TIN TÀI TRỢ.

Nhật bắt tiếp nhóm người tuồn hàng ăn cắp cho tiếp viên hàng không Việt Nam

• 16 Lượt chia sẻ
  • 30K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,845 Được cảm ơn

Một nhóm người Việt Nam, trong đó có 1 nữ, vừa bị cảnh sát Nhật Bản bắt giữ vì tình nghi ăn trộm một số lượng lớn hóa mỹ phẩm trong các tiệm thuốc tại tỉnh Kagawa.

Clip được đăng tải trên Nippon TV và Yahoo tại Nhật sáng 13.4 hiện đang gây rúng động trong cộng đồng người Việt đang làm việc, học tập sinh sống tại Nhật sau nhiều vụ việc tai tiếng gần đây.

Cảnh sát cho biết 5 người này bị tình nghi ăn cắp các mặt hàng nhằm mục đích bán lại và chuyển số hàng đó cho các tiếp viên hàng không Việt Nam.

Theo tài liệu tại trụ sở cảnh sát, tháng trước cảnh sát cũng đã bắt giữ 1 tiếp viên Hàng không Việt Nam vì tình nghi đã vận chuyển quần áo ăn cắp tại Nhật Bản.

Trong clip, một người tình nghi tên Đỗ Trung (quốc tịch Việt Nam) đã bị cảnh sát bắt giữ tại thành phố Sakaide tỉnh Kagawa trong khi đang chạy trốn. Bốn trong 5 người bị bắt đã bị khởi tố vì hành vi trộm cắp, trong đó có một người là nữ giới.

Theo điều tra, từ tháng 12.2013 đến tháng 1.2014, của cảnh sát Nhật Bản đã bí mật theo dõi một nhóm gồm 5 người Việt bị tình nghi ăn trộm mỹ phẩm và thực phẩm chức năng tại các cửa hàng thuốc thuộc 2 thành phố Muragame và Mitoyo, ước tính giá trị hàng hóa lên tới 188.000 yên (37 triệu đồng).

Hiện cảnh sát đang tiến hành điều tra các mối quan hệ phía sau có liên quan đến các đường dây này cũng như theo dõi, truy tìm những người bị tình nghi khác đang bỏ trốn.

http://motthegioi.vn/the-gioi-kinh-doanh/nhat-bat-nhom-nguoi-tuon-hang-an-cap-cho-tiep-vien-hang-khong-viet-nam-61806.html

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,845 Được cảm ơn

Thật ê chề khi nghe tin!Ông cha dạy rằng, đói cho sạch, rách cho thơm. Mấy người này không đói, không rách mà sao lại ăn vụng làm liều đến thế!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,509 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    VN ăn cắp có băng đảng ở Nhật còn nhiều lắm, chưa bị bắt thôi.
    Biết khôn thì ngừng lại đi, giờ cảnh sát làm mạnh rồi, còn ăn cắp thế nào cũng tới lượt.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 412 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Ủng hộ Japan, làm tới luôn đi.
    Con chim dậy sớm nhất sẽ tìm được miếng mồi ngon nhất.
    Sau cơn mưa, nền đất sẽ cứng hơn.
    *
    ( Ngạn ngữ Hàn Quốc )
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 849 Bài viết

• 1,691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    VN ăn cắp có băng đảng ở Nhật còn nhiều lắm, chưa bị bắt thôi.
    Biết khôn thì ngừng lại đi, giờ cảnh sát làm mạnh rồi, còn ăn cắp thế nào cũng tới lượt.
    đúng rùi, ko những ở nhật mà bang đảng ăn cắp người việt ở nhật còn đi 1 nhóm du lịch sang úc ăn cắp , vì có lần 1 bạn trong đó email nhờ tớ tiêu thụ hang ăn cắp , tớ còn ko hiểu từ long bạn ấy viết cứ hỏi mãi đên khi bạn ấy nói thẳng ra sợ quá nhờ xã lock email bạn này lại , sợ xanh mặt lun
    thật là xấu hổ
    • 1,122 Bài viết

• 3,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 443 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .Tina. Xem bài viết
    Ủng hộ Japan, làm tới luôn đi.
    Nhật làm mạnh tay quá các bố IQ cao giận không thèm xuất khẩu nữa thì chết...mấy thằng ăn cướp ở nhà.
    Chủ tịch quốc hội Nguyễn Sinh Hùng:

“Quốc hội tức là dân, dân quyết sai thì dân chịu, chứ kỷ luật ai”
    "Chủ tịch Quốc hội cũng không phải người đứng đầu Quốc hội"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,405 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Không biết shop chuyên hàng Nhật ở Kim Mã có tiêu thụ hàng này không nhỉ?
    • 8,187 Bài viết

• 8,776 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏ tù hết nhóm ăn cắp đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 432 Bài viết

• 4,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-THI-VINH-HUNG Xem bài viết
    Giờ hổng dám đi nuoc ngoài chơi luôn, chắc phải làm thêm cái pp Cambodia cho lành mắc công qua đó bị chỉ vô mặt tụi bây nguoi VN là mấy đứa ăn cắp lừa đảo thì nhục lắm
    Không làm gì sai mắc gì mắc nhục mà phải sợ?

Hài. Tự bản thân mình không tự ý thức được mình là ai, mình là con người như thế nào sao mà phải mắc nhục cho người khác. Những người Việt đó họ làm việc xấu, vậy thì việc của những người không xấu là làm tốt đi để người nước ngoài họ thấy rằng người Việt Nam không phải ai cũng xấu. Chứ mắc mớ gì đụng cái là mắc nhục, rồi đòi đi làm passport Cambodia, tưởng passport Cam là ngon hơn của Vietnam chắc mà cmt nghe thấy mệt.

Em ko biết các bố các mẹ sao, bản thân em, đi nước ngoài không nhiều. Nhưng những lần em đi, chưa bao giờ em cảm thấy phải mắc nhục cái gì vì mình cầm passoprt Việt Nam cả. Có thể bị hỏi nhiều hơn một chút, bị hạch thêm một chút ở các cửa khẩu nhưng nếu bản thân mình không làm gì sai thì chẳng có người nước ngoài nào khinh mình cả. Bởi vậy nên chúng ta bớt mắc nhục giùm người khác và tự tin + tự hào về bản thân mình ( nếu tự mình thấy mình đáng ) đi ạ.
    • 467 Bài viết

• 2,666 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1 đứa bạn học đại học cùng mình sau khi tốt nghiệp đã sang Nhật học tiếp rồi ở lại làm việc luôn. Vừa rồi nó sang chỗ mình chơi, nó kể ở Nhật rất an ninh, nó đi học hay đi làm chẳng bao giờ khoá cửa, nhiều khi về nhà đã thấy có bạn tới vô nhà chờ rồi. Rồi các cửa hàng toàn bày hàng ra ngoài bán mà ko có người trông, mua thì cứ chọn rồi vào trong trả tiền, rồi xe đạp để ở ngoài cũng ko sợ mất. Mà nó ở ngay trung tâm Tokyo đấy, chứ ko phải vùng quê hẻo lánh gì mà bảo ít ng ko trộm cắp. Mình nghe nó kể mà thấy thích khủng khiếp
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 130 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Tự giết chết hình ảnh dân tộc trên đất người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 292 Bài viết

• 1,473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình ảnh một dân tộc Việt đã chết từ lâu rồi, không cần phải có những nhát dao này nữa đâu bạn good_9 ạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 308 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Xấu hổ quá Việt Nam! Chả có lẽ còn nhiều thế sao

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 359 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Haizzz... Mình đã booked vé đi Nhật vào tháng 11, với tình hình này thì chắc là vất vả xin visa đây.
    LIFE is so short, let's celebrate and rejoice what we are blessed :Rose::Rose::Rose:
    • 404 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Muốn trị phải trị từ gốc rễ vấn đề, không có bọn ăn cắp thì TV đâu có hàng mà tuồn về VN. CP Nhật làm nghiêm vụ này cho bọn ăn cắp chừa thói, không phải dễ ăn như ở VN đâu!
    • 328 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Còn người mê đồ Nhật xách tay giá rẻ thì còn trộm cắp.

Các mẹ khi mua hàng xách tay nếu không có hóa đơn hoặc giấy tờ gì chứng minh nguồn hàng nghiêm chỉnh thì đừng mua. Như vậy cũng là 1 cách để giảm bớt nạn trộm cắp kiểu này.
    • 9,707 Bài viết

• 9,696 Được cảm ơn

đẹp mặt quá, khổ cho người Việt chân chính ở Nhật
    • 1,160 Bài viết

• 3,244 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ trong những người phạm tội có nhiều bạn bị lừa bởi viễn cảnh đi du học có thu nhập cao 20 ~ 30 triệu /Tháng của bọn môi giới, tư vấn du học Nhật bản tại Việt nam.Ngày xưa là hợp tác lao động,bây giờ là du học sinh.Họ đều vay mượn tiền để được qua Nhật.Thật đau lòng!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 118 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Mình chưa bao giờ tự hào là ng VN, nen cũng chưa bao giờ thấy xấu hổ.
    Có điều mình " xấu đen bẩn" là lợi thế khi sang nước ngoài, họ cứ nghĩ mình là người Thái , hoặc Malay ... Khỏi đính chính chi cho mệt!
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6