TIN TÀI TRỢ.

Nhân viên đuổi 2 mẹ con trú mưa, khách sạn Grand Plaza Hà Nội bị chấm 1 sao hàng loạt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.8K Lượt đọc
  • 350 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Thì bác ấy cũng chỉ tay kêu vào tầng hầm rồi, chứ có phải không cho tru đâu. Chị làm như ng ta lùa hẳn đi. Chả qua mẹ con hỏng chịu xuống nên phải đi xong quay qua sinh sự với hotel đó chứ
    Gần chỗ 5 sao chắc k sao đâu chị ạ. Tại ông bảo vệ đứng lùa thế mà k bị cây quật chết chắc là ông bảo vệ kia chết mấy đời rồi.
    nên nói hỏng được
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender08 Xem bài viết
    Chỗ chị kia đứng cách cửa hầm để xe khoảng <15m nhé, và đỗ xe dưới hầm chỉ mất 5k thôi. Chẳng qua là người dân nhà mình thích đại tiện, chỉ thích đứng trú mưa chỗ nào tạt được vào luôn ko phải gửi xe rồi tạnh cái là nổ máy đi luôn, chứ đỗ xe chỗ ấy chắc chắn ko thể kín gió và ấm áp bằng đi thẳng vào hầm gửi xe được. Thực sự nếu là mình lúc ấy thì mình sẽ cho xe xuống hầm luôn, đợi tạnh mưa rồi về cho an toàn.
    Mấy con mụ xề đần độn điếc ko sợ súng. Lúc đang lốc thì 1 mét cũng ko bước được đừng nói là 15 vs 20m. Chỗ đó nguyên 1 mớ nhà cao tầng nên gió bị chặn càng mạnh dữ dội hơn chỗ khác. Lúc nào 2 con mẻ Bin tim La vs mấy đứa con của mấy mủ rơi vào tâm lốc cái rồi ngoạc a nhô bênh cho thằng bảo vệ ph ò phạch tiếp nha!

Mụ nào ko chịu xem cờ nhíp này rồi phán bừa mụ ấy là con cờ hó nhá!:

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Còn mấy mụ xề bảo "mưa bão sao không xuống hầm mà trú cho ấm" càng ngâu nhá, vs hệ thống chống ngập cả tp lẫn của từng KS, chung cư... thì mưa càng dự báo to chủ xe càng phải liệu hồn mà mang xe pháo lên mặt đất để nhá, chui xuống hầm vs xe có mà chết lụt trong đó, vãi cả "hầm văn minh" của mấy con mụ bỉm sữa

Tối 6/9, lực lượng cứu hộ đã triển khai nhiều máy bơm để hút nước ra khỏi tầng hầm khách sạn Saigon View Residences tại số 117 đường Nguyễn Cửu Vân (phường 17, quận Bình Thạnh, TP HCM) để giải cứu nhiều "xế hộp" ngạt nước.

anh-1
    Lực lượng cứu hộ phải dùng nhiều máy bơm để hút nước từ trong tầng hầm ra ngoài.

Đến 0 giờ rạng sáng 7/9, các chiến sĩ thuộc Phòng Cứu nạn – Cứu hộ và Phòng Cảnh sát PCCC quận Bình Thạnh và quận 3 thuộc Cảnh sát PCCC TPHCM vẫn đang túc trực bơm nước từ tầng hầm của khách sạn.

anh-4

Tại hiện trường, toàn bộ tầng hầm của khách sạn ngập sâu gần 1,5m, 7 xe ô tô đang đỗ trong tầng hầm bị nhấn chìm hoàn toàn.
    bmw-range-rover-chim-trong-ham-de-xe-dai-gia-da-nang-khoc-rong-48-.619020171013154953-22473430-2408917502667544-1812786395-o
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,504 Bài viết

• 35,255 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Căn bản hôm đó có ngập đâU. Ngập thì cả khách sạn kèm ông bảo vệ kia lo chạy xuống hầm dắt xe rồi lấy đâu đứng trước sảnh thong thả xua mụ kia dắt xe xuống hầm .

Túm lại câu chuyện đơn giản: gió to mưa lớn ả kia liệng xe zô sảnh 5 sao trú. Hoặc kế hàng rào 5 sao trú. Ông bảo vệ lo lắng ả ta đứng xớn xác lỡ gió quật bay cmn 2 mẹ kon hay cây đổ đè chết 2 mẹ kon ngay sảnh ks hay bên hàng rào khách sạn dẫn đến hoạ tự dưng đến nên ông ta lùa 2 mẹ kon xún hầm cho an toàn. Nhưng vì giá gửi xe 20k (sao 5 sao mà gửi xe có 5k hỷ. Hỏng lẽ rẻ đến mức đó) nên mẹ kon nhà này tiếc tiền làm ầm lên nhà giàu khinh nhà nghèo các kiểu ròii thuê anh em họ hàng cũng nghèo y chang vote cho ng ta 1 sao .

Quá phụ tấm lòng chú bảo vệ luôn. Đúng làm ơn mắc oán mà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,368 Bài viết

• 21,050 Được cảm ơn

Có thấy nhân viên kia bảo vào hầm trú đâu:

Chị T.T.H. (38 tuổi, người quay lại đoạn clip) cho biết, bản thân chị cũng như những người trú mưa tại đây đã vô cùng bức xúc trước hành động của nhân viên bảo vệ khách sạn này.

“Lúc đó vào khoảng 5h10 chiều hôm nay (29/8), lúc đó tôi vừa đi đến đoạn khách sạn này thì trời mưa xối xả, sấm chớp nhiều. Do quá sợ nên tôi mới tạt vội vào khách sạn này đỗ xe trú mưa lúc này cũng có một chị có cậu con trai và một bác có 1 bé nhỏ nhỏ đứng trú.

Vừa đứng lại một lúc thì có một người đàn ông ra đuổi là đi ra ngoài kia, đi ra ngoài kia ngay, ở đây như thế này mà lại đứng như thế này à?“, chị H. kể lại.

Quản lý lễ tân của khách sạn cho biết, mặc dù chưa được xem đoạn clip nhưng cũng đã tiếp nhận thông tin vụ việc và xác nhận người đàn ông trong clip là nhân viên bảo vệ của phía khách sạn.

“Thời điểm đó bên phía khách sạn có khách vip đang đến nên bạn nhân viên mới chỉ tay bảo ‘chị ơi đi sang phía kia để trú vì đường này là đường khách vip đang đi vào’ chứ không ai đuổi cả“, một quản lý trong khách sạn cho biết.

https://saostar.vn/xa-hoi/bao-ve-kha...o-5941156.html
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Căn bản hôm đó có ngập đâU. Ngập thì cả khách sạn kèm ông bảo vệ kia lo chạy xuống hầm dắt xe rồi lấy đâu đứng trước sảnh thong thả xua mụ kia dắt xe xuống hầm .

Túm lại câu chuyện đơn giản: gió to mưa lớn ả kia liệng xe zô sảnh 5 sao trú. Hoặc kế hàng rào 5 sao trú. Ông bảo vệ lo lắng ả ta đứng xớn xác lỡ gió quật bay cmn 2 mẹ kon hay cây đổ đè chết 2 mẹ kon ngay sảnh ks hay bên hàng rào khách sạn dẫn đến hoạ tự dưng đến nên ông ta lùa 2 mẹ kon xún hầm cho an toàn. Nhưng vì giá gửi xe 20k (sao 5 sao mà gửi xe có 5k hỷ. Hỏng lẽ rẻ đến mức đó) nên mẹ kon nhà này tiếc tiền làm ầm lên nhà giàu khinh nhà nghèo các kiểu ròii thuê anh em họ hàng cũng nghèo y chang vote cho ng ta 1 sao .
    Quá phụ tấm lòng chú bảo vệ luôn. Đúng làm ơn mắc oán mà
    Mụ điêu ngoa bảo mấy mẹ con nhà kia "vào sảnh", với thằng bảo vệ "chỉ xuống hầm" cẩn thận sớm mọc mụn trên lưỡi nhé!
    • 6,504 Bài viết

• 35,255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Mụ điêu ngoa bảo mấy mẹ con nhà kia "vào sảnh", với thằng bảo vệ "chỉ xuống hầm" cẩn thận sớm mọc mụn trên lưỡi nhé!

He he 😝
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,044 Bài viết

• 5,773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dựng xe cản trở sự ra vào của người khác mà vẫn cố đem cái bình phong "thấp kém" ra để biện hộ. Bảo đi xuống tầng hầm thì ngụy biện là bước ra nũa bước sẽ bị sét đánh với xuống hầm sẽ bị ngập nước. Hạng dân đại bần nông kém cỏi 4 bánh hay đại bần nông phố cổ cũng chỉ có bấy nhiêu, thấy mình hơn người nữa cái móng chân thì sẽ xốc váy lên "Mày là cái gì mà dám nói, dám động đến tao? ". Thấy mình có vẻ dưới cơ người ta 1 phân thì sẽ tỉ tê "ôi, nó ỉ nó ngon hơn tôi nên nó dám nói tôi". Vậy mới thấy dân gian rất thích sống theo truyền thống quý báu "Kính trên nhường dưới", nên tùy theo cơ hội là đặt mình trên người khác hoặc dưới người khác để được ưu tiên.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,044 Bài viết

• 5,773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà xem clip có thấy cành lá nghiêng ngã vì gió thổi đâu mà bảo là trời đang giông bảo với thiên tai ? Xa xa ngoài giao lộ phía trước vẫn thấy xe máy bình thản ung dung tự tại chạy qua chạy lại đấy thôi.

Không lẽ bây giờ có quá nhiều người mù đến thế hay sao mà để 1 con facefcker dắt mũi nhẹ nhàng đến như vậy ?
    • 1,059 Bài viết

• 4,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không phải chỗ nào cũng gió giật như nhau. Người quay/nhân chứng trên kia cũng chỉ nói là mưa to sấm sét chứ ko có gió giật nhé. Chỗ Grand Plaza chị này đứng ko phải là vỉa hè, mà là khuôn viên sân của khách sạn. Ngay cổng vào người ta có lối xuống hầm cho xe máy. Phải qua cửa xuống hầm ấy mới đến sảnh KS. Và cũng ko có cây to hay tôn tiếc gì mà phạt đứt cổ hay đổ cây vào người cả, vì nó là cái sân to tổ bố. Rõ ràng nếu muốn an toàn cho mình, cho con thì phải tìm chỗ trú ẩn đàng hoàng lúc trời mưa to, tức là xông ngay vào hầm xe. Đằng này đi hẳn qua cái sân to rồi đỗ vào hiên nhà người ta trú mưa, người ta bảo đi chỗ khác trú là đúng rồi còn gì. Và ko ai đem cái hầm xe đã bị ngập ở trong SGN ra làm ví dụ để nguỵ biện cho việc ko vào hầm xe Grand Plaza ở HN cả, cái hầm này nó chả bị làm sao vì cơn mưa mới đổ xuống chưa đầy vài phút, và cái hầm này chưa bao giờ bị ngập. Cái người quay clip này đứng buồn tình trời mưa còn đem điện thoại ra quay để post FB được, chứng tỏ thời tiết không thể hiện rõ nguy cơ bay xe chết người được. Tìm lại chủ FB xem có phải dân chuyên livestream bán kem trộn hay dạng thích sống ảo thích nổi ko thì biết. Tóm lại là cái thói đại tiện bạ đâu ị đấy ích kỷ keo kiệt lại trộn thêm xu hướng bú fame. @Danny: thì đúng là FB nó làm cho bao người trở nên mù quáng trước bọn f.fuc.er còn gì.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Danny95 Xem bài viết
    Dựng xe cản trở sự ra vào của người khác mà vẫn cố đem cái bình phong "thấp kém" ra để biện hộ. Bảo đi xuống tầng hầm thì ngụy biện là bước ra nũa bước sẽ bị sét đánh với xuống hầm sẽ bị ngập nước. Hạng dân đại bần nông kém cỏi 4 bánh hay đại bần nông phố cổ cũng chỉ có bấy nhiêu, thấy mình hơn người nữa cái móng chân thì sẽ xốc váy lên "Mày là cái gì mà dám nói, dám động đến tao? ". Thấy mình có vẻ dưới cơ người ta 1 phân thì sẽ tỉ tê "ôi, nó ỉ nó ngon hơn tôi nên nó dám nói tôi". Vậy mới thấy dân gian rất thích sống theo truyền thống quý báu "Kính trên nhường dưới", nên tùy theo cơ hội là đặt mình trên người khác hoặc dưới người khác để được ưu tiên.
    "Dựng xe cản trở" cái mồn mụ ấy, mù hay sao mà ko thấy 2mc thì đang định dắt xe lên vỉa hè, 2bc phía xe thì đang đứng trên vỉa hè! Đúng phường 3 củ điêu ngoa bú bậy quen mồn!
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Danny95 Xem bài viết
    Mà xem clip có thấy cành lá nghiêng ngã vì gió thổi đâu mà bảo là trời đang giông bảo với thiên tai ? Xa xa ngoài giao lộ phía trước vẫn thấy xe máy bình thản ung dung tự tại chạy qua chạy lại đấy thôi.
    Không lẽ bây giờ có quá nhiều người mù đến thế hay sao mà để 1 con facefcker dắt mũi nhẹ nhàng đến như vậy ?
    Kể cả trời ko có giọt mưa nào thì người qua lại vẫn có quyền qua lại hoặc dừng chân trên vỉa hè thoải mái nhá con ngâu!
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Không phải chỗ nào cũng gió giật như nhau. Người quay/nhân chứng trên kia cũng chỉ nói là mưa to sấm sét chứ ko có gió giật nhé. Chỗ Grand Plaza chị này đứng ko phải là vỉa hè, mà là khuôn viên sân của khách sạn. Ngay cổng vào người ta có lối xuống hầm cho xe máy. Phải qua cửa xuống hầm ấy mới đến sảnh KS. Và cũng ko có cây to hay tôn tiếc gì mà phạt đứt cổ hay đổ cây vào người cả, vì nó là cái sân to tổ bố. Rõ ràng nếu muốn an toàn cho mình, cho con thì phải tìm chỗ trú ẩn đàng hoàng lúc trời mưa to, tức là xông ngay vào hầm xe. Đằng này đi hẳn qua cái sân to rồi đỗ vào hiên nhà người ta trú mưa, người ta bảo đi chỗ khác trú là đúng rồi còn gì. Và ko ai đem cái hầm xe đã bị ngập ở trong SGN ra làm ví dụ để nguỵ biện cho việc ko vào hầm xe Grand Plaza ở HN cả, cái hầm này nó chả bị làm sao vì cơn mưa mới đổ xuống chưa đầy vài phút, và cái hầm này chưa bao giờ bị ngập. Cái người quay clip này đứng buồn tình trời mưa còn đem điện thoại ra quay để post FB được, chứng tỏ thời tiết không thể hiện rõ nguy cơ bay xe chết người được. Tìm lại chủ FB xem có phải dân chuyên livestream bán kem trộn hay dạng thích sống ảo thích nổi ko thì biết. Tóm lại là cái thói đại tiện bạ đâu ị đấy ích kỷ keo kiệt lại trộn thêm xu hướng bú fame. @Danny: thì đúng là FB nó làm cho bao người trở nên mù quáng trước bọn f.fuc.er còn gì.
    Mụ ko phải to mồn bao biện, tóm lại có luật nào cấm người dừng chân trên vỉa hè, dưới hiên KS (kể cả khi không mưa bão sấm chớp) thì phọt ra đây!
    Quen thói vô thiên vô pháp còn chê người khác mù quáng, rõ bần!
    • 1,059 Bài viết

• 4,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái con bin ngu này mày không phân biệt được cái vỉa hè với cái hiên nhà à? Mày đi xe máy xông lên tiền sảnh hay đứng ị thì lị ra ở lối xe ô tô ra vào ở KS Melia hay Metropole hay Hilton đi xem bảo vệ nó có đuổi mày đi trong vòng 5'' không? Đã ngu còn cãi cố, cái đồ bần nông không biết phép tắc gì chính là mình còn hả họng nói ai.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 248 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Vì đi qua đó mưa to gió lớn quá mới phải trú đó bạn.
    Ngta cũng chả báu bở gì cái ks này đâu.

Đã là phụ nữ trẻ em, ngta đỗ sai thì hdan hoặc giúp đỡ ngta 1 chút. Đây đàn ông sức dài vai rộng, ra chỉ tay năm ngón đuổi ngta đi. Ra ngoài 1 tí thôi kể cả là đi sang hầm, cũng lỡ bị gío quật tạt gây thương tích gì thì sao?

Nói chung là đã sai thì sửa. Đừng biện hộ giải thích, nghe càng chuối.
    Cảm tính vừa thôi, đừng thương những thứ vớ vẩn - thấy trời mưa nhắm không đi được đừng ra ngoài, ông bảo vệ đó nhiệm vụ của ông ấy là như vậy, giờ um sùm lên ông mất việc thì ai thương hơn.
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Cái con bin ngu này mày không phân biệt được cái vỉa hè với cái hiên nhà à? Mày đi xe máy xông lên tiền sảnh hay đứng ị thì lị ra ở lối xe ô tô ra vào ở KS Melia hay Metropole hay Hilton đi xem bảo vệ nó có đuổi mày đi trong vòng 5'' không? Đã ngu còn cãi cố, cái đồ bần nông không biết phép tắc gì chính là mình còn hả họng nói ai.
    Con lavender08 đã óc bã đậu còn điêu ngoa mọc mụn trong mồn! Cái hiên nhà mà nó lấn được tường ra ngoài thì nó lấn ẹ lâu dồi.
    Thằng bảo vệ từ cổng KS còn phải đi vòng 1 đoạn hơn chục mét mới đến bên vỉa hè ngoài KS, có đứa nào mắt mù mới ko thấy!
    Chỗ vỉa hè 2 cái xe kia 1 dừng, 1 định vào "có lối xe ô tô ra vào" cái mả papa nhà mụ à? Phọt cái "lồi vào KS" + luật nào cấm người qua lại đứng trên vỉa hè/ dưới hiên nhà LS ra đây! Ko phọt được thì tự vả 5 phát vào a nhô đi con lavender08 điêu ngoa não đậu!
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.ht09 Xem bài viết
    Cảm tính vừa thôi, đừng thương những thứ vớ vẩn - thấy trời mưa nhắm không đi được đừng ra ngoài, ông bảo vệ đó nhiệm vụ của ông ấy là như vậy, giờ um sùm lên ông mất việc thì ai thương hơn.
    Nếu biết trời tự dông lốc mưa mức độ nào để ngồi nhà thì mụ thành thánh ẹ nó dồi, chưa kể con đi học, mẹ đi làm trường/cq nó có lệnh cho nghỉ ko?
    Thằng bảo vệ mặt nhồng kia quyền gì mà cấm người dừng chân trên vỉa hè, hiên nhà, kể cả sảnh KS?
    • 6,504 Bài viết

• 35,255 Được cảm ơn

Mọi người bìn tĩn. Chúng ta đừng nóng giận khi tranh lựng

Văn minh lịch sự chỗ đông người bà kon ơi
    .
    Chỗ tui đang mưa lớn nhưng tui không có vô sảnh 5 sao giăng ngang giăng dọc đứng trú mưa đâu vì tui biết có vào đó ng ta cũng đuổi tui đi hay kêu tui xún tầng hầm mà tui thì hỏng mang theo tiền hehe nên thôi nghèo thì ráng chịu
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Mọi người bìn tĩn. Chúng ta đừng nóng giận khi tranh lựng

Văn minh lịch sự chỗ đông người bà kon ơi
    .
    Chỗ tui đang mưa lớn nhưng tui không có vô sảnh 5 sao giăng ngang giăng dọc đứng trú mưa đâu vì tui biết có vào đó ng ta cũng đuổi tui đi hay kêu tui xún tầng hầm mà tui thì hỏng mang theo tiền hehe nên thôi nghèo thì ráng chịu
    Mụ ko vào sảnh thích đứng đường là việc của mụ, người khác thích dừng đâu, đứng đâu kệ nta, túm lại ko có luật nào cấm người ra vô, dừng, đứng trong sảnh/ngoài hiên KS, có thế thôi!
    • 6,504 Bài viết

• 35,255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Mụ ko vào sảnh thích đứng đường là việc của mụ, người khác thích dừng đâu, đứng đâu kệ nta, túm lại ko có luật nào cấm người ra vô, dừng, đứng trong sảnh/ngoài hiên KS, có thế thôi!
    Thì ai chả biết luật không cấm mà mụ cứ oang oang lên hả

Nhưng chắc cũng hiếm người dám lao con xe máy mặc áo mưa lùm xùm đứng trước 5 sao trú mưa lố nhố trừ 2 mẹ con nhà ngố
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Thì ai chả biết luật không cấm mà mụ cứ oang oang lên hả
    Nhưng chắc cũng hiếm người dám lao con xe máy mặc áo mưa lùm xùm đứng trước 5 sao trú mưa lố nhố trừ 2 mẹ con nhà ngố
    Có mụ với con lavender đần độn gì trên kia mới lồng lộn lên thôi.
    5 sao là cái quần què gì mà ko được ra vào, trú mưa, mụ cả đời ko bước chân vào 5xao bg nên mới thần thánh hóa nó thế. 2 mẹ con còn quá ít, nhẽ ra chỗ vỉa hè này p chứa được trăm người trú mưa, mỗi người vả vào mồn thằng bảo vệ 4` kia vài cái cho nó bớt khệnh khạng, với đám vàng vẩu bớt rúm ró khi lại gần 5xao.

UuxyTOSboSwxLe