Những bộ phim hàng trăm tập: Xem trong mệt mỏi

• 1 Lượt chia sẻ
  • 31.6K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Cái film "Khi người ta yêu" chiếu trên đài Vĩnh Long đó, mỗi khi chiều về là mình ám ảnh. Nó chiếu từ lúc mình đang mang bầu, nữ vai chính mang bầu cùng lúc với mình...mình với em gái cá độ xem ai sinh em bé trước cuối cùng thì nhân vật chính sinh trước mình vài tuần haha. Và film kết thúc khi con gái của mình tròn 11 tháng (thiệt là may mắn cho mình).
    Bà giúp việc của mình thích coi film đó lắm, bà ấy kể tất cả những người ở quê bà đều thích, hôm bà về quê thăm nhà, cúp điện, thế là cả xóm nhốn nháo chạy ra chợ để tìm nhà người quen coi ké.
    Giờ tiếp tục cái film "Đời sống chợ đêm" nhưng film này ko hay, nên bà giúp việc mình ko xem, mừng ghê. Mình coi film bộ TVB, bộ nào mà tầm 40 tập là cũng hơi mệt rồi, coi đến chừng tập hai mươi mấy là mình đã tìm tập 40 coi rồi Nhưng nói thiệt mấy bà nội trợ ở quê thích coi film dài tập lắm, cho nên đài Vĩnh Long được đà chiếu hoài

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,400 Bài viết

• 9,449 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Phim dài cũng được nhưng phải có tình tiết mới li kỳ, hấp dẫn, thắt nút hợp lý, mở nút nhanh. Mình ghét nhất phim HQ, DL, VN có việc từ trong nhà đi đến công ty mà cũng ngốn hết tập phim, chưa kể bữa ăn dài đến 20 phút.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,403 Bài viết

• 2,748 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ghét nhất phim chốn hậu cung đang chiếu ở VTV3, nó làm mình ngày càng ngu và dễ bị kích động.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 611 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Su_ Xem bài viết
    Thích nhất là coi Gia đình là số 1 chiếu trên HTVC gia đình . Coi đi coi lại ko thấy ngán , mỗi lần coi là 1 lần sảng khoái vì cười .

giadinh4
    hihi em cũng khoái phim này mà còn ko mẹ nó????????????????
    • 6,556 Bài viết

• 3,710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lam.chi Xem bài viết
    Cái film "Khi người ta yêu" chiếu trên đài Vĩnh Long đó, mỗi khi chiều về là mình ám ảnh. Nó chiếu từ lúc mình đang mang bầu, nữ vai chính mang bầu cùng lúc với mình...mình với em gái cá độ xem ai sinh em bé trước cuối cùng thì nhân vật chính sinh trước mình vài tuần haha. Và film kết thúc khi con gái của mình tròn 11 tháng (thiệt là may mắn cho mình).
    Bà giúp việc của mình thích coi film đó lắm, bà ấy kể tất cả những người ở quê bà đều thích, hôm bà về quê thăm nhà, cúp điện, thế là cả xóm nhốn nháo chạy ra chợ để tìm nhà người quen coi ké.
    Giờ tiếp tục cái film "Đời sống chợ đêm" nhưng film này ko hay, nên bà giúp việc mình ko xem, mừng ghê. Mình coi film bộ TVB, bộ nào mà tầm 40 tập là cũng hơi mệt rồi, coi đến chừng tập hai mươi mấy là mình đã tìm tập 40 coi rồi Nhưng nói thiệt mấy bà nội trợ ở quê thích coi film dài tập lắm, cho nên đài Vĩnh Long được đà chiếu hoài
    Ơ thế ""Khi người ta yêu" hết rồi hả bạn? May thế. Mình thì không coi, nhưng mẹ mình ở quê coi. Đợt mình về quê có 1 tuần thôi mà cũng phát sợ, ngày nào cũng vậy, cứ đến giờ đó là mẹ mình dán mắt vào tv để xem, mình ngồi chơi với mẹ nên cũng xem cho vui, gì mà lằng nhà lằng nhằng, lại sến nữa, từ nội dung cho đến câu thoại. Khi mình về lại SG rồi, gọi cho mẹ mấy lần, vào giờ phim là y như rằng mẹ nói vài câu xong lại bảo để mẹ xem phim đã. Mình hỏi phim gì, mẹ bảo phim đó đó. Mấy lần như vậy, mình không dám gọi vào giờ vàng của mẹ nữa , cuối cũng thì nó cũng chịu hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,900 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

dài lê thê, chán òm
    • 202 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kathy_ngoc Xem bài viết
    Ko phải Áo Cưới đâu bạn . Phim mà 2 chị em lấy 2 anh em , cô chị thì lấy ông em , cô em lại lấy ông anh . Mình nhớ phim này cũng hơn 100 tập .
    Hi, phim này là Tình Si có Kim Ji Soo đóng cô em.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 72 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Phim làm càng dài thì người ta càng thấy chán thôi. Hồi xưa mình thích phim "Phép Thuật" lắm, sau này tìm trên mạng để coi các phần sau. Má ơi, nó kéo dài tới 7 phần, coi tới phần 6 thì ko muốn coi phần 7 nữa. Nhảy cóc coi tập cuối phần 7 xem kết quả thế nào rồi nghỉ luôn
    • 2,075 Bài viết

• 6,135 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ác mộng của tớ là phim Tấm lòng cha mẹ, chắc phải vài trăm tập, lồng tiếng như phim chưởng, mẹ chồng tớ rất kiên trì với thể loại phim này nhưng cuối cùng cũng không thèm xem nữa
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • 9,606 Bài viết

• 9,573 Được cảm ơn

mình ngán nhất là phim Khi người ta yêu, phim chiếu từ khi mình có bầu đến khi con mình 2t mới hết, vậy mà vô cơ quan cũng có mấy người ngồi bàn...xem phim gì mà mấy năm trời mới hết...chán ko chịu được
    • 286 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Phim Hàn quốc càng ngày càng nhảm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,902 Bài viết

• 3,475 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bigbabe Xem bài viết
    Mềnh cũng sợ phim dài tập lắm. Nhất là của Châu Á và Châu Mỹ La Tinh.
    Ở trên đã nhắc đến phim Châu Á. Mềnh kể thêm 1 phim ... quên mất tên rồi. hic. Phim nói về 1 cô gái mà có 2 khuôn mặt. Ban ngày thì xấu mà đêm thì đẹp. Hay ngược lại gì đó. Lâu rồi ko nhớ. Mình coi mấy tập mà sao nó cứ vòng xà vòng chẳng đâu vào đâu. Chờ cho nó hết để nhà đài đổi phim mới mà cũng mỏi cả cổ.
    Giờ chắc càng ngày càng già nên ... đuối rồi ko thích coi những phim vòng vèo như thế nữa. Cứ hành động và hài hước - bầu cho phim Mỹ- tập nào xong tập đó là khỏe tinh thần.
    phim này là xấu đep nhờ tấm gương đúng ko chị, cô này chế biến nước hoa, cả phim xem toàn ngực là ngực
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...
    • 2,798 Bài viết

• 6,484 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thích nhất là coi Gia đình là số 1 chiếu trên HTVC gia đình . Coi đi coi lại ko thấy ngán , mỗi lần coi là 1 lần sảng khoái vì cười .

giadinh4
    Hihi, mình cũng rất thích phim này. Nhưng mà phim này coi phụ đề vui hơn coi lồng tiếng vì mình thích nghe giọng của diễn viên. Nghe giọng không thôi đã mắc cười rồi
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,137 Bài viết

• 5,838 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ezel còn một tập cuối của phân2 mà thứ 6 vừa rồi k+ ko chiếu nốt đi làm ngóng mỏi cả cổ... xem trên mạng thì k có tiếng việt... haz...
    • 69 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình chỉ thích xem phim HK của TVB, tiết tấu nhanh, tình tiết lôi cuốn, hấp dẫn! Phim HQ nhiều phim nội dung hay nhưng nhiều tình tiết thừa, lời thoại dài dòng lê thê, được cái là diễn viên diễn xuất tốt, chân thực; ghét nhất là phim Đài Loan xem thấy khó chịu, sốt ruột kinh khủng!!
    • 4,484 Bài viết

• 2,660 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    May quá, mình chả xem phim nào
    u9sVzuqu9sVp7

pu2bIwqpu2bp7
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 378 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Nhớ hồi xưa những phim hàng trăm tập như Nô tì Isaura, Người giàu cũng khóc... cả làng cả xóm kéo nhau ngồi xem mê mệt. Nghĩ lại vẫn thấy vui vì ai cũng đặt hết cảm xúc của mình vào bộ phim một cách rất là hồn nhiên, trẻ con.
    • 931 Bài viết

• 2,571 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Phim ĐL chắc chỉ có phim Bao Công là xem đc thôi. Còn lại phim nào cũng lê thê. Nhạc phim thì thê thảm, buồn thúi ruột. Mình cũng thích những phim nào mà 1-2 tập rồi dứt hẳn. Kiểu như Zack and Cody. Có lỡ bỏ cũng vẫn ko sao.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,606 Bài viết

• 6,125 Được cảm ơn

giadinh4
    Cùng sở thích đây, hehe...Phim này có làm 200 tập cũng coi ko ngán.
    Tiếc là qua phần 2 đổi diễn viên hết trơn, ko còn hay bằng.
    Gần đây có Hãy cười lên nào cũng duyên lắm!
    • 5,228 Bài viết

• 7,116 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Năm ngoái astro chiếu bộ phim dài tập kinh điển của TVB, Nghĩa nặng tình thâm, mình ráng coi được gần tới tập 100 thì đuối bỏ luôn coi ko nổi, tình tiết cũng lạc hậu và nhiều chi tiết vô lý nên chán. Phim này tổng số tập lên tới 1128
    Má mình ghiền bộ "Khi người ta yêu" của đài loan mới vừa chiếu hết, ngày nào cũng coi, thật khủng khiếp, coi riết mà cả nhà ai cũng thuộc hết tên nhân vật rồi ghiền luôn. Vào giờ chiếu phim, ra đường đi đâu cũng thấy người ta mở phim này ra coi.
    Cho tới giờ thì bộ phim dài tập mình thích nhất là Gia đình vui vẻ Virtues Of Harmony của TVB, tổng cộng 2 phần cổ trang + hiện đại hơn cả ngàn tập mà coi hoài hổng chán, ngày nào cũng coi trước khi đi ngủ
    Coi mấy seri phim điều tra như CSI trên AXN quen rồi giờ thấy phim Bao Công của Đài Loan thì bó tay, ko coi nổi quá 5p.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6