Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhân viên ngân hàng từ đỉnh cao xuống vực sâu mất việc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.3K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 614 Bài viết

• 1,493 Được cảm ơn

NV ngân hàng làm ăn khó khăn ơn thì đi làm thêm chân dlv 3 chiệu như thím Dungoc cũng tốt chán.

BTW, nv ngân hàng kiểu gì như thím Dungoc mà thời gian la liếm trên wtt làm dlv ngoài giờ còn nhiều hơn cả thời gian làm việc chính cho ngân hàng thế nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2013b Xem bài viết
    NV ngân hàng làm ăn khó khăn ơn thì đi làm thêm chân dlv 3 chiệu như thím Dungoc cũng tốt chán.

BTW, nv ngân hàng kiểu gì như thím Dungoc mà thời gian la liếm trên wtt làm dlv ngoài giờ còn nhiều hơn cả thời gian làm việc chính cho ngân hàng thế nhỉ?
    Ừ, có sao không? Làm thế nào là việc của tôi. Ngân hàng vẫn trả lương đều cho tôi, sa thải người khác nhưng tôi thì không.
    Thế đã được chưa? Thắc mắc gì nữa?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 614 Bài viết

• 1,493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dungoc2008 Xem bài viết
    Ừ, có sao không? Làm thế nào là việc của tôi. Ngân hàng vẫn trả lương đều cho tôi, sa thải người khác nhưng tôi thì không.
    Thế đã được chưa? Thắc mắc gì nữa?
    Thắc mắc chứ sao ko, ngân hàng nào trả lương cho nv đi la liếm trong giờ làm việc, dung túng cho nv vi phạm quy chế lv, ăn cắp thời gian công... ko xuống dốc, sập tiệm mới lạ
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 841 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Haizzz các ông bà cãi nhau đau đầu quá về cơ bản các bà thím đang làm cho Ngân hàng là ngon hơn các ngành nghề khác rồi. Hôm nọ tôi đi pattaya có khảo sát walking street, các em nó còn cầm cái biển sleep with me free breakfast hay fuc k to day pay tomorrow đấy khối người còn khổ hơn cơ, các thím mà nhỡ có bị sa thải thì vào wtt chém cho vui nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2013b Xem bài viết
    Thắc mắc chứ sao ko, ngân hàng nào trả lương cho nv đi la liếm trong giờ làm việc, dung túng cho nv vi phạm quy chế lv, ăn cắp thời gian công... ko xuống dốc, sập tiệm mới lạ
    Sếp của tôi không thắc mắc, vẫn trả lương, trả thưởng cho tôi đều đặn. Chưa đến lượt người ngoài phải thắc mắc nhá.
    Chúng tôi cũng không xuống dốc, đang đà lên tốt.
    Vâng, nói về la liếm và bựa thì có lẽ tôi phải gọi thím bằng cụ mới đúng.
    Khổ, chắc thím có cuộc đời gặp nhiều bất công lắm nhỉ? Khổ, thấy gì thím cũng bức xúc, chửi đời, chửi mọi thứ một cách vô tội vạ. Cứ như chó đến mùa dại. Khốn thay cho thím.
    • 85 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavietphuong Xem bài viết
    Thế thì VC bạn đúng với cụm từ "đại gia và chân dài" rồi đấy, mà chân dài của bạn thì lão ló thế lào thế? Đọc cmt của bạn mình đoán là dài nắm nắm ấy nhỉ
    Đủ dài để biết ko nên dây với đứa dở hơi, mở mồm là chọc ngoáy
    thèm vào ký
    • 614 Bài viết

• 1,493 Được cảm ơn

Sếp của tôi không thắc mắc, vẫn trả lương, trả thưởng cho tôi đều đặn. Chưa đến lượt người ngoài phải thắc mắc nhá.
    Chúng tôi cũng không xuống dốc, đang đà lên tốt.
    Vâng, nói về la liếm và bựa thì có lẽ tôi phải gọi thím bằng cụ mới đúng.
    Khổ, chắc thím có cuộc đời gặp nhiều bất công lắm nhỉ? Khổ, thấy gì thím cũng bức xúc, chửi đời, chửi mọi thứ một cách vô tội vạ. Cứ như chó đến mùa dại. Khốn thay cho thím.
    THì chính với những thể lọai sếp và nv thối thây, ăn cắp giờ lv và những thứ khác như thím nên kté mới nát bét, ngân hàng của chủ tớ thím mới sập tiệm, phá sản, vô khám (chỉ là vấn đề thời gian).
    Đời tui tui lo, miễn sao ko phải chui lủi đi ăn cắp giờ công và những thứ khác của cty, ko phải làm nô tài bưng bô cho đứa nào (như thím), thu nhập thừa đủ tiêu xài cho bản thân và cả gđ ko phải nghĩ, thừa thời gian đi du lịch trong ngoài nước mỗi tháng vài lần, rảnh hơi mỗi ngày lên wtt chém gió cho mát, vậy thím khỏi phải lo giùm nhóe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 546 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Thế ngành nào sắp hot ợ ?
    -Thu này vẫn giống thu xưa
    Vẫn ngồi 1 xó, vẫn chưa có bồ
    • 1,546 Bài viết

• 6,123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    ko chị ạ. Chồng em vừa béo lại còn hói, nhìn như anh sinh năm 70.
    Thông minh thì cũng vừa vừa. Chồng em làm tín dụng, con trai thì cũng ko cần chân dài như vợ chị ạ!
    Hâm mộ người đẹp quá, có bài thơ tặng em đọc cho vui nhé

Não to lấy vợ chân dài
    Mặt già đầu hói, ai oai như chàng
    Bởi vì anh làm ngân hàng
    Kinh tế khủng hoảng vẫn mang tiền về
    Vợ anh sướng, cười hề hề
    Lên web chém gió cái nghề của anh
    Bao chàng hâm mộ chạy quanh
    Như anh Nghé ọ cũng banh (bank) như chồng
    Sướng thay một kiếp má hồng ...
    (Viết bằng điện thoại nên không được dài )
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi whitenight Xem bài viết
    các member là banker điểm danh gần đầy đủ rùi, còn bạn Menghe81 nữa thui.

Đọc còm của Chị thấy WTT ấm áp ghê.

Chào thân ái và quyết thắng!
    • 125 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

E nghe đồn bank dạo này toàn tuyển chân dài để vào xúi mấy bố sếp như sếp e gửi tiền vào thui ạ. Cứ bank đến là y rằng có 1 chân dài đi cùng cái xe chở tiền to uỳnh. Bon em hay gọi là PGbank )))
    • 3,632 Bài viết

• 7,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi YEUHOASUAHN Xem bài viết
    Hâm mộ người đẹp quá, có bài thơ tặng em đọc cho vui nhé

Não to lấy vợ chân dài
    Mặt già đầu hói, ai oai như chàng
    Bởi vì anh làm ngân hàng
    Kinh tế khủng hoảng vẫn mang tiền về
    Vợ anh sướng, cười hề hề
    Lên web chém gió cái nghề của anh
    Bao chàng hâm mộ chạy quanh
    Như anh Nghé ọ cũng banh (bank) như chồng
    Sướng thay một kiếp má hồng ...
    (Viết bằng điện thoại nên không được dài )
    Gớm khổ, tự dưng em lại lổi tiếng trên cái wtt này thế ạ? Em chưa nói thêm với các bác, chồng em vừa hói, vừa già ( dù bằng tuổi em). Bác nhìn đầu con em thế nào, đầu chồng em y như thế. Em cũng quên không nói, lương chồng em chỉ đủ trả tiền thuê nhà, ngày ngày đi làm bục mặt mới lo nổi cho vợ cho con. Vợ chồng em chả có nổi cái sổ tiết kiệm trong bank như các bác,nhà to nhà nhỏ như các bác. Nhưng em hài lòng với chồng em, lương tháng thế là đủ, chả cần nhiều làm gì cho đời phải bon chen.

Em nói chuyện bank thì các bác lại tưởng em khoe khéo. Ối zời, khoe trên web trẻ ranh này để làm gì? Nhận mấy lời đãi bôi thân mật thì ít, nhận đá ném thì nhiều, em chả ham! Như tự dưng có con mụ dở hơi ở đâu nhảy xổ vào mồm em hỏi não em ngắn hay dài. Ơ hay thế, các bác ngồi bàn phím tự sướng nhiều quá, tưởng tượng nhiều quá nên tưởng ai cũng hay ảo như các bác. Não ngắn hay dài thì chồng con em hưởng, liên quan éo đến ai mà phải thắc mắc?

Còn em xênh em bảo em xênh, em chân dài em bảo em chân dài. Cứ cho là em tự sướng thế đê, nó cũng chả ảnh hưởng đến nồi cơm nhà ai phải không ạ. Chả có lẽ em xênh em lại phải bẩu em xấu lắm, thế nó mới là khiêm tốn, thế nó mới là não to?

P/s: bác Dungngoc làm bank chắc dạo này cũng phải đi đòi nợ nhỉ. Em vẫn bảo con gái em: nghề nghiệp chính của bố Thỏ là đi đòi nợ thuê
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 3,632 Bài viết

• 7,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi em mới ra trường, em cũng làm bank một thời gian ngắn rồi. Ngày đó cả vợ cả chồng đều bank. em thấy bạn em cũng chả chạy chọt xu nào đâu mà đỗ bank ngon lành cả. Nhiều mợ ngồi ngoài cứ phán như kiểu ta đây làm bank hàng chục năm rồi ý. Nếu dân làm bank thật, chả ai người ta não ngắn như các mợ vẫn tưởng cả. Trừ những em kiểu cocc, cứ thế là nhét vào, còn lại thi tuyển cả ngoại hình lẫn kiến thức đều khó nhằn lắm ạ! Mà mấy em cocc ý, các em cũng có cái lợi thế quan hệ rộng của các em ý. Miễn các em ý mang tiền về cho ông chủ là được. Có quan hệ cũng là cái tội à?

Bank giờ làm thu nhập giảm, nhưng nếu để gọi là vực sâu thì em cam đoan cái thằng lều báo nó điêu. Thời buổi khó khăn, người ta phải cân nhắc giảm nhân sự, chả riêng bank. Ai năng lực kém, họ cho out, ko lẽ họ giữ lại những thể loại đó các mợ mới hài lòng? Bạn bè em, chúng nó vẫn sống khỏe, sống tốt. Lương tuy có giảm nhưng so với các ngành nghề khác thì nó vẫn còn ngon chán. Nhưng ko phải rung đùi nhận lương như các mợ tưởng đâu ạ. Chồng em và cả bạn em, cứ gọi là bục mặt. Ngày xưa có những ngày em phải ở lại làm đến 1,2h sáng. Sau vài tháng, em té! Thế thì nhận lương cao nó cũng xứng đáng đấy chứ ạ?
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 841 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Hồi em mới ra trường, em cũng làm bank một thời gian ngắn rồi. Ngày đó cả vợ cả chồng đều bank. em thấy bạn em cũng chả chạy chọt xu nào đâu mà đỗ bank ngon lành cả. Nhiều mợ ngồi ngoài cứ phán như kiểu ta đây làm bank hàng chục năm rồi ý. Nếu dân làm bank thật, chả ai người ta não ngắn như các mợ vẫn tưởng cả. Trừ những em kiểu cocc, cứ thế là nhét vào, còn lại thi tuyển cả ngoại hình lẫn kiến thức đều khó nhằn lắm ạ! Mà mấy em cocc ý, các em cũng có cái lợi thế quan hệ rộng của các em ý. Miễn các em ý mang tiền về cho ông chủ là được. Có quan hệ cũng là cái tội à?

Bank giờ làm thu nhập giảm, nhưng nếu để gọi là vực sâu thì em cam đoan cái thằng lều báo nó điêu. Thời buổi khó khăn, người ta phải cân nhắc giảm nhân sự, chả riêng bank. Ai năng lực kém, họ cho out, ko lẽ họ giữ lại những thể loại đó các mợ mới hài lòng? Bạn bè em, chúng nó vẫn sống khỏe, sống tốt. Lương tuy có giảm nhưng so với các ngành nghề khác thì nó vẫn còn ngon chán. Nhưng ko phải rung đùi nhận lương như các mợ tưởng đâu ạ. Chồng em và cả bạn em, cứ gọi là bục mặt. Ngày xưa có những ngày em phải ở lại làm đến 1,2h sáng. Sau vài tháng, em té! Thế thì nhận lương cao nó cũng xứng đáng đấy chứ ạ?
    Đã bẩu là ngân hàng vẫn ngon mà lị. Tối nay tôi vừa đi qua chỗ bán hàng Đa cấp eecellent chỗ trung hòa, nhân viên gần 10 h tối vẫn tụ tập ngoài quán nc như Buôn bạc giả ý. Thời buổi này đi làm thuê có tiền mang về cho vợ là quí rồi ko quan tâm chân ngắn dài nào to bé ra sao cả.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 165 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminhvp Xem bài viết
    Các NH thường chọn cán bộ giao duchj có ngoại hình đẹp, dễ thương cũng là 1 cách để thu hút khách gửi tiền và thực hiện giao dịch thanh toán.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Mình chẳng hiểu lắm tiêu chí mướn customer service staff của mấy ông NH ở VN. Mình chẳng phải chân dài, vẫn được mướn (thời gian gần đây)phụ trách mảng này của cái ngân hàng to to của Mỹ. Dĩ nhiên ngoại hình phải dễ nhìn, có background phù hợp, quan trọng là kỹ năng/phong cách giao tiếp tốt. Có lẽ tiêu chuẩn Mỹ khác.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,472 Được cảm ơn

P/s: bác Dungngoc làm bank chắc dạo này cũng phải đi đòi nợ nhỉ. Em vẫn bảo con gái em: nghề nghiệp chính của bố Thỏ là đi đòi nợ thuê
    Vâng, em giờ chủ yếu nghiên cứu hồ sơ trước khi gửi tòa hoặc CA kinh tế để khởi kiện và ra tòa cãi nhau cũng vui phết
    • 6 năm
    • 206 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Ngân hàng đang xuống dốc không phanh, ai có thể cứu vãn được trong lúc này. Đây là câu hỏi lớn không lời đáp!
    • 285 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonjourparis2011 Xem bài viết
    Mình chẳng hiểu lắm tiêu chí mướn customer service staff của mấy ông NH ở VN. Mình chẳng phải chân dài, vẫn được mướn (thời gian gần đây)phụ trách mảng này của cái ngân hàng to to của Mỹ. Dĩ nhiên ngoại hình phải dễ nhìn, có background phù hợp, quan trọng là kỹ năng/phong cách giao tiếp tốt. Có lẽ tiêu chuẩn Mỹ khác.
    Thế nên các ngân hàng tây nó sẽ giết chết ngân hàng nội thôi. HSBC Vietnam chỉ cần chưa tới 10 chi nhánh toàn quốc với nhân viên dứoi 500 người mà có thể làm ra lợi nhuận năm 2012 tại Việtnam là gần 2000 tỉ rồi. Có bao giờ nó tuyển đòi hoit nhân viên cao 1.65 đâu
    • 3,632 Bài viết

• 7,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, em giờ chủ yếu nghiên cứu hồ sơ trước khi gửi tòa hoặc CA kinh tế để khởi kiện và ra tòa cãi nhau cũng vui phết
    dạo gần đây ra toà nhiều lắm á. Thấy chồng em cũng thỉnh thoảng phải ra
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 84 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Bạn ơi, HSBC nó không có đưa ra cụ thể chiều cao nam , nữ nhưng thực sự là nó có chẩm điểm ngoại hình rất cao đó, nói thật mặt bằng chung của bank nước ngoài về ngoại hình cũng như chất xám đều cao hơn bank VN[QUOTE=coffee_black;30501188]Thế nên các ngân hàng tây nó sẽ giết chết ngân hàng nội thôi. HSBC Vietnam chỉ cần chưa tới 10 chi nhánh toàn quốc với nhân viên dứoi 500 người mà có thể làm ra lợi nhuận năm 2012 tại Việtnam là gần 2000 tỉ rồi. Có bao giờ nó tuyển đòi hoit nhân viên cao 1.65 đâu[/QUOTE
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7