Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

‘Nhóm Đông Âu’: Đứng đầu tỷ phú Việt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.27K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,038 Bài viết

• 4,436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyen2068 Xem bài viết
    Các nước Đông Âu ngày trước là một thế lực thật sự cả về kinh tế, quân sự.
    Từ ngày tư bản hóa, số tỷ phú tăng lên chóng mặt, nhưng dân thường nghèo đi tương ứng.

So sánh Việt Nam với mấy nước này cũng không nhiều điểm khác biệt.
    Cái này dễ hiểu thôi mà bạn. Của cải vật chất ko sinh thêm và ko phát triển nên nhiều ng giàu lên thì ắt có nhiều ng nghèo đi. Vn giờ cũng vậy. Nên đấy là lý do mình luôn ủng hộ Đặng Le Nguyên Vũ, làm giàu bằng sản xuất, tạo ra của cải vật chất cho xh và công ăn việc làm cho nhiều ng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 459 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Andromeda Xem bài viết
    Cái này dễ hiểu thôi mà bạn. Của cải vật chất ko sinh thêm và ko phát triển nên nhiều ng giàu lên thì ắt có nhiều ng nghèo đi. Vn giờ cũng vậy. Nên đấy là lý do mình luôn ủng hộ Đặng Le Nguyên Vũ, làm giàu bằng sản xuất, tạo ra của cải vật chất cho xh và công ăn việc làm cho nhiều ng
    Anh Vũ được cái nổ chứ mình không đánh giá cao. Dân Việt mình sống trong thiên đường bình quân chủ nghĩa cứ thấy anh nào giầu tý thì không lâm tặc cũng mafia. Nhờ các anh Lâm Tặc; mafia mới tạo công ăn việc làm cho các bác chứ đợi vào làm các chỗ không mafia cũng phải chạy 2-3 trăm chai . Cả nhóm đông âu này đang tạo công ăn việc làm cho cả trăm ngàn người( cộng tất cả các bank các anh đang nắm, các công ty các anh giữ) Giàu là giỏi mình ngưỡng mộ họ. Thế hệ đông âu trước hết toàn là thành phần ưu tú của nước mình thập kỷ 80. ( Đợt đó có đi Mỹ đi châu âu học đâu toàn đông âu cả), gặp thời nhanh nhẹn ủng hộ các anh ấy giàu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,038 Bài viết

• 4,436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tantadien Xem bài viết
    Anh Vũ được cái nổ chứ mình không đánh giá cao. Dân Việt mình sống trong thiên đường bình quân chủ nghĩa cứ thấy anh nào giầu tý thì không lâm tặc cũng mafia. Nhờ các anh Lâm Tặc; mafia mới tạo công ăn việc làm cho các bác chứ đợi vào làm các chỗ không mafia cũng phải chạy 2-3 trăm chai . Cả nhóm đông âu này đang tạo công ăn việc làm cho cả trăm ngàn người( cộng tất cả các bank các anh đang nắm, các công ty các anh giữ) Giàu là giỏi mình ngưỡng mộ họ. Thế hệ đông âu trước hết toàn là thành phần ưu tú của nước mình thập kỷ 80. ( Đợt đó có đi Mỹ đi châu âu học đâu toàn đông âu cả), gặp thời nhanh nhẹn ủng hộ các anh ấy giàu.
    Bạn có goc nhìn của bạn, tôi có góc nhìn của tôi. Đứng về cá tính một con nguoi thì nổ hay ko nổ làm cho mọi ng thích hay ko thích. Tôi nìn dứoi góc độ khác thì việc anh ấy nổ hay ko chả ảnh hưởng gì đến kinh tế chính trị na nhà. Mafia thì cũng tạo ối công ăn việc làm, nhưng ai ủng hộ mafia? (tôi nói chung chung thôi chứ mấy bác đông âu tôi ko rõ nhé)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 495 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Còn rất nhiều "đại gia Đông Âu" nữa mà trong bài này thiếu, đơn cử như bác Đặng Quốc Việt, chủ tịch BIM Group và Air Mekong. Nhiều người không muốn công bố danh tính và tài sản nên ở VN vẫn còn nhiều đại gia chìm - nổi lắm. Nhưng phải công nhận những bác được sinh ra trong khoảng thập kỉ 50-60, rồi được Nhà nước tạo điều kiện đi học, nếu biết tận dụng thời cơ, buôn bán rồi khoảng năm 90 về VN khi thị trường mở cửa thì quá dễ để giàu, lúc đó mới đổi tiền cầm ngoại tệ về thì tha hồ mà đầu tư BĐS, xây ngân hàng T__T Đúng như bạn gì nói ở trên, thời thế tạo anh hùng!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 393 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Mấy người mà có ý kiến "kì thị" chung quy lại cũng chỉ vì chữ "Đông Âu" mà thôi...
    • DrK
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,703 Bài viết

• 2,995 Được cảm ơn

Du la gi thi cung rat dang kham phuc! Lam trai thi..." Phai co danh gi voi nui song"..
    • 733 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DrK Xem bài viết
    Du la gi thi cung rat dang kham phuc! Lam trai thi..." Phai co danh gi voi nui song"..
    thêm vào cho đủ "......bằng mọi thủ đoạn"
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 577 Bài viết

• 1,555 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi robinheart Xem bài viết
    Vào top này nhớ hai câu: thời thế tạo anh hùng và đừng đem thành bại luận anh hùng
    Xin lỗi chứ, robin so sánh thế thì bôi đen 2 chữ anh hùng quá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,527 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Họ đã làm giàu như thế nào????
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Họ đã làm giàu như thế nào????
    Hỏi 1 nick khá nổi tiếng trên diễn đàn này. Cậu ta biết đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhiều bác có ý hoài nghi về độ trong sạch của con đường làm giàu của các đại gia VN. Cũng đúng thôi.
    Tuy nhiên, nếu ai biết điều gì về họ, cả xấu lẫn tốt thì kể ra cho mọi người cùng nghe, chứ vơ đũa cả nắm thì có người mang tiếng oan.
    Người giàu bằng con đường làm ăn chân chính thì phải được vinh danh.
    • 645 Bài viết

• 2,900 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi thì cứ nghĩ đây là quá trình tích lũy tư bản của VN đi cho khỏi lăn tăn, các nước giàu có hiện nay thì cũng đi qua quá trình hình thành và tích lũy tư bản từ máu và nước mắt mà. Chẳng phải có ai đã nói: đằng sau một tài sản là tội ác là gì. Qua những gì tôi biết thì tôi vẫn ủng hộ anh Vượng, anh Lam vì những gì các anh ấy làm cho Hà nội, Sài gòn và Nha trang hay Đà nẵng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jootun Xem bài viết
    Xin lỗi chứ, robin so sánh thế thì bôi đen 2 chữ anh hùng quá!
    Luận về anh hùng thì là thế này: "Anh hùng là người trong bụng có chí lớn, có mưu cao, có tài bao trùm được cả vũ trụ, có chí nuốt cả trời đất".
    Còn ở ta thì thiên hình vạn trạng, anh hùng đánh Mỹ, anh hùng lao động XHCN, còn mấy anh này, chắc xếp vào nhóm anh hùng thời kỳ quá độ (lên TBCN) mẹ Joo ạ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2