Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhân viên kho vận Nội Bài rạch thùng trộm iPhone 4

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.08K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,112 Bài viết

• 28,717 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    http://dantri.com.vn/c728/s728-49224...m-iphone-4.htm
    (Dân trí) - Là nhân viên kho vận Nội Bài, trong quá trình vận chuyển hàng hóa, Nguyễn Văn Minh đã Phát hiện trong một kiện hàng có điện thoại di động iPhone 4, Minh lấy kéo rạch lớp băng dính niêm phong và lấy đi 10 chiếc Iphone 4 trị giá 140 triệu đồng.

Ngày 23/6, Phòng CSĐTTP về TTXH (CATP Hà Nội) đã tiến hành bắt giữ Nguyễn Văn Minh (SN 1986, trú tại tổ 3, Thượng Thanh, Long Biên, Hà Nội), nhân viên Công ty cổ phần kho vận Nội Bài (địa chỉ 17 đường Phạm Hùng, Từ Liêm, Hà Nội).

Cơ quan điều tra xác định, ngày 18/5, trong lúc đang làm việc 1 mình trong kho hàng, Minh phát hiện trong kho hàng của công ty có 1 kiện hàng điện thoại di động Apple iPhone 4. Sau đó, Minh lấy kéo rạch lớp băng dính dưới đáy thùng, lấy 1 hộp trong có 10 chiếc điện thoại di động Apple iphone 4 trị giá 140 triệu đồng, bán lấy tiền tiêu xài.

Quá trình điều tra, cơ quan CA đã thu lại được 7 chiếc điện thoại di động iPhone 4 do Minh ăn trộm mang đi bán. Hiện vụ việc vẫn đang được tiếp tục điều tra làm rõ.

H.Ngân
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 358 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

ăn cắp quen tay rồi,mất hết nhân cách.phải xử thật nặng những vụ như hế để làm gương cho những người sau.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,467 Được cảm ơn

Vụ biến IPhone 4 thành máy cạo râu chắc có tí liên quan...
    WE LOVE BA BÍCH
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,316 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Sao lại phát hiện được nhỉ?
    • 1,416 Bài viết

• 2,756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi make_up Xem bài viết
    Cơ bản là vì chú này tham nên mới thâm. Lấy tất 10 cái trị giá cả trăm triệu thì tất nhiên là chủ kiện hàng sẽ phải bằng mọi cách để truy ra bằng được cái thằng có khốn mà không có khôn nào thó hàng của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,395 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

nếu bắt ông này thì cũng nên bắt luôn bọn hải quan, lục lọi và ăn cắp đồ của ng khác chưa kể là xin đểu. Mình có chị bạn bay về VN, tới lúc lấy đồ thì mất cái vali. Làm đơn mất vali ở sân bay. Mấy ngày sau kêu lên lấy thì cả vali mất sạch đồ. Các ông trong ấy bảo khi tìm thấy vali thì nó như vậy rồi. T_T
    • 216 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Quản lý chỗ em tớ gửi qua VNAirline cái Iphone cho người nhà mà cũng bị mất nhé. VNA chấp nhận bồi thường.
    Bằng số tiền tương ứng với số kg của cái Iphone ạ. Bi h VNA đền bao nhiêu tiền 1 kg ấy nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,732 Bài viết

• 19,722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À cái vụ bị lục vali lấy đồ ở sân bay VN thì mình bị mất nhiều rồi. Toàn lấy món có giá, xong rồi đền mình = kg. Ko lẽ mỗi lần bay đã mệt oản người mà còn phải ôm cái túi khư khư lên theo máy bay vật liền thân mới an tâm hả trời. Mà mình đã đi rất nhiều nơi trên TG kể cả châu phi túi ko bao giờ phải khóa mà ko bao giờ mất đồ...trừ VN.
    Gửi qua bưu điện có mấy hộp thuốc cho người già thì "nó" mở hộp, lấy 1/2 thuốc rồi đóng lại chuyển cho người nhận. Làm ăn thế chỉ có ở nhà mình.
    Như mẹ mình nói: ở VN bây giờ 1 mét vuông 4 thằng ăn cắp. Đi đâu cũng sợ bị mất đồ.
    Em iêu gâu gâu nhà em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,012 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

ôi giời em nghiệm ra là ko gửi cái gì qua hải quan nhà mình được hết ý. Cái gì cũng bị mất bị rách. nhà em có mấy người nước ngoài thuê trọ mà có chị bảo em là mẹ chị ý gủi cho cái thư 2 tháng vẫn chưa nhận đc hic potay
    mẹ yêu "321" của mẹ nhất ... muahzzzz
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

sợ quá đi thôi!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,768 Bài viết

• 7,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bao_khanh0509 Xem bài viết
    ôi giời em nghiệm ra là ko gửi cái gì qua hải quan nhà mình được hết ý. Cái gì cũng bị mất bị rách. nhà em có mấy người nước ngoài thuê trọ mà có chị bảo em là mẹ chị ý gủi cho cái thư 2 tháng vẫn chưa nhận đc hic potay
    Bạn nói thế không đúng đâu. Hải quan chỉ có thể xin thôi chứ không thể lấy được. Chỉ có kho hàng và người vận chuyển thôi. Hải quan họ chỉ sờ vào hàng khi kiểm hóa. Mà khi kiểm hóa thì không thể kiểm một mình.

Bất bình vì mất cắp thì đúng rồi nhưng đối tượng thì phải chỉ đúng. Mình chỉ thấy đồ đạc dễ bị mất trong các trường hợp sau:

1. Nhân viên kho hàng rạch ra lấy
    2. Nhân viên bốc xếp lấy khi xếp dỡ hàng (thường các chuyến delay thì hay mất hơn vì họ có thời gian lục lọi).
    3. Người soi an ninh.

Hải quan tiêu cực ở chỗ khác, ở chỗ này thì khó mà lấy được nếu bọn ăn cắp được mang lên "mời anh lấy".
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,066 Bài viết

• 6,922 Được cảm ơn

chuyện thường gòi .. thế nên oải nhất là đến sân bay vn ... nhưng mình cũng hên chưa bao giờ bị mất đồ hay hành lý cả ...chắc chả mang gì quý giá nên nó ko thèm lấy haha:Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi make_up Xem bài viết
    Chắc có 2 đứa ủ miu, 1 đứa bảo có 8 cái, mỗi thằng 4, nhưng thằng kia bảo: Béo được đâu sói ơi, .... rồi không chịu, thế là ... lên báo :Laughing:
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,084 Bài viết

• 1,374 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không ngờ có nhiều nạn nhân giống em mình quá, bạn của thằng em mình ở Mỹ gửi về cho nó 1 thùng đồ gồm quần áo, nước hoa và sữa rửa mặt trị mụn, khi nhận hàng thì mất chai nước hoa Gio Armani, quần áo và sữa rửa mặt còn nguyên. Em mình chạy lên khiếu nại thì tụi nó kêu ko biết, coi như mất thôi. Đúng là bọn cướp ban ngày mà.
    [SIGPIC][/SIGPIC3XzDp7 vxso10tpug4
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 333 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi trước người ta cứ "dụ" mình mua bảo hiểm khi gởi đồ về VN, lần đầu tiên "ngu ngơ", mình nghĩ chẳng cần, hehe, hồi đó mới 18t, gởi điện thoại về cho bố, tới giờ không biết nó chu du nơi nào
    Lần vừa rồi gởi về, đợi hoài không thấy nó tới, gọi lên post office ở bên này kêu tụi nó coi thử gói hàng đang ở đâu, tụi nó làm gì đó ko biết mà trưa hôm sau ở nhà được bưu điện gọi lên nhận đồ, mình vẫn hi vọng chỉ là trùng hợp
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,659 Bài viết

• 80,863 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy fan hâm mộ nghành hàng không VN đâu rồi nhỉ ? tớ tặng cái mo
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Đến cái gian hàng bán vàng bạc chình ình giữa sảnh nhà ga mà một ngày đẹp giời tất cả vàng bạc trong tủ còn mất sạch được, thì đồ trong va ly của các mợ mất là chuyện bé như con kiến.

Em là cứ ôm khư khư trên tay, nặng và mệt nhưng yên tâm :Worried:
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 863 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đây. Tháng trước nhận thùng đồ bên Ca gởi về . Bưu điện vừa báo là mình lên nhận ngay (chờ 3 tháng rồi còn gì) . Thùng hàng dán keo kín mít. Về mở ra so với hóa đơn kèm theo thì thiếu cái đáng thiếu (4 lọ nước hoa 3 nhỏ 1 lớn thì mất 1 lớn, thuốc men thì mất đúng loại đắt tiền nhất) , làm được gì đây? Thùng hàng nhận ở Bưu điện còn nguyên chì kẹp, than thở thì BĐ trả lời: Mất ở đâu đấy chị ạ, chớ khi chị nhận chỗ em còn nguyên mà. May là giá trị không lớn, nên thôi bỏ qua cho rồi. Nhưng mình nghĩ cũng chính vì điều bỏ qua của mọi người mà chuyện này thành chuyện đương nhiên.

Nhưng người dân làm được gì? Mang về nhà mở ra mới đọc được hóa đơn kèm theo, mới biết còn gì mất gì. Nhưng đã thế thì cáo kiện được ai, còn mang tiếng vu khống cơ quan Nhà nước ấy chứ. Nếu như mình rạch kiểm hàng ngay tại Bưu điện mình nhận thì mấy cô BĐ cũng có lỗi gì đâu? Thùng hàng nào cũng kẹp chì, dán kín như thế thì lỗi từ đâu ? Có mẹ nào biết lỗi từ đâu thì nói hộ với.
    Thế nào mình cũng bị khóa nick cho mà coi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc là chán
    • 4,371 Bài viết

• 1,853 Được cảm ơn

Thế kinh nghiệm khi đi máy bay là gì ạ? Mấy đồ có giá trị, máy móc mang theo người hết, chỉ để ở va li mấy cái rẻ rách thôi nhỉ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3