TIN TÀI TRỢ.

Nhiều hoa quả thối rữa tại Big C, siêu thị nói gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.12K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • vt1
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 235 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tớ ngại đi Big C vì nó đông quá (ơ Q10- To hien Thanh)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,721 Bài viết

• 7,818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vt1 Xem bài viết
    Đúng rồi, thấy mấy mẹ trên WTT này lo sợ trái cây TQ có chất bảo quản nên để lâu, Big C họ chỉ mua loại không xử lý gì nên dễ bị hư thối. Vào Big C lựa loại kông hư ăn là an toàn :Applause:
    bác có dám chắc hoa quả trong Big C ko có chất bảo quản ko ?

Theo phản ánh của độc giả (nickname: nhoc_con_noi_xa, SDT: 0972xxx406) về chất lượng bên trong của rau củ quả bán tại Big C, chúng tôi cũng đã có buổi khảo sát về vấn đề này. Lựa chọn một số quả táo nhìn bề ngoài rất tươi ngon, không sứt sẹo và bổ ra ngay tại siêu thị, chúng tôi phát hiện bên trong một quả táo đã bị hỏng. Khảo sát tới quầy hàng cam sành, lựa chọn một quả cam màu sắc tươi rói nhưng khi bổ ra thì các múi cam bên trong rữa úng, mùi thum thủm, không thể ăn được. Nhiều người khi chứng kiến việc này, tự đặt câu hỏi rằng: Liệu siêu thị có sử dụng chất bảo quản để hoa quả tươi lâu hơn hay không?

cái dòng đỏ : theo kiến thức nông cạn của em thì e dc biết là hoa quả có bề ngoài đẹp mã nhưng bổ ra mà thối với lại có mùi thì rõ là có chất bảo quản . Ko tin bác thử vô đó mua quả lê mầu vàng rồi về cho vào tủ lạnh nhà bác khoảng 1 tuần xem nó vỏ có tươi ko, và bổ ra bên trong lõi thâm đen lại ko ?
    uh thì đổ lỗi cho người dân nhiều khi vô ý thức có thể làm bầm dập cà chua ....đi , nhưng chắc rằng cái mùi thum thủm từ quả cam với quả táo thì người dân ko thể tạo ra đc nhỉ
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • 3,400 Bài viết

• 9,626 Được cảm ơn

Đồng Chí Trọng Tuấn này ngày xưa học cùng em, vè cảm quan thì đẹp giai, cao ráo, nhưng chả biết sao từ ngày đồng chí ấy lên làm GĐ Big C thấy nhiều vấn đề bị soi quá, mà thương hiệu ngày càng đánh mất.
    Em ra HN đi big C thấy chán muốn chết, tệ quá là tệ.
    Thâm chí ở Sg đấy vào big C thấy hagf giá rẻ nhưng mà chất lượng thì...
    Bài báo cũng chủ quan, k lẽ người ta tự nhận có bảo quản hàng hóa bằng hóa chất, nếu cảm quan sau khi bổ quả cam ra mà thấy có vấn thì yêu cầu big C xét nghiệm ngay. Làm việc k đến nơi chốn hay là đến đoạn ấy thì có pbi nhét vào tay?
    Coop ra HN rồi ạ, nếu Coop ra Hn thì chắc chắn người Hn sẽ thích, em chả PR đau nhưng thật sự em thấy Coop ổn lắm.
    • 43 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em bị vụ mua cá tươi ở BigC, bốc mùi không thể ăn được, đến phản anh với tụi nó mà nó cứ bầy bán cho khách bình thường. Botay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • vt1
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 235 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moon_1011 Xem bài viết
    Đồng Chí Trọng Tuấn này ngày xưa học cùng em, vè cảm quan thì đẹp giai, cao ráo, nhưng chả biết sao từ ngày đồng chí ấy lên làm GĐ Big C thấy nhiều vấn đề bị soi quá, mà thương hiệu ngày càng đánh mất.
    Em ra HN đi big C thấy chán muốn chết, tệ quá là tệ.
    Thâm chí ở Sg đấy vào big C thấy hagf giá rẻ nhưng mà chất lượng thì...
    Bài báo cũng chủ quan, k lẽ người ta tự nhận có bảo quản hàng hóa bằng hóa chất, nếu cảm quan sau khi bổ quả cam ra mà thấy có vấn thì yêu cầu big C xét nghiệm ngay. Làm việc k đến nơi chốn hay là đến đoạn ấy thì có pbi nhét vào tay?
    Coop ra HN rồi ạ, nếu Coop ra Hn thì chắc chắn người Hn sẽ thích, em chả PR đau nhưng thật sự em thấy Coop ổn lắm.
    Coop thì sắp xếp chỗ giữa các kệ đồ wá chật, đẩy xe đụng chạm tùm lum cái dở nữa muốn thanh toán bằng card phải mang thẻ đi tới quầy thanh toán thẻ ở xa, cà xong lại mang về , các chỗ khác cà thẻ ngay tại quầy tính tiền có dấu hiệu thẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,859 Được cảm ơn

Coop thì sắp xếp chỗ giữa các kệ đồ wá chật, đẩy xe đụng chạm tùm lum cái dở nữa muốn thanh toán bằng card phải mang thẻ đi tới quầy thanh toán thẻ ở xa, cà xong lại mang về , các chỗ khác cà thẻ ngay tại quầy tính tiền có dấu hiệu thẻ.
    Bạn cà thẻ ATM hay thẻ Credit? Mình thấy đa phần siêu thị nếu thanh toán bằng credit card thì đều phải mang điến quầy thanh toán rồi mang về cho khách ký tên mà.

Thẻ ATM thì cà tại chỗ.

Còn một vụ nữa em chưa thấy báo nói đến, đó là những thứ hoa quả gọt sẵn và đóng gói ở Big C cũng không nên mua chút nào, vì em đã tận mắt thấy nhân viên ở đó gọt mấy trái thanh long hư, tỉa tót bớt phần giập úng gì đó, nói chung bỏ khá nhiều, rồi xếp ngay ngắn vào vỉ, bọc màng căng vào nhìn lung linh vô cùng. Có lẽ họ tận dụng trái cây kiểu đó để bán đại trà luôn không chừng.

Đúng là coop bây giờ ổn nhất về giá cả và hàng hóa, tuy nhiên cũng tùy chi nhánh nữa. Nhưng đa phần là tốt.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

CO OP thì cũng thế thôi. Mua 1 túi nho mỹ của nó cách đây cả gần 2 tuần, đang lúc dọn lại tủ lạnh nên nhét vào kệ bếp, sót một chùm nhỏ mình không biết, hôm nay mở tủ vô tình nhìn thấy, nó vẫn còn tươi nguyên các bác ạ. Không dám kết luận gì, nhưng cũng hơi ớn ớn cái vụ này.
    Còn đồ ăn chế biến sẵn, CO OP trước dây toàn dán đè ngày tháng lên, mình từng mua phải gói đồ chế biến bị dán đè 4 cái nhãn, về thâm đen. Còn sữa Long Thành, mua ở đại lý ko sao, mua ở CO OP Food gần nhà, 4 lần thì 2 lần hư, đổi đi đổi lại hoài chán chả buồn m7 mưa nữa.
    Ghét nhất nữa là siêu thị này càng ngày càng bành trướng, nó toàn chưng hàng nhãn hiệu co op, từ áo quần, thực phẩm tới gia dụng, ko còn phong phú các hàng bên ngoài nữa.
    Nói chung CO OP hay bic C cũng chả hơn nhau là mấy. Chán cho ngành dịch vụ Việt Nam.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,037 Bài viết

• 2,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuquoc Xem bài viết
    Bạn này nói lạ ! Chẳng lẽ mình đã đóng thuế cho nhà nước rồi nên cứ việc xả rác lung tung, việc dọn dẹp đã có "bọn công nhân vệ sinh môi trường" dọn, "bọn nó" được nhà nước trả lương rồi ????
    Chúng ta vào BigC hay bất kỳ một siêu thị nào mua hàng không có nghĩa là không có trách nhiệm và ý thức giữ gìn sản phẩm của nơi bán. Ngoài việc phê phán BigC, ta còn phải tự phê phán bản thân và góp ý với những người chưa có ý thức nữa, như vậy mới giải quyết được trọn vẹn vấn đề.
    Thế trong tình hình tính tự giác chưa cao thì Big C cứ lấy đó làm cớ để cho tình trạng lộn xộn xảy ra ? Để một xã hội văn minh ý thức là một quá trình , không phải ngày một ngày hai. Dĩ nhiên mình lên án hành động vô ý thức của một số người nhưng đã mở siêu thị ra là phải chấp nhận có người nọ người kia, không thể đòi hỏi tất cả mọi người vào siêu thị đều có ý thức như nhau. Hiện tại thực trạng VN là vậy lấy ví dụ khoảng 10 năm nữa ý thức cộng đồng sẽ cao hơn thì Big C cứ chờ đến 10 năm nữa mới có thái độ phục vụ tốt hơn ?
    Chơi vơi !!!!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em ghét thái độ của mấy người bán hàng trong BigC kinh! Có lần mua bịch kiwi về mới phát hiện quả bị mốc, họ đặt xuống dưới rồi xếp quả bt lên. Thấy mình đúng là bị lừa *_*, ghét ghét ..... bigC
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Tớ ngại đi Big C vì nó đông quá (ơ Q10- To hien Thanh)
    Nhà tớ cũng gần siêu thị này. Lúc trước mình rất hay đến nhưng lâu nay thì...thua, vì đông nghẹt người chen nhau vào mua hàng. Cũng k hiểu vì lý do gì nữa?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,370 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

ghét nhất ở Big C cái vụ thối tiền bằng kẹo, trong khi đó trong ngăn tiền vẫn có tiền lẻ, khi hỏi thu ngân sao không thối tiền đó, thì em í bảo tiền đó là của người khác gửi (!?)
    802855f083
    19434b9cc1
    • 147 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Nói thật em lười đi chợ ngoài nên phần lớn là đi chợ ở siêu thị, lúc fivimart, citymart, CGmart và Big C... Công bằng mà nói Big C hơn hẳn các siêu thị kia. Nhưng cách đây 2 hôm em có mua 1 hộp shushi làm sẵn ở Big C về cho hai đứa con em ăn. Em thề trên đầu con em, em ko hề nói điêu, bọn trẻ ăn tối hôm trước hôm sau đi té de cả hai, đứa con gái lớn cứ phàn nàn con đi vệ sinh không kịp nó còn ra cả quần, con ngồi trong nhà vệ sinh nó cứ phọt phọt .... (xin lỗi văn tả thực, em viết lại nguyên văn câu của nó)
    Tội nghiệp hai đứa làm em lại bắt mỗi đứa phải uống berberin cho cầm
    Đúng là thương con phần ngon dành cho con mẹ chẳng dám ăn (vì một hộp shushi là 49,...đ được 9 miếng cơm to bằng 2 đầu ngón tay đắp cá, tôm, trứng...), hóa ra con lại thành chuột bạch
    Nói thì kể tội Big C, trong tương lại em vẫn đi chợ ở Big C nhưng sẽ có lựa chọn hàng hóa kỹ hơn
    YM: trannguyenxuan
    Email: trannguyenxuan@yahoo.com.vn
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 160 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có lần tớ mua dưa hấu ở Big C,ghi là dưa hấu Nhật bản nên đắt lòi,gần 40 ngàn một quả be bé,về nhà bổ ra...ruột nhũn hết cả,tiếc tiền thì ít,tiếc công thì nhiều,đường xa đồ nặng mất cả công đi vứt rác nữa,hận lũ ăn thật làm giả ......tớ cạch mặt hoa quả của bọn nó
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 443 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

mình thấy mang danh giám đốc siêu thị mà trả lời chẳng có tí trách nhiệm gì cả!
    Sếp còn vớ vẩn thế thì trách gì nhân viên không làm việc!
    • 1,416 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Tớ chưa vào đó mua thực phẩm, chỉ có một lần mua cái headphone Tàu về xài, ra quầy thanh quán nhân viên thu ngân lườm nguýt, thấy khách hàng trả tiền xong thì cho hàng vào túi rồi ném phịch ra phía tớ. Ra đến cửa vội quá quên không để bảo vệ kiểm tra thì ảnh hằm hằm hè hè mặt nặng mày nhẹ.

Dù ý thức của nhiều người mua hàng chưa cao nhưng ý thức của không ít người bán hàng cũng cực tồi. Đôi khi đi mua đồ mà mình tự hỏi : Mình cũng trả tiền đàng hoàng chứ có ăn xin / trộm cướp / thiếu nợ gì đâu mà bị đối xử như vậy? :RaisedEye

Lần trước đã rộ lên vụ siêu thị BigC nuôi bọn móc túi, giờ lại thêm tin này, chắc cạch mặt BigC đến già quá.
    • 3,400 Bài viết

• 9,626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo_mama Xem bài viết
    CO OP thì cũng thế thôi. Mua 1 túi nho mỹ của nó cách đây cả gần 2 tuần, đang lúc dọn lại tủ lạnh nên nhét vào kệ bếp, sót một chùm nhỏ mình không biết, hôm nay mở tủ vô tình nhìn thấy, nó vẫn còn tươi nguyên các bác ạ. Không dám kết luận gì, nhưng cũng hơi ớn ớn cái vụ này.
    Còn đồ ăn chế biến sẵn, CO OP trước dây toàn dán đè ngày tháng lên, mình từng mua phải gói đồ chế biến bị dán đè 4 cái nhãn, về thâm đen. Còn sữa Long Thành, mua ở đại lý ko sao, mua ở CO OP Food gần nhà, 4 lần thì 2 lần hư, đổi đi đổi lại hoài chán chả buồn m7 mưa nữa.
    Ghét nhất nữa là siêu thị này càng ngày càng bành trướng, nó toàn chưng hàng nhãn hiệu co op, từ áo quần, thực phẩm tới gia dụng, ko còn phong phú các hàng bên ngoài nữa.
    Nói chung CO OP hay bic C cũng chả hơn nhau là mấy. Chán cho ngành dịch vụ Việt Nam.
    Phần đen đen là chiến lược của nhà phân phối mà bác, giống như Metro hay Big C thôi.
    Khi nhà PP có kênh phân phối đủ lớn trên thị trương, họ sẽ thuê gia công và sản xuất rồi lấy thương hiệu của siêu thị, giá giảm mà chất lượng vãn ổn,
    Em hay dùng nhiều hàng của Coop, ví dụ như nước rửa chén, so với anh Unilever của nước ngoài thì chất lượng ổn như vậy mà giá rẻ hơn.
    Nói chung là quy luật phát triển của thị trường thôi.
    • 5,194 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Tớ vào BigC, chủ yếu cho con lượn lờ chơi tầng 1. Chả mấy khi lên trên tầng 2. Thấy siêu thị bán đồ làm sao ý...
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,495 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Em thì từ ngày Big C bị cháy ( trước tết) em chả thèm bén mảng đến nữa. Dại gì mà chui vào đó rồi lúc loạn thế chạy làm sao kịp
    BhRHp7
    29ajl4c29ajp7
    Tôm yêu : NB 2,8kg, 1m = 4kg, 2m = 5,5kg, 3m = 6,3 kg, 4m = 7,3kg, 5m = 8kg, 6m = 8,3 kg, 7m = 8,4kg, 8m = 8,5kg, 9m = 9kg- 71.5cm, 12m= 10kg, 15m = 11kg- 14 răng
    5 tháng 25 ngày : Con tự ngồi chơi
    7 tháng 5 ngày : Mẹ nhìn thấy răng của con rùi nhé
    7 tháng 28 ngày : 2 chiếc răng tiếp theo
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Mình chỉ vào Big C chơi chứ chả bao giờ mua hàng ở đây, thấy làm sao í, tớ hay mua ở Coop và Metro hơn.
    • 17,573 Bài viết

• 26,560 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, tớ học tiếng Pháp và làm cho Pháp 5,6 năm roài nên rành lắm, người Pháp cực kỳ hình thức nhưng lại keo kiệt và cực kỳ bảo thủ. Riêng chuyện sếp lúc nào cũng ra vẻ giữa nhân viên VN và Pháp luôn được "equal treatment", nhưng ko bao giờ mơ được điều đó. Bọn nó bảo vệ nhau kinh lắm:Thinking
    Và việc quản lý (management) của các công ty pháp cực kỳ kém - cái này thì hầu như ai đã từng làm cho Pháp cũng công nhận
    Có lẽ vì Big C là của Pháp nên...việc management cũng chỉ đến thế:Sick: (
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html