Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những 'bi hài kịch' mang tên Lương Mạnh Hải

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.32K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 603 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Những 'bi hài kịch' mang tên Lương Mạnh Hải
    Khi người ta là võ sĩ quyền anh, người ta rất khó trở thành một ca sĩ. Khi là tiến sĩ, rất khó trở thành một ca sĩ. Điều rắc rối của Lương Mạnh Hải chính ở chỗ ấy. Anh vừa là diễn viên, vừa là giáo sư.

>> Lương Mạnh Hải làm dáng với kính Nobita
    >> Lương Mạnh Hải: 'Yêu chưa hẳn vì nam tính'
    Tôi gặp Lương Mạnh Hải lần đầu tiên cách đây năm, sáu năm. Thời ấy, tôi hay mò tới tạp chí vĩ đại nơi Hải làm việc. Lý do là ở đó có rất nhiều cô xinh, nhiều đến nỗi có lần một cô hoa hậu vào đó chỉ được nhận làm quét dọn.
    t382276
    Cho nên tôi cực kỳ bất ngờ khi vào phòng Điện ảnh (tạp chí chia làm nhiều phòng, ví dụ như phòng áo tắm, phòng dạ hội, phòng đánh đập…) và nhìn thấy một chàng trai da trắng, môi đỏ, dáng như thư sinh, tóc đen láy, giọng nói du dương, đang ngồi cạnh chiếc máy vi tính tối tân: đó là Lương Mạnh Hải.
    Về nước da trắng của Hải có khá nhiều giai thoại. Ở cơ quan anh, đã có lần một nữ đồng nghiệp nhìn vào má anh để chải đầu vì tưởng đó là tấm gương. Có lần Hải mặc áo ngắn tay, toàn thể phóng viên đều phải đeo kính đen khi bước vào phòng và đều hô lên: “Trắng gì mà trắng sáng thế?”. Một nhà quảng cáo nhanh nhẹn vồ lấy câu ấy để đưa vô giới thiệu xà phòng, thu về mười triệu đô la.
    Về cặp môi đỏ của Lương Mạnh Hải còn nhiều giai thoại hơn. Ở Sài Gòn, lúc gặp một cô gái mặc áo đỏ, bà con sẽ bảo áo cô ta màu cà chua hoặc màu môi Hải. Nếu đấy là chiếc áo mới, họ còn nhấn mạnh là màu môi Hải khi mới tắm xong. Thậm chí, một số bạn bè thân còn gọi đó là “quỷ đỏ” giống như gọi đội Man-chét-tơ.
    Đấy là chưa kể hàm răng trắng như sữa của Hải. Một hãng làm kem đánh răng đã hứa đổi cho anh một ngàn chiếc răng vàng nếu Hải tặng răng cho họ. Nhưng Hải chưa đồng ý. Anh chỉ tặng răng cho những nữ sinh viên nghèo chăm học, vượt khó.
    Tóm lại, khi mới bước vào căn phòng, vẻ đẹp trai của Hải khiến tôi nghẹt thở. Phần vì khâm phục, phần vì thất vọng do xưa nay tôi cứ chắc chắn chả ai đẹp hơn mình.
    Tôi cau có và sợ hãi ngồi xuống, nộp cho Hải một bài báo. Hải đọc trong năm phút đã phát hiện ra tôi viết mười tám chỗ sai, hai mươi hai chỗ không rõ ràng và ba chỗ khả nghi. Tôi ngượng quá và hoảng quá, vì biết rằng sự nghiệp viết báo bịp bợm của mình sắp tới lúc tàn.Tôi bèn rụt rè đưa ra một lời đề nghị khiếm nhã: “Em ôi, em có muốn đóng phim không?”. Hải giương cặp mắt như hai hột nhãn đen bóng nhìn tôi kinh ngạc. Tôi bèn hăng hái gào lên: “Em phải đóng phim, em sinh ra để đóng phim. Em là thứ để nhân dân chiêm ngưỡng chứ không phải bị để phí phạm trong căn phòng dù tráng lệ này?”.Hải chồm lên, nắm cổ áo tôi, dí vào tường, thét: “Anh nói gì?”. Tôi cố vùng vẫy, rồi cố sức thều thào trước khi ngất đi: “Em nên đóng phim. Em nên cứu vớt nền điện ảnh mà anh đã làm cho hư hỏng”.
    Kết quả của cuộc gặp gỡ đầy bi tráng, đó là khoảng sáu tháng sau, Hải xuất hiện một cách hiên ngang trong tác phẩm bất hủ nhưng được đón nhận một cách bất công của tôi, có tên Nữ tướng cướp. Tuy anh chỉ có những mười phút, nhưng đó là mười phút bất tử. Tiếp theo, cái gì xảy ra thì cả nước đã biết. Nào Hồn Trương Ba, nào Tuyết nhiệt đới và Bỗng dưng muốn khóc… Hải làm cho màn ảnh vỡ tan như bánh tráng dưới gầm xe hơi, và làm cho các nam tài tử Hàn Quốc trở nên thô kệch.
    t382279
    Bởi đã có một lần, đoàn đại biểu nam tài tử Hàn Quốc sang Việt Nam. Hội Điện ảnh cử Hải ra sân bay đón. Vừa nhìn thấy anh, đám tài tử Hàn Quốc xô nhau chạy ngược lên cầu thang, giục máy bay quay ngược trở lại. Họ tuyên bố nếu diễn viên Việt Nam đẹp như thế, tốt nhất họ nên về làm thợ quét vôi.
    Điều rắc rối của Lương Mạnh Hải là anh có kiến thức và thông minh. Các nhà biên kịch của chúng ta thì cẩu thả, các nhà đạo diễn của chúng ta thì học qua loa, do hay đưa ra những hình tượng nhân vật lổn nhổn, những tính cách nhớ ngẩn học sáo mòn. Điều ấy đòi hỏi diễn viên muốn tiến xa phải nhắm mắt mà theo, đôi lúc còn phải nhắm cả mồm lẫn mũi. Hải không thế, anh được góp ý, tranh biện và sửa chữa. Anh khiến nhân vật trở thành có đầu trong khi rất nhiều người chỉ muốn có má hoặc… mông. Hơn ai hết, Lương Mạnh Hải thấm thía nỗi bi kịch của một nghệ sĩ xuất thân từ trí thức. Anh không run sợ, mà quyết tâm biến nó thành hài kịch.
    Lần gần đây nhất, tôi và Hải đi với nhau cùng một đám nghệ sĩ vào quán ăn khuya ở Vũng Tàu khi tham dự chương trình “Bước nhảy hoàn vũ”. Cả bọn kéo nhau vào quán, ầm ĩ gọi đồ ăn. Cô phục vụ hỏi mọi người ai cần dùng món gì, nhưng không hỏi Hải, dù đã xin chữ ký. Anh ngạc nhiên, cô cười đáp: “Em biết anh ăn cháo. Làm điện ảnh chỉ có ăn cháo mà thôi”.
    http://www.zing.vn/news/phim-viet-na...ai/a90706.html
    kamehameha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,823 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em chả thik LMH tí nèo.đóng phim cứ cứng cứng khô khô.
    cũng chả manly tí nèo.
    em thề em chưa đọc bào báo này viết gì hí hí chả thik nên chả đọc,chờ cmt của các mẹ để hóng thôi:Battin ey:
    • 3,097 Bài viết

• 9,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thề là em không hiểu bài báo này muốn nói gì ? Khen LMH giống Bạch Tuyết hay ý bảo anh ấy pede???
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,758 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Em hiếm khi cmt vào đời tư nghệ sĩ, nhưng mà đọc cái bài báo này thấy cái thằng viết báo như không có não, có lăng xê thì cũng khéo một tí, đây thì vừa thô thiển vừa như bị bờ đờ.
    Cái gì mà "nhìn thấy một chàng trai da trắng, môi đỏ, dáng như thư sinh, tóc đen láy, giọng nói du dương," như tả nàng Bạch tuyết.
    "đã có lần một nữ đồng nghiệp nhìn vào má anh để chải đầu vì tưởng đó là tấm gương." :Laughing: ọe ọe
    "Một hãng làm kem đánh răng đã hứa đổi cho anh một ngàn chiếc răng vàng nếu Hải tặng răng cho họ." Hãng nào vậy ta?
    "vẻ đẹp trai của Hải khiến tôi nghẹt thở." Đàn ông nghẹt thở trước vẻ đẹp của đàn ông chắc thằng này có vấn đề.
    "Em là thứ để nhân dân chiêm ngưỡng " Papa khỉ.
    "Tôi cố vùng vẫy, rồi cố sức thều thào trước khi ngất đi: “Em nên đóng phim. Em nên cứu vớt nền điện ảnh mà anh đã làm cho hư hỏng”. thằng này nó điên rồi.
    "vừa nhìn thấy anh, đám tài tử Hàn Quốc xô nhau chạy ngược lên cầu thang, giục máy bay quay ngược trở lại. Họ tuyên bố nếu diễn viên Việt Nam đẹp như thế, tốt nhất họ nên về làm thợ quét vôi." Xin lỗi nếu LMH có đọc cái cmt này chứ tớ mà bị so sánh thế thì tớ chả dám ra đường.
    còn cái đoạn tả màu đỏ của cặp môi anh Hải
    Một cái bài viết thế này mà cũng cho đăng lên được thì chị em wtt có thể mở lớp dạy viết báo thu bộn tiền được rồi.

Tránh hết sức chuyện tranh cãi cá nhân, còn trong trường hợp phải tranh cãi đó là trường hợp bất khả kháng :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,758 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baodemmua Xem bài viết
    Em thề là em không hiểu bài báo này muốn nói gì ? Khen LMH giống Bạch Tuyết hay ý bảo anh ấy pede???
    :Laughing::Laughing::Laughing: mẹ này nghĩ giống mình, vừa cmt xong thì thấy ngay cái này

Tránh hết sức chuyện tranh cãi cá nhân, còn trong trường hợp phải tranh cãi đó là trường hợp bất khả kháng :Smiling:
    • 1,326 Bài viết

• 2,832 Được cảm ơn

Đọc văn phong bài này tưởng của Tuổi trẻ cười, nhìn xuống mới biết của Zing
    • 941 Bài viết

• 1,511 Được cảm ơn

Ôi các mẹ, bài báo này là tác phẩm của Lê Hoàng mà, giống kiểu viết về Phan Thị Vàng Anh, Hồng Đào.... dạo trước í.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,495 Bài viết

• 4,434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây là một trong loạt bài của bác Lê Hoàng, hay còn gọi là con mụ Lê Thị Liên Hoan, viết về các ngôi sao ạ. Dĩ nhiên là bằng giọng điệu châm biếm nên nó mới như thế , mà bảo đảm là anh nào chị nào được bác Lê Hoàng viết thì chẳng mà sướng rơn lên đấy chứ, chả ai phật lòng đâu.
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,758 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Đây là một trong loạt bài của bác Lê Hoàng, hay còn gọi là con mụ Lê Thị Liên Hoan, viết về các ngôi sao ạ. Dĩ nhiên là bằng giọng điệu châm biếm nên nó mới như thế , mà bảo đảm là anh nào chị nào được bác Lê Hoàng viết thì chẳng mà sướng rơn lên đấy chứ, chả ai phật lòng đâu.
    Oài, hóa ra bác Lê Hoàng viết chuyện hài, thảo nào...

• 900 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đảm bảo của Lê Hoàng viết trên Đẹp, kiểu trào phúng. LH còn có bài viết về Mai Khôi tít là "MK chỉ được cái xinh đẹp là giỏi".
    Sao tháng này chưa thấy chồng mình nộp quyển Đẹp cho mình nhỉ?!
    • 1,546 Bài viết

• 6,123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tử Lăng Xem bài viết
    Ôi các mẹ, bài báo này là tác phẩm của Lê Hoàng mà, giống kiểu viết về Phan Thị Vàng Anh, Hồng Đào.... dạo trước í.
    Tớ đọc bài này, tìm mãi ở dưới xem có đề tên tác giả Lê Hoàng không. Đọc phân tích của mèo mun buồn cười quá định thanh minh hộ tác giả thì lại thấy bạn nói rồi :Rose:
    • 1,861 Bài viết

• 4,272 Được cảm ơn

bác Lê Hoàng được cái giỏi là chửi xiên chửi xỏ mà người ta biết là tát thẳng vào mặt mình mà cũng chẳng làm gì được. Giọng lưỡi chua ngoa cứ như con mụ mất gà chửi mà như nghe hát. Sợ!
    https://www.facebook.com/groups/7770...62977/?fref=nf

An Nhiên Tự Tại - Khôi Ngô Tuấn Tú
    • 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Em cũng ghét LMH. Nhìn chả đẹp trai tí nào, cứ đơ đơ. Anh ý với TTH được gọi là cặp Tiên Đồng - Ngọc Nữ của điện ảnh VN.:Silly:
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 296 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Ói! Đọc bài này xong chỉ có một câu" Muốn ói vào mặc cả tác giả bài báo và LMH". Cái bài này cũng tương tự như mấy cái "thảm họa" Vpop. Dù là khen hay đả kích LMH thì đều thấy rất...rẻ tiền! Kinh dị Mỹ.
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Nói chung là sợ cả Lê Hoàng viết lẫn Lê Hoàng nói, chẳng bao giờ chỉ có một ý cả!
    • 2,479 Bài viết

• 5,059 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài này đc vài dòng là hiểu não bạn nhà báo làm bằng gì rồi nhé!
    • 1,546 Bài viết

• 6,123 Được cảm ơn

Tớ thì đọc một số comment xong lại không hiểu não họ làm bằng gì :Sad:
    • 342 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Đúng là bài này Lê Hoàng viết, đăng trên báo Đẹp số tháng 8. Cá nhân mình thấy những bài viết kiểu này của LH khá hóm hỉnh, có phần thâm thúy. Ko hẳn tất cả đều khen, vẫn có những bài nói ra những điểm xấu của nhân vật, nhưng đúng kiểu LH "vừa đấm vừa xoa". Đọc mà cười hinh hích và thấy thư giãn vô cùng.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,093 Bài viết

• 2,259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baodemmua Xem bài viết

Theo mình thì cả hai ... hí hí
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 449 Bài viết

• 2,189 Được cảm ơn

Em thì nghĩ Lê Hoàng nên ít viết và ít nói đi.
    Chứ anh Lê Hoàng nói nhiều, viết nhiều nhưng là nói dở, viết dở.
    Thậm chí, anh ấy làm phim...cũng dở.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2