Những bộ phim hàng trăm tập: Xem trong mệt mỏi

• 1 Lượt chia sẻ
  • 31.6K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 867 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Mình ko thích xem phim HQ cổ trang mà xem phim HK vẫn khoái hơn.. Năm ngoái nhà đài chiếu phim Phía đông vườn địa đàng và Vượt ngục - tuyệt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 283 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Chốn Hậu cung của Hàn bản gốc dài 151 tập thôi, thế mà theo bài báo này thì nhà Đài bôi ra thành 225 tập, cắt cúp thêm được 74 tập so với bản gốc
    Đến là sợ
    Theo mình phim truyền hình nên trong khoảng 30 đến 50 tập là OK, dài dòng nặng nề mệt mỏi lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi choichoi Xem bài viết
    Mẹ chồng mình còn đang theo dõi một bộ phim truyền từ 40 năm nay mà chưa biết bao giờ mới hết đây này! Bà xem hình như không thiếu tập nào, từ khi nó ra tập 1 đến năm nay là tập thứ mười mấy ngàn rồi không biết, cứ đều đặn thành thói quen, đúng 13h30 là bỏ hết việc ngồi xem 30 phút, đến lúc vào viện cũng không thể bỏ thói quen này. Hỏi bà phim nói về cái gì bà cũng không kể được. Cả nhà ngán đến nỗi mỗi lần nghe nhạc bắt đầu phim này là chạy.
    Phim j mà kinh dị vậy hả trời?
    E ngại xem phim dài tập lắm, thỉnh thoảng xem tv thấy phim nào hay hay, tìm trên mạng mà có là e xem luôn tập cuối
    • 1,893 Bài viết

• 3,739 Được cảm ơn

sợ cái đài vĩnh Long ghê, vừa mới hết "Khi người ta yêu",giờ lại thêm "đời sống chợ đêm" đều dài cỡ 400 tập, cả phim chỉ thấy khóc lóc rồi cãi nhau, mối quan hệ của mấy nhân vật trong phim là cả một mớ dây nhợ chằng chịt. Phim Hàn quốc nói về mấy bà nội trợ, đại loại như 1 gia đình có 4,5 người con anh A thất nghiệp, chị B tan vỡ gia đình, em C chia tay người yêu, em D bị mẹ chồng hành hạ... ôi trời ơi nó cũng dở kinh dị.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,768 Bài viết

• 4,232 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Vô cùng sợ cái phim chốn hậu cung vẫn đag chiếu trên vtv3.
    .......Khiêm tốn bao nhiêu chưa đủ,
    Tự kiêu một chút đã thừa........:Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 784 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kathy_ngoc Xem bài viết
    Ko phải Áo Cưới đâu bạn . Phim mà 2 chị em lấy 2 anh em , cô chị thì lấy ông em , cô em lại lấy ông anh . Mình nhớ phim này cũng hơn 100 tập .
    Tình Si của Hàn Quốc.
    • 784 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi philiplee Xem bài viết
    sợ cái đài vĩnh Long ghê, vừa mới hết "Khi người ta yêu",giờ lại thêm "đời sống chợ đêm" đều dài cỡ 400 tập, cả phim chỉ thấy khóc lóc rồi cãi nhau, mối quan hệ của mấy nhân vật trong phim là cả một mớ dây nhợ chằng chịt. Phim Hàn quốc nói về mấy bà nội trợ, đại loại như 1 gia đình có 4,5 người con anh A thất nghiệp, chị B tan vỡ gia đình, em C chia tay người yêu, em D bị mẹ chồng hành hạ... ôi trời ơi nó cũng dở kinh dị.
    Làm riết rồi hễ mở TV thấy Hàn Quốc với Đài Loan là tắt TV cái phụt luôn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Phim truyền hình mình chỉ thích của HK thôi Đa số từ 20 tới 30 tập.
    Các phim chuyển thể từ tiểu thuyết của Kim Dung mình cũng thích xem phim của TVB hơn, dù cảnh trí khá sơ sài nhưng đc cái ngắn gọn, sút tích dễ hiểu. Các phim TQ làm hoành tráng thì hoàng tráng thật, nhưng theo dõi cũng mệt mỏi quá
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 301 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Phim dài tập thì mình thích nhất Gia Đình Vui Vẻ, Tình Người Hiện Đại của TVB, xem mà cười chịu hok nổi, mới đây thích thêm cái Thiên Thiên Thiên Tình
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,250 Bài viết

• 5,118 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thích nhất là coi Gia đình là số 1 chiếu trên HTVC gia đình . Coi đi coi lại ko thấy ngán , mỗi lần coi là 1 lần sảng khoái vì cười .

giadinh4
    HHeGp7
    A secret makes a woman woman....!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,111 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mềnh cũng sợ phim dài tập lắm. Nhất là của Châu Á và Châu Mỹ La Tinh.
    Ở trên đã nhắc đến phim Châu Á. Mềnh kể thêm 1 phim ... quên mất tên rồi. hic. Phim nói về 1 cô gái mà có 2 khuôn mặt. Ban ngày thì xấu mà đêm thì đẹp. Hay ngược lại gì đó. Lâu rồi ko nhớ. Mình coi mấy tập mà sao nó cứ vòng xà vòng chẳng đâu vào đâu. Chờ cho nó hết để nhà đài đổi phim mới mà cũng mỏi cả cổ.
    Giờ chắc càng ngày càng già nên ... đuối rồi ko thích coi những phim vòng vèo như thế nữa. Cứ hành động và hài hước - bầu cho phim Mỹ- tập nào xong tập đó là khỏe tinh thần.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 836 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Phim truyền hình Mỹ cũng tùy phim đấy, có những phim season đầu thì hay mà càng về sau càng nhạt, nhân vật mới thì xuất hiện ầm ầm, tình tiết đặt ra rất nhiều nhưng toàn kiểu câu khách, mất độ sâu sắc của các tập đầu, như cái Heroes, Gossip Girl, hồi mới ra em chả điên đảo, mà càng theo càng nản nên drop luôn. Mà bọn Mỹ được cái là nó ra theo season nên chán quá thì có thể drop dễ dàng, hết người xem là nó ngừng, đỡ tra tấn nhau.

Còn phim châu Á nhiều phim câu kéo tới trăm tập chả biết có ai xem nổi không, mà lại rất hay mắc bệnh có một tình tiết nó cứ kéo mãi không chịu xử lý, xem phát nản. Nhưng độ dài ngắn cũng phụ thuộc vào chất lượng phim, có những phim 30-40 tập mà em xem dài như thế kỷ, phải tua ngay đến tập cuối vì không trụ được. Ngược lại, gần đây em xem được bộ Hậu Cung Chân Hoàn Truyện, mới đầu nhìn 76 tập định không xem, xem rồi cảm tưởng nó còn ngắn gọn, hấp dẫn hơn mấy phim 30-40 tập mà lê thê
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 338 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Su_ Xem bài viết
    Thích nhất là coi Gia đình là số 1 chiếu trên HTVC gia đình . Coi đi coi lại ko thấy ngán , mỗi lần coi là 1 lần sảng khoái vì cười .

giadinh4
    Định comment mà thấy có người nói trúng tim đen mình Đúng là phim này coi ko thấy mệt mỏi, thậm chí còn ghiền muốn nó kéo dài hơn. Nhưng chỉ thích xem phần 1 thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16,050 Bài viết

• 33,550 Được cảm ơn

Thà xem phim dài của ĐL & HQ còn đỡ hơn xem phim VN diễn xuất giả tạo
    • 392 Bài viết

• 914 Được cảm ơn

Mình đang coi "Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên" trên SCTV6, một trăm mấy chục tập rồi mà vẫn thích xem. Mình mê khung cảnh đồng quê, mê những bài học đầy giá trị nhân văn và tình cảm gia đình mà bộ phim nói đến. Hình như sắp hết rồi, buồn ơi là sầu, không biết ở VN có truyện dịch NNNTTN không nữa, nếu có, nhất định mình phải tìm mua và đọc mới được.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 534 Bài viết

• 2,071 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi VISTACLARA Xem bài viết
    Mình đang coi "Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên" trên SCTV6, một trăm mấy chục tập rồi mà vẫn thích xem. Mình mê khung cảnh đồng quê, mê những bài học đầy giá trị nhân văn và tình cảm gia đình mà bộ phim nói đến. Hình như sắp hết rồi, buồn ơi là sầu, không biết ở VN có truyện dịch NNNTTN không nữa, nếu có, nhất định mình phải tìm mua và đọc mới được.
    Có truyện dịch trên thuquanvn.org đó chị
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12,533 Bài viết

• 79,639 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình thấy mỗi Tình si là xem ko mệt, nhưng nhiều khi khóc thương cô em cũng quá tội
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 43 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon1712 Xem bài viết
    Phim truyền hình Mỹ cũng tùy phim đấy, có những phim season đầu thì hay mà càng về sau càng nhạt, nhân vật mới thì xuất hiện ầm ầm, tình tiết đặt ra rất nhiều nhưng toàn kiểu câu khách, mất độ sâu sắc của các tập đầu, như cái Heroes, Gossip Girl, hồi mới ra em chả điên đảo, mà càng theo càng nản nên drop luôn. Mà bọn Mỹ được cái là nó ra theo season nên chán quá thì có thể drop dễ dàng, hết người xem là nó ngừng, đỡ tra tấn nhau.
    phim mỹ nó chạy theo rating chị ạ . tỷ lệ người xem cao thì 8-9 season , còn thấp thì 1 season là đã drop rồi .

vậy nên phim mỹ ko có chuyện ngấy đến tân cổ mà vẫn chiếu như các nước . nhưng khổ cái luôn là kết thúc mở
    • 144 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathy_ngoc Xem bài viết
    Mấy cái phim Đài Loan dài dòng , tình cảm đan xéo thì coi đúng là mệt mỏi .
    Trước giờ phim dài tập mình coi thấy hay thì có Tình Cờ (ko biết nhớ tên đúng ko) phim HQ mà hai chị em lấy hai anh em . TVB thì có gia đình vui vẻ , coi tập nào cười tập đó rất vui .
    e nghĩ đó là phim "Tình si" chứ, cái phim đó sao mà e ghét cái ông anh thế không biết, còn lại là "ưng", hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,080 Bài viết

• 1,778 Được cảm ơn

Mình thích "Vượt ngục". Xem trên TV rồi, lại copy vào ổ HD xem đi xem lại mấy lần nữa.
    Tân bến Thượng Hải cũng thích.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6