng khi có tập 2 thì lại không hay bằng tập 1.

Buồn cười, trong quyển này có mấy câu hát đại loại thế này (trong truyện khác, không phải hai truyện tớ kể trên):

Làng nhỏ bên kia sông
    Nấu đường và dệt mật
    Mừng ngày đầu chủ nhật
    Uống đi nào em yêu

Tớ thấy giống hệt cái làng Cót bên kia sông Tô lịch, hồi đó mẹ chở đi xe đạp trên đường Láng nhìn sang là cứ lẩm nhẩm câu đó, he he.

Hay là mình nhớ tên không chính xác nhỉ? Bạn nào có quyển này hoặc nội dung tương tự thế này mà không phải tên thế ấy :Laughing: thì cho tớ đi photo lại cái, để dành cho bạn Nhím và bạn Na lớn lên đọc. Mình rất thích cái truyện cuối cùng, bắt đầu từ một đêm Noel, vẫn nhớ cái tủ đồ chơi được mô tả hay ho thế nào
    Bạn này nói đúng. Truyện là của Đức.
    Đoạn thơ bạn nói ấy, là bài hát miền Rừng đen . Chuẩn chưa. Bạn nhớ những câu dưới đây chứ :
    "Dưới cội thông này.
    Sâu trong lòng đất
    Dưới đám rễ dày
    Tuôn trào mạch nước
    Có một tiên ông
    Tóc trắng như cước
    Ai sinh ngày chủ nhật
    Thì ngài sẽ ban cho "

Thần Pha Lê - Michael Khổng Lồ - Pave đốt than

Tập 2 mình chưa đọc, tập 1 từng có nhưng thất lạc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,807 Bài viết

• 18,760 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhã Nam mới in lại Những đứa con của gấu mẹ vĩ đại đó các mẹ.
    • 2 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có ai từng đọc cuốn sách mô tả cuộc phiêu lưu săn tìm phong lan cấm chưa? Rất thích cuốn này mà ko nhớ gì hơn.
    Giờ muốn tìm lại mà ko nhớ gì hết cả. Khổ thế. Ai đã từng đọc thì trao đổi để xem mình có nhớ thêm được gì không hoặc có thông tin ko cho mình xin với.
    Cảm ơn các bạn

• 1,470 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuổi thơ giáu trí tưởng tượng được đọc sách thật là sướng
    ngày xưa đọc chuyện tích chu ko nghe lời bà, đi chơi lâu quá ko mang nước về cho bà, bà biến thành chim, mĩnh sợ vãi. Tưởng thật

Rồi đọc chuyện gì mà pháp sư có thể đi xuyên qua tường, suýt nữa mình cũng đamm đầu vô tường thử xem có xuyên qua dc ko
    Funny and take it easy
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leila190720 Xem bài viết
    Có ai từng đọc cuốn sách mô tả cuộc phiêu lưu săn tìm phong lan cấm chưa? Rất thích cuốn này mà ko nhớ gì hơn.
    Giờ muốn tìm lại mà ko nhớ gì hết cả. Khổ thế. Ai đã từng đọc thì trao đổi để xem mình có nhớ thêm được gì không hoặc có thông tin ko cho mình xin với.
    Cảm ơn các bạn

Bố khỉ, mới lướt qua hàng rao bán sách cũ có nói qua nội dung săn phong lan như bạn nói. Nhưng mà ko nhớ nổi là ở link nào
    Bạn thử tham gia mấy hội sách cũ trên face hỏi xem. Mình tham gia để trao đổi sách .
    Và nhớ ko nhầm là có hôm đọc lướt thấy cuốn sách như bạn nói.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)