TIN TÀI TRỢ.

Nhiều đàn ông Việt cợt nhả và thiếu chung thủy

• 17 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,845 Được cảm ơn

Sự kém nghiêm túc và thiếu chung thủy của đàn ông Việt khiến tôi thấy chóng mặt, khinh bỉ và đôi khi cũng thấy tội nghiệp.

Tôi là một người truyền thống, tôi thích đàn ông Việt vì họ có ý thức về sự che chở cho phụ nữ rất cao và cũng rất trách nhiệm với người yêu và gia đình. Họ luôn ý thức mình là người trụ cột về tài chính trong gia đình. Đó là điều mà tôi ngưỡng mộ và rất thích đàn ông Việt.

Nhưng phải thú thực, có một khía cạnh ở đàn ông Việt mà tôi thấy khinh bỉ và tội nghiệp; đó là sự cợt nhả và thiếu chung thủy. Đã thế còn rất chuyên quyền độc đoán.

Đàn ông Việt tôi muốn nói ở đây, phần nhiều là đàn ông miền Bắc, vì tôi không có điều kiện tiếp xúc với những người ở các miền khác của Việt Nam. Đồng nghiệp nam, từ sếp cho đến nhân viên, luôn luôn đùa cợt, tán tỉnh đồng nghiệp nữ. Đi đâu tôi cũng nghe những lời cợt nhả, trêu đùa. Một phụ nữ đi qua, nhiều khi cả đám đàn ông xúm lại bàn tán. Trong cơ quan cũng vậy, đàn ông từ sếp đến nhân viên luôn luôn cợt nhả với đồng nghiệp nữ, nói những câu trăng hoa, bóng gió.

20140303162339-quayroi
    Nhiều đàn ông luôn cố tình động chạm vào phụ nữ. Ảnh: Internet

Không chỉ lời nói, tôi còn thấy đàn ông luôn cố tình động chạm vào phụ nữ với mọi hình thức. Nơi tôi làm việc có một đồng nghiệp nam luôn tìm cách nắm tay phụ nữ. Dù đã lớn tuổi nhưng người đàn ông này luôn kiếm cớ bắt tay, cầm tay để tranh thủ những cử chỉ khiếm nhã với người phụ nữ.
    Về sự chung thủy, tôi thấy đàn ông Việt có bản chất là lăng nhăng. Rất khó biết người đàn ông đối diện là người có độc thân không vì họ luôn mồm nói là còn độc thân. Họ luôn tán tỉnh, hứa hẹn với người phụ nữ cứ như còn độc thân. Một cô bạn của tôi đã rất đau khổ khi phát hiện ra người đàn ông thề thốt với cô, thậm chí đưa cô về quê, thực ra đã đính ước với một cô gái làng bên. Đến khi cô bạn tôi nói cho anh ta biết là cô đã biết sự thật thì anh ta gọi điện ngay lại, kêu gào lên cho rằng đó là thông tin vớ vẩn. Anh ta không quên đệm thêm những câu chửi tục để thể hiện sự “oan ức” của mình. Mãi cho đến khi cô bạn tôi gửi cho anh ta tấm ảnh cưới của anh ta với cô gái kia, anh ta mới rối rít xin lỗi là anh ta cưới vì sự thúc ép của các chị gái anh ta.

Đã thế, đàn ông Việt sao mà chuyên quyền độc đoán. Hãy cứ thử nhìn vào các cơ quan nhà nước, các vị trí cao thường là người đàn ông nắm giữ. Trong một cuộc họp ở một cơ quan tôi làm cộng tác viên, tôi quan sát, ông giám đốc bao giờ cũng chỉ định người phát biểu là những người nam giới. Những cái tên liệt kê để tuyên dương của ông giám đốc tuyệt đại đa số là đàn ông.

Một ví dụ nữa là trên trang mạng nọ đăng bài phê phán đàn ông là cợt nhả, thiếu chung thủy thì có tới hơn 300 phản ứng đả kích lại người viết. Trong khi đó, cũng trang mạng đó có bài phê phán phụ nữ, con số phản ứng chống đối chỉ có gần 100. Điều này cho thấy đàn ông phần lớn là chuyên quyền độc đoán. Họ không quen bị góp ý, không quen bị chê bai. Và thật sự, những phản ứng gay gắt đó cho thấy đàn ông Việt cũng nhỏ nhoi và lắm mồm.

Tất cả những điều này khiến tôi đôi khi thấy khinh bị và tội nghiệp cho nhiều người đàn ông Việt.

Tú Lệ

http://vietnamnet.vn/vn/doi-song/163876/nhieu-dan-ong-viet-cot-nha-va-thieu-chung-thuy.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,175 Bài viết

• 24,337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui cũng thấy đàn ông Việt nhiều người rất hay nói năng và có những cử chỉ khiếm nhã với nữ giới. Tuy vậy đa số bọn họ lại nghĩ là :"Chả có gì, đùa tí thôi, không thích thì thôi làm gì mà phải ghê thế". Có người cảm giác như họ làm thế một cách vô thức vì hùa theo và học theo các "anh em" khác mà không ý thức được mình đang nói cái gì. Và cũng phải thừa nhận là có một bộ phận nữ giới cũng coi những lời nói và hành động đó là bình thường làm chúng tưởng con gái ai cũng thế nên cứ gặp con gái là thả dê.

Nếu gặp người không thích là phản ứng thẳng lại thì những người đàn ông có thể sau đó không dám lặp lại. Nhưng tội nhất là những cô nhút nhát, chỉ biết tức tủi một mình, khó chịu mà không dám nói để cái đám đó tưởng hay làm tới hoài. Nhưng mà tại sao nhiều thằng cứ phải chứng tỏ mình biết "đĩ" mọi nơi mọi lúc để làm gì nhỉ? Chả lẽ không nói, không táy máy thì sợ người ta nghĩ là mình "bất lực"? Mà cái thói đó có gì hay ho đâu mà chạy rông khắp nơi khoe thế không biết.
    • 120 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

phía sau người đàn ông lăng nhăng là người đàn bà chấp nhận "sống chung với lũ"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,559 Bài viết

• 3,363 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông, thường sẽ giấu đi những đính ước mà mình đã và đang có khi ve vãn bạn
    hoặc giả
    sẽ than vãn rằng đính ước đó mang lại những khổ đau, buồn bực gì
    hoặc giả
    chê bai người bạn gái của mình để rồi nhích lại gần bạn hơn

mà thật ra, đâu chỉ có đàn ông miền Bắc, đâu chỉ có đàn ông Việt

Cái quan trọng là, bạn là người phụ nữ, bạn tự bảo vệ mình như thế nào
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đàn ông Việt tệ lắm, nhưng một phần cũng do chị em Việt ít hoặc chấp nhận không phản đối
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 170 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Đọc bài này tự nhiên thấy buồn cười, nghĩ tới hoàn cảnh của em các mẹ ạ!

Chả là cái xóm nhà em cũng chẳng dài gì cho cam,chỉ chừng 200m, mà mỗi lần muốn lên đầu xóm mua mấy thứ linh tinh là phải đi xe máy mới khổ. Giá mà môi trường trong lành chút thì đi bộ cho khỏe thân, đằng này, đường dài chừng 200m, mà có tới mấy tốp thanh niên trai tráng tụm năm tụm bảy nói bậy tán phét, thấy con gái người ta đi qua thì hoặc là nhìn chòng chọc, hoặc là nói mấy câu cợt nhả tán tỉnh kiểu "em ơi em xinh thế, làm người yêu anh đi..", cô nào không xinh thì " ồ, cái lu lăn tới kìa, hay, xấu gì mà xấu thế ?'. Vô văn hóa không thể tả.

Thế nên, muốn yên thân thì chỉ còn cách bịt kín mít vào rồi phóng xe qua cái khu vực ô nhiễm đó thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,226 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

thấy con gái người ta đi qua thì hoặc là nhìn chòng chọc, hoặc là nói mấy câu cợt nhả tán tỉnh kiểu "em ơi em xinh thế, làm người yêu anh đi..", cô nào không xinh thì " ồ, cái lu lăn tới kìa, hay, xấu gì mà xấu thế ?'. Vô văn hóa không thể tả.
    Còn thiếu đoạn bình phẩm sau lưng về V1 với V3 nữa. Chị em nào có V1, V3 đẹp thì còn đỡ chúc chúc tự hào. Chứ xấu xấu thì bọn bình luận đấy thật là lổ mảng.
    Tôi yêu người,
    Không mượt mà như cỏ non mới cắt - Nhưng cũng xanh vì ánh sáng mặt trời,
    Như rừng thu còn khao khát bóng cây - Và biển lớn đang từng giây úp mặt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 110 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em trước cũng làm việc chung với mấy anh có tính như thế. Hay ho gì mấy chuyện đùa tục mà cứ nói mải ra mồm. Em có lần ức quá nên có dịp toàn kêu người yêu đi đón, tưởng mình có nơi chốn rồi mấy lão ấy im giùm đi. Nào ngờ đằng này càng dữ tợn hơn, lôi luôn cả chuyện phòng the ra nói, kiểu người yêu em trông thế mà chắc chẳng bằng anh đâu, anh chăm sóc em nhiệt tình thế này thế kia. Có hôm em để quên đt trên bàn, quay lại lấy thì lão í cầm, cứ ỷ eo là hôn anh cái đi anh mới trả cho. Em tức quá xông lên thiếu điều muốn tát vào mặt lão í luôn, sau mới thôi trêu em đi. Khi nào mở mồm ra trêu chọc thì lại kể là người yêu em ngày xưa đấm vài thằng vào viện rồi đấy anh ạ. Mà ngoại hình có phải đẹp trai sáng sủa hay trẻ trung gì cho cam, cứ lùi xùi lôi thôi lếch thếch, thật không tưởng tượng nổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,047 Bài viết

• 3,064 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy vậy về đàn ông Vn nói chung. Có lẽ là bản chất chung của đàn ông chứ k riêng gì là do chị em PN cho họ cơ hội. Mình thấy nhiều anh mặt dày bị chị em đá đau cho hết vố này đến vố khác mà vẫn xán đến ve vãn (vẫn ng đó) hoặc đi tìm đối tượng khác (hiền lành hơn) để ve vãn. Đàn ông Tây hoặc Nhật mình gặp thì rất lịch sự, kể cả quen lâu họ cũng rất lịch sự. Một lý do nữa là môi trường làm việc, văn hóa cty cao thì dê xồm cũng ít.
    Các mẹ vào comment cho xôm tụ nào, mình thích đọc comment lắm.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,566 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Mà ngoại hình có phải đẹp trai sáng sủa hay trẻ trung gì cho cam, cứ lùi xùi lôi thôi lếch thếch, thật không tưởng tượng nổi.
    Mấy anh trông to con, đẹp trai mà trêu thế thì lại thành ra hài hước đáng yêu nhỉ?
    Ra đi nặng một lời thề
    Nếu còn sống lại không về dương gian
    AVT-XDL-amban
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được

Address: Mồ biệt thự số 7 - Nghĩa trang WTT - Tầng 5 Địa ngục - Cõi U minh
    Mobile: -84.969.ích.ích.1508
    Email: Xuadaulanh@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 118 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Chổ mình làm thuộc vùng quê của quê, nên hầu hết đàn ông lẫn đàn bà ít quan tâm đến tin tức thời cuộc, thời trang và đẹp xấu, nên đàn bà thì nhiều chuyện bà cố, đàn ông cũng chả quan tâm đến nhan sắc đẹp xấu, và chỉ thích phụ nữ giản dị ( hoặc lùi xùi ) và tất nhiên cũng thích kiểu phụ nữ buôn chuyện!
    Nói chung ở môi trường này , có vẻ như càng lạc hậu thì đàn ông càng chung thủy và ko coi trọng hình thức.
    • 1,566 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meily. Xem bài viết
    Chổ mình làm thuộc vùng quê của quê, nên hầu hết đàn ông lẫn đàn bà ít quan tâm đến tin tức thời cuộc, thời trang và đẹp xấu, nên đàn bà thì nhiều chuyện bà cố, đàn ông cũng chả quan tâm đến nhan sắc đẹp xấu, và chỉ thích phụ nữ giản dị ( hoặc lùi xùi ) và tất nhiên cũng thích kiểu phụ nữ buôn chuyện!
    Nói chung ở môi trường này , có vẻ như càng lạc hậu thì đàn ông càng chung thủy và ko coi trọng hình thức.
    Bống kèo làm chổ nào mà chán xế Xinh và hấp dẩn mà ko được đoái hoài trêu chọc kể ra củng ức nhỉ? khác gì uống rượu đổ vào hang chuột ....về thôi
    Ra đi nặng một lời thề
    AVT-XDL-amban

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Pó tay với mấy ông như thế ạ
    Quyên góp áo ấm + chăn mền cũ giúp người vô gia cư.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 110 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HonMa_XDL Xem bài viết
    Mấy anh trông to con, đẹp trai mà trêu thế thì lại thành ra hài hước đáng yêu nhỉ?
    Vấn đề chính là như thế đấy ạ Nên bề ngoài kiểu gì chẳng quan trọng. Nhưng mấy anh trông đẹp trai trắng trẻo hoặc là ít trêu ghẹo người khác, không thì toàn bung lụa không à

Cũng không hẳn là do môi trường, nhiều khi công ty đa quốc gia nhưng mà khi có một nhóm người Việt với nhau thì kiểu gì cũng có kiểu cợt nhả như vậy thôi. Nhất là mấy cái hôm team building các kiểu là tha hồ luôn. Mình nghĩ các trò đùa giới tính như vậy giống như một kiểu xã giao rồi hay ấy.
    • 4,323 Bài viết

• 4,571 Được cảm ơn

P.n bị /đc đ.ô trêu chọc thì nói họ kg đúng đắn, kg ai trêu thì ......buồn
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 294 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói đến chuyện "ghẹo gái" thì lại phải kể ngay mẩu "ngụ ngôn cổ điển":

"Gà mái đang bị gà trống lùa đuổi riết ngay đằng sau. Mái vừa chạy vừa băn khoăn: không hiểu mình có chạy nhanh quá không nhi?...".

Bài học ở đây là cái gì cũng phải đúng mức và tinh tế một tý!!! chứ thật lòng con gái mà không có anh nào trêu ghẹo thì cũng buồn lắm....
    • 138 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rossie Xem bài viết
    Tui cũng thấy đàn ông Việt nhiều người rất hay nói năng và có những cử chỉ khiếm nhã với nữ giới. Tuy vậy đa số bọn họ lại nghĩ là :"Chả có gì, đùa tí thôi, không thích thì thôi làm gì mà phải ghê thế". Có người cảm giác như họ làm thế một cách vô thức vì hùa theo và học theo các "anh em" khác mà không ý thức được mình đang nói cái gì. Và cũng phải thừa nhận là có một bộ phận nữ giới cũng coi những lời nói và hành động đó là bình thường làm chúng tưởng con gái ai cũng thế nên cứ gặp con gái là thả dê.

Nếu gặp người không thích là phản ứng thẳng lại thì những người đàn ông có thể sau đó không dám lặp lại. Nhưng tội nhất là những cô nhút nhát, chỉ biết tức tủi một mình, khó chịu mà không dám nói để cái đám đó tưởng hay làm tới hoài. Nhưng mà tại sao nhiều thằng cứ phải chứng tỏ mình biết "đĩ" mọi nơi mọi lúc để làm gì nhỉ? Chả lẽ không nói, không táy máy thì sợ người ta nghĩ là mình "bất lực"? Mà cái thói đó có gì hay ho đâu mà chạy rông khắp nơi khoe thế không biết.
    Em đồng ý với chị này, ra đg mà đi ngang qua 1 tốp thanh niên là y như là sẽ có những lời bình luận khiếm nhã, đùa gì cũng dc mà cái kiểu đùa tục tĩu thì e chỉ thấy khinh. cứ như chứng tỏ a đây ko bị bất lực, ko bị gay..v..v..
    dạo này đàn ông Việt bị báo chí dập tơi tả nhỉ

dạo này đàn ông Việt bị dập tơi tả nhỉ!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,177 Bài viết

• 6,107 Được cảm ơn

Phụ nử mà không có zai trêu thì buồn nhắm, nhưng cũng phải ý nhị kín đáo thì mới dể mủi lòng. Chứ mấy anh cứ sấn sấn sổ sổ như ăn được người ta ngai ý thì chán chết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,566 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soiekz Xem bài viết
    Vấn đề chính là như thế đấy ạ Nên bề ngoài kiểu gì chẳng quan trọng. Nhưng mấy anh trông đẹp trai trắng trẻo hoặc là ít trêu ghẹo người khác, không thì toàn bung lụa không à
    Ít trêu ghẹo ko hẳn là sò lụa hết đâu, mà có khi các anh ý sợ bị hớ, nhở hở mồm ra trêu phát cô kia thích thầm từ lâu sướng quá ôm chầm lấy thì toi

PS: Bài học rút ra là trêu chọc phải tinh tế ý nhị chút, vừa khều khều vừa thăm dò...thấy im im, mắt nhắm nghiền, má đỏ rần rần, tay đẩy ra với lực ko dứt khoát lắm ...hoặc cấu chí (ko đau lắm) vào tay, miệng lí nhí " cho chít nài" ...là ăn tiền rồi..cứ thế mà vào thun thút ...hihi
    Ra đi nặng một lời thề
    AVT-XDL-amban

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 409 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thực ra là, Việt hay Tây thì thằng nào chả thế
    Từ khi con trai bắt đầu có ý thức và trưởng thành thành đàn ông thì mỗi quan tâm đầu tiên hầu như anh nào chả là: GÁI! =))
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2