Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhân viên 'nhà đài' phản cảm trong lễ tang Tướng Giáp

• 11 Lượt chia sẻ
  • 7.57K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 442 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2013x Xem bài viết
    Vào chủ đề, trả lời đúng câu tôi hỏi đi, đừng có đánh lạc hướng!
    Trong đám ma nhà chị, có mấy đứa vào chụp ảnh tí tởn với nhau chị cũng vỗ tay pk, chúc mừng chị!
    Thế nào là "trong" đám ma?

Trong nhà cụ Giáp? Trong nơi tổ chức nghi lễ? Trong đội ngũ đứng mặc niệm? Trong khi đoàn tang lễ đang đi qua? Có "trong" những cái đấy không? Vậy thì trong cái gì mà chị bảo là "trong đám ma"?

Đấy là một góc đường nơi đám tang sẽ đi qua, họ đứng đó chờ tác nghiệp. Thực tế không có bất cứ cái gì đang xảy ra trong lúc ấy, tại địa điểm ấy cả, vậy thì nó là cái góc đường nhé.

Bọn auto chửi thường chụp mũ và nâng cao quan điểm bằng cách lẫn lộn khái niệm với nhau, để được chửi giải tỏa các ẩn ức tâm sinh lý của chúng. Haizzz.
    We are MFEO
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,112 Bài viết

• 28,717 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Là ai thì làm hành động này giữa bàn dân thiên hạ, trong bối cảnh quốc tang ngày hôm qua đều phản cảm. Chưa kể đó lại là những người đang thi hành công vụ, đeo mác VTV. Phải khẳng định là văn hóa hành xử của mấy bạn này thấp. Tuy nhiên nhìn mặt thì thấy vẫn còn ở lứa tuổi "trẻ trâu" nên nhẹ nhàng nhắc nhở là được rồi.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 252 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MFEO Xem bài viết
    Thế nào là "trong" đám ma?

Trong nhà cụ Giáp? Trong nơi tổ chức nghi lễ? Trong đội ngũ đứng mặc niệm? Trong khi đoàn tang lễ đang đi qua? Có "trong" những cái đấy không? Vậy thì trong cái gì mà chị bảo là "trong đám ma"?

Đấy là một góc đường nơi đám tang sẽ đi qua, họ đứng đó chờ tác nghiệp. Thực tế không có bất cứ cái gì đang xảy ra trong lúc ấy, tại địa điểm ấy cả, vậy thì nó là cái góc đường nhé.

Bọn auto chửi thường chụp mũ và nâng cao quan điểm bằng cách lẫn lộn khái niệm với nhau, để được chửi giải tỏa các ẩn ức tâm sinh lý của chúng. Haizzz.
    Tang lễ VNG là Quốc tang, chiếu theo luật. mọi hoạt động giải trí nơi công cộng ngoài đường phố đều phải ngừng, đặc biệt nơi xe tang đi qua và có hàng nghìn người dân tập trung đưa tang đại tướng đương nhiên là TRONG đám tang rồi. Nếu là dân thường hiếu kỳ đi ngoài đường cũng chẳng ai chấp (tuy chúng vẫn được xếp vào dạng vô học, mất dạy) , nhưng mấy con kia là viên chức thuộc VTV quốc gia, giữ biểu tượng VTV trên tay, đang ở tại địa điểm và thời gian tác nghiệp, thực hiện nhiệm vụ trực tiếp truyền tin lễ quốc tang thì rõ ràng là phạm luật rồi (cả ứng xử văn hóa cũng như luật cán bộ công chức)!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhmeo87 Xem bài viết
    Bạn có phải người Việt Nam hay không đó?
    Vơi những người dân đen sếp hàng để vào viếng ông thì có cái gì là ba phải, lo giữ ghế hả. Bởi vì họ biết ơn ông, biết đến công lao của ông, họ mến yêu ông như người thân của họ. Có lẽ bạn không xếp hàng đi viếng nhỉ? Còn mình đã xếp hàng từ 5h sáng và đến hơn 1 h mới được vào viếng ông. Mình không có ba phai hay giữ ghế gì cả, chỉ là tỏ lòng thành kính với ông, và trong những người xếp hàng ấy, có nhiều người rất đáng cảm phục, có người tàn tât, có cụ già , có những người dân tộc... nhưng họ vẫn kiên nhẫn xếp hàng chờ vào viếng ông
    Thật may còn rất ít người vô cảm như bạn, nỗi đau của dân tộc mà bạn nói bạn bội thực. Quá vô cảm
    đầu của bạn chỉ để đội nón thôi sao vậy?
    • 443 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Quảng Bình đón Người về đất mẹ và sự trùng hợp rất lạ về "con số 103"

linh cữu của Đại tướng Võ Nguyên Giáp đã đi qua 103 làng xóm của TP. Đồng Hới, huyện Bố Trạch, huyện Quảng Trạch, số làng xóm đó bằng chính tuổi thọ của Người.

http:///Xa-hoi/Quang-Binh-don-Nguoi-...-103/320852.gd
    bo thêm bài nữa cho hoành tráng, đằng nào cũng bội thực rồi. Hết đề tài kiếm nhuận bút rồi hay ấy, giờ chơi bàn số đề luôn mới ghê.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cá nhân tui thấy bình thường, có gì mà phải soi mói người khác dữ vậy?!

Lễ tang quá dài trong bối cảnh kinh tế và thiên tai của đất nước thế này, chưa chắc đã là ước nguyện của ông.

P.S. đừng chửi tui "phản động", chưa chắc các mẹ ở đây đã yêu quý và đọc về ông nhiều như tui.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,968 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

Tiếc thương hay không ở cái tâm của mỗi người.
    Dù gì cũng không thể bắt ai cũng khóc lóc than vãn được.
    Mấy cậu đó chỉ tác nghiệp đứng chờ đoàn xe tang ở góc đường chứ không phải trong nhà tang lễ, cũng phải phải lúc đoàn xe đang đi ngang qua.Chụp cái ảnh tư thế cũng chả có gì đáng bàn vậy thì soi mói và nâng tầm quan điểm như thế làm gì nhỉ?
    Báo chí VN đang bị hội chứng " hậu tang lễ" chăng??
    8qnlp8
    Paxop7GDrRp7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 93 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mauthu Xem bài viết
    Mình nói thật là ở các nước phát triển, người tài giỏi thậm chí vĩ nhân rất nhiều, những bậc khai quốc công thần như ông Washington chẳng hạn, đám tang cũng chả có đông như thế. Vì họ kém tài, kém tâm, kém tầm hơn cụ Giáp ư? Có lẽ không phải. Đơn giản vì dân họ không có thói quen tôn sùng, thần tượng hóa, anh hùng hóa và hiếu kỳ như VN, TQ và BTT. Và nhất là không có thói quen BẮT MỌI NGƯỜI PHẢI NGHĨ GIỐNG MÌNH. Nếu họ vô cảm làm sao họ xây dựng được đất nước giàu có văn minh và nhất là DÂN CHỦ như vậy.
    Bạn sống trong xã hội nào thì phải theo xã hội đấy. Mình nghĩ chả có gì là hiếu kỳ khi đến viếng ông Giáp cả. Nếu bạn đi viếng, mình nghĩ chắc bạn sẽ phải rơi nước mắt bởi có cụ đã 104 tuổi rồi, mà vẫn bắt con cái chở bằng xe máy xuống viếng ông Giáp, theo cậu những người như thế họ còn hiếu kỳ gì nữa không? Rồi có những người phải xếp hàng từ 2-3 giờ sáng để vào viếng.Và ở đây, chả có ai bắt ai phải theo ai cả, đó là do sự tự nguyện của mỗi người mà thôi.
    Có lẽ bạn cũng như mình, được sinh ra trong thời bình,không sống cùng thời ông Giáp. Nhưng ông họ mình lúc chiến tranh đã ở với ông Giáp . Ông mình nói ông Giáp là người rất thương chiến sỹ, ông đã khóc khi thấy anh em của mình ngã xuống nhiều, bị thương nhiều. Những tình cảm ấy, những người cùng sống và chiến đấu với ông Giáp mới hiểu được.
    Chúng ta là thế hệ sau không hiểu hết, nhưng hãy giành cho những thế hệ đi trước, những người đã chiến đấu giành độc lập cho dân tộc một tình cảm chân thành nhất
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 93 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laytenngangonthoinhe Xem bài viết
    đầu của bạn chỉ để đội nón thôi sao vậy?
    Mình cũng không biết đầu ai mới để đội nón ở đây khi nói đến nỗi đau của cả dân tộc là bôi thực. Đúng thế bạn nghĩ những người dân, những người lao động họ xếp hàng ở đấy làm gì? để giữ ghế chắc?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 252 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_me_xinh Xem bài viết
    Tiếc thương hay không ở cái tâm của mỗi người.
    Dù gì cũng không thể bắt ai cũng khóc lóc than vãn được.
    Mấy cậu đó chỉ tác nghiệp đứng chờ đoàn xe tang ở góc đường chứ không phải trong nhà tang lễ, cũng phải phải lúc đoàn xe đang đi ngang qua.Chụp cái ảnh tư thế cũng chả có gì đáng bàn vậy thì soi mói và nâng tầm quan điểm như thế làm gì nhỉ?
    Báo chí VN đang bị hội chứng " hậu tang lễ" chăng??
    Chả ai bắt chúng nó phải khóc lóc than vãn cả, tự bạn phịa ra thôi!
    Ở đây nói từ khía cạnh những người đủ tuổi trưởng thành, đang làm nhiệm vụ công liên quan đến tang lễ, trước mặt hàng nghìn người đứng ngoài đường dự lễ tang (hàng vạn người ko thể kéo hết vào trong nhà riêng ông VNG mà dự được, đương nhiên là nta phải đứng đưa tang ngoài đường, cả thành phố để tang là như thế, hiểu chưa?) mà bọn viên chức đo mặt hơn hớn nhe răng ra cười đùa tự sướng như thế thì ko vừa vô văn hóa, vừa phạm luật viên chức là gì?
    • 3,163 Bài viết

• 8,938 Được cảm ơn

Cụ Giáp linh thiêng, đêm qua mình thức đến hơn 3h tìm hiểu và commet về cụ, mêt ra rời, nhưng hóa lại may.
    Đang ngồi thấy mùi khét, càng đi vào sâu càng thấy thấy khét lẹt, mở cửa bếp ra ôi thôi sặc sụa khói từ đằng sau tràn vào, sang đập cửa hàng xóm, mãi chúng mới dậy, hóa ra bép từ cháy, cháy lan cả lên bức từng ốp bằng nhựa, hú vía nó mà bốc lên cao thì giời cứu, cả căn bếp bên đó toàn bằng vật liêu dễ cháy.
    Khói lan suốt 4 tầng nhà, sáng nay vẫn khét.
    Đêm qua mà ngủ say không phát hiện kịp thời thì không biết thế nào, con kính cụ
    • 14 năm
    • 442 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Tang lễ VNG là Quốc tang, chiếu theo luật. mọi hoạt động giải trí nơi công cộng ngoài đường phố đều phải ngừng, đặc biệt nơi xe tang đi qua và có hàng nghìn người dân tập trung đưa tang đại tướng đương nhiên là TRONG đám tang rồi. Nếu là dân thường hiếu kỳ đi ngoài đường cũng chẳng ai chấp (tuy chúng vẫn được xếp vào dạng vô học, mất dạy) , nhưng mấy con kia là viên chức thuộc VTV quốc gia, giữ biểu tượng VTV trên tay, đang ở tại địa điểm và thời gian tác nghiệp, thực hiện nhiệm vụ trực tiếp truyền tin lễ quốc tang thì rõ ràng là phạm luật rồi (cả ứng xử văn hóa cũng như luật cán bộ công chức)!
    Hà hà, chị có vẻ đuối lý rồi nên mới gân cổ lên một cách yếu ớt và khiên cưỡng nói rằng trên đường phố chỗ nào cũng là "trong đám tang". Xin thưa với chị là quốc tang không có nghĩa là cả đất nước biến thành một đám tang khổng lồ chị ạ, đây không phải Bắc Triều Tiên nhé.

Bây giờ tôi lại hỏi chị: Những người chụp ảnh ấy, họ phạm tội gì? Họ có cười cợt nhăn nhở, phùng má trợn mắt, ưỡn ẹo nghiêng ngả, tạo dáng phản cảm không? Họ có chụp chung với các đồ vật hình ảnh liên quan đến lễ tang không?

Không hề. Hãy xem lại bức ảnh, họ tự chụp ảnh họ, đứng thẳng thắn, đàng hoàng, thế thôi.

Tội "tự chụp ảnh bản thân" là cái tội gì? Hả chị Bin auto chửi? Tự chụp ảnh bản thân tại một góc đường phố tại thời điểm không có hoạt động nào của lễ tang, không có nghi thức nào được tiến hành tại đó, tại một góc đường phố trong thời gian không tác nghiệp là cái tội gì?
    We are MFEO
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 833 Bài viết

• 2,468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới vừa tiễn Bác Giáp hôm qua xong là lũ báo ăn theo và dân tình cãi cọ. Đến lúc này mà vẫn ko yên
    Có yêu thương nào bỗng hóa thành ngọn gió lang thang sớm khuya
    Để lặng yên theo anh
    Lặng nhìn..... Lặng thương yêu.....
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 252 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MFEO Xem bài viết
    Hà hà, chị có vẻ đuối lý rồi nên mới gân cổ lên một cách yếu ớt và khiên cưỡng nói rằng trên đường phố chỗ nào cũng là "trong đám tang". Xin thưa với chị là quốc tang không có nghĩa là cả đất nước biến thành một đám tang khổng lồ chị ạ, đây không phải Bắc Triều Tiên nhé.

Bây giờ tôi lại hỏi chị: Những người chụp ảnh ấy, họ phạm tội gì? Họ có cười cợt nhăn nhở, phùng má trợn mắt, ưỡn ẹo nghiêng ngả, tạo dáng phản cảm không? Họ có chụp chung với các đồ vật hình ảnh liên quan đến lễ tang không?

Không hề. Hãy xem lại bức ảnh, họ tự chụp ảnh họ, đứng thẳng thắn, đàng hoàng, thế thôi.

Tội "tự chụp ảnh bản thân" là cái tội gì? Hả chị Bin auto chửi? Tự chụp ảnh bản thân tại một góc đường phố tại thời điểm không có hoạt động nào của lễ tang, không có nghi thức nào được tiến hành tại đó, tại một góc đường phố trong thời gian không tác nghiệp là cái tội gì?
    Mắt chị mù hay sao mà ko thấy chỗ góc Cột Cờ đó, trên treo cờ tang, dưới hằng nghìn người đứng đợi xe tang đi qua, còn bọn kia thì mặt mũi hớn hở, tay còn cầm micro với biểu tượng VTV, máy quay video chuyên dụng của nhà đài, chưa nói việc chỉ là dân hiếu kỳ đứng tự sướng nhe răng trước mặt bao nhiêu người đã là cực mất dậy rồi, đằng này lại còn là viên chức nhà đài VTV đang thực hiện nhiệm vụ công trong thời gian-địa điểm công cộng chịu quốc tang mà 3-4 con nhà đài vô học đó làm trò tự sướng ko khác gì 3 con nhợn!
    Chuyện BTT chị đừng hòng lôi vào đây chụp mũ, nếu là BTT thì đám nhợn kia cho đi xử bắn rồi, còn đây là xứ vịt dung túng với những đứa vô pháp vô thiên vô học vô văn hóa bần cố nông như bọn nó và như chị, thì mới có chuyện để nói!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,072 Được cảm ơn

Nếu như câu chuyện "lỡ miệng" của MC Lê Minh Ngọc (Đài truyền hình TP.HCM)
    Vậy mới nói ko phải ai cũng có thể làm MC mấy ct cần sự trang trọng , nghiêm túc , MC mà nói năng linh tinh ko kiểm soát chỉ cần 2 từ như vậy là bể sô hỏng cả ct rồi lãnh đạo đài phải chường mặt ra xlỗi , ko có cái dại nào như cái dại nào
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 220 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    T____T, nhiều lúc đọc comment của mấy người trên wtt, tôi cứ tự hỏi sao mình còn sống đến giờ này, sao mình không chết quách cho xong để khỏi phải sống chung với thần nanh mỏ đỏ thế kia.
    • 3,163 Bài viết

• 8,938 Được cảm ơn

Mắt chị mù hay sao mà ko thấy chỗ góc Cột Cờ đó, trên treo cờ tang, dưới hằng nghìn người đứng đợi xe tang đi qua, còn bọn kia thì mặt mũi hớn hở, tay còn cầm micro với biểu tượng VTV, máy quay video chuyên dụng của nhà đài, chưa nói việc chỉ là dân hiếu kỳ đứng tự sướng nhe răng trước mặt bao nhiêu người đã là cực mất dậy rồi, đằng này lại còn là viên chức nhà đài VTV đang thực hiện nhiệm vụ công trong thời gian-địa điểm công cộng chịu quốc tang mà 3-4 con nhà đài vô học đó làm trò tự sướng ko khác gì 3 con nhợn!
    Chuyện BTT chị đừng hòng lôi vào đây chụp mũ, nếu là BTT thì đám nhợn kia cho đi xử bắn rồi, còn đây là xứ vịt dung túng với những đứa vô pháp vô thiên vô học vô văn hóa bần cố nông như bọn nó và như chị, thì mới có chuyện để nói!
    Binbin lần này mình đồng ý với bạn về quan điểm mà bạn nhìn nhận, nên mình muốn nói nhỏ với bạn là vì Cụ Giáp tránh chửi bới khích bác với những quan điểm đối lập.
    Nếu chúng ta kính trọng cụ thì xin hãy bày tỏ bằng cách im lặng lờ đi những commet ngược dòng, lòng người khó đo, họ không ưng mặc họ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 năm
    • 442 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Hô hô, chị mới là kẻ chuyên đi chụp mũ thiên hạ để tự sướng chị ạ. Mắt chị mù hay sao mà không thấy người ta chụp ảnh bình thường đàng hoàng, chả có gì gọi là "tự sướng" như chị chụp mũ cả.

Tôi hỏi lại: Họ có cười cợt nhăn nhở, phùng má trợn mắt, ưỡn ẹo nghiêng ngả, tạo dáng phản cảm không?

Nếu chụp ảnh bình thường nghiêm túc như vậy thì là cái tội gì hả chị Bin auto chửi?
    We are MFEO
    • 443 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhmeo87 Xem bài viết
    Mình cũng không biết đầu ai mới để đội nón ở đây khi nói đến nỗi đau của cả dân tộc là bôi thực. Đúng thế bạn nghĩ những người dân, những người lao động họ xếp hàng ở đấy làm gì? để giữ ghế chắc?
    Giờ mình mình đã hiểu, đầu bạn chỉ để đội nón mà thôi. giữ ghế? dân đen làm gì có ghế mà giữ thế mà cũng nhảy vào xoắn như đúng rồi, túm lại là thương tiết thật lòng thì ít mà ăn theo thì nhiều.

Nổi đau của cả dân tộc? nghe hơi bị khắm và nhàm lắm, toàn lũ nói dóc không biết ngượng mồm.
    • 9,112 Bài viết

• 28,717 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Cá nhân tui thấy bình thường, có gì mà phải soi mói người khác dữ vậy?!

Lễ tang quá dài trong bối cảnh kinh tế và thiên tai của đất nước thế này, chưa chắc đã là ước nguyện của ông.

P.S. đừng chửi tui "phản động", chưa chắc các mẹ ở đây đã yêu quý và đọc về ông nhiều như tui.
    Quốc tang chỉ kéo dài đúng hai ngày, lại vào 2 ngày weekend nên cũng không ảnh hưởng nhiều đến đời sống đâu bạn. Chỉ có từ lúc ông mất tới lúc kết thúc an táng thời gian khá dài nên người dân bày tỏ cảm xúc, quan tâm dài lâu hơn thôi.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.