TIN TÀI TRỢ.

Những cô gái xinh đẹp thành đạt không muốn lấy chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.1K Lượt đọc
  • 178 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chuẩn luôn chị ơi
    Có nhiều người em gặp cứ lắc đầu nhìn e kiểu ngao ngán, sao mãi chưa chịu yêu ai?
    Buồn cười nhỉ? Chúng nó còn phán như thánh: chắc chắn mình có vấn đề gì đấy mới k ai yêu @@

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LamNhi6688 Xem bài viết
    Chuẩn luôn chị ơi
    Có nhiều người em gặp cứ lắc đầu nhìn e kiểu ngao ngán, sao mãi chưa chịu yêu ai?
    Buồn cười nhỉ? Chúng nó còn phán như thánh: chắc chắn mình có vấn đề gì đấy mới k ai yêu @@
    Vấn đề là có xinh đẹp thành đạt ko ý?
    Vậy đi...thiệt tình...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 274 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

- 1 lời khuyên nhỏ là, bạn nên yêu đi, hẹn hò đi, để lấy kinh nghiệm. Trong đời sống tình yêu/vợ chồng cũng cần rất nhiều kỹ năng. Nếu bạn có kinh nghiệm xử lý tình huống thì sẽ tránh làm tổn thương người bạn yêu thương sau này, làm họ thấy được trân trọng hơn, giữ được họ hơn. Tóm lại là người nào càng yêu ít thì càng dễ vụng về, có gặp được người lý tưởng thì do nhát, ko biết nói chuyện... cũng ko giữ được họ.
    Đây là điểm mà tớ tâm đắc nhất trong bài của pạn maytinh0012000. Nếu kinh nghiệm yêu đương ít chúng ta thường có thể làm tổn thương người mình có tình cảm 1 cách vô tình. Kinh nghiệm ít thì khó chọn được người hợp cho mình.

Ngày trước tớ từng nói thẳng với cô gái tớ đang thích (và tớ biết nàng cũng có ý với tớ): "Thực ra sao anh thấy em ko có nét riêng nào cả". Huỵch toẹt ra là nàng ko có 1 điểm nổi bật trong tính cách để stand out. Tớ còn nói nếu ko có những nét ấy thì hơi khó làm chủ được cuộc nói chuyện và khiến người khác interesting vào mềnh. Tớ nghĩ sau câu nói đó thì nàng mất cảm tình với tớ rất nhiều và mối quan hệ đi vào ngõ cụt.

My 2nd GF thì tớ ko mắc lỗi này nhưng tớ mắc 1 lỗi dở nhất" make myself too available. Nói chung là tớ devote time và tâm sức vào nàng. Vì vậy nên tớ đã expect nàng return the same favor. Cuối cùng là nàng ko làm đk như tớ mong muốn và tớ bày tỏ thái độ ức chế với nàng. Hehe thấy tớ dở chưa. Đương nhiên lại 1 mối quan hệ fail. Sau này tớ tự rút ra 1 bài học: Khi yêu thì cũng phải xa xa, gần gần. Phải biết cách tạo khoảng cách để nàng chủ động 1 chút. Phải biết mạnh tay chấm dứt khi cảm thấy mối quan hệ ko ổn. Nói chung là phải hiểu mình là ai, vị trí của mình thế nào và làm sao để giữ "giá" của mình 1 cách khéo léo (chứ ko phải chảnh chó nhé)

Nhờ những thất bại này tớ trở nên tỉnh hơn, biết cách flirt ngả nghến với pn hơn. Đồng thời tớ đọc tình huống nhanh hơn. Mối quan hệ hiện nay của tớ mất có 1 tháng để nắm tay và hôn sâu mà đồng thời cả hai còn mong muốn tiến xa hơn. GF của tớ rất tôn trọng tớ. Điều mà trước đây tớ ko có được mặc dù tớ đã cố gắng làm cho người ta rất nhiều và tớ ở vị trí cao hơn họ nhiều. Nếu ko có những thất bại đó liệu tớ có khôn lên được ko. Tuy nhiên tớ vẫn hy vọng 2 bạ gái cũ của tớ sẽ kiếm được Mr. Right của họ nhờ vào kinh nghiệm với tớ. Hihi

Tớ đồng ý cả nam và nữ phải hẹn hò nhiều lên. Có thể gặp đối tượng 1 cách tình cờ, hoặc thông qua mai mối. Tớ thấy con gái ngày nay rất ngại mai mối và sợ rằng mình mất giá trong mắt người khác nhưng nếu bạn ko thử thì có thể bạn vuột mất Mr.Right của bạn đấy. Ngay cả nếu người đó ko hợp thì bạn cũng có thêm 1 đống kinh nghiệm. Với kinh nghiệm đó nhiều khi bạn chỉ gặp 1 người đàn ông 2,3 lần là bạn biết có phải đối tượng của bạn ko và có khi chỉ mất 2,3 tháng quen nhau là đưa đến quyết định kết hôn.

1 điểm theo tớ rất quan trọng là bạn phải ý thức được tình hình chung và ý thức được mình có cái gì. Nếu bạn ghét đàn ông,ghét kết hôn, cảm thấy hạnh phúc với hoàn cảnh hiện nay thì xin không cần đọc tiếp. Bạn có biết lứa con gái sinh từ 80-90 thì gái vẫn đông hơn trai cho nên lứa con gái sinh những năm này thực ra rất dễ ế. 1 điểm thứ 2 cần phải nhớ là pn đến năm 25 tuổi thì kinh nguyệt mới đều đặn, phát triển đầy đủ về sinh lý và mau chóng... xuống sắc, ko còn tươi trẻ như trước năm 25. Nhưng cái này nếu ko tự ý thức được thì bạn sẽ ko biết lúc nào nên điều chỉnh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 525 Bài viết

• 3,184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, tui đang muốn trở lại thời độc thân mà hổng được đây. Lại ước gì. Mình 31 tuổi, lấy chồng năm 21 khi đang học đại học. Gặp chồng trong uni, yêu vài năm rùi mẹ bắt cưới (hổng phải bs bắt cưới đâu) khi chưa tốt nghiệp nữa. Giờ nghĩ lại thấy hối hận kinh khủng,phải chi lúc đó có thể cải được mẹ. Mình thấy mình chưa làm được nhiều thứ như mình plan hồi còn trẻ. Giờ chồng rùi con muốn làm gì cũng khó. Hôn nhân mình không đến nỗi nhưng mình nghĩ mình xứng đáng được tốt hơn thế này (tham lam ha :-), nhiều người ngoài nhìn vào vẫn nghĩ mình có cuộc sống khá perfect nhưng mình vẫn ước gì mình còn single để làm nhiều điều như có thể xách va li đi làm việc ở mỗi nước vài năm, phấn đấu cho sự nghiệp nhiều hơn, học cao lên nữa. Có con đồng nghiệp bằng tuổi, còn single mà suốt ngày cứ than thở ao ước được "chống lầy" ta nói nó sợ ế đến nỗi thiếu điều hạ thấp tiêu chuẩn bf dễ sợ, tui thì mong được single như nó, lol.

Chốt lại chị em vẫn còn single cứ vui vẻ và enjoy cuộc sống nha.
    bonnie
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,586 Bài viết

• 5,213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 1_gwens83 Xem bài viết
    Vãi đái lắm.

Hoá ra giờ vẫn còn những người đem chuyện không chỉ có chồng không, có người yêu không, mà còn có thích lấy chồng không, có khi còn có thích đàn ông không ra để làm tiêu chí đánh giá thành công thành đạt của phụ nữ, éc éc.

Chính vì cái tư tưởng đỉnh cao thành tựu của mọi phụ nữ đều phải gắn với đàn ông này bảo sao phụ nữ Việt giờ vẫn khổ, vẫn phải quỵ luỵ trước đàn ông dù so với gái Việt thời đại này, ối anh giai Việt chả có cái vẹo gì đáng để quỵ luỵ.

Hai nữa là ở Việt Nam người ta dường như vẫn chả biết tôn trọng khác biệt. Một số người có thể chọn lấy chồng, đàn ông, hôn nhân và những thứ đại loại thế, đó là quyền của họ và những lựa chọn ấy có thể cũng hoàn toàn chính xác cho trường hợp của họ. Nhưng việc họ mặc định coi thế giới quan hay lựa chọn của họ là chân lý và từ đó soi vào, suy diễn, phán xét lựa chọn của người khác thì có tý hài hước.
    Ý kiến quá tuyệt. Tại sao cứ phải gắn vào 1 người đàn ông thì phụ nữ mới được cho là hạnh phúc, là thành đạt? Thế giới bao nhiêu con nguòi là bấy nhiêu duyên phận, cách sống khác nhau. Sao lại lấy của mình ra làm thước đo rồi cười cợt, thương vay khóc mướn ngừoi khác? Bác Clone có mấy ý kiến cháu thích, nhưng riêng comment này thì khá là thất vọng. À tui cũng có bạn trai nhé. Ko lại bảo tui chắc ế nên mới tán đồng ý kiến của gwen. Bạn gwen comment rất hay. Thích bạn lắm ý
    • 230 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Vãi đái lắm.

Hoá ra giờ vẫn còn những người đem chuyện không chỉ có chồng không, có người yêu không, mà còn có thích lấy chồng không, có khi còn có thích đàn ông không ra để làm tiêu chí đánh giá thành công thành đạt của phụ nữ, éc éc.

Chính vì cái tư tưởng đỉnh cao thành tựu của mọi phụ nữ đều phải gắn với đàn ông này bảo sao phụ nữ Việt giờ vẫn khổ, vẫn phải quỵ luỵ trước đàn ông dù so với gái Việt thời đại này, ối anh giai Việt chả có cái vẹo gì đáng để quỵ luỵ.

Hai nữa là ở Việt Nam người ta dường như vẫn chả biết tôn trọng khác biệt. Một số người có thể chọn lấy chồng, đàn ông, hôn nhân và những thứ đại loại thế, đó là quyền của họ và những lựa chọn ấy có thể cũng hoàn toàn chính xác cho trường hợp của họ. Nhưng việc họ mặc định coi thế giới quan hay lựa chọn của họ là chân lý và từ đó soi vào, suy diễn, phán xét lựa chọn của người khác thì có tý hài hước.
    Một nghìn like cho bạn. Trong xã hội kém văn minh này, vẫn có nhiều kẻ kém cỏi, tự ti vào bản thân mình đến nỗi phải bới móc cái còn thiếu hoặc khác biệt của người khác ra xúc phạm, chỉ trích, trầm trọng hóa lên để mình có cảm giác thành công hơn . Đáng thương thay !!!
    không bít ký
    • 939 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Đề nghị bám sát chủ đề nhá Theo thông tin của cqcsđt(fb) thì một số mợ ở đây ko tiện nêu tên thành đạt thì chưa biết nhưng xinh đẹp thì hổng có cửa mà chém gió vù vù
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    họ trở nên dịu dàng, nữ tính và quyến rũ lạ thường
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,549 Được cảm ơn

Vãi đái lắm.

Không chỉ có tý hài hước mà là vài tấn hài hước và vô zuyên kinh hoàng.
    Bao giờ mọi người mới hiểu hết rằng cái tiêu chuẩn gái lớn có vợ zai lớn có chồng nó chẳng là tiêu chuẩn gì cả, cuộc đời này vô thường thay đổi theo quy luật vòng xoắn ốc gì đó thì đường nhiên vào thời đại này hay nhiều thế kỷ nữa việc con người ta zai hay gái có thích hay quan trọng việc chồng con hay không cũng chả thành vấn đề vì lúc đó có nhiều vấn đề khác người ta quan tâm hơn (cho dù chỉ là số ít), nhưng dù ít hay nhiều cũng nên tôn trọng ý kiến riêng của người ra, đừng ngoặc mồm ra mà oánh giá, mấy người oánh giá người ta trên quan điểm của mình vậy thì có nghĩa lý gì, nói cho sướng miệng hay tự đề cao mình. Hài
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    • 582 Bài viết

• 5,163 Được cảm ơn

Cháu nào mới sáng đã gọi hồn bác Clone đới? Bác xơi bát bún bò giò đặc biệt rồi, bác quẹt mỏ rồi pha ấm trà hầu chuyện cháu vậy

Cháu phải ghi nhớ điều nài, trong các tham luận của bác, bác chỉ hướng đến đối tượng "dở dở ương ương", cao không tới - thấp không xong, cũng muốn chồng con cơ mà không có, đành tự huyễn bản thân bằng cách tự gọi mình là phụ lữ thành đạt yêu bản thân không thích cưới. ok cháu?

mà bác hỏi, khi bạn bè cháu cưới rồi có con, chúng nó cũng dành thì giờ cho gia đình con cái, chả nhẽ nó đưa con đi công viên cháu cũng tò tò đi theo tình cảm bạn bè rồi cũng dần nhạt, bạn bè nào cũng vun vén cho gia đình riêng của nó thôi cháu ơi. Ít lâu nữa cháu sẽ thấy.

Bác không có nói là dùng đờn ông để đánh giá phụ lữ. Bác chỉ thẽ thọt rằng nếu các cháu không yêu ai, mà cũng hông được ai yêu, thì phải coi lại. Vì bác duy tình, nên khi thấy ai gồng mình, là bác thương.

Nếu các cháu tự cho mình là người phụ lữ thành đạt yêu tự do thì sao mỗi lần có bài báo như nài xuất hiện là các cháu tham luận thanh minh? Nếu mà đương hưởng thụ cuộc đời thì cứ hưởng đi, các cháu càng khẳng định thanh minh, càng khiến bác nghĩ các cháu hehe chưa ổn lắm.

Thôi, ứ bác bác cháu cháu nữa, tôi còn trẻ nhé hia hia. Chúc mừng năm mới các bạn ơi! xoxo
    Mẹ chồng tập sự
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 693 Bài viết

• 2,902 Được cảm ơn

Bạn gwen chưa gì đã sồn sồn nhỉ. Chả ai nói là có 1 bạn tình nghĩa là thành công hay thành đạt cả. Nhưng ít nhất không có thì là thất bại trong 1 khía cạnh rồi. Cái này là chắc luôn. Giai hay gái gì cũng thế. Lâu không có bạn tình thì đều hâm hâm hết cả lượt. Mà hâm cũng có nhiều kiểu hâm í.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Clone_of_Dark_Knight Xem bài viết
    Cháu nào mới sáng đã gọi hồn bác Clone đới? Bác xơi bát bún bò giò đặc biệt rồi, bác quẹt mỏ rồi pha ấm trà hầu chuyện cháu vậy

Cháu phải ghi nhớ điều nài, trong các tham luận của bác, bác chỉ hướng đến đối tượng "dở dở ương ương", cao không tới - thấp không xong, cũng muốn chồng con cơ mà không có, đành tự huyễn bản thân bằng cách tự gọi mình là phụ lữ thành đạt yêu bản thân không thích cưới. ok cháu?

mà bác hỏi, khi bạn bè cháu cưới rồi có con, chúng nó cũng dành thì giờ cho gia đình con cái, chả nhẽ nó đưa con đi công viên cháu cũng tò tò đi theo tình cảm bạn bè rồi cũng dần nhạt, bạn bè nào cũng vun vén cho gia đình riêng của nó thôi cháu ơi. Ít lâu nữa cháu sẽ thấy.

Bác không có nói là dùng đờn ông để đánh giá phụ lữ. Bác chỉ thẽ thọt rằng nếu các cháu không yêu ai, mà cũng hông được ai yêu, thì phải coi lại. Vì bác duy tình, nên khi thấy ai gồng mình, là bác thương.

Nếu các cháu tự cho mình là người phụ lữ thành đạt yêu tự do thì sao mỗi lần có bài báo như nài xuất hiện là các cháu tham luận thanh minh? Nếu mà đương hưởng thụ cuộc đời thì cứ hưởng đi, các cháu càng khẳng định thanh minh, càng khiến bác nghĩ các cháu hehe chưa ổn lắm.

Thôi, ứ bác bác cháu cháu nữa, tôi còn trẻ nhé hia hia. Chúc mừng năm mới các bạn ơi! xoxo
    Bác bác...à chị chị, mấy hum trước em cũng tham luận ở face mấy bẹn về đề tài 30t mà con zin giống cách nhìn như chị thì bị ăn cả 1 rổ đá, và chủ thớt block bà nó em luôn

Mà tức cười cái là trong bài đó ẻm 30t còn zin, quyết giữ lấy zin, cố thủ zin...đến 30t tự nhiên gặp 1 anh vừa được mắt (chưa tìm hiểu gì) là hẹn đi ks, ẻm book phòng và đến trước. Thật. em gái 2 con rồi mà ai kêu em đi ks nói thật em chả dám book phòng và đến trước vại đâu. . Em cho là người đó bị vấn đề tâm lý hay sinh lý gì đó.

Các chụy nào 30t mà chưa lấy chồng, yêu cs tự do. Một là các chị thích độc thân, ko thik lấy chồng cũng chả sao, ko ai cấm. Nhưng nếu các chị có ý định sau này lấy chồng thì nên vừa đôc thân, vừa yêu, vừa tìm hiểu nhiều vào. Đến lúc giai đoạn cần zai (hehe) thì chỉ cần hốt thôi. Chứ như chị 30t trên kia, cứ cố thủ, phòng vệ, đến khi quá tuổi thì hốt bậy hốt bạ thì ko nên, vì dù sao tuổi tác đã hạn chế lựa chọn các chị rất nhiều.

P/s: sao trở về giao diện cũ mà nó ko oánh dấu mình top nào đã coms nhỉ? Làm nhìn mún lòi con mắt.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ko biết các chị trong này xinh đẹp cỡ nào nhưng hầu hết các chị dở dở ương ương ngoài đời chưa có ai đều bị ẢO TƯỞNG NẶNG
    • 582 Bài viết

• 5,163 Được cảm ơn

Cô Ant9999, thì đó, quá lứa lỡ thì nó khiến con người ta kỳ cục lắm. Mà người trong cuộc hông nhìn thấy thôi. Nói ra là bị thịt khổ lắm cô ơi. Mời cô chén trà

p.s.

Chị ở Nẽng, cùng chỗ với nhỏ Vy_caro hehe. Nghỉ lễ vui vẻ! sang năm mới chúng ta lại cùng tham luận, chị giờ tỉ phú thời gian rồi, cô ơi.
    Mẹ chồng tập sự
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Puri Xem bài viết
    Bạn gwen chưa gì đã sồn sồn nhỉ. Chả ai nói là có 1 bạn tình nghĩa là thành công hay thành đạt cả. Nhưng ít nhất không có thì là thất bại trong 1 khía cạnh rồi. Cái này là chắc luôn. Giai hay gái gì cũng thế. Lâu không có bạn tình thì đều hâm hâm hết cả lượt. Mà hâm cũng có nhiều kiểu hâm í.
    haha, hôm trc tớ cũng đem 1 đống trai ế U40 - 50 ở cơ quan tớ ra làm ví dụ, thạc sĩ, tiến sĩ đủ cả, cũng kiểu là cao ko tới, thấp ko xong

Thấy tụi hắn cứ la liếm, dê gái cơ quan quá, cũng chẳng chừa tớ ra mặc dù tớ gái 2 con, bực mình tớ bảo: Ghiền quá, ham quá thì kiếm cô nào gái quê quê, ít học mà lấy. Chứ trai già mà còn dê như nài gái thành nó khôn nó chạy mất đép. Tụi hắn bảo thôi ko xứng với hắn, ờ ko xứng thì thôi quai tay mãn đời đi.

Nhìn quanh hết thằng thì thằng khó tính đăm đăm, thằng thì dê mọi lúc mọi nơi, thằng thì dở dơ hâm hâm...chả có thằng nào vừa sang vừa chảnh vừa thành đạt mà gái nhìn thèm chảy nước.

À gái ế thì cũng có nhưng ít lộ hơn, nhẽ sinh lý gái kiềm chế dễ hơn nên qua giai đoạn vật vã là quen luôn.

• 1,419 Bài viết

• 7,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ant9999 Xem bài viết
    haha, hôm trc tớ cũng đem 1 đống trai ế U40 - 50 ở cơ quan tớ ra làm ví dụ, thạc sĩ, tiến sĩ đủ cả, cũng kiểu là cao ko tới, thấp ko xong

Thấy tụi hắn cứ la liếm, dê gái cơ quan quá, cũng chẳng chừa tớ ra mặc dù tớ gái 2 con, bực mình tớ bảo: Ghiền quá, ham quá thì kiếm cô nào gái quê quê, ít học mà lấy. Chứ trai già mà còn dê như nài gái thành nó khôn nó chạy mất đép. Tụi hắn bảo thôi ko xứng với hắn, ờ ko xứng thì thôi quai tay mãn đời đi.

Nhìn quanh hết thằng thì thằng khó tính đăm đăm, thằng thì dê mọi lúc mọi nơi, thằng thì dở dơ hâm hâm...chả có thằng nào vừa sang vừa chảnh vừa thành đạt mà gái nhìn thèm chảy nước.

À gái ế thì cũng có nhưng ít lộ hơn, nhẽ sinh lý gái kiềm chế dễ hơn nên qua giai đoạn vật vã là quen luôn.
    Vào đây bênh bạn gwen cái. Ai sống thế nào thì kệ bu nhà người ta đi. Công bằng mà nói gái xấu + kém thì lại nhanh lấy chồng vì không lấy vội thì nguy cơ ế ẩm rất lừ cao hehe. Bạn nào tự nhận trong loại này thì đại xá cho tui nha, nhưng chắc chả ai nhận (tui cũng xấu + kém nhưng do ko vội nên ế hiu hiu)

Còn vụ bạn ant nói tụi nó cứ dê gái cơ quan thì tớ nói thật, đấy là bệnh của đờn ông Việt, kém văn hóa, kể cả có gia đình cũng bệnh hoạn cả đống. Tớ thì chả mấy khi ai dám dê vì tính tớ ở ngoài khá nghiêm túc và cực ghét những chuyện đùa cợt liên quan đến giới tính, xxx này nọ. Những người mình giao du cũng thuộc loại có học nên họ cũng biết dừng ở đâu, đùa cợt ở đâu. Nhưng có thể nói ko ngoa, nếu tớ thích, có mà búng tay một phát ra nửa tá đàn ông sẵn sàng phản bội vợ con đấy, mà toàn có học có tiền chả thiếu thốn tiền lẫn tình gì đấy.

Cho nên ai sống thế nào thì nên tôi trọng người ta đi. Những người mình nhìn thấy ko phải là đại diện cho số đông, Người hâm ở VN khá nhiều, thậm chí điên còn lấy vợ/chồng ra đầy í, chẳng cứ không lập gia đình mới hâm đâu. Mà sống với vợ/chồng nhiều khi khiến có người còn phát điên lên cơ đấy
    • 939 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Chờ một cái búng tay trong cảnh trời dông bão
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,586 Bài viết

• 18,818 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Không biết các gái "dở dở ương ương" mọi người đang móc mỉa là ai, chứ chị gwen theo mình hóng hớt thì cũng khá hot, đầu óc thì cũng ghê gớm chứ không vừa. Dạng như chị gwen thì chắc không những trai theo nhiều mà gái theo cũng nhiều hehehe.

Nếu lấy việc không muốn đàn ông làm chuẩn thành công thì việc này mình thất bại thảm hại. Mình là mình chỉ thích hơi gái, da thịt con gái mịn màng thơm tho hơn, sờ vào thích hơn, mà độ tinh tế nắm bắt tâm lý đối phương, dịu dàng chăm sóc thì con gái ăn đứt đàn ông. Hồi trẻ dại nhiều lúc tán gái không được mình cũng đi hẹn hò với trai, nhưng quả thật là phần lớn trai khá sỗ sàng, thô kệch, trai nào không sỗ sàng thô kệch thì lại nhút nhát, thiếu hiểu biết nên nói chuyện gây chán, trai nào được mấy điểm trên thì họ lại thích bay nhảy, tán gái hàng loạt không có ý định hẹn hò nghiêm túc, mà mình không có nhu cầu làm đồ chơi cho người khác. Còn lại 1 số ít nhưng vẫn tồn tại là trai lịch thiệp, tử tế, đầu óc ok, có ý định nghiêm túc, nhưng gặp trai này thì mình lại bỏ chạy, vì mình không có ý định quen nghiêm túc, cưới xin với đàn ông, tội họ, nên phải chạy để các anh này lại cho mấy chị gái thẳng tốt số hehe.

Thật ra chị nào có nhu cầu yêu đương, gặp đúng người hợp mình thì ai chả muốn commit, có thể không muốn kết hôn nhưng vẫn kết đôi sống chung. Nhưng không gặp đúng đối tượng thì không lẽ lại phải đại hạ giá, lấy chồng chỉ để mang tiếng là có chồng. Đối với mình thì hôn nhân là phương tiện để gắn kết với người mình yêu, người mình kết hôn mới là quan trọng nhất. Còn mà get married for the sake of being married, đối với mình đây mới là loại dở hơi siêu cấp, có khi là khởi nguồn cho nhiều bi kịch khác. Các chị nào vững chí, không chịu lấy đại những người mình thấy không hợp mình thấy chẳng hại đến ai. Chứ các chị nhắm mắt đưa chân, lấy chồng đại để mang tiếng có chồng, không sợ tiếng thất bại thì rất nhiều ca lấy xong, đẻ con xong lại chịu không nổi chồng vì không hợp, cũng không yêu thương sâu nặng gì. Lúc này mới là khổ lây sang con cái, cha mẹ 2 bên phải giải quyết hậu quả hôn nhân .

Mà nói gái xấu, gái dở hơi mới ế thì cũng không hẳn đúng đâu. Mình thấy nhiều ca xấu đau đớn, đầu óc chập cheng cũng có chồng như thường, chỉ cần đại hạ giá thì kiểu gì cũng có người lấy, chỉ không biết chất lượng ông chồng thế nào thôi. Vậy nên cũng chưa chắc được là trai/gái có gia đình rồi là ngon cơm hơn, được người đời săn đón và có giá hơn mấy người độc thân.

Bác Clone cứ nói các chị gái "ế" không có ai đi chơi, hội họp hay thậm chí là sex cùng, chứ mình thì mình thấy quanh mình bây giờ cũng có hội các chị single mom, li dị chồng, gái góa cũng khá đông, ăn chơi với các chị chưa chồng cũng nhiều. Về sex thì có phi công, trai độc thân (dạng thích ăn chơi không thích commitment như Barney Stinson giờ cũng phổ biến);
    trai già ly hôn, chết vợ; lesbian cũng lắm người thích gu gái già, chỉ thích quen cougars; thậm chí là sex toys cũng available luôn. Xã hội đa dạng, càng phát triển càng nhiều dạng người, nhiều chiêu trò giải trí giết thời gian.

Xét cho cùng chồng con hay bạn bè hay sự nghiệp, lý tưởng cao xa gì, thành công vĩ đại của đời người theo chuẩn nào cũng là chiêu trò giết thời gian chờ chết của con người thôi . Tâm linh phương Đông phương Tây gì cũng kêu càng ít vướng bận càng dễ siêu thoát hehehe. Mà đã thế thì ngôi phân bì ai thành công, ai thất bại trong đời hơn ai đều vô nghĩa cả, đâu cần phải đạp thành tựu, quan điểm sống của người khác xuống để tôn thành tựu, quan điểm sống của mình làm gì, như thế là insecure ngầm. Mình tự thấy mình hạnh phúc, tự thấy mình thành công thì tự mình biết riêng mình là được, chẳng cần gọi người khác là thất bại .

Mình là mình thích thằng cha siêu thất bại Nikola Tesla lắm, chỉ mong đời có thêm vài thằng thất bại kiểu như thế cho mình nhờ hehehe.
    • 98 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Vào lại chủ yếu để lặng lẽ vote các bạn vote tui và đã bạt đao tương trợ bênh tui

Còn thì tui chả mún cãi cọ sân si nhìu.

I came, I saw, I commented.

Xong thì lặng lẽ thăng và gửi lại muôn vàn bức bối cho một vài đồng chí mài dao chục top mờ mãi chưa chém trúng lần nào he he
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Princess-hanoi Xem bài viết
    Vào đây bênh bạn gwen cái. Ai sống thế nào thì kệ bu nhà người ta đi. Công bằng mà nói gái xấu + kém thì lại nhanh lấy chồng vì không lấy vội thì nguy cơ ế ẩm rất lừ cao hehe. Bạn nào tự nhận trong loại này thì đại xá cho tui nha, nhưng chắc chả ai nhận (tui cũng xấu + kém nhưng do ko vội nên ế hiu hiu)

Còn vụ bạn ant nói tụi nó cứ dê gái cơ quan thì tớ nói thật, đấy là bệnh của đờn ông Việt, kém văn hóa, kể cả có gia đình cũng bệnh hoạn cả đống. Tớ thì chả mấy khi ai dám dê vì tính tớ ở ngoài khá nghiêm túc và cực ghét những chuyện đùa cợt liên quan đến giới tính, xxx này nọ. Những người mình giao du cũng thuộc loại có học nên họ cũng biết dừng ở đâu, đùa cợt ở đâu. Nhưng có thể nói ko ngoa, nếu tớ thích, có mà búng tay một phát ra nửa tá đàn ông sẵn sàng phản bội vợ con đấy, mà toàn có học có tiền chả thiếu thốn tiền lẫn tình gì đấy.

Cho nên ai sống thế nào thì nên tôi trọng người ta đi. Những người mình nhìn thấy ko phải là đại diện cho số đông, Người hâm ở VN khá nhiều, thậm chí điên còn lấy vợ/chồng ra đầy í, chẳng cứ không lập gia đình mới hâm đâu. Mà sống với vợ/chồng nhiều khi khiến có người còn phát điên lên cơ đấy
    Thì bác Clone và mình đang nói về bộ phận khác, khía cạnh khác. Còn bạn gwen thì đang nói về đối tượng khác. Mình đã nói rõ ở coms trên.
    À cơ quan mình vì tình chất nghề nghiệp nên toàn lịch sự, đúng đắn (có thể bên ngoài) chỉ có mấy ông này là lộ ra mặt lọt sổ vậy thôi. Cho nên ko muốn rút kết lại như vậy cũng ko được.

• 939 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoveU4everr Xem bài viết
    Ko biết các chị trong này xinh đẹp cỡ nào nhưng hầu hết các chị dở dở ương ương ngoài đời chưa có ai đều bị ẢO TƯỞNG NẶNG
    Câu này đúng tới 90% nhưng vì ngại làm tổn thương nên ít khi dám nói ngoài đời, lên mạng ko ai biết ai nên cũng dễ chia sẻ hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9