Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhờ thám tử, phát hiện bạn 'xài' vợ mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.84K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Anh Hiến và anh Tuấn là bạn thân của nhau từ thời phổ thông. Khi lên ĐH, anh Hiến học kỹ thuật còn anh Tuấn học y và trở thành một bác sỹ phụ sản.

Cơ quan cho anh Hiến đi học tại nước ngoài trong vòng 3 năm. Thời điểm anh đi cũng là lúc vợ anh – chị Ngân – có bầu. Sợ vợ không tự lo tốt mọi việc nên trước khi đi, anh dẫn vợ đến gặp ông bạn thân để nhờ bạn trông nom giúp cả mẹ lẫn con. Ông bạn vui vẻ nhận lời.

Anh Hiến thuê thám tử theo dõi vợ để nhận lại một sự thật phũ phàng: Vợ anh bị bạn thân của anh "nuốt gọn" (Ảnh minh họa: thamtu.com)

Từ lúc đi đến lúc vợ đẻ, anh Hiến về thăm vợ được 1 lần. Vì vừa phải học vừa phải làm thêm để kiếm tiền (lo cho cả vợ lẫn con ở nhà) nên anh Hiến rất bận rộn và ít khi thu xếp được thời gian nghỉ dài ngày.

Đến khi con gái được 2 tuổi anh mới được về nước nghỉ một tháng. Thời gian đầu về, anh khá ngạc nhiên khi thấy vợ không “mãnh liệt” như mình tưởng. Hơn nữa, anh thấy vợ ngày nào cũng nhắn tin cho anh Tuấn – bạn thân của mình.

Khi hỏi, chị Ngân cũng không giấu giếm. Nghĩ anh Tuấn là chỗ bạn bè, lại chăm sóc chị Ngân giúp anh trong lúc vắng nhà nên anh cũng không có ý kiến gì.

Thứ 7 đầu tiên sau khi về nước, vợ anh không ở nhà dù được nghỉ làm. Chị ăn mặc chải chuốt, trang điểm cầu kỳ và xách một túi quà to như chuẩn bị đi đâu chơi. Anh Hiến thắc mắc thì được chị Ngân giải thích: “Em đi thăm người ốm ở cơ quan”.

Đi thăm người ốm có cần diêm dúa thế kia không? Anh Hiến băn khoăn nhưng không xét nét gì thêm. Nhưng đến ngày thứ 7 của tuần thứ 2, vợ anh lại như vậy. Lần này chị giải thích: “Em đến thăm anh Tuấn, hôm qua nhắn tin hỏi thăm anh ấy nói bị ốm. Anh ấy đã giúp vợ chồng và con mình nhiều nên em mang chút quà đến chơi”.

Lạ nhất là anh Hiến không thấy vợ bảo mình đi cùng. Chị Ngân nói: “Anh mới về, cứ nghỉ ngơi đi đã rồi đến thăm anh Tuấn sau”.

Mối nghi ngờ bắt đầu nảy sinh trong lòng người chồng. Nó lên đến đỉnh điểm khi anh thấy vợ vừa đi về đã nhắn tin cho bạn thân của mình. Anh đợi đến thứ 7 tuần sau nữa, thì vợ mình lại tiếp tục ca bài cũ. Đặc biệt là sau khi ra khỏi nhà, vợ anh tắt máy còn ông bạn anh thì không nghe máy khi anh gọi điện. Anh quyết định gửi con để đến nhà bạn chơi thì bạn không có nhà.

Kiên nhẫn đợi vợ về, tối hôm đó, anh Hiến “đòi hỏi” nhưng vợ gạt đi với lý do “bị mệt”. Lúc này anh mới nhận ra là vợ mình và ông bạn thân của mình “hình như có vấn đề”, nhất là khi ông bạn thân đã ly dị vợ!

Chỉ còn 1 tuần để ở Việt Nam, anh Hiến nhanh chóng thuê văn phòng thám tử tư VDT theo dõi vợ và bạn. Kết quả cho thấy: Vợ anh và bạn thân anh đã quan hệ với nhau được khoảng hơn 1 năm nay. Địa điểm ưa thích của họ là nhà riêng hoặc… phòng làm việc của anh Tuấn (anh Tuấn có phòng khám tư).

Kết quả này là một cú sốc với anh Hiến. Mọi người hay nói “tin bạn, mất vợ”, anh cứ nghĩ đó chỉ là những lời trêu đùa, không ngờ có ngày mình rơi vào thảm cảnh này.

Thời gian nghỉ phép đã sắp hết mà việc gia đình vẫn chưa giải quyết xong. Nếu anh làm toáng lên thì mất cả bạn lẫn vợ, mà giữ trong lòng thì không thể. Anh lại là trí thức, không thể để mất mặt vì những chuyện như thế này …

Trước ngày đi, anh Hiến làm một bữa cơm thân mật mời bạn đến ăn. Anh Tuấn vẫn vô tư đến và trò chuyện như không có gì xảy ra. Chị Ngân cũng tiếp khách rất hào phóng.

Khi anh Tuấn chào gia đình để về, anh Hiến chỉ nói với bạn một câu bâng quơ: “Ở nhà giúp vợ mình thì đừng nhiệt tình quá nhé, còn phải để dành phần cho bệnh nhân”.

Không biết câu nói đầy ẩn ý này có khiến ông bạn thân suy nghĩ gì, không nhưng sau khi sang nước ngoài để tiếp tục học tập, anh Hiến đã suy nghĩ rất nhiều và quyết định viết mail cho bạn (tuyệt nhiên không cho vợ biết là mình đã biết sự thật).

Trong email, anh nói rõ với bạn mình là người không chấp nhận sự dối trá và không thích "xem kịch". Vì thế, nếu hai người yêu thương nhau thực sự và vợ đã hết tình cảm thì anh sẵn sàng chủ động rút lui trong êm đềm để hai người có thể công khai và thoải mái đến với nhau, không nên giấu giếm để gây ra phiền phức.

Trong email trả lời, anh Tuấn đã tỏ ra hối hận và xin lỗi rất nhiều lần. Anh hứa sẽ chấm dứt quan hệ bất chính với vợ của bạn thân để không khiến hạnh phúc của bạn sụp đổ. Chị vợ sau khi biết chuyện cũng gọi điện, viết mail xin được tha thứ.

Anh Hiến chỉ nghĩ vì mình đi xa nên vợ nhất định có thiệt thòi. Vì thế, anh tin là đó chỉ là những suy nghĩ nông nổi, là việc làm chỉ để thỏa mãn nhu cầu của bản thân. Sau khi nhận được lời cam kết của hai bên và cân nhắc kỹ, anh Hiến đã quyết định tha thứ cho vợ và vẫn cố gắng giữ tình bạn với anh Tuấn, dù tình bạn đó chắc chắn ít nhiều đã không còn nguyên vẹn.

p/s: anh chồng cao thượng nhỉ :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm gì có ông chồng nào cao thượng thế? hoặc ở nc ngoài a cũng no xôi chán chè với nhiều e khác nên thông cảm cho vợ chăng?
    • 3,097 Bài viết

• 9,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc như chuyện hài, câu cú văn chương thì lủng củng.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 249 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đọc tít đã thấy ha~m, vợ chứ có phải đồ vật đâu mà "xài" :Sick:
    • 303 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Không cao thượng thế mấy mẹ trên này lại kêu là " đàn ông hèn".
    :CẢ MỘT ĐỜI VÌ VỢ VÌ CON.
    • 121 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không lẽ thời buổi này lại có ông chồng dễ cảm thông và tha thứ như thế, chắc có vấn đề rồi đây, phải chăng bên ấy anh ta đã có ai khác......:Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,887 Bài viết

• 32,057 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này là viết truyện cho vui thôi thì phải. Nghĩ sao mà ông chồng lâu mới về nhà mà chị vợ vẫn vô tư đi lại như thế. Người ăn vụng thì lúc nào chả phải nem nép, đằng này cứ như muốn công khai thì có.
    Không tin chuyện này.
    • 2,869 Bài viết

• 5,288 Được cảm ơn

Không biết bài này lấy nguồn từ đâu, dự đoán là VNLượm.net:Laughing:
    Mấy chú Thám tử đói quá nên pót bài PR linh tinh. chính ra các chú cứ chuổng cời nắm trong đống rơm có khi lại hot:Battin ey:
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    • 1,984 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Nhà báo viết cứ như tiểu thuyết năm 90 thế kỷ trước. Đọc là đoán được kết quả rồi. Dù sao cũng cảm ơn anh/chị nhà báo viết bài cho chúng em đọc để chúng em có chuyện mà buôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,087 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Không biết câu chuyện này có thật hay không (thấy giống tiểu thuyết quá), nhưng giả sự câu chuyện có thật (thuộc dạng chuyện khó tin nhưng có thật) mình không tin cái ông bạn "tốt" và bà vợ thật sự chấm dứt. Thực sự hai người chả ăn năn hối hận gì đâu, vì bị phát hiện nên nói lời xin lỗi thôi.

Cái kiểu bạn mà đến vợ của bạn cũng chẳng tha, abc xyz với vợ của bạn mà vẫn còn mặt mũi để nói chuyện thân thiết như chả có chuyện gì với bạn thì đúng là đồ bỏ đi. Đối với người thế này thì cần gì phải sợ mất tình bạn chứ. Còn bà vợ đến bạn thân của chồng mà vẫn abc chẳng thấy chút xấu hổ thì đúng thật là...:Sick:.

Trên đời nhiều lúc rất cần sự cao thượng, vị tha, bao dung nhưng đối với nhiều người trong nhiều trường hợp, cao thượng hay vị tha chỉ tổ khổ mình mà thôi, chả có ý nghĩa gì cả.

"Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 255 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Nhờ thám tử điều tra vợ, loạng quạng thế nào mà thám tử cũng lại xài luôn vợ .... liệu có trường hợp đấy ko ?

Báo chí bây giờ thật là vớ vẩn.
    Man Always Remember Love But Only Romance Only
    • 3,482 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Miễn bình loạn
    Nguyện ước..........sức khỏe.........mãi mãi.
    • 321 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Truyện ngắn này nội dung nhàm chán ngôn từ chợ búa ngô nghê, nhà báo phải đi học thêm cô Lượm dài!
    • 477 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Mình thì thấy những bài báo vớ vẩn kiểu này ko nên đưa lên ĐBGB thì hơn. Vì nó chẳng mang lại gì cả. Bạn nào post bài xin giúp kinh nghiệm ạ. Hay để em "Báo vi phạm" cho Min, Mod nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,467 Được cảm ơn

Còn mình thì nghĩ "đồ" của mình mà bị "xài" rồi, có trả mình cũng vứt luôn!
    • 2,707 Bài viết

• 4,805 Được cảm ơn

Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan :Nottalkin:
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
    • 541 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Vơ vỉn ko thể tả nổi. Chồng đi xa chăc cũng chán chê với người khác nên thông cảm và tha thứ dễ dàng cho vợ và bạn. Ko tin trên đời này có người đàn ông như thế.
    • 2,207 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Đây là 1 câu chuyên mà khi tác giả viết, ông ta đã nghĩ đây là 1 câu chuyên phải có kết thúc đẹppp
    Anh và Em, 2 trái tim ,nhưng cùng 1 nhịp đập !
    • 99 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Tội là tại ông chồng

Ông bạn thấy ông chồng đưa thì dùng thôi, chị vợ thì phận đàn bà xuất giá tòng phu, chồng bảo sao nghe vậy
    • 81 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bịa không tin nổi. Đúng là câu khách!