TIN TÀI TRỢ.

Nhạc sĩ trẻ từng được đề cử giải "Cống hiến" khẳng định M-TP không đạo nhạc

• 209 Lượt chia sẻ
  • 3.12M Lượt đọc
  • 30.5K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 641 Bài viết

• 2,022 Được cảm ơn

Bắt đầu từ hum qua là tui ko còn nghe zingme nữa roài, trứoc đã ghét vì của bọn tk mua lại, giờ thêm vụ này nữa thì tuyệt đối ko thèm vào zing me.
    Tẩy chay zing luôn.
    Quan Quan thư cưu
    Tại hà chi châu ...
    Yểu điệu thục mạng
    Quân tử hoảng hồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 335 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Em chào mọi người, thấy topic xôm tụ nên mới lập nick vào hóng thêm chuyện.Em cũng có cảm tình với thằng nhoc này á dù ban đầu cũng ko để ý lắm, nhưng thấy nó bị anti quá trời, thành ra cũng hơi hơi để tâm nhóc...thế nên phải nói lời cảm ơn với anti fan.Đọc bình luận của các mẹ em cũng biết thêm một số điều.Nhưng có cái vẫn không hiểu lắm a,các mẹ nói thằng T ko có fanclub chính nhưng trên youtube em thấy có mấy clip của We love MT-P Sơn Tùng ấy ạ, còn ghi chữ OFFICAL nữa ạ,cả cái fanpage trên face cũng hơn 4tr lượt like đấy.Vậy là sao ạ?
    • 2,621 Bài viết

• 5,803 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mingyu58 Xem bài viết
    Em chào mọi người, thấy topic xôm tụ nên mới lập nick vào hóng thêm chuyện.Em cũng có cảm tình với thằng nhoc này á dù ban đầu cũng ko để ý lắm, nhưng thấy nó bị anti quá trời, thành ra cũng hơi hơi để tâm nhóc...thế nên phải nói lời cảm ơn với anti fan.Đọc bình luận của các mẹ em cũng biết thêm một số điều.Nhưng có cái vẫn không hiểu lắm a,các mẹ nói thằng T ko có fanclub chính nhưng trên youtube em thấy có mấy clip của We love MT-P Sơn Tùng ấy ạ, còn ghi chữ OFFICAL nữa ạ,cả cái fanpage trên face cũng hơn 4tr lượt like đấy.Vậy là sao ạ?
    có lẽ là hàng fanmade, không phải hàng chính chủ của thằng Tùng. Còn nếu có, thì tốt quá rồi.
    • 209 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnhinhi Xem bài viết
    có lẽ là hàng fanmade, không phải hàng chính chủ của thằng Tùng. Còn nếu có, thì tốt quá rồi.
    Trang MTP hơn 4tr lượt like là do Tùng quản lý mà, còn trang We love MTP chắc là do fan lập. Chứ fanclub kiểu gì mà mỗi lần fan muốn tìm lịch diễn của nó thôi mà khó gần chết
    dont-cry-because-its-over-smile-because
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 285 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Em thấy hình như kênh đó hình như do fan tự lập tự phát đó chị. Hi vọng nó không bị xóa như trang Hoai Lam ngày trước mà mất đi nhiều clip giá trị. Thằng này cần có một công ty hay người quản lý có tầm một chút lo mấy chuyện củi lửa mắm muối này để nó chị tập trung vô sáng tác và biểu diễn thôi.
    • 1,474 Bài viết

• 3,192 Được cảm ơn

Kênh yt we love sơn tùng là của fan thôi, bạn đó là Vương, tùng cũng biết cậu này. Cậu ấy chỉ là fan chứ ko có quan hệ họ hàng anh em đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,066 Bài viết

• 3,592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi burgundie Xem bài viết
    Mẹ thithuytran hóng nguồn tin ko sai đâu. Cái lò ấy mất mỗi đứa osin còi mà phải lao tâm khổ tứ thế chứ. Cứ nhìn cái thái độ trắng trợn bên Zing đối với Tùng cũng đoán ra đc mà. Văn Pro thân Zing nhé . Có khi cũng vì thế mà ko thèm tạo tài khoản youtube riêng cho Tùng, để Zing hưởng hết lợi từ lượt view của thằng bé cũng nên.

Trong trận bão này có người liên quan, có người chả liên quan gì nhưng thằng bé tiêu đời thì chúng nó được lợi nên bất chấp hết. May còn có những người có lương tâm, có nghĩa khí lên tiếng bênh vực thằng bé.

Còn công chúa VMH thì miễn bình luận. Chỉ ước giá công chúa bớt bớt cái miệng lại tý thì cũng chả chết ai. Làm nghệ sĩ mà để có hành động khiến dư luận "hiểu nhầm" rồi còn giận dỗi, nhìn Đinh Hương kìa - ứng xử thấy cũng được lằm nhé.
    Sau khi có bài báo Phương Tường tố Sơn Tùng bỏ show tui đã đi hóng ngay thì bít tin dữ là bên Van Pro phen này , quyết làm cho Tùng thân bại danh liệt đấy. Mấy hôm sau liên tiếp thì các báo chí phủ đầy thông tin Sơn Tùng đạo nhạc. Mấy hôm sau nữa thêm một nguồn tin khác nữa là Van pro còn giở nhiều trò khác nữa để triệt hạ nó ...Ôi showbitch đáng sợ thật. Nhưng tui nghĩ Wepro sẽ có động thái cứu thằng bé. Sau đó xuất hiện những bài báo bênh Tùng ( tất nhiên là báo khác ko phải ở zing, tôi ko tin là zing sẽ có nổi một bài báo nào bênh Tùng vì đó là sân nhà của Van pro)
    Hiện tại tôi vẫn nghĩ là cuộc chiến truyền thông giữa Van pro và Wepro ( tôi ghĩ dù chưa về Wepro nhưng bên đó sẽ bảo vệ Tùng). Diễn biến tiếp theo sẽ ko đơn giản, phụ thuộc vào tương quan thế lực của Van pro và Wepro cũng như nỗ lực 2 bên, một bên quyết liệt dìm đến thế nào, một bên có nỗ lực để cứu thằng bé không. Còn cái gọi là công lý thì nói thật tôi ko còn tin nữa rồi...showbitch chỉ là một trò chơi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 285 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thithuytran Xem bài viết
    Sau khi có bài báo Phương Tường tố Sơn Tùng bỏ show tui đã đi hóng ngay thì bít tin dữ là bên Van Pro phen này , quyết làm cho Tùng thân bại danh liệt đấy. Mấy hôm sau liên tiếp thì các báo chí phủ đầy thông tin Sơn Tùng đạo nhạc. Mấy hôm sau nữa thêm một nguồn tin khác nữa là Van pro còn giở nhiều trò khác nữa để triệt hạ nó ...Ôi showbitch đáng sợ thật. Nhưng tui nghĩ Wepro sẽ có động thái cứu thằng bé. Sau đó xuất hiện những bài báo bênh Tùng ( tất nhiên là báo khác ko phải ở zing, tôi ko tin là zing sẽ có nổi một bài báo nào bênh Tùng vì đó là sân nhà của Van pro)
    Hiện tại tôi vẫn nghĩ là cuộc chiến truyền thông giữa Van pro và Wepro ( tôi ghĩ dù chưa về Wepro nhưng bên đó sẽ bảo vệ Tùng). Diễn biến tiếp theo sẽ ko đơn giản, phụ thuộc vào tương quan thế lực của Van pro và Wepro cũng như nỗ lực 2 bên, một bên quyết liệt dìm đến thế nào, một bên có nỗ lực để cứu thằng bé không. Còn cái gọi là công lý thì nói thật tôi ko còn tin nữa rồi...showbitch chỉ là một trò chơi
    Thế fan không phải là lực lượng thứ 3 sao má? Hiện các sky và skyrice đang tích cực share, comment các thông tin tốt cho Tùng. Vấn đề ở đây là các fan đang thiếu sự kết nối và tập trung nên toàn là tự phát và đơn lẻ. Con biết Tùng có nhiều fandom hoạt động riêng lẻ, tuy rất trung thành và sáng suốt trong cách nghĩ và hành động nhưng số lượng thành viên trong các fandom lại nhỏ nên không mang tính cộng đồng và không gây ảnh hưởng nhiều đến cộng đồng sky. Cái thằng tồ kia lại chẳng bao giờ để ý đến vấn đề này nên con mong có người đứng ra lãnh đạo các sky để tập trung hơn. 4 tr fan không phải là nhỏ mà ảnh hưởng sẽ là rất lớn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,066 Bài viết

• 3,592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi cho các má ở đây một thông tin Relax về ku Tùng. khẳng định thêm luận điểm là ku Tùng chỉ ''sát'' bánh bều thôi. Một fan Tùng kể rằng buôn chuyện với bố mẹ Tùng 1 tiếng ( bố mẹ Tùng thân thiện và mến khách lắm) thì Tùng còn trẻ con lắm, diễn ở Miền Bắc mẹ vẫn đi cùng và tối vẫn nằm ôm mẹ ngủ. Ku cậu tâm sự với mẹ là '' mẹ ơi con chán nổi tiếng lắm rồi''..Đó, nó vẫn chỉ là đứa trẻ thôi thảo nào mấy chị gặp nó xong bảo chỉ thích làm mẹ nó
    • 1,066 Bài viết

• 3,592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xenggao Xem bài viết
    Thế fan không phải là lực lượng thứ 3 sao má? Hiện các sky và skyrice đang tích cực share, comment các thông tin tốt cho Tùng. Vấn đề ở đây là các fan đang thiếu sự kết nối và tập trung nên toàn là tự phát và đơn lẻ. Con biết Tùng có nhiều fandom hoạt động riêng lẻ, tuy rất trung thành và sáng suốt trong cách nghĩ và hành động nhưng số lượng thành viên trong các fandom lại nhỏ nên không mang tính cộng đồng và không gây ảnh hưởng nhiều đến cộng đồng sky. Cái thằng tồ kia lại chẳng bao giờ để ý đến vấn đề này nên con mong có người đứng ra lãnh đạo các sky để tập trung hơn. 4 tr fan không phải là nhỏ mà ảnh hưởng sẽ là rất lớn.
    Fan tất nhiên là quan trọng nhưng em thử nghĩ coi nhé, báo chí là quyền lực thứ 4, dù có rất nhiều '' cư dân mạng'' bảo rằng Sơn Tùng ko đạo nhạc nhưng báo chí nó vẫn ko chịu đăng, chỉ cần một ''cư dân mạng'' nói ST đạo nhạc thì lập tức các báo đều đăng. Mà người ta tin báo chí hơn là tin fan..khổ thế đó. Fan có giúp nó thì họ bảo là fan cuồng ST ngoan cố thế này, thế kia...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • 335 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

nghe chị nói mà thấy đáng sợ, tội thằng nhóc này ghê.Mà thôi, càng nghĩ cũng càng rầu theo nó.Có ai định đi coi phim sắp tới ko ạ?Em đang chờ cho phim ra, có lẽ sẽ chuyển hướng dư luận 1 chút, hi vọng phim hay nếu ko lại đến khổ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 285 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

nghe chị nói mà thấy đáng sợ, tội thằng nhóc này ghê.Mà thôi, càng nghĩ cũng càng rầu theo nó.Có ai định đi coi phim sắp tới ko ạ?Em đang chờ cho phim ra, có lẽ sẽ chuyển hướng dư luận 1 chút, hi vọng phim hay nếu ko lại đến khổ.
    Dạ, em có đi coi. Hôm đầu tiên em cũng muốn đi off với nhà hủ + đi coi phim Tùng nhưng có việc bận đành thu xếp vào hôm khác. Nếu các sky mà mặc áo đồng phục đi coi, bao luôn rạp chắc vui. Nghĩ đến cảnh cứ có khúc nào có Tùng cả rạp cùng hú hay hát theo nó là thấy háo hức rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 285 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Fan tất nhiên là quan trọng nhưng em thử nghĩ coi nhé, báo chí là quyền lực thứ 4, dù có rất nhiều '' cư dân mạng'' bảo rằng Sơn Tùng ko đạo nhạc nhưng báo chí nó vẫn ko chịu đăng, chỉ cần một ''cư dân mạng'' nói ST đạo nhạc thì lập tức các báo đều đăng. Mà người ta tin báo chí hơn là tin fan..khổ thế đó. Fan có giúp nó thì họ bảo là fan cuồng ST ngoan cố thế này, thế kia...
    Dạ chính vì fan Tùng không có sự quản lý và có thủ lĩnh nên toàn tự phát. Thành phần fan Tùng đa số còn trẻ, thiếu chín chắn nên có vấn đề gì là lồng lộn lên ào ào phản ứng nên mang tiếng xấu, giờ có làm gì cũng mang tiếng. Chính vì vậy em mới nhấn mạnh đến người đầu tàu, hay là FC cùng hướng và thống nhất các fan hoạt động thống nhất theo chiều hướng tốt hơn. Có thể chưa thể ngày một ngày hai có thể thay đổi ngay cách nhìn nhưng còn hơn là để thế. Còn báo chí thì em chán toàn tập rồi, toàn lều báo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,066 Bài viết

• 3,592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xenggao Xem bài viết
    Dạ chính vì fan Tùng không có sự quản lý và có thủ lĩnh nên toàn tự phát. Thành phần fan Tùng đa số còn trẻ, thiếu chín chắn nên có vấn đề gì là lồng lộn lên ào ào phản ứng nên mang tiếng xấu, giờ có làm gì cũng mang tiếng. Chính vì vậy em mới nhấn mạnh đến người đầu tàu, hay là FC cùng hướng và thống nhất các fan hoạt động thống nhất theo chiều hướng tốt hơn. Có thể chưa thể ngày một ngày hai có thể thay đổi ngay cách nhìn nhưng còn hơn là để thế. Còn báo chí thì em chán toàn tập rồi, toàn lều báo.
    Bạn chị ngày xưa là dân PR, Marketting còn thuộc cả giá cả từng báo một mà, muốn được lăng xê trên báo nọ, báo kia thì một bài giá bao nhiêu...vv. Không phải tự nhiên có một ngày lên trên mạng đọc thấy tự nhiên có hot girl này, hot girl nọ đang chụp ảnh khoe cái này, cái kia..vvv tất nhiên là có nhiều trường hợp được lên báo ko mất tiền như Kenny Sang chẳng hạn. Một là tiền, hai là quyền, 3 là shock hàng, 4 là đúng là đẹp, là tài thật..lên báo tuốt tuột
    • 5 năm
    • 914 Bài viết

• 4,237 Được cảm ơn

Thành thực là tui thấy cái tin về Cục bản quyền là rất không ổn. Các chú các bác không đủ năng lực chuyên môn hay sao mà còn phải đi tham khảo "các bài báo" và bình luận của cư dân mạng ??? Rõ hài !!!

Riêng anh nhạc sĩ trẻ từng được đề cử giải cống hiến đích thị là nghĩa hiệp đấy mẹ nó, rất máu, nã phát pháo phản công đầu tiên luôn, lại không theo phe cánh nào. Thế nên hiện tại 1 số người đã bắt đầu gọi anh ấy là Lê Đại Hiệp rồi. Còn ví von chuyện Tùng rời Văn Pro về We Pro là như Dương Quá phản Toàn Chân giáo về với Cổ Mộ phái . HQM là Quách Tĩnh, có lòng nhưng không giáo dưỡng được trẻ nhỏ. Chánh béo thì giống Điêu huynh ) . Mặc dù là đang kể chuyện nghiêm trọng mà tui cười muốn sặc cả nước ra khỏi mồm.
    • 1,066 Bài viết

• 3,592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi burgundie Xem bài viết
    Thành thực là tui thấy cái tin về Cục bản quyền là rất không ổn. Các chú các bác không đủ năng lực chuyên môn hay sao mà còn phải đi tham khảo "các bài báo" và bình luận của cư dân mạng ??? Rõ hài !!!

Riêng anh nhạc sĩ trẻ từng được đề cử giải cống hiến đích thị là nghĩa hiệp đấy mẹ nó, rất máu, nã phát pháo phản công đầu tiên luôn, lại không theo phe cánh nào. Thế nên hiện tại 1 số người đã bắt đầu gọi anh ấy là Lê Đại Hiệp rồi. Còn ví von chuyện Tùng rời Văn Pro về We Pro là như Dương Quá phản Toàn Chân giáo về với Cổ Mộ phái . Hà Quang Minh là Quách Tĩnh, có lòng những không giáo dưỡng được trẻ nhỏ. Chánh béo thì giống Điêu huynh ) . Mặc dù là đang kể chuyện nghiêm trọng mà tui cười muốn sặc cả nước ra khỏi mồm.
    Hồi đầu tiên tôi nghe cũng sợ lắm vì thấy thông tin bên kia bảo là lần này nó toi rồi ko biết có ai dám lên tiếng bảo vệ nó không vì thế lực bên kia mạnh lắm. Lúc có anh Lê Đại Hiệp này tui mừng rơi nước mắt...đúng là ra tay hiệp nghĩa. Còn sau này này Quang Huy và anh trai lên báo bảo vệ nó thì tôi nghĩ họ đã không bỏ rơi nó. Sau này càng có nhiều người bảo vệ Tùng ko rõ là do lòng nghĩa hiệp hay quen biết wepro, cũng như có nhiều kẻ nhân dịp này dìm Tùng nhưng có thể do thân quen vanpro, cũng có thể là thành phần GATO, anti, đu bám... Tui công nhận cái tin về Cục bản quyền mà được zing đăng khiến tôi nhấp nhổm không yên, lẽ ra cục bản quyền phải dựa theo tiêu chí , tiêu chuẩn nào đó tham khảo ý kiến nhạc sĩ, luật quốc tế...đi tham khảo báo chí, cư dân mạng thì nực cười quá. Hix, đọc thấy lo lo làm sao ý
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 857 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rossie Xem bài viết
    HaiMy ơi thế nó đã chính thức đầu quân cho WePro chưa vậy hay vẫn còn đang rắc rối với Văn Pro? Gì chứ dính vào đâu có mùi xhd là mệt rồi. Thảo nào em VMH có thói quen nói chuyện ngông cuồng thế. Có khi nào nhạc sĩ khả kính HT bị dí dùi cui vào đít bắt phải dìm nó không nhỉ? Tưởng là Huy Tuấn với ông Minh Ham Chơi trải hoa hồng cho nó bước ai ngờ trải than hồng bắt nó đi thế này. Mà đúng hôm thằng nhỏ post bài hát thì ông Minh Ham Chơi ông ấy lên chửi xéo đứa nào đối với người khác là kim cương còn đối với ổng chỉ là chổi cùn rẻ rách. Mà ông này ngoa kinh dị, chửi xéo thôi rồi. Đọc fb của ổng xong nghĩ lại cái hôm ông ấy dạy fans của Tùng phải văn minh khác biệt mà mắc ói quá. Có cần phải diễn hài kịch vậy không trời? Trùng hợp làm sao thằng nhỏ mới xăm cái hình kim cương lên tay nữa chứ. Mặt thằng nhỏ từ bữa có lùm xùm tới giờ cứ u ám lo sầu, xót hết cả ruột. Sự nổi tiếng của nó phải trả cái giá đắt quá.

Chuyện showbiz mà cứ như phim xhd Hồng Kông ấy nhỉ. Các má tích cực tìm hiểu, chia sẻ thông tin về nó đi. Có dư luận rộng rãi thì người ta muốn làm gì nó cũng phải suy nghĩ kỹ. Mà có chuyện gì xảy ra với nó thì mấy má cũng biết phong thanh từ đâu.
    Chuyện Tùng có về với wepro hay không hiện tại vẫn chưa có câu trả lời, chỉ buồn cười vănpro cứ có show nào biểu diễn ở hải ngoại mà mời Tùng kiểu gì cũng phải đu thêm VMH mới ký hợp đồng,thằng Tùng đúng là khổ trăm bề,,,,,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,342 Bài viết

• 22,350 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ĐÚng rồi, như vụ Hồ Ngọc hà,fan bao nhiêu ý kiến mà có bao h đăng, lên báo lúc nào cũng tung hô. Vụ bản quyền bài CADSV mà zing chịu đăng tin đầu tiên thì chắc Van Pro ra tay can thiệp vào kết luận cuối cùng rồi. Mọi người nghĩ sao nếu ta đem bài đó qua 1 nước thứ 3 như Thái hoặc Sing chả hạn, thì mới mơ nó khách quan đc.
    Thằng này hứng bão bao chuyện thế mà vẫn gọi điện về bảo với bố mẹ là yên tâm ko có chuyện gì đâu. Khổ thân bố mẹ nó chân chất con nói thế thì biết thế chứ cũng chả giúp gì đc.
    • 1,066 Bài viết

• 3,592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HaiMy2002 Xem bài viết
    Chuyện Tùng có về với wepro hay không hiện tại vẫn chưa có câu trả lời, chỉ buồn cười vănpro cứ có show nào biểu diễn ở hải ngoại mà mời Tùng kiểu gì cũng phải đu thêm VMH mới ký hợp đồng,thằng Tùng đúng là khổ trăm bề,,,,,
    Nghe mẹ nó nói câu này tôi còn sợ thêm nha, bên Van pro đang quyết dìm nó( nếu mà tự dưng họ bênh nó thì chắc tôi đoán nó và Van pro đã đạt được thỏa thuận nào đó có lợi cho Van pro nên họ có động thái vớt vát cho nó..). Tui đang hy vọng Wepro sẽ bênh nó vì nó sẽ về với Wepro. Nghe mẹ nó nói chưa có câu trả lời thế này tôi còn sợ thêm. Vậy thì ai sẽ bênh nó ???
    • 857 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rossie Xem bài viết
    Cảm ơn bài viết của em nhé. Chị cũng thấy mấy người như Khoa hay Giày đỏ gì đó dù không có ồn ào nhưng vẫn thấy quan tâm tới Tùng rất nhiều. Hi vọng tình cảm đó giành cho nó giờ này cũng vẫn còn. HQM hay anh Long - bố VMH có nổi giận với nó thì cũng dễ hiểu nhưng rõ ràng việc kìm kẹp nó lâu quá như vậy, không có ekip riêng, không cho ra bài mới, chạy show điên cuồng và hà khắc với nó trong scandal đạo beat (dù có thể chỉ là muốn dạy cho nó bài học hoặc chính các ông lớn của Văn Pro cũng bị dính phốt này nên không biết bênh thế nào)... thì quả thật không được công bằng cho nó lắm.

Thật ra nếu một người ca sĩ không có sẵn tố chất hay bản sắc riêng thì mới thành thứ mà ông bầu nhào nặn. Chứ như thằng Tùng tự thân nó đã có cái chất riêng rồi, có lẽ nó sẽ không bị ai nhào ra thành thứ này hay thứ khác đâu. Nếu phía Quang Huy để cho nó sáng tác với phong cách riêng đó, chỉ đứng ngoài hỗ trợ, góp ý và tạo cho nó cơ hội phát triển sự nghiệp thì cũng không phải chuyện xấu. Cái mà nó cần là môi trường và sự trợ giúp chứ không phải là định hướng âm nhạc của nó theo hướng "đẳng cấp" hay là "thị trường" vì chính cái kiểu âm nhạc chân thành, tự nhiên, gần gũi của nó đã thu hút người nghe lắm rồi. Tự nhiên mà tốt vậy thì định hướng làm gì cho nó lệch lạc đi, khéo lại thành ra nhàn nhạt và khó nuốt.
    Văn pro cũng chả phải ông to bà lớn gì đâu bạn, chẳng qua thấy thằng Tùng nó tồ tẹt thì lấn lướt nó thôi, giây phải anh Long với anh HQM , các anh đều có tý chất giang hồ trong người thì 10 thằng Tùng cũng chả lại được, có khi giờ vẫn ở lại Vănpro để tiếp tục làm osin hái ra tiền cho các anh cũng nên ý chứ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)