Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhân viên 'nhà đài' phản cảm trong lễ tang Tướng Giáp

• 11 Lượt chia sẻ
  • 7.57K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,332 Bài viết

• 5,341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thái độ thiếu tôn trọng và phản cảm của một số nhân viên truyền hình trong lễ quốc tang Tướng Giáp đã khiến cư dân mạng phẫn nộ.

Nếu như câu chuyện "lỡ miệng" của MC Lê Minh Ngọc (Đài truyền hình TP.HCM) có thể được cư dân mạng cảm thông phần nào do sự cố nghề nghiệp, thì câu chuyện về những phóng viên trẻ của Đài truyền hình Việt Nam lại mang tới những cái nhìn hoàn toàn khác biệt.

Hình ảnh 3 thanh niên tay lỉnh kỉnh đồ đạc, máy móc có in dòng chữ VTV đang "tự sướng" một cách vô tư tại lễ Quốc tang Đại tướng Võ Nguyên Giáp, trước mặt hàng ngàn người dân đang thành kính chờ linh xa của Người đi qua đã khiến cư dân mạng thật sự phẫn nộ.

a_2

Ảnh 3 nhân viên còn rất trẻ của VTV đang "tác nghiệp".

a_1

a_3

Ngay sau khi được lan truyền trên mạng, bức ảnh "tự sướng" của 3 nhân viên trẻ của "nhà đài" ngay lập tức khiến đông đảo cư dân mạng bức xúc và phẫn nộ. Tác nghiệp trong một sự kiện quan trọng và đặc biệt như lễ Quốc tang Đại tướng, tuy nhiên những nhân viên của đài truyền hình lớn nhất Việt Nam dường như không ý thức được ý nghĩa và trách nhiệm trong công việc của mình.

Đặc biệt, trước con mắt của hàng ngàn người dân đang thành kính chờ linh xa của đại tướng, hình ảnh của VTV đang xấu đi rất nhiều qua hành động vô ý thức của những nhân viên trẻ tuổi. Giữa không khí buồn đau, những giọt nước mắt thành kính, những tiếng nấc nghẹn ngào của đông đảo nhân dân, hành động phản cảm đó khiến những nhân viên của VTV như trở nên lạc loài ngay giữa đám đông đồng bào của chính mình.

Trong số rất nhiều ý kiến bày tỏ sự phẫn nộ, bức xúc trước hành vi của nhân viên VTV, có một ý kiến nhận được sự đồng cảm nhiệt liệt từ đông đảo cư dân mạng: "Sự cố của MC Minh Ngọc có thể bỏ qua được, vì đó chỉ là một sự cố nghề nghiệp. Còn sự cố của 3 bạn trẻ này khó hơn, vì nó là sự cố đến từ tâm hồn và trí óc".

http://xzone.vn/xa-hoi/nhan-vien-nha...ap_115847.html

Gửi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,353 Được cảm ơn

Bài báo như dở hơi, soi mói, bẩn tính.
    • 1,385 Bài viết

• 3,764 Được cảm ơn

Đã qua rồi thì để yên đi,cứ phải bới móc ra để tạo sự tức giận làm gì nữa ko biết.Người đi mà cứ phải xâu xé,bắt lỗi lẫn nhau thì mới chịu được à???? Mình cảm thấy giống như đang lợi dụng cụm từ "Lễ tang Đại Tướng" thì phải,chẳng để yên cho Ngài ngủ yên được sao????
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài này sẽ là bài cuối cùng em đọc có liên quan đến lễ tang. Ăn theo quá nhiều.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 102 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Bội thực cả tuần lễ qua, cả báo giấy lẫn báo mạng
    • 104 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trách 3 bạn này không biết diễn cho tròn vai sao?
    Bao nhiêu người hôm qua còn gào khóc gọi tên Bác, hôm nay đã vui vẻ tụ tập cafe tám chuyện hôm qua tui đã buồn đau như thế nào đấy ạ.
    Chỉ thương cho người đã mất mà chưa được yên thân.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 252 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trình văn hóa của đám vtv chỉ đến thế thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 442 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Tự chụp một bức ảnh thôi, đứng chụp đàng hoàng chứ không phải làm điệu làm bộ phản cảm gì cả, vì sao phải nâng tầm quan điểm thế? Các bạn ấy đang đứng ở ngoài đường, trong quá trình chuẩn bị làm việc chứ không phải là đang đứng trong hàng ngũ, không phải đang trong khi tác nghiệp, không trong thời gian diễn ra nghi thức vậy thì chụp ảnh có sao?

Phản cảm là cái bọn phóng viên chuyên viết bài móc máy chụp mũ và bọn "cư dân mạng" trẻ trâu lấy việc chửi bới vung tí mẹt lên làm nguồn sướng ấy.
    We are MFEO
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 252 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MFEO Xem bài viết
    Tự chụp một bức ảnh thôi, đứng chụp đàng hoàng chứ không phải làm điệu làm bộ phản cảm gì cả, vì sao phải nâng tầm quan điểm thế? Các bạn ấy đang đứng ở ngoài đường, trong quá trình chuẩn bị làm việc chứ không phải là đang đứng trong hàng ngũ, không phải đang trong khi tác nghiệp, không trong thời gian diễn ra nghi thức vậy thì chụp ảnh có sao?

Phản cảm là cái bọn phóng viên chuyên viết bài móc máy chụp mũ và bọn "cư dân mạng" trẻ trâu lấy việc chửi bới vung tí mẹt lên làm nguồn sướng ấy.
    Chỗ đậm đậm: Không phải đang trong thời gian tác nghiệp thì là thời gian gì thế?
    CHụp tự sướng thì thiếu gì lúc chụp mà phải nhè đám tang trước mặt hàng nghìn người mà tí tởn với nhau. Vô văn hóa thì gọi là vô văn hóa, chấm hết, khỏi lèm bèm!
    Giờ trong đám tang nhà bạn có 1 lũ quay phim chụp ảnh bạn thuê, nó đứng trước quan khách đến viếng chúng nó tí tởn tự sướng với nhau trước đám ma nhà bạn, bạn cũng vỗ tay hoan hô nhỉ!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 442 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Chị Bin hả? mình xếp chị vào nhóm bọn "cư dân mạng" trẻ trâu lấy việc chửi bới vung tí mẹt lên làm nguồn sướng nên miễn đôi co với chị nhé Hàng ngày chị lê la trên WTT này từ sáng đến tối, vừa đi vừa chửi vung vãi, đấy mới gọi là vô văn hóa, là tự sướng một cách phản cảm đó
    We are MFEO
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 252 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MFEO Xem bài viết
    Chị Bin hả? mình xếp chị vào nhóm bọn "cư dân mạng" trẻ trâu lấy việc chửi bới vung tí mẹt lên làm nguồn sướng nên miễn đôi co với chị nhé Hàng ngày chị lê la trên WTT này từ sáng đến tối, vừa đi vừa chửi vung vãi, đấy mới gọi là vô văn hóa, là tự sướng một cách phản cảm đó
    Vào chủ đề, trả lời đúng câu tôi hỏi đi, đừng có đánh lạc hướng!
    Trong đám ma nhà chị, có mấy đứa vào chụp ảnh tí tởn với nhau chị cũng vỗ tay pk, chúc mừng chị!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nhà báo, phóng viên, truyền hình cứ tự cho mình cái quyền khác người. Ăn nói lấc cấc, trống không, ăn mặc thì casual ở cả những nơi cần trang trọng, hơi tý lôi thẻ phóng viên nhà báo ra khoe, hiểu biết thì cái gì cũng chỉ ở lớp trên bề mặt, bàn phím thì silicon (nôm na là ngòi bút thì cong) phán thì như thánh. Số phóng viên bị bắt vì ăn tiền doanh nghiệp, ăn tiền cả xxx khéo còn nhiều hơn số xxx bị xử lý. Muốn đăng báo cũng phải tiền. Muốn dừng đăng lại càng tốn tiền. Nhiều ngành nghề sạt nghiệp chỉ vì một bài báo.
    • 827 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

Riết giống BBT ghê
    Đàm thị kiều Hưng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 85 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Hôm qua em không đi tiễn cụ được chỉ ở nhà xem truyền hình cơ mà em thấy VTV quay đến đâu thì cũng thấy nhân dân giơ điện thoại máy ảnh lên chụp ảnh, rồi xem ảnh trên báo cũng thế số cánh tay giơ máy ảnh điện thoại lên nhiều hơn số người kính cẩn nghiêm mình tiễn đưa cụ. Không biết mục đích họ ra đường để làm gì nữa.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 102 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Imissy Xem bài viết
    Hôm qua em không đi tiễn cụ được chỉ ở nhà xem truyền hình cơ mà em thấy VTV quay đến đâu thì cũng thấy nhân dân giơ điện thoại máy ảnh lên chụp ảnh, rồi xem ảnh trên báo cũng thế số cánh tay giơ máy ảnh điện thoại lên nhiều hơn số người kính cẩn nghiêm mình tiễn đưa cụ. Không biết mục đích họ ra đường để làm gì nữa.
    Hiếu kỳ thôi, báo chí làm quá lên là hàng triệu người tiễn đưa, thật ra tập quán dân mình là hay xúm đen xúm đỏ, nhiều khi chả biết đó là gì thấy đông đông là sà vào. Thế nên có một vụ va quẹt nhỏ mà kẹt xe đến mấy cây số là thế đó!
    • 443 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Con xin lạy cả nón cái lũ ăn theo đại tướng, mười ngày qua con đã bội thực rồi, ngán lắm rồi. lúc Cụ còn sống bị trù dập có thằng nào con nào dám đứng về phía Cụ đâu? toàn ba phải lo cái ghế giữ cái đầu thôi, giờ Cụ mất treo huân chương đầy người, khóc lóc lên báo lên tivi hót y như nhau làm như thương Cụ lắm vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 93 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laytenngangonthoinhe Xem bài viết
    Con xin lạy cả nón cái lũ ăn theo đại tướng, mười ngày qua con đã bội thực rồi, ngán lắm rồi. lúc Cụ còn sống bị trù dập có thằng nào con nào dám đứng về phía Cụ đâu? toàn ba phải lo cái ghế giữ cái đầu thôi, giờ Cụ mất treo huân chương đầy người, khóc lóc lên báo lên tivi hót y như nhau làm như thương Cụ lắm vậy.
    Bạn có phải người Việt Nam hay không đó?
    Vơi những người dân đen sếp hàng để vào viếng ông thì có cái gì là ba phải, lo giữ ghế hả. Bởi vì họ biết ơn ông, biết đến công lao của ông, họ mến yêu ông như người thân của họ. Có lẽ bạn không xếp hàng đi viếng nhỉ? Còn mình đã xếp hàng từ 5h sáng và đến hơn 1 h mới được vào viếng ông. Mình không có ba phai hay giữ ghế gì cả, chỉ là tỏ lòng thành kính với ông, và trong những người xếp hàng ấy, có nhiều người rất đáng cảm phục, có người tàn tât, có cụ già , có những người dân tộc... nhưng họ vẫn kiên nhẫn xếp hàng chờ vào viếng ông
    Thật may còn rất ít người vô cảm như bạn, nỗi đau của dân tộc mà bạn nói bạn bội thực. Quá vô cảm
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 102 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhmeo87 Xem bài viết
    Bạn có phải người Việt Nam hay không đó?
    Vơi những người dân đen sếp hàng để vào viếng ông thì có cái gì là ba phải, lo giữ ghế hả. Bởi vì họ biết ơn ông, biết đến công lao của ông, họ mến yêu ông như người thân của họ. Có lẽ bạn không xếp hàng đi viếng nhỉ? Còn mình đã xếp hàng từ 5h sáng và đến hơn 1 h mới được vào viếng ông. Mình không có ba phai hay giữ ghế gì cả, chỉ là tỏ lòng thành kính với ông, và trong những người xếp hàng ấy, có nhiều người rất đáng cảm phục, có người tàn tât, có cụ già , có những người dân tộc... nhưng họ vẫn kiên nhẫn xếp hàng chờ vào viếng ông
    Thật may còn rất ít người vô cảm như bạn, nỗi đau của dân tộc mà bạn nói bạn bội thực. Quá vô cảm
    Mình nói thật là ở các nước phát triển, người tài giỏi thậm chí vĩ nhân rất nhiều, những bậc khai quốc công thần như ông Washington chẳng hạn, đám tang cũng chả có đông như thế. Vì họ kém tài, kém tâm, kém tầm hơn cụ Giáp ư? Có lẽ không phải. Đơn giản vì dân họ không có thói quen tôn sùng, thần tượng hóa, anh hùng hóa và hiếu kỳ như VN, TQ và BTT. Và nhất là không có thói quen BẮT MỌI NGƯỜI PHẢI NGHĨ GIỐNG MÌNH. Nếu họ vô cảm làm sao họ xây dựng được đất nước giàu có văn minh và nhất là DÂN CHỦ như vậy.
    • 214 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Cái này là bệnh của người Việt rồi chứ đâu riêng tụi choai nhà đài nhiễm phải. Thêm vào nữa là bãi rác Facebook góp phần dung dưỡng, tung hứng giúp họ tự khoái .
    Đang làm vội xoắn ass thì mấy đứa mới vào làm nó cứ lôi xềnh xệch ra chụp hình tạo dáng. Đang ngồi gọn gàng thưởng thức món ăn ở đám cưới thì mấy đứa nó cứ hẩy ass, hẩy vai, xoay người loạn xạ như ghẻ cắn cũng chỉ để làm vài nháy tối về đem show.
    Nhiều đứa ngày không quăng được một tấm hình lên Face là trong người khó ở như nghiện đói thuốc.

Nhưng mà dù sao thì đấy cũng là sở thích của mỗi người. Miễn sao các cậu, các mợ đừng quấy rầy người khác bằng sở thích thẩm du chụp hình của mình là được.
    Còn tụi phóng tin viên nó cũng sống bằng sờ phím với đi soi. Không thế lấy gì đút mồm với gia tăng kinh nghiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,353 Được cảm ơn

Có 1 sự thực mà chúng ta phải chấp nhận đó là có nhiều người đi xem đám ma chỉ vì tò mò.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3