TIN TÀI TRỢ.

NHNN bơm ròng trên 5.000 tỷ đồng trên OMO trong tuần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 286 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,849 Bài viết

• 2,231 Được cảm ơn

Tính từ đầu tháng, NHNN đã bơm ròng hơn 13.000 tỷ đồng trên OMO

Theo dữ liệu của Reuters và tính toán của NDHMoney, trong tuần từ 21-25/11, Ngân hàng Nhà nước đã bơm ra 26.681 tỷ đồng trên thị trường mở (OMO), kỳ hạn 7 ngày và 14 ngày, với lãi suất 14%/năm. Trong khi đó, Ngân hàng Nhà nước hút về 21.519 tỷ đồng.

Như vậy, tuần này Ngân hàng Nhà nước đã bơm ròng 5.162 tỷ đồng, so với mức bơm ròng 2.773 tỷ đồng trong tuần trước đó. Lượng tiền bơm ra trong một ngày thấp nhất là trên 4.000 tỷ đồng và cao nhất là gần 8.000 tỷ đồng.

Tính chung từ đầu tháng đến nay, lượng tiền bơm ròng trên OMO lên trên 13.000 tỷ đồng.

Theo dữ liệu của Ngân hàng Nhà nước, tính đến ngày 23/11, lãi suất bình quân liên ngân hàng qua đêm ở mức 12,06%/năm, trong khi kỳ hạn 6 tháng và 12 tháng lên tới 16,12%/năm và

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,541 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Kinh nhỉ bơm nhiều như thế mà lãi xuất vấn ko giảm ko hiểu là thế nào nữa??? Các ông ấy mà cố giảm lãi xuất bằng cách bơm tiền này làm mình sợ hết hồn nhà mình toàn tiền đồng có tí đô nào đâu. lo quá đi mất thôi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,849 Bài viết

• 2,231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhyen789 Xem bài viết
    Kinh nhỉ bơm nhiều như thế mà lãi xuất vấn ko giảm ko hiểu là thế nào nữa??? Các ông ấy mà cố giảm lãi xuất bằng cách bơm tiền này làm mình sợ hết hồn nhà mình toàn tiền đồng có tí đô nào đâu. lo quá đi mất thôi.
    Các bác ấy đang kiếm cái bơm cực lớn để bơm , quả này tha hồ tiền mà tiêu .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)