TIN TÀI TRỢ.

Nhân viên hàng không quỳ xin lỗi hành khách

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,450 Bài viết

• 4,102 Được cảm ơn

Một nhân viên hàng không ở Trung Quốc đã quỳ xuống xin lỗi hành khách vì chuyến bay bị hoãn nhưng xem ra “thượng đế” vẫn không hề mủi lòng.

Mới đây, cư dân mạng Trung Quốc đã xôn xao bàn tán về một đoạn băng ghi hình một nhân viên hàng không hãng Hainan Airlines đã quỳ xuống để xin lỗi khách hàng vì chuyến bay bị hoãn do ảnh hưởng của bão Conson.

images2002733_12355091_21n
    Xem ra hành động thành khẩn thế này cũng không làm "thượng đế" mủi lòng (Ảnh: tv.sohu.com)

Trong đoạn băng ghi hình, giám đốc bộ phận chăm sóc khách hàng tại sân bay đã yêu cầu nhân viên cúi đầu, đồng thời ông cũng làm vậy và nói lời xin lỗi khách hàng. “Bây giờ lẽ ra máy bay đã cất cánh, thế nhưng vẫn còn 37 vị khách chưa được lên máy bay. Chúng tôi một lần nữa gửi lời xin lỗi tới toàn thể quý vị”.

Khi người đàn ông 53 tuổi này vừa dứt lời, ngay lập tức, một nữ hành khách đã lên tiếng phản đối: Cô cho rằng, chuyến bay đã bị chậm mất 7 tiếng, không thể dùng một lời xin lỗi để cho qua chuyện và yêu cầu được bồi thường.

Lý lẽ đưa ra không thuyết phục được hành khách, nhân viên hàng không này đã bất ngờ quỳ một gối xuống đất. Mặc dù vậy, “thượng đế” vẫn không mảy may. Sau đó, ông quỳ hẳn cả hai đầu gối, hai tay chống xuống đất, mặt cúi gằm. Các nhân viên đứng bên tỏ ý muốn đỡ ông dậy nhưng ông đã từ chối.

Sau khi đoạn băng này được phát tán trên mạng, đã có rất nhiều ý kiến đưa ra cách giải quyết vấn đề trong trường hợp như vậy. Tuy nhiên, hầu hết mọi người đều lên tiếng chỉ trích nữ hành khách trên vì cho rằng cô ta cố tình làm to chuyện.

* Sầm Hoa (Theo Xinhuanet)

http://vietnamnet.vn/thegioi/201007/...-khach-923705/
    “Mẹ thương con ra ngồi cầu Ái Tử
    Vợ trông chồng đứng núi Vọng Phu
    Bao giờ nguyệt xế trăng lu
    Nghe con chim quyên kêu mùa hạ, biết mấy thu gặp chàng…”

https://www.webtretho.com/forum/f186/.../index101.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,338 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Chỉ cần đọc tiêu đề là biết ngay bọn Tàu. Bị người yêu bỏ- quỳ, không có tiền xe về quê-quỳ, không có tiền chữa bệnh cho con- quỳ, cầu hôn- quỳ. Quỳ lạy là đặc sản của bọn này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Xin lỗi là cần thiết nhưng em thấy thế này là hạ mình quá mức , quan trọng là cách thể hiện chân thành. Anh này chắc sau quả quỳ này có khi được tăng lương.
    Xét ra còn hơn mấy anh hàng không nhà mình , delay liên tục nhưng chẳng bao giờ thấy giám đốc tự nguyện thò mặt ra xin lỗi 1 câu.
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay...
    • 1,039 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Hơ hơ, đang ngồi ở sân bay chờ Delay Airline Vietnam cất cánh, đọc cái nì thấy ngồ ngộ, vì các bạn Delay Airline nói lý do delay tận 2h30 là:

Cái này tụi em cũng mới biết, nên không thông báo trước được.

Chả một lời xin lỗi, chả 1 lời giải thích, nói chi đến bồi thường. Mà trì hoãn không vì lý do khách quan nhé.

Haiza.
    Ướt mơ của em chỉ là không còn những giấc mơ bị ướt :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

Việc *** gì phải quỳ nhẻ? :Battin ey::Battin ey: Tự hạ thấp nhân phẩm của mình chả ích gì :Nottalkin::Nottalkin: Đấy là MB bị trễ chứ nếu bị cháy hoặc bị hỏng ko đi được thì ông kia phải tự tử mới hả dạ khách à :Nottalkin::Nottalkin: MB bay được đúng h hay không còn phụ thuộc bao nhiêu yếu tố khách quan mà nhà vận chuyển ko thể control được chứ:Straightf::Straightf:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • 2,517 Bài viết

• 6,873 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu tom Xem bài viết
    Chỉ cần đọc tiêu đề là biết ngay bọn Tàu. Bị người yêu bỏ- quỳ, không có tiền xe về quê-quỳ, không có tiền chữa bệnh cho con- quỳ, cầu hôn- quỳ. Quỳ lạy là đặc sản của bọn này.
    Còn đặc sản của VN mình là ......chửi!
    Tỏ tình nhưng không được chấp nhận....Chửi!
    Mua hàng trả tiền xu...Chửi!
    Khách phàn nàn góp ý...Chửi!
    ........Vào WTT chưa cần đọc hết bài....Chửi!:Laughing:
    • 1,204 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sóng vỗ bờ Xem bài viết
    Còn đặc sản của VN mình là ......chửi!
    Tỏ tình nhưng không được chấp nhận....Chửi!
    Mua hàng trả tiền xu...Chửi!
    Khách phàn nàn góp ý...Chửi!
    ........Vào WTT chưa cần đọc hết bài....Chửi!:Laughing:
    Ra mấy nước tư bản thì dân VN có đặc sản là nhũn (như con chi chi), so với dân Khựa dân Hàn...thì có thể nói là tương phản rõ rệt.
    • 627 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Cô cho rằng, chuyến bay đã bị chậm mất 7 tiếng, không thể dùng một lời xin lỗi để cho qua chuyện và yêu cầu được bồi thường.
    nếu quỳ 1 phát mà xử lý được việc hoàn tiền vé + bồi thường cho 37 hành khách (trong đó không ít khách VIP, vé hạng VIP) thì ... hĩ hĩ, nhiều người dám lắm. :Silly:
    • 2,517 Bài viết

• 6,873 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackider89 Xem bài viết
    Ra mấy nước tư bản thì dân VN có đặc sản là nhũn (như con chi chi), so với dân Khựa dân Hàn...thì có thể nói là tương phản rõ rệt.
    Thế nên chỉ dân VN mới có câu: Chó cậy gần nhà, Gà cậy gần chuồng.
    • 1,338 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackider89 Xem bài viết
    Bạn này hình như là vk Úc phải ko ? Thấy dạo gần đây bạn hay chê dân VN, không biết bên đó bạn có bị dân bản xứ coi thường như chính bạn coi thường dân mình không nhỉ ? Tớ thấy dân mình chưa hẳn đã là văn minh như những '' nước tư bản'' khác, nhưng dù gì tớ cũng là người Việt nên tớ không dám chê bai hay coi thường dân Việt.
    • 1,204 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu tom Xem bài viết
    Bạn này hình như là vk Úc phải ko ? Thấy dạo gần đây bạn hay chê dân VN, không biết bên đó bạn có bị dân bản xứ coi thường như chính bạn coi thường dân mình không nhỉ ? Tớ thấy dân mình chưa hẳn đã là văn minh như những '' nước tư bản'' khác, nhưng dù gì tớ cũng là người Việt nên tớ không dám chê bai hay coi thường dân Việt.
    Ko phải Việt Kiều. Nếu là VK thì ai chạy qua đây xem cái nhà hát Con Sò cũng đc gọi là VK hết rồi.

Có, dân bản xứ có coi thường dân nhập cư. Là người Việt nên ko đem tất cả mấy thứ của Tây đội lên đầu rồi chửi VN, nhưng cái gì chướng tai gai mắt thì nói (nếu ko thì tất cả các bài nói những điểm không hay về VN phải bị xóa bị hủy hết). Xem mấy chục chương trình Security Border của Úc lợn thấy nó liệt VN vào hạng "nguy cơ buôn lậu ma túy" cao. Thực tế đúng là thế. Ko hiểu dân VN ta sang đây cũng biết tiếng xấu dân mình hay là tại bản chất, ai bị nó hỏi cũng nhũn như chi chi, xin xỏ đủ kiểu, dù ko làm gì sai. Bị nó làm mất cả ngày giời, khám xét hết người, chụp X-quang sau vẫn phải tươi cười với bọn hải quan đấy. Ko hèn là gì. Dân khác, từ Tàu Hàn...đến bản xứ, tỏ thái độ ngay. Mất mie nó cả 1 ngày giời, rõ ra là kỳ thị đấy (cũng có lý do), bị khám xét làm tình làm tội đủ kiểu mà vẫn phải (giả vờ) hài lòng.

Ko, bản thân nếu ko làm gì xấu, cũng chả sợ bố con thằng Tây (chứ nếu cùng là dân Á thì dân VN cũng ra vẻ lắm) nào cả thì sao nó lại coi thường? Nó mà tỏ ý coi thường mình thì đứng ra nói ấy chứ.