Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những bộ phim Hàn đẫm nước mắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.32K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,631 Bài viết

• 9,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng vậy....chả bao h khóc nổi vì mấy kiểu tình cảm sướt mướt này...
    cảm thấy xem mấy phim khóc lóc đau khổ vì tình nó mất thời gian mà chả đọng lại dc cái j

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 448 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyface23 Xem bài viết
    Phim Hàn thập niên này chỉ có một công thức lấy nước mắt khán giả là cho diễn viên bị ung thư, bệnh máu trắng và những căn bệnh khác…
    Còn mất trí nhớ với mấy cái vụ hợp đồng tình yêu này nọ nữa hihi. Mỗi lần xem phim Hàn mà gặp mấy cảnh này cách kiềm nước mắt của em là nghĩ cái cảnh đạo diễn kêu "cắt" rồi diễn viên lại cười toe toét. Xem mấy phim này xem đông đông người mà khóc thì ngại lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 575 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Hồi trẻ mộng mơ thì thích mấy phim này, giờ lớn rồi thấy giữa phim và thực tế khác xa nhau quá nên chẳng khóc nổi nữa, mặc dù vẫn phải công nhận diễn viên đẹp và nhạc phim hay. Xem phim Mỹ tình tiết nhanh, logic, thực tế, nhân vật nào cũng có cá tính mạnh, còn xem phim HQ cứ rề rề >80 tập mà câu chuyện cũng chỉ có vậy, nhân vật nữ thì quá yếu đuối và khờ khạo, xem phát mệt.
    tt15e18d
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,506 Bài viết

• 1,701 Được cảm ơn

công nhận là coi Giày Thủy Tinh, Trái Tim Mùa Thu mình khóc liên hồi từ đầu đến cuối film , giờ coi lại thì chưa chắc, nhưng mà mình thấy film TTMT đoạn đầu lúc còn nhỏ, dv đóng hay, bữa coi lại mình vẫn khóc sướt mướt đoạn đó .
    Mình vẫn còn nhớ ngày xưa có film HQ gì tên Tình Si thì phải đến hơn 300 tập (nếu mình nhớ ko lầm) @@, film gì mà nhà có 2 chị em ý, mình ko coi film đó nhưng mà mẹ mình coi, ta nói ngày đó sao mẹ mình siêng thế ko biết , tối nào cũng coi mà nó dài lê thê, từ năm này tháng nọ, trời ơi muốn điên
    img4981
    My lovely cousins :LoveStruc::Rose:
    • 989 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

các mẹ bàn nhiều về phim truyền hình nhỉ, lâu rồi ko xem 1 bộ truyền hình Hàn nào. gần đây có "Điều kì diệu ở phòng giam số 7" rất đáng xem. mình và đám bạn đi xem mà đứa nào đứa nấy khóc sụt sùi, cả phòng chiếu ai cũng mắt đỏ hoe. phim rất hay, hài hước và cảm động nhờ diễn xuất tuyệt vời của dàn diễn viên, nhất là diễn viên nhí.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 308 Bài viết

• 781 Được cảm ơn

mình lại thích phim “cô gái năm ấy chúng ta cùng theo đuổi” của đài loan ,phim này là phim tình cảm hay nhất mà mình từng xem.
    • 1,128 Bài viết

• 1,832 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuy vậy em vẫn thích xem phim Hàn lắm
    Nhưng k đến nổi mê mệt , phim nào cũng xem .
    Không bao giờ bán rẻ lương tâm . Trừ khi được giá
    • 434 Bài viết

• 1,541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm rồi phim truyền hình Hàn có May Queen và History of salaryman rất hay và ý nghĩa, cũng có cảnh khóc nhưng không ủy mị sướt mướt. Mấy bạn vào trang vivo coi thử .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 182 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PeterpanV Xem bài viết
    Năm rồi phim truyền hình Hàn có May Queen và History of salaryman rất hay và ý nghĩa, cũng có cảnh khóc nhưng không ủy mị sướt mướt. Mấy bạn vào trang vivo coi thử .
    May Queen hay ko bạn? Mình xem đến hết mấy tập khi các nvật còn nhỏ rồi mà ko thích Kim Jae Won nên làm biếng, ngại xem quá.
    • 3,312 Bài viết

• 6,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày xưa chảy nước miếng, nước mắt lê lết với bản tình ca mùa đông
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    • 837 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Cả nhà ai xem phim này chưa? Phim này cũng lấy nhiều nước mắt của mình lắm. Mình chưa thấy phim Hàn nào hay và ý nghĩa như vậy.
    b01067bb89ded97b8944626e3b4c974f_52402751.3
    Mẹ yêu con nhất trên đời và luôn mong cho con những điều tốt đẹp nhất...
    D5Nlm7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,399 Bài viết

• 8,723 Được cảm ơn

Trước mình xem rất nhiều phim Hàn nhưng mà số phim mình thích thì không nhiều lắm. Mình thích nhất là Giày Thủy Tinh, tới giờ vẫn không thấy chán, cũng không thấy sướt mướt quá. Diễn viên không quá đẹp hay nổi tiếng nhưng diễn xuất cực kỳ đạt. Vẫn nhớ ngày ấy, sau khi xem xong tập mà cô chị chuẩn bị nhận ra cô em, cả nhà mình thức đến khuya bàn luận về phim. Trước khi có tập cuối, đứa bạn mình không chịu nổi sự tò mò, phải đi thuê đĩa xem trước để biết xem anh chàng Chul Woong trong phim có bị chết thật không. Nhớ nhất cái đoạn cô con gái nhỏ đi làm để mua cho cha đôi giày mới, bị cha tát, rồi về sau người cha bị chết, mỗi lần xem đoạn đấy là không sao kiềm được nước mắt. Diễn viên nhí bên Hàn sao giỏi lấy nước mắt người xem thế không biết . Phim có tình yêu đôi lứa nhưng vẫn thể hiện tình cảm gia đình (tình cha con, chị em, ông cháu), các nhân vật cũng thật hơn, "đời" hơn. Dàn diễn viên diễn rất đỉnh, nhân vật nào ra nhân vật đó, ai cũng có cá tính riêng, mình thấy ai cũng tròn vai, có So Ji Sub và Kim Min Sun (cô em gái giả) đóng quá đạt, nhất là cô em gái giả, xem mà ghét cay ghét đắng . Mình vẫn nhớ phim được VTV bình chọn là "hiện tượng phim truyền hình" năm 2003 mà.

Mình cũng thích Trái tim mùa thu nhưng phim này xem vậy thôi, nhân vật xa đời quá, chỉ có yêu là chính, hổng thấy làm việc kiếm sống gì hết . Xem phim này bao nhiêu lần thì chừng ấy lần khóc tùm lum tùm la, vì các diễn viên nhí đóng quá xuất sắc. Cái đoạn Eun Suh chạy theo xe oto làm tốn bao nhiêu nước mắt của mình .

Trong list 4 phim ở trên thì có Nấc thang lên thiên đường là không thể cảm nổi. Hồi ấy thuê đĩa về xem, mình chỉ nhớ mang máng là 2 nhân vật chính cả bộ phim chỉ có gào khóc, mà mình thì tỉnh queo, chả có tí teo cảm xúc gì cả. Chả hiểu sao phim nổi tiếng được, thấy sến và giả cực kỳ.

Giờ thì không mê phim nữa rồi, thỉnh thoảng gặp phim nào vui vui thì xem thôi. Mình thích "Ba người cha" - phim này hài hước vô đối, xem là cười , thích "Ước mơ lấp lánh" - gần gũi mà cũng dí dỏm. Rảnh thì xem lại phim ngày xưa, thấy nhẹ nhàng mà diễn viên ổn hơn bây giờ. Mình đang xem lại bộ "Thảo nguyên xanh" cũng hay hay. Mình đang tìm xem lại phim "Tình yêu vẫy gọi", có mẹ nào có link thì cho em xin nhé. Ngày xưa mình thích phim này, vẫn nhớ cô gái trong phim nói yêu bằng tín hiệu câm, thấy hay lắm. Giờ toàn cho ca sĩ thần tượng sang làm diễn viên nên kịch bản phim đã cũ thì chớ, lại thêm diễn viên nhạt toẹt nữa nên chả thấy phim nào hay, tìm phim cũ xem cho lành.
    Happy together
    wgID1vJK0RpaNpe4Yuh9x
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,659 Bài viết

• 80,864 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko thích xem phin có tình tiết ung thư, những nhân vật phụ ngô nghê, cãi nhau dở hơi.
    Nhưng có mấy bộ phim mình thích là Tình si - khóc cho nhân vật cô em gái, phim Pháo hoa - cô gái đẹp thế, phim phẩm chất quý ông, ôi đứ đừ với 4 anh chàng điểm trai và đào hoa. Mong đcxem lại Pháo hoa mà ko có link, mẹ nào có làm ơn quăng cho mình nhá
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 98 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

em thích film Người Mẫu
    • 619 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Mình không thích phim Hàn lắm. Nhưng lại thích những phim có Song Hye Kyo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,182 Bài viết

• 3,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonthanhha Xem bài viết
    Cả nhà ai xem phim này chưa? Phim này cũng lấy nhiều nước mắt của mình lắm. Mình chưa thấy phim Hàn nào hay và ý nghĩa như vậy.
    b01067bb89ded97b8944626e3b4c974f_52402751.3
    Có, mình xem. Và cũng khóc rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,095 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PeterpanV Xem bài viết
    May Queen em chưa xem nhưng History Of Salaryman thì rất rất rất recomment các mẹ xem. Chả có khóc lóc sướt mướt hay ung thư máu trắng j đâu, cứ đoạn nào có vẻ cảm động tý, chưa kịp rơi nước mắt thì tình tiết ngay sau đó đã khiến mình bò ra mà cười

Mẹ Peterpan còn nhớ chi tiết bạn Yeo Chi bạn ý " chết cho anh xem" ở bờ sông Hàn làm bạn Yoo Bang đi 1 đoạn quay lại ko thấy đâu chỉ thấy mỗi găng tay nên bắt đầu gào khóc 1 thôi 1 hồi ko ạ? Em xem đoạn đấy đang im lặng, biết là chắc chắn bạn Chi bạn ý ko nhảy xuống sông đâu, cơ mà ko nghĩ đc tình tiết ngay sau đó là bạn Yeo Chi bạn ý chui tót lên xe nổ máy đi, hóa ra đôi găng tay là bạn Chi bỏ quên chứ ko fải cố tình bỏ lại để dọa bạn Bang. Ôi jời ơi nửa đêm xem đoạn đó lăn ra cười ko ngừng đc

Mẹ Peterpan mà thích History Of Salaryman thì em jới thiệu thêm " Money Demons", còn có tên khác là " Incarnation Of Money" , của cùng bộ đôi biên kịch và đạo diễn với HOS, nguyên dàn diễn viên phụ cũng tham gia, lại mới đây nên các tình tiết chặt chẽ hơn, xem sướng ko kém HOS Phim thế mới gọi là phim chứ

Mà sao đến tận bây giờ vẫn rất nhiều mẹ cứ nghĩ fim Hàn là ung thư với máu trắng với mấy cái thể loại bệnh tật thế nhỉ? Thà các bạn ý bảo là ko xem thì còn đỡ, đằng này khẳng định chắc như đinh đóng cột là toàn nước mắt với bệnh tật các thứ như đúng rồi ý Đào đâu ra mấy bệnh nan y trong fim Hàn bây giờ nữa hả jời

Những con đường Anh đi rồi cũng sẽ đưa Anh về bên Em
    • 1,422 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

phải công nhận, bọn Hàn làm phim thể loại tình cảm yêu đương hay thiệt, nhìn thấy giống yêu thiệt hết biết
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 357 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trùi ui, hồi xưa xem phim này có mốt nào là tụi học sinh mình chạy theo mốt đó. Mình nhịn ăn để mua mấy cái nơ buộc tóc to tổ chảng trắng xoá. hợ hợ, xấu hổ quá
    Tieudan có bé Tí hon và bé Dumbo.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 650 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phim lòng mẹ biển cả, Phim anh và em! Có nói tình cảm cha mẹ đó!
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4