TIN TÀI TRỢ.

Nhân viên đuổi 2 mẹ con trú mưa, khách sạn Grand Plaza Hà Nội bị chấm 1 sao hàng loạt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 350 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10,246 Bài viết

• 12,771 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    bmhhbi12aWVuLWtoYWNoLXNhbi1ncmFuZC1wbGF6YS1kdW9pLWhhaS1tZS1jb24tdHJ1LW11YQ==

Nhân viên khách sạn Grand Plaza Hà Nội đuổi 2 mẹ con trú mưa gây bức xúc:

Dưới cơn mưa lớn với gió giật mạnh chiều 29.8, nam nhân viên khách sạn Grand Plaza Hà Nội ​yêu cầu hai mẹ con ngồi xe máy đang trú mưa rời khỏi sảnh. Sau đó, anh ta đi tới đuổi thêm người đàn ông đậu xe trên hành lang.

Về nguyên tắc, nhân viên này có thể không sai, song nếu xét về tình thì đây là hành động thiếu nhân văn, vô lương tâm và đáng bị chỉ trích.

Anh Cường, tác giả clip bức xúc chia sẻ: "Chiều nay trời nổi cơn mưa giông bất chợt. Nhiều người đi xe máy không chịu nổi đã phải vào trú mưa tại sảnh Grand Plaza. Cậu bảo vệ đã đuổi không cho họ trú nhờ, trong đó có cả phụ nữ và trẻ em.

Ở xã hội văn minh, khi có thiên tai, hỏa hoạn xảy ra, người ta sẽ ưu tiên người già, phụ nữ, trẻ em thoát nạn trước. Không biết cậu bảo vệ này đang sống ở thời kỳ nào?".

Nhân viên làm điều gây bất bình, khách sạn Grand Plaza Hà Nội vạ lây khi bị nhiều người đánh giá 1 sao trên Google.

bmhhbi12aWVuLWtoYWNoLXNhbi1HcmFuZC1QbGF6YS1kdW9pLWhhaS1tZS1jb24tdHJ1LW11YTE=bmhhbi12aWVuLWtoYWNoLXNhbi1HcmFuZC1QbGF6YS1kdW9pLWhhaS1tZS1jb24tdHJ1LW11YTEx

https://motthegioi.vn/the-gioi-mang-c-85/thoi-su-facebook-c-145/nhan-vien-duoi-2-me-con-tru-mua-khach-san-grand-plaza-ha-noi-bi-cham-1-sao-hang-loat-120249.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 513 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo này giới trẻ dễ bị kích động quá.

"Ở xã hội văn minh, khi có thiên tai, hỏa hoạn xảy ra, người ta sẽ ưu tiên người già, phụ nữ, trẻ em thoát nạn trước. Không biết cậu bảo vệ này đang sống ở thời kỳ nào?"

Thế nào lại liên quan đến văn minh ở đây khi ko có thiên tai hay hỏa hoạn ?. Trú đâu ko trú lại đi trú ở khách sạn to đùng. Bảo vệ chỉ thực hiện nhiệm vụ giữ hình ảnh khách sạn của mình. Lỡ 1 2 người trú mưa được hôm sau lại đến 10 người, ngày khác lại đến 100 người thì khách sạn chắc phải hạ sao thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,059 Bài viết

• 4,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại sao ko chỉ cho người trú mưa đi luôn vào hầm xe để gửi xe, vừa trú hẳn trong chỗ kín vừa ấm áp, lại không làm phiền ai, không làm khó cho người bảo vệ đang phải làm nhiệm vụ. Cách xử lý tình huống của người dân mình rất kém, nghĩ ngắn, cẩu thả. Lúc trời mưa to gió giật thế này mà vẫn chỉ nghĩ là thôi dừng chân tí ngớt mưa cố rốn đi về nhà. Tai nạn xảy ra thì đổ tại.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,774 Bài viết

• 14,493 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoihihihi Xem bài viết
    Dạo này giới trẻ dễ bị kích động quá.

"Ở xã hội văn minh, khi có thiên tai, hỏa hoạn xảy ra, người ta sẽ ưu tiên người già, phụ nữ, trẻ em thoát nạn trước. Không biết cậu bảo vệ này đang sống ở thời kỳ nào?"

Thế nào lại liên quan đến văn minh ở đây khi ko có thiên tai hay hỏa hoạn ?. Trú đâu ko trú lại đi trú ở khách sạn to đùng. Bảo vệ chỉ thực hiện nhiệm vụ giữ hình ảnh khách sạn của mình. Lỡ 1 2 người trú mưa được hôm sau lại đến 10 người, ngày khác lại đến 100 người thì khách sạn chắc phải hạ sao thôi.
    Vì đi qua đó mưa to gió lớn quá mới phải trú đó bạn.
    Ngta cũng chả báu bở gì cái ks này đâu.

Đã là phụ nữ trẻ em, ngta đỗ sai thì hdan hoặc giúp đỡ ngta 1 chút. Đây đàn ông sức dài vai rộng, ra chỉ tay năm ngón đuổi ngta đi. Ra ngoài 1 tí thôi kể cả là đi sang hầm, cũng lỡ bị gío quật tạt gây thương tích gì thì sao?

Nói chung là đã sai thì sửa. Đừng biện hộ giải thích, nghe càng chuối.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 208 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Thật ra chỉ là nhìn mặt bắt hình dong phân biệt đối xử thôi, ngồi ghế chờ trong đại sảnh ks 5 sao có bao nhiêu người là khách lưu trú tại ks? phần lớn là khách bên ngoài, do họ ăn mặc sang trọng đi vào trong cũng chẳng ai hỏi han hay khó dễ, chứ đổi lại là người la tha lết thếch đi vào chắc chắc bị đuổi ra liền.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 497 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

vấn đề này theo ý kiến mình thì nó hơi quá ở 2 phía!
    Bên ks thì nó quá cứng ..chứ theo công việc và trách nhiệm của bảo vệ là hoàn toàn đúng!!! Chỉ là giá như nó mềm tí thì tốt hơn, nhưng nói nó là sai thì ông bà nào nói nó sai là ko được!
    2 là bọn ....(ACX) giờ nó quá đông, hung hãn và theo bầy đàn ko cần biết suy nghĩ sao cả...nên mới có việc 1* này...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 509 Bài viết

• 2,226 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy ks trả lời ko phải đuổi những người trú mưa mà chỉ cho họ trú ở bên hầm, còn lúc đó có khách VIP đang đến mà đấy là đường vào cửa ks nên chỗ đấy phải dẹp đường để cho khách vào. Họ bảo ko hiểu sao quay clip và đặt điều như vậy, họ ko cấm khách trú mưa nhưng ko phải chỗ nào cũng đứng được.
    Nói thẳng ra bây h ks có đính chính cũng chẳng có ai tin, kiểu gì cũng bảo biện minh.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giả thiết hơi ác.. lỡ có người vừa đi tới sảnh đó chẳng may sét đánh lăn ra.. liệu có chăng bảo vệ bắt người đi cùng mau chở xác ra chỗ khác. thật vô nhân tính. kể cả đôi khi mất việc thì làm việc khác trong cái xã hội cv đầy rẫy chỉ là bảo vệ thôi mà. ko làm chỗ này thì chỗ khác chứ có quan trọng bằng tình người ko. đôi khi chỉ là phép thử của trời đất trong cái kiếp người ngắn ngủi rồi ai cũng phải chết này thôi. sống tử tế hay tàn nhẫn là do mình lựa mà.
    • 1,351 Bài viết

• 3,476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metiumiu Xem bài viết
    giả thiết hơi ác.. lỡ có người vừa đi tới sảnh đó chẳng may sét đánh lăn ra.. liệu có chăng bảo vệ bắt người đi cùng mau chở xác ra chỗ khác. thật vô nhân tính. kể cả đôi khi mất việc thì làm việc khác trong cái xã hội cv đầy rẫy chỉ là bảo vệ thôi mà. ko làm chỗ này thì chỗ khác chứ có quan trọng bằng tình người ko. đôi khi chỉ là phép thử của trời đất trong cái kiếp người ngắn ngủi rồi ai cũng phải chết này thôi. sống tử tế hay tàn nhẫn là do mình lựa mà.
    Sét nào đánh được vào sảnh của cái ks cao tầng vậy bạn? Trong thành phố chứ có nơi đồng không mông quạnh đâu?

Giả sử cái khác hợp lý hơn đê...
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,520 Bài viết

• 3,671 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Lẽ ra bảo vệ nên ra hướng dẫn những ng này vào hầm/bãi đô xem trú mưa, nh thái độ quát tháo đuổi ng ta đứng ở sảnh như vậy vẫn là hình ảnh thường xuyên của Grand rồi, nữa là dưới trời mưa bão bị tung clip ném đá là đúng rồi.
    Đây cũng là bài học cho khách sạn rút kinh nghiệm đào tạo thái độ của nhân viên!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,774 Bài viết

• 14,493 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi clover87 Xem bài viết
    Thấy ks trả lời ko phải đuổi những người trú mưa mà chỉ cho họ trú ở bên hầm, còn lúc đó có khách VIP đang đến mà đấy là đường vào cửa ks nên chỗ đấy phải dẹp đường để cho khách vào. Họ bảo ko hiểu sao quay clip và đặt điều như vậy, họ ko cấm khách trú mưa nhưng ko phải chỗ nào cũng đứng được.
    Nói thẳng ra bây h ks có đính chính cũng chẳng có ai tin, kiểu gì cũng bảo biện minh.
    Chẹp, lý do biện hộ cũng hơi miễn cưỡng.
    Vì lúc đó bên ngoài thì mưa gió, mà khách VIP đó cũng chưa phải là đứng lù lù ngay sảnh đợi đi vào mà bị chắn lối.

Ngta mà đi ra đc chỗ khác, thì ngta đã đi rồi cần j phải tấp vào đó nữa chớ!

Nên cái lý do này vẫn rất vớ vẩn nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người không xem video cứ đọc chú thích người ta viết điều hướng dư luận xong vào chửi nhân viên khách sạn. Người ta đâu có đuổi người đang trú mà người ta chỉ xuống chỗ hầm cách đấy 1 chút mà trú cho an toàn
    Viêm tai giữa là gì, cách chữa viêm tai giữa ở người lớn và chữa viêm tai giữa ở trẻ em bạn đã biết chưa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 4,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pkthientam Xem bài viết
    Mọi người không xem video cứ đọc chú thích người ta viết điều hướng dư luận xong vào chửi nhân viên khách sạn. Người ta đâu có đuổi người đang trú mà người ta chỉ xuống chỗ hầm cách đấy 1 chút mà trú cho an toàn
    Chán nhỉ. Bảo vệ nó chỉ chéo tay vào hầm thế kia cứ kêu đuổi. Dân ngu vãi đạn.
    Ta đợi em và mùa thu cũng đợi
    Em giấu em sau nụ cười chợt vội
    Ta giấu ta - mưa lá ngang lời
    Có điều gì em mím ở vành môi
    Vành môi mảnh như trăng chiều cả thẹn

Ta buông rèm đêm, em đừng níu nắng
    Đừng thả giọt lòng
    lơ lửng
    hóa heo may…

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,887 Bài viết

• 19,124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực tình mưa bình thường thì người ta cũng ko phải trú đâu. Cơn mưa hôm qua khủng khiếp cực. Ai đang đi trên đường chắc gặp chỗ nào dừng chỗ đó thôi chứ ko dám đi tiếp đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 509 Bài viết

• 2,226 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi clover87 Xem bài viết
    Chẹp, lý do biện hộ cũng hơi miễn cưỡng.
    Vì lúc đó bên ngoài thì mưa gió, mà khách VIP đó cũng chưa phải là đứng lù lù ngay sảnh đợi đi vào mà bị chắn lối.

Ngta mà đi ra đc chỗ khác, thì ngta đã đi rồi cần j phải tấp vào đó nữa chớ!

Nên cái lý do này vẫn rất vớ vẩn nhé.
    Vấn đề ở đây ko chỉ khách đang đến mà họ muốn ng ta trú mưa vào hầm cách đó có 1 tí thôi cho an toàn, cái chỉ tay là chỉ cái hầm đó chị ạ.
    Dùng đt nên có cái bất tiện chị em thông cảm. 

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,044 Bài viết

• 5,773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói tóm lại là ai cũng nên hãy tôn trọng chủ quyền và quyền tự quyết định của người ta, vào nhà ai thì phải làm theo hướng dẫn của chủ nhà. Nếu gặp chủ nhà khắc khe thì cũng chả nên bất bình làm gì, vì cũng chưa chắc mình sẽ rộng lượng tốt đẹp hơn người ta khi ở trong tình huống đó.

Chứ như mấy thằng hàng xóm ở chỗ tôi, cho tụi nó đi nhờ qua đất để thi công nhà tụi nó mà ra điều kiện giữ gìn hay sắp xếp vật liệu cho ngắn nắp thì tui còn bị tụi nó chửi là "làm khó hàng xóm, làm cho hàng xóm sống không nỗi" đấy. . Hoặc như bọn đậu xe lụi chắn nhà chắn cửa người khác thì bọn chung luôn hùng hồn nói "được phép làm những gì luật không cấm" y như chúng là những kẻ không có nhà cửa, không có như cầu ra vào nhà vậy.
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Danny95 Xem bài viết
    Nói tóm lại là ai cũng nên hãy tôn trọng chủ quyền và quyền tự quyết định của người ta, vào nhà ai thì phải làm theo hướng dẫn của chủ nhà. Nếu gặp chủ nhà khắc khe thì cũng chả nên bất bình làm gì, vì cũng chưa chắc mình sẽ rộng lượng tốt đẹp hơn người ta khi ở trong tình huống đó.

Chứ như mấy thằng hàng xóm ở chỗ tôi, cho tụi nó đi nhờ qua đất để thi công nhà tụi nó mà ra điều kiện giữ gìn hay sắp xếp vật liệu cho ngắn nắp thì tui còn bị tụi nó chửi là "làm khó hàng xóm, làm cho hàng xóm sống không nỗi" đấy. . Hoặc như bọn đậu xe lụi chắn nhà chắn cửa người khác thì bọn chung luôn hùng hồn nói "được phép làm những gì luật không cấm" y như chúng là những kẻ không có nhà cửa, không có như cầu ra vào nhà vậy.
    Mấy người đó đỗ ngoài vỉa hè chứ có vào trong sảnh đâu mà kêu "vào nhà" thế con điên.
    Còn nếu KS nói chỗ đường + vỉa hè đó là sở hĩu của KS thì phải có hàng rào di động chặn nó ngay từ lối vào ấy.
    Ngoài ra, đã là thiên tai (hôm đó ko chỉ là mưa to mà còn giông lốc, có cả người chết, nhà sập vì cây đổ) thì mọi quy tắc thông thường của KS hay của bất kỳ cơ sở nào sẽ phải gạt hết qua 1 bên, jể cả phải mở sảnh trong nhà cho người trú nạn vào, huống chi đây chỉ là nta trú tạm ngoài vỉa hè!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,044 Bài viết

• 5,773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng, rồi, sợ mưa ngã cây đổ lắm, nhưng éo sợ bị xe tông vì tầm nhìn kém bởi mưa, hỉ con bin vẩu đại bần nông ?

Có gió to đấy, có cây đổ đấy, nhưng ở đây chưa có báo động thiên tai ở cấp độ cao nhé con vẩu.

đã là người thì phải khẳng khái, ung dung và tự tại, biết chấp nhận quyết định riêng của người khác trong phạm vi của họ thì mới là con người mạnh mẽ; chứ đừng hở chút là trách móc người ta không làm theo chìu theo ý mình, tự ái than vãn bị chèn ép bởi thân phận hèn kém, hở chút là vu vạ kẻ "chèn ép" mình vì nó thân phân ngon lành hơn mình.

Tôi mới chứng kiến tận mắt có thằng hàng xóm đã lớn mõm khoe là đã chửi ks và vote 1* cho khách sạn, trong khi gia đình nó bao nhiêu năm lén lút câu ống xả nước máy giăt, nước rửa chén cho chảy sang đất hàng xóm đây nhé. Thế con bin vẩu, mày nghĩ xem ngày "bình" mà gia đình nó dựa vào thiên con khỉ gì để làm điều trơ trẽn đó với hàng xóm vậy để rồi lên mạng khoe mình có tâm thế như 1 vị thánh nhân đầy thương cảm ?
    • 6,507 Bài viết

• 35,260 Được cảm ơn

Nghèo là hở tý cào mặt ăn vạ. Hết phim .

Nghèo thì nên hiểu biết. Trú mưa thì đừng ghé sảnh 5 sao mà trú. Nghĩ sao thọt thọt zô 5 sao. Lỡ lúc đó anh Phúc anh Vượng sắp tới thì sao. Chả phải bảo vệ mà nguyên giàn cảnh sát nó tống cổ. Mưa gió kệ bố kon mài .

Túm lại hoặc là nghèo hỉu biết hoặc là có tiền. Mưa gió vô đó gọi vài món nhâm nhi la chả ai đuổi.

Đứng ngay sảnh 5 sao ng ta mà trú mưa trú gió họ xêu đi thì chịu thôi
    • 6,507 Bài viết

• 35,260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yanhua Xem bài viết
    Thật ra chỉ là nhìn mặt bắt hình dong phân biệt đối xử thôi, ngồi ghế chờ trong đại sảnh ks 5 sao có bao nhiêu người là khách lưu trú tại ks? phần lớn là khách bên ngoài, do họ ăn mặc sang trọng đi vào trong cũng chẳng ai hỏi han hay khó dễ, chứ đổi lại là người la tha lết thếch đi vào chắc chắc bị đuổi ra liền.
    Thì lôi thôi lếch thếch vô đó đứng ngay sảnh trú mưa không đuổi thì gì? Tầng hầm sao k vào mà đứng ngay sảnh? Biết mặc léch thếch bị đuổi thì lo mà ăn vận gọn gàng lên. Vô chỗ 5 sao mà tha lê dép lào lệt bệt đeo khảu trang lôi thôi chả bị thái độ thì là gì. Phải chợ trời đâu mà vô đó lếch thếch