TIN TÀI TRỢ.

Nhạc sĩ trẻ từng được đề cử giải "Cống hiến" khẳng định M-TP không đạo nhạc

• 209 Lượt chia sẻ
  • 3.12M Lượt đọc
  • 30.5K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 410 Bài viết

• 1,674 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi mẹ ơi thủ khoa đầu vào của Nhạc Viện Thành phố HCM mà kêu nó hát không hay???
    Ai còn nghi ngờ về giọng Tùng thì ngay lập tức vào Youtube search clip nó hát live với Thu Phương mà xem nhé. Tùng nó ko thích khoe giọng thôi, cả nó theo đuổi dòng nhạc trẻ, hiện đại, không phải cứ hú hét lên kiểu diva mới là biết hát.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 271 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Bạn này hát ko hay, ko có nội lực làm ca sĩ, nói thẳng luôn như vậy...
    Chứ nội lực bài hát thì mình thấy kém.
    Nhạc đều đều, lời vẫn khó nghe như xưa nay.
    Mấy mẹ viết rõ dài để tranh luận với những câu kiểu thế này thì quá ư mất thời gian.
    Bây giờ có là những chuyên gia hàng đầu trong âm nhạc thế giới cũng không ai dám đứng ra đặt tiêu chuẩn để ai làm được ca sĩ hay không, chứ đừng nói tới một nick vớ vẩn trên mạng.
    Ngay cả em Hương Tràm với trình độ đã được công nhận mà đi nhận xét về Chi Pu cũng đã là dại miệng rồi. Hoặc là ngày xưa chị Mỹ Linh từng "khuyên" cậu Hà Anh Tuấn đừng làm ca sĩ vì không đủ trình độ vậy, thời gian cho thấy nhận định đó ngớ ngẩn thế nào.
    Đây một cái nick vô danh tiểu tốt trên mạng dám tuyên bố một ca sĩ có lượng khán giả đông nhất nhì Việt Nam mấy năm qua là "ko có nội lực làm ca sĩ" nó nghe mới stupid làm sao.

Nên rất nhiều lý lẽ đằng sau của nick đó nó rất nhảm nhí và đầy lỗ thủng mà tôi cũng chả có hứng thú mà chỉ ra làm gì.

Nói thêm là tôi vẫn đang hy vọng trong năm nay Tùng sẽ ra thêm vài bài nữa. Biết đâu sẽ có ngay ở Sky Tour lần này, chứ hai năm mà chỉ phát hành hai bài hát thì ít quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình vẫn không hiểu sao nhiều người không nghe được lời bài này. Mình thì thấy bài này lời rõ mà, lần đầu tiên đã nghe đc 60-70% lời bài hát. Ngay cả Viruss cũng nói bài này đã tiết chế bè phối nên lời rõ hơn các bài trước mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,673 Bài viết

• 14,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Gau831 Xem bài viết
    Ôi mẹ ơi thủ khoa đầu vào của Nhạc Viện Thành phố HCM mà kêu nó hát không hay???
    Ai còn nghi ngờ về giọng Tùng thì ngay lập tức vào Youtube search clip nó hát live với Thu Phương mà xem nhé. Tùng nó ko thích khoe giọng thôi, cả nó theo đuổi dòng nhạc trẻ, hiện đại, không phải cứ hú hét lên kiểu diva mới là biết hát.
    Ủa vậy luôn đó hả?
    Sao mình thấy bài nào cũng đều đều, ko có luyến láy ko có tí j gọi là có khả năng ca hát cả nhỉ???

Bài của Tùng đi hát karaoke hay đc chọn vì dễ hát, ai cũng hát đc đó.

Ví như cái bài "Em của ngày hôm qua" í, nghe xong chán luôn hehe.
    • 754 Bài viết

• 1,476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy ku Tùng hát hay mà. Nhạc của Tùng có cái gì đó rất đúng với xu hướng phát triển của xã hội. Em ko am hiểu âm nhạc nên cảm nhận của em chỉ có thể diễn tả như vậy :v
    Ca sĩ VN em chỉ nghe Mỹ Tâm với Hương Tràm và Sơn Tùng.
    Em ko phải fan hay gì đâu, em chỉ thần tượng mỗi bố mẹ em thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 473 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu lâu không vào xóm lá, thấy mọi người vẫn còn hoạt động mà em mừng quá

Ngày xưa, hồi mới follow Tùng, thi thoảng em vẫn nghĩ trong đầu mong Tùng nó sáng tác bài hát kiểu này kiểu kia, lúc đó cũng thắc mắc: sao bài hát của nó cứ đều đều, ít cao trào, sao nhiều lúc Tùng để beat to hơn giọng, để kiểu khác có phải hay không, bla bla bla. Nhưng cho tới bây giờ thì em tự hiểu câu trả lời là: Tùng nó thích thế, nhạc của Sơn Tùng là như thế!

Mọi người thích nghe nhạc có cao trào lên xuống, nhạc hát chậm rõ lời, ... kiểu nhạc mà mọi người thích thì có thể tìm đến rất nhiều nghệ sĩ khác ngoài kia. Còn nhạc của Sơn Tùng, khiến Sơn Tùng "sướng, thỏa mãn" khi làm ra là nhịp điệu nhanh, liên hồi, nhiều bè,... Như chị Mar Adentro nói đơn giản là ai nắm được nhịp điệu của nó thích thôi bosJiBuDF8_g0FOllm4X1fRiupOqZrusTlKo9067RoWjr2Zipz0J5N3JR3o3gYz2znzNaU8H60at8OEce8CmDOtPLS22XQ

Lúc đầu khi chưa từng quan tâm cái tên Sơn Tùng, em nghe Không phải vừa đâu và không ngấm nổi nhưng rồi sau này đó lại là một trong những bài hát em thích nhất. Những trường hợp này liên tục xảy ra và không phải riêng nhạc của Tùng, rất nhiều bài hát, thể loại nhạc trước kia em không nghe được giờ hoàn toàn nghe được và thấy nó hay. Dân nghe nhạc hay bảo một câu là "Đã ngấm được nhạc" bosJiBuDF8_g0FOllm4X1fRiupOqZrusTlKo9067RoWjr2Zipz0J5N3JR3o3gYz2znzNaU8H60at8OEce8CmDOtPLS22XQ Thế giới có rất nhiều nghệ sĩ với phong cách âm nhạc khác nhau, nghệ sĩ nên kéo khán giả theo âm nhạc của mình chứ không chỉ nên làm cái mà số đông khán giả muốn. Và em nghĩ Tùng đang làm tốt việc đó bosJiBuDF8_g0FOllm4X1fRiupOqZrusTlKo9067RoWjr2Zipz0J5N3JR3o3gYz2znzNaU8H60at8OEce8CmDOtPLS22XQ

Như chị Mar Adentro nói, đôi khi niềm vui không đến ở kết quả mà là ở quá trình "Sometimes there aren’t fairytale endings, but that doesn’t mean the adventure isn’t amazing". Nhìn lại quá trình gần 5 năm, từ lúc topic này được thành lập tới bây giờ, cảm thấy quá tự hào về Tùng. Quan trọng là Tùng luôn cho thấy sự không ngừng cố gắng, luôn khiến khán giả ngóng trông và tò mò bosJiBuDF8_g0FOllm4X1fRiupOqZrusTlKo9067RoWjr2Zipz0J5N3JR3o3gYz2znzNaU8H60at8OEce8CmDOtPLS22XQ

Nhiều người hay so sánh các bài hát của Tùng với Lạc Trôi, với những bài hát cũ, mỗi bài hát nó có một nhiệm vụ riêng: nhạc để nghiềm ngẫm, nhạc để chil out, nhạc để quẩy,... Hãy Trao Cho Anh nó làm tốt nhiệm vụ của nó khiến mn cảm thấy thoải mái, muốn lắc lư theo nhịp điệu, phấn khích, yêu đời ... đôi khi thế là đủ bosJiBuDF8_g0FOllm4X1fRiupOqZrusTlKo9067RoWjr2Zipz0J5N3JR3o3gYz2znzNaU8H60at8OEce8CmDOtPLS22XQ

P/s: Em rất thích đoạn phỏng vấn này của Tùng, cả về nội dung, khát khao, ước mơ, cảm xúc, ánh mắt của nó bosJiBuDF8_g0FOllm4X1fRiupOqZrusTlKo9067RoWjr2Zipz0J5N3JR3o3gYz2znzNaU8H60at8OEce8CmDOtPLS22XQ Thực sự lâu lắm rồi nó mới có bài phỏng vấn chất lượng thế bosJiBuDF8_g0FOllm4X1fRiupOqZrusTlKo9067RoWjr2Zipz0J5N3JR3o3gYz2znzNaU8H60at8OEce8CmDOtPLS22XQ

<span class="_47e3 _5mfr" title="Biểu tượng cảm xúc smile">
    What doesn't kill you makes you stronger.
    • 473 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nhiều người thích Lạc Trôi nên đợi chờ và hi vọng ở Tùng những sản phẩm phong cách như thế. Để rồi Chạy Ngay Đi và Nơi Này Có Anh ra mắt, không phải là những thứ như họ mong muốn nên thất vọng. Cũng đã có nhiều người bắt đầu nghĩ Lạc Trôi là đỉnh cao cuối cùng của Tùng. Thực ra cái sự kỳ vọng đó không sai, chỉ là cái Tùng muốn là gì, điều Tùng muốn thử nghiệm, mục đích Tùng hướng tới sau mỗi sản phẩm nhiều khi không giống điều mà nhiều khán giả muốn. Quan trọng nhất vẫn là Tùng cần thời gian để thử nghiệm và trải nghiệm để có thể tạo ra những sản phẩm đột phá.

Với em thì Hãy Trao Cho Anh không phải là một sản phẩm quá nổi bật hay khác biệt với nhiều MV khác trên TG, nhưng vì Tùng tạo hiệu ứng truyền thông vừa đủ, không đẩy kỳ vọng của khán giả quá cao nên lúc Tùng ra mắt MV, em cảm thấy đủ thỏa mãn sau 1 năm chờ đợi. Nhạc đủ để em muốn nghe lại nhiều lần, MV 2 màu chủ đạo là xanh dương và vàng, em không thích những MV bí bách, đóng hộp, quá nhiều màu sắc như Kpop (mặc dù nhạc họ rất hay) nên HTCA có nhiều khung cảnh phóng khoáng thiên nhiên hùng vĩ chuẩn gu em luôn , lyrics không ý nghĩa sâu sắc nhưng đủ hiểu câu chuyện của bài hát (mn muốn lyrics ý nghĩa sâu sắc nhưng có khi tình yêu trong mắt Tùng nó luôn đơn giản bay bổng như thế thì sao bắt nó viết lyrics kiểu mn muốn đc ), và tất nhiên cảnh nó feel với nhạc, đánh tay theo nhạc thì vẫn luôn tuyệt

Tất nhiên có mấy cảnh người đẹp em cảm thấy lạc quẻ, hơi không fit với MV lắm, cơ mà họ cũng bị lu mờ hết nên thôi cũng không sao . Có chị nào ở trên bảo xem MV chỉ thấy khoe siêu xe, cuộc sống xa hoa, gái gú, hàng hiệu,.... Thực ra nếu để ý, những khung cảnh đó, nhân vật nam chính đều thờ ơ và buồn chán mà. Nếu nói ấn tượng MV gì nhất, với em là những khung cảnh thiên nhiên phóng khoáng, rộng mở, nhất là biển và ở xa mạc, phải nói là đẹp
    What doesn't kill you makes you stronger.
    • 2,044 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng con trai đã hoàn thành xuất sắc Sky Tour 3 miền!
    Con trai đã được đánh giá cao bởi những tên tuổi khá bự nè các mẹ các chị:
    https://www.facebook.com/10002775292...568647&sfns=mo
    • 1,041 Bài viết

• 3,358 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sky Tour tuyệt vời ... có nhiều má đi xem không vậy... mà sao tui bị skip vụ sinh nhật nó.. hic hic
    • 126 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://cafebiz.vn/flappy-bird-son-tu...6090449425.chn

Trước khi chê hay khen một người xin hãy tìm hiểu kỹ thông tin hai chiều, đừng để bị dư luận dẫn dắt. Nếu không chúng ta cứ mãi kéo chân nhau như thế này.
    Tiếng khóc cuốn theo làn gió bay
    Thuyền ai qua sông lỡ quên vớt ánh trăng tàn nơi này